ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chanthaburi - Mim
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 523

Special Force 2 FPS Shooting ออนไลน์ภาคต่อที่คนไทยอยากจะได้สัมผัส

กลับมาแล้วค่ะกับการรีวิวบทความเกมออนไลน์ต่างประเทศ ที่นานๆครั้งที่เจ๊นัทจะลุกมานั่งเขียนให้เพื่อนๆได้ อ่านกัน ซึ่งส่วนมากเกมที่จะนำมาเขียนก็มักจะเป็นเกมที่น่าสน ใจมากๆและอยากนำมาเสนอให้เพื่อนๆรู้ลึกเกี่ยวกับเกมอ อนไลน์นั้นๆค่ะ เช่นเดียวกันวันนี้ก็จะนำเกมออนไลน์แนว FPS Shooting ภาคต่อที่ตอนนี้ภาคแรกก็เปิดให้บริการในประเทศไทยและ ติดอันดับเกมแนว FPS ที่มีเกมเมอร์ไทยออนไลน์พร้อมกันมากที่สุดในอันดับต้ นๆของเมืองไทยเลยค่ะกับเกม "Special Force 2" ที่ตอนนี้กำลังจะ Open Beta ในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี้แล้วค่ะ แน่นอนว่าก็มีเกมเมอร์ไทยบางกลุ่มลองไปสัมผัสมาแล้วก ็รู้สึกได้ว่าภาคนี้ถูกพัฒนาขึ้นมาจากเดิมมากพอสมควร เลย วันนี้เจ๊นัทก็จะนำข้อมูลที่น่าสนใจของภาคนี้มาบอกเล ่าเก้าสิบให้เพื่อนๆได้อ่านกันค่ะ

http://youtu.be/qLKRHvuBums

เริ่มต้นเราเองก็ต้องมารู้จักเกม Special Force 2 กันก่อนค่ะ สำหรับเกมนี้ถูกพัฒนาขึ้นโดยทีมงาน Dragonfly ผู้ฝากผลงาน Special Force ภาคแรกเอาไว้ให้เราได้เล่นกันอยู่ในตอนนี้ซึ่งภาคแรก นี้ก็ได้เปิดให้บริการไปแล้วหลายประเทศด้วยกันค่ะ โดยรูปแบบการเล่นของตัวเกมเป็นแนว Military FPS ( First Person Shooting ) ซึ่งในภาคนี้ผู้เล่นจะได้สัมผัสความสมจริงมากยิ่งกว่ าภาคแรกเป็นเท่าทวีคูณเลยค่ะ เพราะว่าทีมผู้พัฒนาเองได้ใช้เอนจิ้น Unreal Engine 3 ในการพัฒนาซึ่งก็ได้เรียกพลังของเอนจิ้นดังกล่าวออกม าอย่างเต็มสุดความสามารถของเอนจิ้นเลยก็ว่าได้ค่ะ โดยรายละเอียดสเปกคอมพิวเตอร์คร่าวๆของภาคนี้มีดังต่ อไปนี้ค่ะ

ถือว่าเป็นเกมที่ใช้เอนจิ้น Unreal Engine 3 ในการพัฒนาและใช้สเปกคอมพิวเตอร์น้อยมากๆค่ะ เพราะจากที่ได้เล่นเจ๊นัทปรับรายละเอียดของกราฟฟิคต่ างๆเต็มสูบเลยจ๊ะ ซึ่งความละเอียดของขนาดจอก็อยู่ที่ 1920*1080 และเล่นแบบเต็มจอก็มีความลื่นไหลไม่กระตุกแม้แต่น้อย ความละเอียดภายในเกมทีมผู้พัฒนาได้เก็บรายละเอียดได้ ดีมากๆค่ะตั้งแต่ ต้นไม้ ใบหญ้าไปจนถึงพื้นดินท้องฟ้า ทีมงานเองก็เก็บรายละเอียดได้ครบจริงๆในส่วนต่อมาก็ค ือการเคลื่อนไหวของตัวละคร ปกติแล้วเกมแนว FPS ในยุคปัจจุบันไม่ค่อยจะสนใจในเรื่องการเคลื่อนไหวของ ตัวละครสักเท่าไหร่ แค่สำหรับเกม Special Force 2 เมื่อเราเดินอยู่ข้างหลังเพื่อนหรือเมื่อเราตายเราจะ สามารถดูรายละเอียดของตัวละครทั้งการเคลื่อนไหวและกา รกระทำต่างๆ ตรงจุดนี้เราจะเห็นว่าการเคลื่อนไหวของตัวละครนั้นได ้อย่างชัดเจน ซึ่งเราจะเห็นว่าตัวละครเมื่อเดินซิกแซกว่าตัวละครได ้เดินคล้ายคลึงเหมือนทหารที่กำลังรบอยู่จริงๆ

นอกจากนี้สภาวะแวดล้อมของแผนที่นั้นๆก็ส่งผลในการมอง เห็นเช่นกันยกตัวอย่างเช่น ถ้าเราอยู่ในแผนที่ที่มีหิมะตกจะมีไอหมอกมาปกคลุมบริ เวณหน้าจอของเราเพื่อลดความสามารถในการมองเห็น ถือได้ว่าทีมงานได้เก็บรายละเอียดในส่วนนี้ ได้เป็นอย่างดีค่ะ ส่วนต่อมาที่ต้องพูดถึงก็คือเสียงประกอบภายในเกมไม่ว ่าจะเป็นทั้งปืนชนิด ต่างๆหรือแม้แต่ระเบิดทีมงาน Dragonfly ได้บินไปถึงลาสเวกัส รัฐเนวาดา ประเทศสหรัฐอเมริกากันเลยค่ะ เพื่อไปทำกับการบันทึก "Sound Recording" เกี่ยวกับเสียงประกอบของปืนชนิดต่างๆเพื่อมาใช้ภายใน เกมค่ะ จึงทำให้ตัวเกมในภาคนี้ทั้งกราฟฟิคและเสียงประกอบต่า งๆทำออกมาให้เหล่าเกมเมอร์ที่ได้สัมผัสมีอารมณ์ร่วมไ ปกับเกมมากยิ่งขึ้นค่ะ

พูดถึงรายละเอียดของเกม Special Force 2 กันไปแล้วก็มาพูดถึงในส่วนของตัวระบบเกมต่างๆสำหรับภ าคนี้กันบ้างดีกว่าค่ะ สำหรับในภาคนี้เราสามารถเลือกหน่วยทหารทั้งหมด 3 หน่วยด้วยกันค่ะ ซึ่งเราสามารถเลือกหน้าตาตัวละครได้แต่ยังไม่สามารถป รับแต่งรูปร่างหรือหน้าตาของตัวละครได้ตามใจเราเหมือ นเดิม จุดต่อมาก็คือเรื่องอาวุธเริ่มแรกเองเราจะไม่มีชุดป้ องกันหรืออาวุธปืนที่เป็นสายของเรานะคะจำเป็นต้องไปเ ลือกซื้ออาวุธในร้านค้าก่อน ซึ่งปืนที่มีในช่วง Close Beta รอบนี้ก็มีปืนที่เราคุ้นเคยกันดีไม่ว่าจะเป็นปินกล M4A1 , AK74 หรือ P90 เป็นต้น ส่วนปืนสไนเปอร์ก็มี PSG-1 และ CZ 700 เท่านั้น แต่จะว่าไปแล้วก็มีปืนรูปแบบใหม่ที่อาจจะไม่คุ้นตาใน ภาคแรกอย่าง ปืนหน้าไม้ Crossow Bow ซึ่งมันมีความรุนแรงชนิดเรียกว่าโดนทีเดียวฝ่ายตรงข้ ามจะไปประทับผนังกันเลยทีเดียวค่ะ ( แต่ตอนใช้จริงๆเนี่ยมันเป็นปืนที่ใช้ยากมากเลยนะ -____-" ) จะว่าไปแล้วในช่วงเทสรอบนี้จำนวนของปืนชนิดต่างๆยังค ่อยข้างน้อยค่ะ ซึ่งคาดว่าน่าจะมีการอัพเดตเพิ่มเติมในช่วง Open Beta อย่างแน่นอนค่ะ

สุดท้ายแล้วก็คือโหมดการเล่นต่างๆในภาคนี้ค่ะ สำหรับในภาคนี้ถือได้ว่ายังใช้โหมดเดิมจากภาคแรกอยู่ แต่ถึงกระนั้นก็มีการเพิ่มโหมดใหม่ๆเข้ามาด้วยเช่นกั น โดยรายละเอียดของโหมดการเล่นใน Special Force 2 มีดังต่อไปนี้ค่ะ

- ขโมยวัตถุเป้าหมาย ( Capture Mission )
    - วางระเบิด ( Explosion Mission )
    - หลบหนีและขัดขวางการหลบหนี ( Capture&Obstruction Mission )

- แข่งสะสมแต้มแบบทีม ( Team Deathmatch Mission )
    http://youtu.be/Wj94VHXe7to

เพราะจากที่เห็นเกมเมอร์เกาหลีเขาเล่นกันก็จะมีราวๆน ี้ค่ะ สำหรับใครที่คิดว่าภาคนี้การเล่นจะง่ายๆเหมือนภาคแรก คิดผิดแล้วค่ะ เพราะจากที่สัมผัสมาสดๆร้อนๆก็คือเกมเพลย์ของภาคนี้จ ะค่อนข้างยากกว่าภาคเดิมมากๆเลยค่ะ เป็นเพราะว่าการออกแบบแผนที่ในภาคนี้ค่อนข้างเล็กและ แคบมากๆเดินกันออกจากจุดสตาร์ไม่ถึง 10 วินาทีเราก็จะได้ยิงกันสนั่นแล้วค่ะ แถมบางแผนที่ถูกออกแบบมาให้ได้เปรียบอีกฝ่ายหนึ่งจึง ทำให้ผู้เล่นต้องศึกษาแผนที่นั้นๆอยู่เสมอๆว่าจุดไหน มีจุดที่สามารถซุ่มในการโจมตีเพื่อใช้ปืนสไนเปอร์สัง หารฝ่ายตรงข้ามได้บ้าง หรือ จุดไหนที่อันตรายสิ่งเหล่านี้ผู้เล่นจะได้สัมผัสและม ันคือการฉีกกฎแนวเดิมๆของเกมแนว FPS Shooting ออนไลน์ที่มีอยู่ในตอนนี้ค่ะ นอกจากนี้รูปแบบการเล่นในโหมดอื่นๆยกตัวอย่างเช่น หลบหนีและขัดขวางการหลบหนี ( Capture&Obstruction Mission ) เป็นโหมดที่ทำออกมากดดันและสนุกตื่นเต้นที่สุดสำหรับ Special Force 2 แล้วค่ะ เพราะผู้เล่นเองจะได้สัมผัสทั้งการเล่นแบบโจมตีและกา รเล่นแบบป้องกันในหนึ่งรอบค่ะ สำหรับทีมที่เล่นฝ่ายป้องกันในช่วงแรกเมื่อเล่นไปถึง รอบที่ 3 หรือ 4 จะมีการเปลี่ยนแปลงทีมให้อีกฝ่ายมาเป็นป้องกันและเรา เองเป็นฝ่ายโจมตีแทน จุดนี้ถ้าไม่คล่องในการเล่นรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งอาจจะ ทำให้เราแพ้ขึ้นมาอย่างเกมเพลย์ด้านล่างนี้ก็เป็นได้ ค่ะ
    http://youtu.be/g7dEsHkf-mE

สรุปแล้ว Special Force 2 เป็นเกมออนไลน์แนว FPS Shooting ที่ทำออกมาได้ดีเยี่ยมกว่าภาคเดิมเป็นอย่างมากถึงแม้ ว่าหลายๆระบบจะถูกนำไปเปรียบเทียบกับเกมดัง "Call of Duty" ว่าทีมงานจงใจทำให้เหมือนกันหรือไม่นั้น สำหรับเจ๊นัทอยากพูดว่ายังไงเกมๆนี้ก็ยังคงความเป็น Special Force ให้ผู้เล่นได้สัมผัสลึกๆอยู่ค่ะ ก็หวังว่าในอนาคตจะมีระบบตกแต่งปืนหรือปรับแต่งตัวละ ครทหารในแบบที่เราต้องการได้มันก็คงจะเป็นสุดยอดเกม FPS ออนไลน์ที่น่าเล่นไม่ใช่น้อยเลยทีเดียว แต่พูดก็พูดเถอะส่วนตัวเป็นคนไม่ถนัดเกมแนวยิงๆแบบนี ้เท่าไหร่นะคะ เพราะส่วนตัวชอบแนวยิงๆพวกซอมบี้หรือผีๆซะมากกว่า ( ฮ่าๆๆ ) ทำให้เกมเพลย์ที่อัดมานั้นดูเหมือนเจ๊อ่อนมั๊กๆเลย T_______T ก็นะยอมรับว่าอ่อนจริงนั้นล่ะ ชิชะ! ส่วนในเรื่องกราฟฟิคและรายละเอียดอื่นๆทำออกมาได้ดีเ ยี่ยมเลยค่ะ แต่น่าเสียดายหน่อยสำหรับ ID เกมจากค่ายผู้ให้บริการ Netmarble เป็นค่ายที่มีการสมัครยากเป็นอันดับต้นๆสำหรับเกมออน ไลน์ในประเทศเกาหลีเลยล่ะถ้าใครที่สนใจอยากจะเข้าไปเ ทสดูก็สามารถเข้าไปสมัครหรืออ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ของเกมนี้ได้ที่ http://sf2.netmarble.net ค่ะ หรือว่าใครจะรอเซอร์เวอร์จีนก็ได้นะคะ ซึ่งจะมีการเปิดทดสอบในเร็วๆนี้ค่ะ อ๋อ...ลืมบอกไปค่ะว่าเซอร์เวอร์จีนได้เปลี่ยนชื่อจาก Special Force 2 มาเป็น Tornado Force แทนค่ะซึ่งถ้ามีข้อมูลเซอร์เวอร์จีนเมื่อไหร่ทีมงานก ็จะรีบมาอัพเดตให้ เพื่อนๆได้ติดตามกันอย่างแน่นอนค่ะ สำหรับวันนี้ก็คงต้องขอจบบทความรีวิวเกมออนไลน์ต่างป ระเทศไว้เพียงเท่านี้ ค่ะ ขอขอบพระคุณที่ติดตามอ่านกันนะคะแล้วพบกันใหม่กับการ รีวิวเกมออนไลน์เกมหน้า ค่ะ สวัสดีค่ะบะบุยๆฝันดีนะจุ๊ฟๆ

หมายเหตุ : จำเป็นต้องใช้ Internet Explorer 32 Bit ในการเข้าเว๊บไซค์เท่านั้น โดยก่อนที่จะเข้าจำเป็นต้องเปลี่ยนภาษาของตัว Internet Explorer ก่อนค่ะโดยกดไปที่ Tools > Internet Options > Language ซึ่งถ้ามาตรงนี้ให้ลบภาษาไทยออกก่อนนะคะ จากนั้นกด Add แล้วเลือก Korean ( Korea ) [ko-KR] ก็จะสามารถเข้าเว๊บไซค์ได้แล้วค่ะ เพราะถ้าไม่แก้ไขมันจะตรงไปยังลิ้ง http://global.netmarble.com/ ทันทีค่ะ

Credit : Playinter.com / ภาพจากเซิร์ฟเกาหลี - จีน / nooion@thaigaming
    นัก UPLOAD มือใหม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    คล้ายๆ COD เลยอ่ะครับ ทุกคนว่าไงครับ
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ภาพสวยมาก น่าเล่นสุดๆ
    หวังว่าเรื่องบัคเรื่องโปรคงหมดไป แล้วประเทศไทยก็ทำใจรอ...

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    น่าลองมากๆเลยครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกม ก๊อป ป่าว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    มีโปรกับบัคมาขายเด็กอีกแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ที่ไทยพลาดไม่ได้ก็คือ โปร
    IRONHIDE.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โปร บัค คงกระจาย แต่ที่แน่ๆกินตังอีกแล้ว...

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เล่น CODMW2 online ดีกว่าครับ ไม่เปลืองตัง เปลืองไฟอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เดี๋ยวเจอมุดพื้นยิง คงสนุกกันน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    สงใสจะเคลือข่ายเดียวกับ COD

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    ยิงแล้วยังเป็นฝุ่น แบบเดิมปะ ผมว่ามันไม่คล้าย COD เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    นี่มัน SF2 ไม่ใช้ COD พวกคุณคิดไงกันนิ COD ก็ COD SF2 ก็ SF2 สิจะมาดูว่าเหมือนกันปล่าวรองไปดูคลิปก่อนก็รู้เอง

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    mw ชัดๆเลยแฮะ

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    FonT +Feel คล้ายๆกับ COD-MW เลย

Skrillex !

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    ยิงแล้วยังเป็นฝุ่น แบบเดิมปะ ผมว่ามันไม่คล้าย COD เลย
    = =' ไม่คล้ายเลยเหรอครับทำไมผมเห็นละนึกถึง MW2 เลยเนี่ย

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผมว่าไม่เหมือน ครับ เพราะ เขาก็บอกแล้วว่า ชื่อ SF2 ไม่ใช้ COD MW ภาพอาจคล้ายๆ แต่ต้องลองเล่นก่อน เพราะเขาบอกยังคงเดิม
    ความเป็น SF อยู่
    ปล. โปรบัด กระจ่าย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    SF ไม่มีโปร ไม่มีบัค มันจะขายได้หรอครับ 555+

โครตฮาอยู่ในบ้านศัตรูอยู่ข้างนอกมันยังยิงมาได้วิ่งหนีไปโครตไกลยังยิงได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ผมว่ามันยังห่างไกลครับที่จะไปคล้าย MW2 สัก 100ล้านปีแสงเห็นจะได้ครับ (ขำๆอย่าเครียดครับผม)

กล่าวขอบคุณ
    627
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เหมือน cod เลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมว่าเล่น MW2 หนุกกว่าอีกมั้ง หุหุ ไม่ต้องมีเลือดให้ดู หลบไม่ทันก้อตาย หลบทันก้อรอด สมจิงกว่าตั้งเยอะ มีเลือดแล้วผมว่ามันไม่หนุกยังไงไม่รู้

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    แบบนี้คงต้องมีแอนตี้โปร+บั๊กแล้วละครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เอ้าเทพทรู รายงานตัวหน่อย 555555555555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chanthaburi - Mim
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 523
    แล้วแต่ความคิด ความชอบ นะครับแบบนี้

ผมว่ามันก็หนุกทั้งสองเกมส์นั่นล่ะครับ sf cod

แต่เกมไม่เหมือนกันหรอกนะ มันมีความต่างของมันอยู่ในตัว
    นัก UPLOAD มือใหม่

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ไม่เหมือนครับ เพราะว่า COD มุดดินยิงไม่ได้

แต่ SF2 อาจมุดดินยิงได้เหมือนภาคแรกครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: