ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

ความประทับใจ Dota 2 ในวันนี้ + แจก KEY DOTA 2 (หมดเขตแล้วจ้า)

เรื่องของเรื่อง คือ ช่วง 2-3 วันมานี่ไม่รู้เป็นอะไรเล่น Dota2 ไม่ได้เลย เข้าไปจะแล็คเยอะมากแต่ Ping แค่ 100-300 ไม่เกินนี้
    ไม่รู้ว่ามีคนเป็นบ้างมั้ย คือ ภาพมันจะค้าง Delay ภาพไป 10 กว่าวิฯ เลย เป็นตอนเช้านี้เอง แล้วมาเล่นอีกทีก่อนโพสต์ ก็กลับมา
    เป็นปกติดีแล้ว แต่เกมนี้ผมได้เปรียบหน่อยหนึ่งนะ คือ Phantom Lancer เน็ตหลุดเลยรอหน่อยหนึ่ง แล้ว PL กลับเข้ามาใหม่
    แต่ก็หลุดไปอีก ที่หลุดเป็นชาวรัสเซียนะ แล้วผมเล่น lich ก็จัดการ first blood sniper เลนกลางก่อน ตอนช่วงแรก ฝ่ายผมเสียเปรียบ
    เพราะมี Hero Carry โหดๆ คือ ถ้าเกิดทีจะหยุดลำบาก แต่ผมก็ kill ได้เรื่อยๆ เลยนะในช่วง 10 นาทีแรก ได้ unstoppable แล้วจากนี้
    ก็ไม่มีใครหยุดผมได้อีก จน Godlike แต่ก่อนจะ unstop ผมก็เกือบโดน riki ใส่ smoke กับ sniper ที่ใช้ assassinate Lv. 1 ฆ่าตาย
    Hp เหลือ 17 เอง ผมก็คิดว่าไม่รอดแต่ก็รอดเฉย และมีอีกตอนท้ายๆ เกมแล้ว โดน sniper lina Tidehunter ที่ใช้ gush skill 1
    lina skill 2 light strike แต่ผมใช้ ulti Chain frost lv3 สวนกลับใส่ lina ก่อนแล้วซิ่งไปโดน sniper ตาย แล้ว lina ก็สวน ulti
    laguna blade lv2 ผมเลยใช้ skill 1 frost blast kill เลยเป็นว่าผม double kill ไป Hp เหลือ 431 เอง แต่ฝั่งผมมี bounty hunter
    นะแต่พี่แกเกรียน หนีก่อนผมอีกแล้วของที่พี่แกออก divine rapier แล้วนะแต่ก็ตายก่อนจบเกมนิดเดียวเองดูตามรูปเอา เล่นแค่ 32 นาทีจบ

แล้วก็มาถึงการแจก key dota 2 ลง ชื่อ steam หรือ เมล ไว้เดี๋ยวผมจะส่ง key ไปให้นะ แต่ถ้าอยากแอดมาก็ semifinalpao ชื่อ ID steam ผม
    แอดมาได้ผมไม่กัดหรอก เกือบลืมผมมี 12 key นะแจกไม่เคยหมดสักที คนไม่ค่อยขอจากผมเท่านั้น เปิดกระทู้แจกก็แล้วก็ไม่หมด

ปล. ที่ผมเล่าใช้ว่า ผมโชว์ว่าเก่ง dota 2 นะ ผมรู้ว่าบางคนบางท่านเก่งผมอีก อย่างน้องผมก็เก่ง แต่ก็ไม่ได้ไปแข่งกับใครเขาเล่นๆ กันกับเพื่อนเนี่ยแหละ
    ผมแค่อยากบอกว่า อย่าดูที่ hero carry โหดๆอย่างเดียว ต้องเล่นเป็นทีมและรู้น่าหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ถึงจะชนะในแต่ละเกมได้ อย่าโชว์เดี่ยว
    ว่า ข้าเก่งจะลุ่มก็เข้ามาเลย ผมเองก็เพิ่งมาเก่งไม่นานมานี้เอง ตอนแรกๆ ผมก็เล่น lich ไม่เป็นหรอกนะ แถมตอนท้ายผมบอกให้คอมเม้น รัสเซียมั้งบอกว่า
    bestest หรือไร เนี่ยละ ฟังจากสำเนียง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 29th March 2013 เมื่อ 17:38
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brain0045 อ่านกระทู้
    ผมkillตานึง20-30ยังไม่มาอวดเลยแล้วนี่ไรเก่งจริงเขาไม่โชหรอกเจอเลยดีกว่า
    อะไรของคุณ ไหนบอกเก่งจริงไม่อวดแล้วคุณจะเอาแต้ม kill มาบอกสู่กันฟังทำไม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brain0045 อ่านกระทู้
    ผมkillตานึง20-30ยังไม่มาอวดเลยแล้วนี่ไรเก่งจริงเขาไม่โชหรอกเจอเลยดีกว่า
    จริงครับเขาก็บอกแล้วว่าไม่ได้โชว์ว่าตัวเองเก่ง คนไทยนี่อ่านหนังสือแค่ 8 บรรทัดจริงๆ

อีกอย่างเกมแนวนี้เน้นทีมครับ ผมก็เห็นมาเยอะคิล 20 - 30 แล้วทีมแพ้น่ะ มีเยอะแยะ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    3bb 10Mb. ping 66ms. เวลาเล่นเกมผมจะไม่โหลดหรือปล่อยไฟล์อะไรทั้งนั้น pingไม่เคยเกิน100

ช่วงนี้ผู้เล่นใหม่ๆเยอะมาก ทำให้มี Leaver มากขึ้นไปด้วยเฮ้อ....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    webboard เปนที่สาธารณะถ้าไม่เดือดร้อนใครก้อปล่อยเค้าทำไปเถอะครับ

แต่แปลกดีนะครับ เกมนี้ แทบ ไม่d9กันเรย 555+

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    เซ็ง TOT เล่น Ping 350-500 ตลอด

เล่นก็แพ้มั่งชนะมั่ง

ปล.ถามหน่อยไอ้ที่มันพิมพ์กันในแชต [H] [W] มันคืออะไรครับ ผมงง

ไม่ได้เล่นน้านนนาน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อะไรนะ ชาว ชาวรัสเซีย เล่นโซนไหนครับเนี้ย เอเชีย รึเปล่า หรือไปเล่นเซิร์ฟรัสเซีย ผมปิงฟาดไป 500 เลยนะนั่น
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    thedognoteat_555@hotmail.co.th ขอซักkey2key ครับ เล่นแต่ดอท 1 มาลองหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anuchit2010 อ่านกระทู้
    อะไรนะ ชาว ชาวรัสเซีย เล่นโซนไหนครับเนี้ย เอเชีย รึเปล่า หรือไปเล่นเซิร์ฟรัสเซีย ผมปิงฟาดไป 500 เลยนะนั่น
    ผมเล่นเซิฟ Asean เนี้ยแหละครับแค่นี้ เน็ต TOT Ping ก็ไป200-300 แล้ว delay จะตาย ท่านไม่เคยเจอพวกรัสเซียมาเล่นเหรอครับ แถวเอเซียตะวันออก จีน ญี่ปุ่นกับ
    ฝั่งเรา พวกฝรั่งจะมาเล่นเยอะมาก ผมเจอ รัสเซีย บ่อยๆ พอๆ กับ เกรียนจีน เลย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    ไม่ต้องดราม่าหรอก เอาsteam มาเลยดีกว่า ใครแพ้ก้หุบปาก ผมไม่ชอบพูดมาก หรือท่าจะเล่นทีม ผมก้มีทีม เจอได้นะครับ
    ขำเม้นนี้หง่ะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    เซ็ง TOT เล่น Ping 350-500 ตลอด

เล่นก็แพ้มั่งชนะมั่ง

ปล.ถามหน่อยไอ้ที่มันพิมพ์กันในแชต [H] [W] มันคืออะไรครับ ผมงง

ไม่ได้เล่นน้านนนาน
    [H] ย่อมาจาก Have เปงไอเทมที่เรามี [W] ย่อมาจาก want เปงไอเทมที่เราต้องการ (เอาไว้แลกเปลี่ยนของกันครับ)

เช่น [H] DC Hook [W] TB คือ ผมมี hook ต้องการแลกกับ TB

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ผมเคยนะ + กัน ตาย 10 คนเลย(ตายหมดทั้งสองฝ่าย)
    ถือเป็นประสบการณ์ที่ประทับใจผมมาก 55+

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    เง้ออออออ ใครบอกว่าไม่deny creep งะ ขอบอกเลยละกันว่าท่านยังไม่ได้เจอพวกเก่งๆ -0-
    creepมาทีนี่มันฟาดเรียบ ทั้งทีมเค้าและทีมเรา แย่งcreepกัน ตังก้ไม่ค่อยจมี เวลก้ช้าอีก
    Is Really

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AuuZaZa อ่านกระทู้
    เง้ออออออ ใครบอกว่าไม่deny creep งะ ขอบอกเลยละกันว่าท่านยังไม่ได้เจอพวกเก่งๆ -0-
    creepมาทีนี่มันฟาดเรียบ ทั้งทีมเค้าและทีมเรา แย่งcreepกัน ตังก้ไม่ค่อยจมี เวลก้ช้าอีก
    ผมเจออยู่นะแต่ไม่ค่อยจะเยอะ ผมยังไม่ทันเลยแต่เพื่อนฝั่งผมทันนะ เล่นแต่ละตากันเกือบ ชม. กันโคตรนาน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheDogNotEat อ่านกระทู้
    thedognoteat_555@hotmail.co.th ขอซักkey2key ครับ เล่นแต่ดอท 1 มาลองหน่อยครับ
    ส่งให้แล้วนะเปิดดูได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 26th March 2013 เมื่อ 12:59

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    1
    ขอบคุณครับ ginjungginjung@gmail.com

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    พูดถูกครับ ทีมเวิร์คกับหน้าที่ต่างๆ คือสิ่งที่สุดสำหรับดอทเอ

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ผมเล่นเซิฟ Asean เนี้ยแหละครับแค่นี้ เน็ต TOT Ping ก็ไป200-300 แล้ว delay จะตาย ท่านไม่เคยเจอพวกรัสเซียมาเล่นเหรอครับ แถวเอเซียตะวันออก จีน ญี่ปุ่นกับ
    ฝั่งเรา พวกฝรั่งจะมาเล่นเยอะมาก ผมเจอ รัสเซีย บ่อยๆ พอๆ กับ เกรียนจีน เลย
    นานๆทีเจอครับ ส่วนมากมันไม่มาหรอกครับ แต่ผมเล่นมาเจอรัสเซียมา ครั้งเดียวที่ เอเชีย ขอบอกว่ามันโคตรเถื่อนมาก มันเล่นซะทีมผมยับมันมาแค่คนเดียวนะ แต่ส่วนมาก รัสเซียจริงๆเขาจะเล่นแค่ Europ กับ Russia แค่นั้นครับเขาไม่ค่อยมาหรอกถ้ามีก็มีแต่พวกจีน หรือพวกเล่นใหม่ๆ ก็เลือกมันทุกเซิร์ฟ (USA มาเล่นเอเชีย ปิงบ้านเขา 50เอง เน็ตแรงสุดๆ)
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    ดูจากสกอคร่าวๆก็รู้แล้วฮะว่า ผู้เล่นระดับ เริ่มแรกจนถึงกลางๆ

ถ้า ระดับ กลางไปจนถึงโปรจริงๆ deny กันเยอะมาก ต้นเกมกัดกันทุกครั้งที่ทำได้ แข่งกัน last/ deny มือไม่ได้พักเลย

ยืนเลนด้วยกัน เงินแทบไม่ขึ้นครับบางที ชิงได้แต่ deny

แล้วอีกทีมก็เป็น hero บางๆซะส่วนใหญ่ ถ้าไม่เกิด ก็สู้ lich ไม่ได้หรอกครับ

คหสต. ครับ

ปล.ประทับใจมากซะจนเซฟรีเพลย์เอามาบอกต่อเลยนะครับ 5555 สู้ๆครับ ยังไปได้อีกไกล

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ผมเจออยู่นะแต่ไม่ค่อยจะเยอะ ผมยังไม่ทันเลยแต่เพื่อนฝั่งผมทันนะ เล่นแต่ละตากันเกือบ ชม. กันโคตรนาน

ส่งให้แล้วนะเปิดดูได้
    ตอนนี้ นายเวล 10 กว่าๆ อยู่ครับ กว่าจะเจอพวกโหดๆ ก็ต้องเวล 60+ ครับไม่ก็ลองไปหาตี้กับพวกเวลเยอะๆ commend เยอะๆ ดูครับ แย้งกันดี9 กันบ่อยมาก (เวล 20 จะเจอกับอีกระดับ 1)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WhiteWolfz อ่านกระทู้
    ดูจากสกอคร่าวๆก็รู้แล้วฮะว่า ผู้เล่นระดับ เริ่มแรกจนถึงกลางๆ

ถ้า ระดับ กลางไปจนถึงโปรจริงๆ deny กันเยอะมาก ต้นเกมกัดกันทุกครั้งที่ทำได้ แข่งกัน last/ deny มือไม่ได้พักเลย

ยืนเลนด้วยกัน เงินแทบไม่ขึ้นครับบางที ชิงได้แต่ deny

แล้วอีกทีมก็เป็น hero บางๆซะส่วนใหญ่ ถ้าไม่เกิด ก็สู้ lich ไม่ได้หรอกครับ

คหสต. ครับ

ปล.ประทับใจมากซะจนเซฟรีเพลย์เอามาบอกต่อเลยนะครับ 5555 สู้ๆครับ ยังไปได้อีกไกล

last hit ยังไม่ถึง 100 เลยท่าน = =" อย่าพึ่งไปดู Deny เลย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anuchit2010 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ นายเวล 10 กว่าๆ อยู่ครับ กว่าจะเจอพวกโหดๆ ก็ต้องเวล 60+ ครับไม่ก็ลองไปหาตี้กับพวกเวลเยอะๆ commend เยอะๆ ดูครับ แย้งกันดี9 กันบ่อยมาก (เวล 20 จะเจอกับอีกระดับ 1)

last hit ยังไม่ถึง 100 เลยท่าน = =" อย่าพึ่งไปดู Deny เลย
    ผมโดนแบนไป 2 วันเลย เวลมันก็ไม่ค่อยขึ้น เบื่อปัญหาเน็ต TOT ครับ ท่านป่าวครับชวนผมเข้ากลุ่ม

กล่าวขอบคุณ
    74
    ผมโดนแบนไป 2 วันเลย เวลมันก็ไม่ค่อยขึ้น เบื่อปัญหาเน็ต TOT ครับ ท่านป่าวครับชวนผมเข้ากลุ่ม
    งง ครับ ผมยังไม่ได้แอดเพื่อนเลยนะ = ="

ไหนๆก็โชว์มั่ง แมทนี้ผมภูมิใจมาก ไม่เคย godlike ตลอด 4 เดือนพึ่งจะทำได้ซึ้งกินใจฃ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 26th March 2013 เมื่อ 14:54

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เกมแนวนี้D9ไม่ค่อยมีหรอกครับ ถ้าเล่นเกิดไล่แก๊งต้นเกมน่ะนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ferina : 26th March 2013 เมื่อ 18:01
    CPU:i5 3570k @3.4Ghz M/B:Asus P8Z77 V-LX RAM: Kingtons Hyper-X 8GB VGA:AsusGTX 660 Directcu II 2GB PSU: Corsair AX 850W

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แอดผมมามั่งดิคับ อยากมีเพื่อนเล่นมั่งจุง

อ้อ คุนท่านที่จะหันจากดอท 1 มาดอท 2 ต้องเปลี่ยนพฤติกรรมด้วยนะครับ

ผมเคยเจอพวกมาจากดอท1 ใหม่ๆ โดนผมด่า (ที่ด่าเพราะชอตนั้นมัน เห้ จิงๆ)

มันก็ด่าผมกลับครับ เป็นธรรมชาติ อ้างนุ้นอ้างนี่

แต่พอเค้าทำดี ผมก็ชมครับ เค้าก็เงียบไปพักนึงแล้วตอบมาประมานว่า ***เล่นเฉยๆได้ปะ

ทำนองว่าเขิน และไม่คิดว่าด่ากันอยุ่เมื่อกี้จะกลับมาชมกัน

ผู้คนที่นี่เล่นกัน แฟร์เพลย์สุดๆครับ ผมชอบสังคมที่นี่มาก ดอทสอง ไม่ถึงกับโลกสวย แต่

มันแฟร์เพลย์ ใครหลุดก็กดรอกัน ก่อนเล่น GL HF เล่นจบ GG WP

ไม่ใช่โดนยำแล้วด่าแบบเกรียนๆ ยำเค้าได้แล้วด่า (แบบนี้จะมีพวกคนจีนครับที่ทำกันอยู่)

เปลี่ยนตัวเองด้วยนะครับ พูดคุยกันดีๆ ไม่อยากให้ต่างชาติมาดูถูกฝีมือคนเล่นจากไทยครับ

ไอดีผม Zenc_ แอดมาเล่นด้วยกันครับ บอกด้วยนะครับว่ามาจาก JKG เด่วผมจะพาแพ้หัวทิ่มบ่อเองคับ ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    งง ครับ ผมยังไม่ได้แอดเพื่อนเลยนะ = ="

ไหนๆก็โชว์มั่ง แมทนี้ผมภูมิใจมาก ไม่เคย godlike ตลอด 4 เดือนพึ่งจะทำได้ซึ้งกินใจฃ

คุนนี่เองเหรอครับ ผมนี่ละครับ durrrr เคยเล่นด้วยกันนิดหน่อย หวังว่าจาจำกันได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wheretheLighTis : 26th March 2013 เมื่อ 18:32

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมขอคีย์ สักสองคีย์ได้ไหมครับ ส่งให้ผมทาง pm หน่อยครับ ขอบคุณครับ