ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494

htc one กับ s4 จะเลือกอะไรดีครับ

ตามหัวข้อเลย

< HEISENBERG >

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ส่วนตัว ผมให้ one

ถ้าบ้า 8 core หลอก ไม่มี Lte [ยกเว้นเครื่องนอก 4 Core Lte] ก็จัดไปครับ

HTC ทำ UI มาดีกว่าเยอะครับ + สเถียน

แต่ถ้า fan boy อันนี้ ผมพูดไม่ออก

ปล. ผมไม่นอกเรื่องนะครับ จขกท เอาแค่ 2 รุ่นนี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    One เหมือนกันครับ
    ถ้าจะเล่น SS ไปรอเล่น Note3 หรือไม่ก็ซื้อ Note2 ดีกว่าครับ S4 มันตัวฆ่าเวลารอ Note3 ออกมาชัด ๆ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมก็คงจะเลือก One นะครับว่า
    1.วัสดุดีกว่ากันเยอะครับ One เป็นมือถือแบบไร้รอย
    2.เป็นมือถือที่มี แอมป์ ในตัวเอง
    3.มันสวยมากๆเลยหละครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ขอเลือก note3 ครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    HTC ONE ครับตัวเครื่องสวยมาก

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ส่วนตัว ผมให้ one

ถ้าบ้า 8 core หลอก ไม่มี Lte [ยกเว้นเครื่องนอก 4 Core Lte] ก็จัดไปครับ

HTC ทำ UI มาดีกว่าเยอะครับ + สเถียน

แต่ถ้า fan boy อันนี้ ผมพูดไม่ออก

ปล. ผมไม่นอกเรื่องนะครับ จขกท เอาแค่ 2 รุ่นนี้
    แน่ใจหรอ S4 ไม่มี LTE ไปศึกษามาใหม่นะ S4 รองรับ LTE

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    แน่ใจหรอ S4 ไม่มี LTE ไปศึกษามาใหม่นะ S4 รองรับ LTE
    อ่านดีๆ ครับ [ยกเว้นเครื่องนอก 4 Core Lte]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ผมมาออกความเห็นเรื่อง CPU SS4

คือ ที่เข้าใจว่า 8 Core คือ มี CPU ARM 2 ตัว คือ A15 v7

ทีนี่ เวลาทำงาน หากงานหนักๆ เล่นเกม จะใช้ A15 ซึ่งแรงกว่า แต่กินไฟมากกว่า มี 4core

แต่ถ้าทำงาน เบาๆ เข้าเว็บ จะทำงานด้วย v7 ซึ่ง ไม่กินพลังงานมาก มี 4core รวมทั้งการ สแตนบาย

และที่สำคัญ ไม่มี LTE มีแค่ตัวที่จำหน่ายในต่างประเทศ ซึ่งเป็น CPU S600 4Core

ส่วนตัวผมมองว่ามัน หลอก เพราะมันไม่ได้ใช้ทั้ง 8 Core จริงๆ
    ผมตอบไวอีกกระทู้หนึ่ง

นั้นคือ เครื่องไทย ไม่มี Lte แต่จะมี 8Core

ส่วนเคื่อง UK จะมี Lte แต่ จะมี 4Core
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingkung : 25th March 2013 เมื่อ 10:35

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ตามเรปบนเลย เครื่องไทยทุกตัวมันจะ LTE ออกเพราะไทยเรามี LTE ให้ใช้แล้วหรือครับ 3G ยังไม่มาเลย
    เห็นบอกว่าเดือนไหนไม่รู้นะ เห็นจะมีค่ายแรกเปิดสัญญาณบนความถี่ใหม่ (2100 MHz)

ผม One นะแต่เอาจริงๆ ผมเอา Z อะเป็นรอยยากกว่า อะลูฯอยู่ละ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328
    HTC One ก็ดีครับ แต่ !! จำไว้ให้ขึ้นใจเลยนะครับว่า แบรน HTC จะไปเทริน หรืออ ขายต่อตามร้านตู้ได้ราคา....แบบว่า เล่นเอาช็อคไปตามๆกัน แต่ถ้าไปขายตามเว็บกับได้ราคา ที่อึ้งทึ้งเลย(ได้ราคาดี)

ผมอีกเสียงครับ เชียร์ HTC One แต่อยากให้เพิ่มอีก Choice อีกสองตัวครับ คือ Sony Xperia Z และ LG Nexus 4 สองตัวนี้ เพื่อนผมใ้ช้เครื่องหิ้ว มันบอกดีมากๆ

แต่ถ้าอยากได้เสปคจัดหนัก ไม่สนหน้าตา และ วัสดุและการประกอบ ก็ S4(เครื่องหิ้ว) ไปเลย
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมก็จะจัด HTC one ครับ ผมขี้เกียจรอ Note 3 แต่ถ้ามันจะมาใกล้ๆกันอาจจะมีลังเล > <

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    2 ตัวเลือกนี้ ขอเลือก One ด้วยคน เป็นแฟน HTC มานาน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    เชียร์ HTC ครับ ชาบูมานานละค่ายนี้ งานประกอบแน่น วัสดุดี ดีไซน์งามหยด,UIสวย ใช้ง่าย,ROM เสถียร (ใช้ One V อยู่ ทำหล่นมา6รอบละั ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย แถมเล่นเกมที่ไม่คิดว่าจะเล่นได้ด้วยซะงั้น เล่นลื่นๆด้วย )

วิดีโอประกอบการตัดสินใจ

*ใช้เป็นรีโมตทีวีได้ด้วยนะครับ(เช็ด!!! ) ไม่ต้องไปแย่งรีโมตกับคนในบ้านให้วุ่นวาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 25th March 2013 เมื่อ 17:29

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เชียร์ HTC ครับ ชาบูมานานละค่ายนี้ งานประกอบแน่น วัสดุดี ดีไซน์งามหยด,UIสวย ใช้ง่าย,ROM เสถียร (ใช้ One V อยู่ ทำหล่นมา6รอบละั ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย แถมเล่นเกมที่ไม่คิดว่าจะเล่นได้ด้วยซะงั้น เล่นลื่นๆด้วย )

วิดีโอประกอบการตัดสินใจ

*ใช้เป็นรีโมตทีวีได้ด้วยนะครับ(เช็ด!!! ) ไม่ต้องไปแย่งรีโมตกับคนในบ้านให้วุ่นวาย
    รีโมตๆๆๆ เจ๋ง... .
    < HEISENBERG >