ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461

[PC] THE WALKING DEAD : SURVIVAL INSTINCT [REPACK][ONE2UP] โหลดแรงเต็มสปีด

Minimum

Processor:Intel Core 2 Duo E4400 @ 2.00 GHz or AMD Athlon 64 X2 4000+ @ 2.0 GHz processor or better
    Memory:2 GB RAM
    Graphics:AMD Radeon HD 4670 512MB or Nvidia Geforce 8800 GT 512MB or better
    DirectX:9.0c
    Hard Drive:9 GB HD space
    SoundirectX 9.0C or later

หลักการโหลดเกมส์ลิงค์ตรง ONE2UP

อ่านก่อนโหลดนะครับตรงนี้สำคัญ

ชื่อไฟล์มันจะมั่วต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ถูกต้องตามลำดับจะตั้งชื่อว่าอะไรก็ได้เช่น
    Game.Part01.Rar/Game.Part02.Rar ไม่งั้นมันจะแตกไฟล์ไม่ได้

อ่านตรงนี้ด้วยนะครับผมสำหรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่าน

1.เว็บนี้ช่วงเวลาที่ดีที่สุดคือหลังเที่ยงคืนเป็นต้นไป ตี2-6โมงเช้าจะโหลดได้แรงมากๆ ไม่แนะนำให้โหลดช่วงเย็นๆ-ค่ำๆนะครับ

2.ถ้าโหลดไม่ได้อย่าสรุปว่าไฟล์เสีย ถ้ามันไม่ขึ้นขนาดไฟล์ หรืออะไรต่างๆนาๆ มันเป็นที่เซิฟเวอร์ครับให้ทำตาม ข้อ 1

3.ชื่อไฟล์มันจะมั่วก่อนโหลดให้เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ถูกต้องตามลำดับด้วย ไม่งั้นมันจะแตกไฟล์ไม่ได้

4.พาสเวิดจะเป็นตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด จะพิมพ์เอง หรือก๊อปแล้วไปวางก็ได้เช่นกันแต่ต้องให้พอดีตัวอักษรห้ามมีช่องว่างเด็ดขาด

5.เกมส์ผมจะใส่กู้ไฟล์ไว้ 5% ถ้าเกมส์มีขนาด 7GB ขึ้นไปผมอาจจะใส่ 10% สามารถซ่อมได้

6.เว็บนี้ไฟล์จะมีอายุ 30 วันหลังจากการอัพโหลดเสร็จ ไฟล์จะไม่ลบถ้ายังมีการใช้งานอยู่นะครับ

บางช่วงอาจจะโหลดไม่ได้เพราะคนใช้เยอะแนะนำให้โหลดช่วงดึกๆ-ช่วงเช้าครับจะดีที่สุด

950MB/PART

PART01 : PART02 : PART03

สนับสนุนการอัพโหลดใช้ลิงค์ชุดบนครับ

PART01 : PART02 : PART03

TRIPPLEZAXX

-โหลดไฟล์ให้ครบ 3 พาร์ท เปลี่ยนชื่อไฟล์ให้ถูกต้องตามลำดับ

-แตกไฟล์+ใส่พาสเวิด พาสจะเป็นตัวพิมพ์ใหญ่ทั้งหมด

-กด Setup แล้วลงเกมส์ตามขั้นตอน

-เข้าเล่นได้เลยคัรบ

เกมส์ใส่ Recovery 5% ไฟล์เสียซ่อมได้ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    มาเจิมให้นะคร้าบบบบ ไม่ได้มาเจิมซะนานเลยย

แล้วก็จะมาฝากแชร์วิธีทำให้ one2up โหลดเร็วด้วยนะฮะพอดีไปเจอของคุณ mikemodern ผมลองใช้แล้วได้ผล 100% ฮะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikemodern อ่านกระทู้
    One2up โหลดช้า แก้ไขได้ !!! Credit : Blackdevil-load

วิธี การดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ One2upให้เร็วเพราะบางทีก็โหลดช้า มากซี่งนั้นก็เพราะว่าServer ของเว็บมันคงทำงานหนักวิธีแก้ไขเบื้องต้นที่ผมพอจะหามาได้นะครับ...

สมมุติว่าเราโหลดไฟล์ดังกล่าวเช่น

http://dl-2.one2up.com/onetwo/content/2013/1/7/d6a84acacde0351afedf44cc3e5b3831.rar

สังเกตุที่ลิ้งตัวแรกๆ เลยครับ "dl-2.one2up.com"

ให้เปลี่ยนเลขจาก http://dl-2.one2up.com/ ไปเป็น http://dl-3.one2up.com/ หรืออื่นๆ http://dl-12.one2up.com/ , http://dl-15.one2up.com/ อะไรก็ว่าไปครับ...

เสร็จแล้วหน้าตาก็จะออกมาเป็นแบบนี้ http://dl-15.one2up.com/onetwo/content/2013/1/7/d6a84acacde0351afedf44cc3e5b3831.rar

แล้วก็ลองโหลดดูว่าอันไหนที่เวิร์คสุดก็ใช้ตัวนั้นแหละครับ ตัวเลขต่างๆ ดังกล่าว ข้างต้น น่าจะเป็น Server ต่างๆ ที่แบ่งการทำงานอยู่ พูดง่ายๆ คือ เราแค่เปลี่ยน Server ไปใช้ตัวอื่นแทน Server ที่ทำงานหนัก ในการโหลดครับ...

ลองเอาไปประยุกค์ใช้ดูนะครับ ^ ^
    ไม่จำเป็นต้องรอเวลาก็ได้ฮะแค่เปลี่ยนเซิฟเวอร์แค่นี้ก็ได้แล้ว >< ผมใช้ 15 ตลอดเลยเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tripplezaxx อ่านกระทู้
    ขอบคุนมากๆครับท่านเจมส์ เป็นแนวทางการโหลดที่มีประโยชน์มากเลยครับผม ปล. ท่านหายไปนานเลยเป็นยังไงบ้างครับสบายดีไหมเอ่ย
    ผมก็สบายดีนะครับก็เรื่อยๆฮ่าๆๆช่วงนี้ก็เปิดเรียนซัมเมอร์แล้วขึ้นม.4ก็อย่างที่ว่าแหละฮะงานมันเยอะแล้วก็เวลาส่วนตัวก็ค่อยๆหายไปทีละนิดๆ (รึปล่าวหว่า? ฮ่าๆ) อย่างว่าแหละครับวัยรุ่นก็ต้องการสังคมเพื่อนๆเยอะแยะครับ ^_^

ปล. คิดถึงท่านแซ็คแล้วก็ทุกๆคนมากเลยครับ TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 24th March 2013 เมื่อ 23:54

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    ขอบคุนมากๆครับท่านเจมส์ เป็นแนวทางการโหลดที่มีประโยชน์มากเลยครับผม ปล. ท่านหายไปนานเลยเป็นยังไงบ้างครับสบายดีไหมเอ่ย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    มาเจิมครับท่าน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เจิ้มให้ครับ ผมไม่ได้มาโหลดหรอกครับ เพราะโหลดไว้ตอนมันออกใหม่ๆแล้ว สนุกดีครับ แต่รู้ว่าซอมบี้มันจะไม่โง่เลยเหะ รูแบบการเล่นก็สุกดีคล้ายๆถาคเจ้าดำ แต่สนุกกว่า
    เขาบอกบัคเยอะเเต่ที่เล่นมาผ่านมา5ด่านยังไม่เจอสักครั่งเลย
    รักเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    เจิมมมมมมให้ครับท่าน แซ็ค

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ตอนติดตั้งก็เป็น EN แล้วนะครับ แต่เข้าเกมส์ยังเป็นภาษาไรไม่รู้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เล่นได้ร้อยเปอเซ็นครับ

เจิมให้ โหลดนานแลว เพิ่งมาเจิม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    1
    ขอบคุณมากครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้

ไม่จำเป็นต้องรอเวลาก็ได้ฮะแค่เปลี่ยนเซิฟเวอร์แค่นี้ก็ได้แล้ว >< ผมใช้ 15 ตลอดเลยเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    มันมีตั้งแต่ 1-19 หละมั้งครับถ้าจำไม่ผิด เซิฟเวอร์ตั้งแต่ 11-19 เนี้ยจะแรงกว่า 1-9 เยอะครับ เวลาผมโหลด One2up ผมก็ไล่เปลี่ยนเซิฟเวอร์ให้อยู่ที่ 11-19 ตลอด ความเร็วพุ่งไม่ตกเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ num2555 อ่านกระทู้

มันใช้ไม่ได้ครับมันขึ้นอย่างนี้แปลว่าอะไรครับ เครื่องของผมลง windows 7 64 bit ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย num2555 : 15th April 2013 เมื่อ 12:54

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    พอเข้าเกมแล้วเป็นแบบนี้อ่ะครับ กดอะไรไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้ 100% คับ