ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

บอกตามตรงไม่ไหวแล้วคับกับหมอกควัน

http://www.krobkruakao.com/%E0%B8%82...%E0%B8%87.html

ไม่ไหวแล้วคับตอนนี้เชียงใหม่ มลพิษเข้ามาในบ้านแล้ว กลิ่นควันติดจมูกตลอดเลย ผมก็ไม่รู้จะเผาป่าอะไรกันนักหนา ออกไปซื้อข้าวนี้หายใจแทบไม่ออก ฝนก็ไม่ตก บอกตามตรงเซ็งสุดๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ตอนนี้ผมเองเป็นหวัดละครับ เชียงใหม่เหมือนกัน กลิ่นมันอยู่ในจมูกเหมือนนายเลย แย่มากๆอากาศตอนนี้ TT

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อย่าลืมใส่หน้ากาก ห้อยถังอ๊อกซิเจนด้วยนะครับ 555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonbriswam อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมเองเป็นหวัดละครับ เชียงใหม่เหมือนกัน กลิ่นมันอยู่ในจมูกเหมือนนายเลย แย่มากๆอากาศตอนนี้ TT
    ความรู้สึกตอนนี้เหมือนโดนรมควันตลอดเวลา

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    อย่าลืมใส่หน้ากาก ห้อยถังอ๊อกซิเจนด้วยนะครับ 555
    ยืมอุปกรณ์พี่ภูมิเลยครับ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ประมาณนี้เลยปะครับ 55 ล้อเล่นนะครับ จขกท ไม่อยากให้เครียด

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ไฟมา ป่าเป่ง มดแดงเต้ง ผักหวานโป่ง

ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เห็นพ่อผมบอกว่าไฟไฟม้ที่ แม่ฮ่องสอนไม่ใช่หรอครับ เลยมีควัน

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    มันก็มีไปทั่วภาคเหนือแหละครับ มันเกินมาตรฐานแล้ว ยังไง จขกท. และ ชาว JKG ที่อยู่ในเขตหมอกควันก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ

ปล.ผมไม่รู้ว่ามันมากแค่ไหน เพราะ ผมมาต่างจังหวัด แต่ก็อยากให้มันหายไปเร็ว ๆ เหมือนกัน : )
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ดูจากรูป จขกท.

ก้นึกว่าชอบรมควัน

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ลำปางก็หนักครับ มองทางแทบไม่เห็น 555

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    ที่มันเผากันคือมันจะหาไอเทมแรร์ 2 อย่างดังนี้

1 เห็ดถอบ
    2 ผักหวาน

เห็ดถอบ
    คนซื้อก็แค่ซื้อตามกระแสคนชอบจริงๆมีซักกี่คนกัน รสชาดก็ห่วยแตกเหมือนกินเยลลี่ผสมฟองน้ำคลุกดิน

ผักหวาน
    ไอ้นี้ก็ตามกระแส รสชาดจริงๆก็ไม่ได้อร่อยเลิศหรูอะไรนักหนา ไม่ต่างจากผักทั่วไปมากนัก แต่คนก็ซื้อกันจัง

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ผมอยุ่เชียงรายอะครับ แสบตาทั้งวันเลยวันนี้ ตอนนี้ก็ยังไม่หาย T T

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    แหม่ อารมณ์เหมือนกำลังเล่น metro

ปล.จ.ข.ก.ท อย่าลืมเปลี่ยนไส้กรองอากาศ ด้วยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    ที่มันเผากันคือมันจะหาไอเทมแรร์ 2 อย่างดังนี้

1 เห็ดถอบ
    2 ผักหวาน

เห็ดถอบ
    คนซื้อก็แค่ซื้อตามกระแสคนชอบจริงๆมีซักกี่คนกัน รสชาดก็ห่วยแตกเหมือนกินเยลลี่ผสมฟองน้ำคลุกดิน

ผักหวาน
    ไอ้นี้ก็ตามกระแส รสชาดจริงๆก็ไม่ได้อร่อยเลิศหรูอะไรนักหนา ไม่ต่างจากผักทั่วไปมากนัก แต่คนก็ซื้อกันจัง
    คนเมืองเค้ากินกันครับ ไม่ใช่ตามกระแสหรอก

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้

1 เห็ดถอบ
    2 ผักหวาน

เห็ดถอบ

ผักหวาน
    ผมชอบเห็ดถอบน่ะ กรอบๆอร่อยดี

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เยลลี่คลุกดิน = =
    สงสัยทำกินกันหลายบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมอยู่ลำปาง ไม่ไหวมากครับผม ควันเยอะเหลือเกิน ดูแลโลกของเราหน่อยก็ดีนะครับ พวกชาวบ้านเนี้ยตัวดีเลย ชอบเผาป่าหาของป่า แล้วพอโดนน้ำท่วมใส่ก็เดือดร้อน ใครไปทำลายธรรมชาติละครับ ป่าเขาเอาไว้อุ้มน้ำ เป็นแหล่งอาหาร ล่อเผากันอยากได้เห็ด อยากได้ผักหวาน วิธีที่จะช่วยกันได้ก็คือ อย่าไปซื้อกินหรือสนับสนุนของพวกนี้ครับ แล้วเขาก็จะเลิกทำกันเอง ผมเข้าใจว่าเมื่อก่อนมันเป็นวิถีชาวบ้านแต่ตอนนี้มันไม่ใช่แล้ว มันออกแนวธุรกิจมากกว่า

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ไก่ย่างจ้าไก่ย่าง

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    มันเริ่มมีมาประมาณห้าปีก่อนได้แล้วมั้งแต่ว่ายังไม่หนาเท่านี้ เมื่อก่อนผมอยู่เชียงรายจะปิดเทอมกลับบ้านทีนี่หมอกเต็มไปหมด ช่วงกุมพาถึงมีนาเนี่ย ท้องฟ้าขุ่นหมด เดี๋ยวนี้ลามไปเชียงใหม่กับลำปางแล้วด้วย รณรงค์กันจังเนาะที่ว่ารักโลกเนี่ย แต่กลับทำให้ไม่น่าอยู่มากขึ้นกว่าเดิม ผลกระทบมันไม่ได้ตกอยู่ที่คนทำแต่เพียงคนเดียวนี่สิมันลามมาถึงคนที่เขาไม่รู้ด้วยและไม่อยากเจอนี่สิ อยู่ๆไปจะกลายเป็นไซเรนฮิลแล้ว
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    นี่คือสาเหตุ

ขับรถอยู่ดีๆ จอดรถเลยย

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ผมก็เชียงใหม่ จะตายล่ะ ฮ่าๆ ถ้าผมจับพวกเผาป่าผมจะยิงทิ้งให้หมดเลยครับ