ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: เกมคอนโซลเล่นผ่านEmu บนPc ควรย้ายไปหมวด เกมคอนโซลหรือไม่ ?

ผู้โหวต
99. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ควรย้าย

42 42.42%
  • ไ่ม่ต้องย้าย

57 57.58%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    2
    ผมคิดว่าไม่น่าย้ายนะครับเพราะเกมส์ที่นำมาแจกส่วนใหญ่นั้นได้มีการดัดแปลงให้เล่นบน Pc ได้เลย ซึ่งทำมาเพื่อเล่นบน pc โดยเฉพาะ สามารถกดเข้าเล่นได้เลย ส่วนหมวด console นั้นเป็นเกมส์ที่ต้องใช้เครื่องเล่นเท่านั้น ไม่สามารถเล่นบน PC ได้ ผมคิดว่าอุสาทำเกมส์ให้เล่นได้บน pc อย่างยากลำบากแล้วก็น่าจะให้ไปอยู่ในหมวด PC
    ปล. กระทู้แจกเกมส์ ps1 on Pc ผมโดนย้ายสะแล้ว T_T
    http://www.jokergameth.com/board/sho...ted=1#post1208

Satit Kaset KPS.
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อะไรที่เล่นบน PC ได้ ก็อยู๋ในหมวด PC นั่นแหละครับ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    เอ่อ . . .ถ้าบอกว่าอะไรที่เล่นบน PC ได้ก็อยู่หมวด Pc แล้วเกมมือถือละครับ ? จะอยู่หมวดใหนดี พอดีผเอามาเล่นในคอมได้เนี่ย? มันเรียกว่าเป็น เกม Pc มั้ยครับ ?

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    เกมส์ PC ก็คือเกมส์ที่ถูกออกแบบมาเพื่อนเล่นใน PC สิครับ :rolleyes:
    >>ตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด<<
    >>>งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ภาษาวิบัติ<<<

Niizuma
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoD_NooB อ่านกระทู้
    เอ่อ . . .ถ้าบอกว่าอะไรที่เล่นบน PC ได้ก็อยู่หมวด Pc แล้วเกมมือถือละครับ ? จะอยู่หมวดใหนดี พอดีผเอามาเล่นในคอมได้เนี่ย? มันเรียกว่าเป็น เกม Pc มั้ยครับ ?
    มันมีหรอครับ Mobile on PC
    เกมมือถือก็เป็นเกมมือถือไปตามเดิมสิครับเขาผลิตมาให้เล่นที่มือถือแต่บางอย่างแค่คอมมันเล่นได้เท่านั้น
    ถ้าจะเอาเกมส์อื่นมาอ้างอิงอีกเดี๋ยวจะไปกันใหญ่ครับ ควรตามเสียงข้างมากจะดีกว่า

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Niizuma อ่านกระทู้
    มันมีหรอครับ Mobile on PC
    เกมมือถือก็เป็นเกมมือถือไปตามเดิมสิครับเขาผลิตมาให้เล่นที่มือถือแต่บางอย่างแค่คอมมันเล่นได้เท่านั้น
    ถ้าจะเอาเกมส์อื่นมาอ้างอิงอีกเดี๋ยวจะไปกันใหญ่ครับ ควรตามเสียงข้างมากจะดีกว่า
    ใช่ครับ บางอย่างมันแค่เล่นในคอมได้ เหมือนกับเกมคอนโซลเขาผลิตมาให้เล่นในเครื่องคอนโซล แต่บางอย่างมันแเล่นในPc ได้

คือตอนนี้หลักๆ เนี่ย ผมมีความคิดแล้วว่าจะทำยังไงดี?
    อย่างแรก เราควร จำแนกเกมออกก่อนว่า แท้จริงแล้วผู้ผลิตต้องการทำออกมาเพื่อเล่นบนเครื่องอะไร ?
    อย่างที่ สองเราก็จัดไปตามหมวดของเกมแต่ละเกมซะ
    อย่างที่ สาม หากอยากได้เกม คอนโซลเล่นในPC ให้ไปหา EMu ที่ห้องEMu มาใช้เล่นเกมนั้นๆ
    อย่างที่ สี่ ให้เข้าไปเกมที่Emu นั้นๆ เล่นได้ ตามห้องเกมคอนโซลครับ

ถามว่าทำไมทำแบบนี้ ?
    เพราะในอนาคต เราจะแบ่งแยกหมวด เกมคอนโซลย่อยออกไปตามชนิดเครื่องอีกเพื่อความสะดวก ดังนั้นผมจึงต้องแยกให้เป็นหมวดหมู่ชัดเจนครับ
    รอบนี้ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาช่วยโหวต แต่ว่าคงต้องทำตามแผนการของเว็ปครับ เพื่อที่จะได้ง่ายต่อการพัฒนาต่อ

ถามว่า แล้วจะมาตั้งโพลถามทำไมในเมื่อไม่ทำตามเสียงข้างมาก?
    อันนี้หลายคนคงสงสัยครับ ผมเข้าใจครับว่าคิดกันยังไง แต่กระทู้นี้ ผมตั้งก่อนที่จะทราบข่าวว่า เว็ปเราจะมีการแบ่งย่อยหมวดคอนโซลครับ ผมจึงตั้งกระทู้ขึ้นมาถามเพื่อให้เ
    พื่อนๆแสดงความคิดเห็นเพื่อเอาเสียงส่วนมาก แต่ปรากฎว่าหากผมทำตามเสียงข้างมาก มันจะทำให้ขัดต่อแผนการพัฒนาเว็ปเรา ผมจึงต้องขอโทษในจุดนี้ด้วยนะครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ถ้าจะเอาลงPC ก็น่าจะบอกว่าเป็นEMU น่ะครับ จะได้ไม่สับสน ส่วนหมวดEMU ถ้าย้ายไป เวลามีปัญหาอะไรที่เกี่ยวกับEMu มานก็สามารถสอบถามแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับEMU ไปเลยน่ะครับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ถ้าเป็น EMU ที่เล่นบน PC ได้ ก็ต้องแจ้งให้ทราบด้วย น่าจะดีกว่านะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อยู่ในหมวดละเมิดลิขสิทธิ์ ละเมิดทรัพสินทางปัญญาไง
    Wupload ฝากไฟล์ 1000 ดาวน์โหลด = $12 - $40
    http://www.wupload.com/referral/affiliate/140403 (สมัครต่อจากผมได้รับเงินตามปกติ เมล์มามีเว็ปบอร์ดแจกให้)

สมาชิกเต็มตัว
    Saraburi,Thailand & Nakhon Pathom,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อันนี้พูดตามความคิดของผมนะครับ
    1.เกมพวกนี้มันสามารถทำให้เล่นบนเครื่องเดิมได้หรือเปล่า(เช่นเล่นได้แค่ในPCไม่สามารถหาทางไปเล่นในเครื่องเดิมของมันได้แล้ว)ถ้าได้ก็ย้ายไม่ได้ก็ไว้ที่เดม
    2.อีกใจก็ควรจะแยกเพราะพวกเราจะหาได้ง่ายยิ่งขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,913
    Blog Entries
    1
    ผมว่าย้ายอะครับดีแล้ว

เกมส์ PC ก็เกมส์ PC สิครับ
    อย่าไปป่นกับconsole

บางคนเข้ามาเพื่อจะโหลดเกมส์ PC
    แต่เจอบางเกมส์ที่ชื่อเหมือนกัน แต่เป็น EMU/ROM

รำคาญและไม่ตรงประเด็น

ถึงแม้จะเปิดเล่นในคอมได้เหมือนกัน แต่ยังไงๆมันก็ไม่ใช่เกมส์PC มันเป็น console

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    เกมส์ของเครื่องไหนก็เครื่องนั้นครับ ไม่ควรมาอยู่หมวด PC GAME เพราะยังไงมันก็เกมส์ CONSOLE ไม่ใช่ PC GAME

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    กับปัญหา Wii On Pc ผมบอกตรงๆผมยังไม่รู้จัก Console Wii ?? คืออะไรเลยครับ ผมไม่ได้บ้านนอกแต่ผมไม่รู้จัก Console เท่านั้นเองจริงๆ

วันๆผมเล่นแต่ Xbox Ps3 Pc เกมที่เล่นผ่าน Emu ผมเห็นเล่นบน Pc ก็แค่นั้น แล้ว Emu ก็ดัดแปลง เพื่อ มาเล่นบน Pc ไม่ใช่หรอ ? หรือถ้าไม่ใช่แล้วที่ผมเล่นนี้มันเป็นตู้ปลาหรอ มันเห็นเด่นชัดซะขนาดนี้ แล้ว Ps1 Ps2 On Pc ล่ะ มันก็ทำนองเดียวกันไม่ใช่หรอ ถ้าคนมีแต่ Pc แล้วไม่รู้จักไม่รู้เรื่อง Emu Wii Console ไรนั่นจะได้เล่นเกมมันๆแบบ นารูโตะ บลีช วันพีช และอีกหลายๆเกมกันมั้ย สู้ตั้งหมวด Wii On Pc ไม่ดีกว่าหรอครับ

ปล. ไม่ต้องสาวความยาวจากเม้นของผมไม่อยากต่อยอด ผมมั่นใจว่าผมโตและมีความคิดมากพอ ผมก็แค่อยากออกความคิดเห็นบ้างเท่านั้น เพราะอะไรน่ะหรอ เพราะ Gu Rock 55 ล้อเล่นผมไม่ใช่บางคนที่เอาคำนี้มาอ้างเวลาทำอะไร เพราะอยากให้เข้าใจคนที่บอกไม่ต้องย้าย ก็เท่านั้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kataykatow อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าไม่น่าย้ายนะครับเพราะเกมส์ที่นำมาแจกส่วนใหญ่นั้นได้มีการดัดแปลงให้เล่นบน Pc ได้เลย ซึ่งทำมาเพื่อเล่นบน pc โดยเฉพาะ สามารถกดเข้าเล่นได้เลย ส่วนหมวด console นั้นเป็นเกมส์ที่ต้องใช้เครื่องเล่นเท่านั้น ไม่สามารถเล่นบน PC ได้ ผมคิดว่าอุสาทำเกมส์ให้เล่นได้บน pc อย่างยากลำบากแล้วก็น่าจะให้ไปอยู่ในหมวด PC
    ปล. กระทู้แจกเกมส์ ps1 on Pc ผมโดนย้ายสะแล้ว T_T
    http://www.jokergameth.com/board/sho...ted=1#post1208
    อย่างเช่นเม้นนี้ผมเองก็โหลดเกมของเขาบ่อยๆ ผมโหลดมาก็เล่นบน Pc ใช่ว่าผมไปเล่นในเครื่อง Ps1 วิธีแก้ปัญหาก็แค่ให้เขียนชื่อ Wii On Pc ให้เด่นชัดก็พอ ถ้าใน Center ก็แยกเกมที่เล่นผ่าน Emu ให้คนเข้ามาดูเห็นแค่นั้นก็น่าจะดีกว่า

ปล. อีกที ที่ไม่โดนหรือขัดใจใครขออภัย ณ ที่นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ellninoo : 12th July 2011 เมื่อ 13:08