ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353

ไปเรียนขับรถดีไหมครับ

คือตอนนี้ผมอายุ 17 แล้วล่ะ จะขึ้นม.6ล่ะ ขับมอเตอร์ไซต์ด้วยครับมีใบขับขี่แล้วด้วย แต่ขับรถยนต์ไม่เป็น พ่อผมก็จะให้ไปเรียนขับรถยนต์ที่โรงเรียนในปิดเทอมนี้แต่ผมไม่อยากเรียนอ่ะ อยากฝึกเองมากกว่า เพราะผมก็ขับมอเตอร์ไซต์เป็นด้วยตัวเอง จึงคิดว่าการขับมอเตอร์ไซต์และรถยนต์น่าจะคล้ายๆกัน คิดว่าผมควรไปเรียนหรือฝึกเองดีครับ?

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไปเรียนเลยครับ

ผมเรียนขับรถยนต์ 16-17 เนี่ยหละ

ตอนนี้พึ่ง18ไม่นาน แต่ก็มีใบขับขี่รถยนต์กับมอไซค์แล้ว

มันสบายใจครับ นี่ว่าจะไปทำใบอนุญาตขับเรือด้วย

จะขับ*****หมดอ่ะ เครื่องบิน ยานอวกาศ 555

ไปเรึยนมันได้สังคมครับมีเพื่อน และรู้ท่าสอบ

สนุกครับ วันแรกอาจารย์พาดริฟ ถนนใหญ่รถติดเยอะๆเลยหละ 55

แต่รถมันปลอดภัย ฝั่งซ้ายมันมีให้ครูเหยียบและช่วยขับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 23rd March 2013 เมื่อ 18:56

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ตามพี่ภุมิบอกละครับ แต่ถ้าจะหัดเองนี่ต้องระวังด้วยครับ ตอนนี้ผม 15 คุณปู่ก็หัดให้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ไม่เสียหายครับ..ขึ้นอยู่กับความสะดวก

ถ้าได้ขับรถยนต์เป็นแล้วคุณจะบอกว่า มันง่ายกว่ามอไซค์อีก ..

ปล.. มันยากตรงหาที่จอดนี่เระครับ ....

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    มีรถยนต์เป็นของตัวเองไหมครับ ?

ถ้าไม่มีมันก็ยาก

เรียนดีกว่า มีคนแนะนำตลอดเวลา แต่อาจไม่เป็นกันเองเหมือนพ่อสอน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    เรียนก็ได้นะครับ แต่อยากรู้ว่าอย่างต่ำกี่วันอ่ะครับถึงจะขับเป็น?

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ไปเรียนเลยครับ เพราะทางโรงเรียนเค้าจะมีทั้งเอกสารให้อ่านไปสอบ

มีเทคนิคต่างๆ ในการสอบปฏิบัติด้วย

ส่วนตัวผมเรียนแค่ 3 วัน เพราะก่อนหน้านั้น ปู่ผมเคยสอนมาแล้วตอนอยู่ ม.1 ก็เลยพอจำได้หน่อย

ปล.เพราะไปเรียนเลยสอบครั้งเดียวผ่านเลยย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakajanwax อ่านกระทู้
    เรียนก็ได้นะครับ แต่อยากรู้ว่าอย่างต่ำกี่วันอ่ะครับถึงจะขับเป็น?
    มาตราฐาน 9ชม. วันละ3ชม. เก๋งเกียธรรมดา 3000 กระบะ 3200 ออโต้3500

ที่ผมเรียนงี้นะถ้าจำไม่ผิด ถ้าอายุถึง เขาจะพาไปทำใบขับขี่เลย ถ้าไม่ผ่าน เขาจะฝึกให้ผ่านจนได้แหละ

แต่ตอนผมเรียน 3ชม. ก็เป็นแล้วครับ แต่ยังไม่เก่งแค่นั้น ตอนเรียนผมเรียน เก๋งเกียร์ธรรมดา

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ไปเรียนดีกว่าน่าจะเป็นเร็วมากกว่าฝึกเอง 55+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ของผม พ่อแฟน เป็นคนสอน อยู่ดีๆ ก็ ให้ ผมขับบนถนนใหญ่ ตอนฝนตก แรกๆก็เกร็ง ขับไปแปปนึง ชิวๆ เหยียบมันส์เลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ผมเองก็จะไปเรียนเอา เสียเงินให้ครูสอนดีกว่าเครียดที่โดนพ่อด่าเอาอ่ะนะ

ผมเคยไปดูแม่เรียนกับพ่อ แค่แม่เร่งพ่อก็ด่าละ ด่าแรงซ่ะด้วย จะเลี้ยวตีโค้งกว้างเกินก็ด่าอีกละ

เอาซ่ะจนแม่ประสาทเสีย ไม่อยากแตะรถไปทั้งชีวิตเลย .. ผมเองก็ไม่อยากเป็นงั้น - -.

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    แล้วแต่ความถนัดเลยครับผม แต่สำหรับผมไม่เรียนเลยครับ ขับได้เอง ค่อยๆเป็นค่อยๆไป แรกๆจะมีปัญหาดับ เพราะปล่อย****เร็วครับผม ถ้ารถใหม่นี้สบายครับเพราะ****มันตื้น ผมเรียนเอง หัดขับเอง ได้ประมาณเดือนไปสอบวันเดียวก็ผ่านครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ตามองทางไหน รถต้องไปทางนั้นนะครับ

แหม่ มันก็จริง นั้นแหละ ผมก้มลงไปมองเกียเพื่อจะใส่ รถก็เข้าซ้ายเลย 555 ดีนะครับ ฝึกสนามบินทหาร กว้างมาก ไม่งั้นมี ลงข้างทาง