ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Talking สอบถามครับเกี่ยวกับเรื่องเกมส์ก๊อป psp

เกมส์ก๊อป psp มันสามรถเล่นโหมด mutiplayer และ online ได้รึป่าวครับ เล่นมาตั้งนานไม่มีโอกาสลองเลยครับ
    อยากรู้มากเลยครับ แล้วถ้าเล่นได้ขอวิธีด้วยน่ะครับ

ละอ่อนลำปาง
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    เล่นได้ ถ้าเกมส์นั้นมีระบบ Multi อยู่ แต่การจะเล่น online psp นั้นต้องเล่นผ่าน Adhoc party บนเครื่อง ps3 เท่านั้นเนื่องจาก psp ไม่มีระบบ online เป็นของตัวเองแบบเครื่องพกพาอื่น ๆ อย่าง Nds , 3DS, PS vita นะจ๊ะ

psp คนส่วนใหญ่จะไม่ค่อยนิยมเล่น online กันเท่าไหร่นัก มีพักนึงที่กระแส Monter Hunter มาแรงช่วงนั้นมีคนเล่นเยอะมาก ๆ ถ้าอยากเล่นจริง ๆ คงต้องนัดเพื่อนเราแล้วไปเล่่นด้วยกันจะง่าย ๆ กว่านะ เพราะถ้าไปสุ่มหาคนเล่นด้วยใน Adhoc party บอกตรง ๆ ตอนนี้แทบไม่มีคนเล่นเลยนะจ๊ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dead Pepper อ่านกระทู้
    เล่นได้ ถ้าเกมส์นั้นมีระบบ Multi อยู่ แต่การจะเล่น online psp นั้นต้องเล่นผ่าน Adhoc party บนเครื่อง ps3 เท่านั้นเนื่องจาก psp ไม่มีระบบ online เป็นของตัวเองแบบเครื่องพกพาอื่น ๆ อย่าง Nds , 3DS, PS vita นะจ๊ะ

psp คนส่วนใหญ่จะไม่ค่อยนิยมเล่น online กันเท่าไหร่นัก มีพักนึงที่กระแส Monter Hunter มาแรงช่วงนั้นมีคนเล่นเยอะมาก ๆ ถ้าอยากเล่นจริง ๆ คงต้องนัดเพื่อนเราแล้วไปเล่่นด้วยกันจะง่าย ๆ กว่านะ เพราะถ้าไปสุ่มหาคนเล่นด้วยใน Adhoc party บอกตรง ๆ ตอนนี้แทบไม่มีคนเล่นเลยนะจ๊ะ
    ขอบคุณมากๆครับสำหรับความรู้และคำแนะนำครับ

ขอถามต่ออีกนิดนึ่งครับ เกมส์ pes 2013 จะเล่นกันสองเครื่องได้ไหมครับพอดีพี่ที่ทำงานท่าดวลครับ
    เลยอยากรู้ว่าจะจับคู่กันยังไง และมีเกมส์ไหนบ้างครับที่สามารถเล่นกันสองคนได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    2013 น่าจะเล่น ด้วยกันได้นะครับเพราะ 2012 ยังเล่นได้เลยผมยังไม่ได้โหลดมาลองเล่นเลยขี้เกียจ เล่นอยู่ 2012 กับเพื่อน ส่วนจับคู่ยังไงมันจะมี menu ประมาณให้เราสร้างห้องแล้วก็ให้เพื่อน join อ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเคยลอง mutiplayer อยู่ครั้งหนึ่ง ตอนลงเกมให้เพื่อน แต่หากันไม่เจอ (เครื่องคนละ Fw )

ผมคิดน่าจะต้อง เป็น Fw เดียวกันด้วยรึปล่าว

Tags for this Thread