ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374

มาระบายความรู้สึกหลังจากเล่น RE6 เนื้อเรื่อง Leon จบ Chapter 2 ค่ะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยจ้า ขอมาระบายความรู้สึกหลังจากที่เล่นจบไป 2 Chapter อารมณ์อยากจะ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด!!! ออกมาดังๆ
    ตั้งแต่เริ่มเกม ก็รู้สึกสยองแล้ว อารมณ์เหมือนกับว่าได้ย้อนรอยเหมือนในภาค 2 เลย คือ บรรยากาศมืดๆ เต็มไปด้วยซอมบี้เดินปัดๆเป๋ๆ ชวนขนลุก เท่านั้นยังไม่พอ
    ฉากที่ไปเจอกับผู้(เกือบ)รอดชีวิตพ่อกับลูกสาว ปรากฎว่าลูกสาวติดเชื่อ และมากลายร่างตอนอยู่ในลิฟต์ แล้วไฟในลิฟต์ก็ดับ!!! โอ้วแม่เจ้า!!!!!!!!!!!
    ต่อมาเล่นไปถึง Boss ของ Chapter 2(มั้ง) น่าจะเป็นบอสแหละชื่อ "Deborah Harper" ที่เป็นน้องสาวของคู่หูคนใหม่ Helena Harper ของลีออน เธอกลายร่าง
    (โป้ สบึม) เขากำลังดราม่า ฉากซึ้งๆกัน น้ำตาจะเล็ด จู่แต่ๆ เจ๊ Ada เช้งกะเด๊ะ!!! ก็มาแย่งซีนซะงั้น
    จากประสบการณ์ที่เคยเล่น Resident Evil ภาค 3 4 5 และ Operation Raccoon City รวมถึงภาคล่าสุด ภาค 6 ที่เพิ่งเล่นจบไป 2 ตอน
    อยากจะบอกว่าภาค 6 ล่าสุด ทำให้นึกถึงกลิ่นไอบรรยากาศเก่าๆที่เป็นจุดเด่นของเกมซีรี่ย์นี้เลย เพราะว่าตอนที่เล่นภาค 4 กับ 5 ความรู้สึกเหมือนยิงตัวพยาธิ ไม่ใช่!!!(มุข)
    ตัวปรสิต เกมไบโอมันต้องยิงซอมบี้สะเงาะสะแงะสิ แต่ภาค 4 ให้อภัย เพราะลีออนหล่อ(แต่ภาคล่าสุดทำไมเฮียลีออนแก่จัง = =")
    ปล. แค่มาระบายความรู้สึกเฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาจะมาบ่นอะไรพึมพัมน้าาาาาาา ขอแว๊บไปเล่นต่อนะ กำลังได้feelเลย อิอิ ส่วนตัวเป็นสาวกเกมยิงซอมบี้จ้า
    [IMG][/IMG]

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ภาคนี้หมดความน่ากลัวไปเยอะ ผมไม่ตกใจอะไรเลยตรงที่ซอบบี้ออกมา แต่ผมดันตกใจเสียงของตกอะไรตกเล่นเอาเมาท์จะปลิวหาย

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    เล่นจบหมดทุกเนื้อเรื่อง ตั้งแต่เล่นมา LEON CHAPTER 1 ดีที่สุดในเกมแล้ว สำหรับผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมชอบผีเนื้อเรื่อง ลีออน อยากให้เนื้อเรื่องอื่น ใส่ผีซอมบี้แบบนี้เยอะๆเลย ทำให้มีฉากตกใจเยอะๆเหมือนภาค2-3 ยิ่งดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    พอดีไปเห็น Crack ที่เล่น Multiplayer ได้แต่ต้องใช้ Stream ด้วย(หรือเปล่าไม่แน่ใจ) ถ้าเกิดเรา Crack(แบบเล่นคนเดียว)ไปแล้ว เราลงCrackมัลติทับได้ไหม อยากเล่นกับคนอื่นๆอ่ะ เล่นคนเดียวแล้วมันหยิ๋วๆ เวลาเล่นเกมแนวนี้จะชอบตกใจบ่อยอ่ะจ้า
    [IMG][/IMG]

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมคอreขอแสดงความคิดเห็นว่า ภาค5ยังคงสนุก แล้วทำมาได้ดีกว่าภาค6 และ4อยู่ดี (ไม่เหมารวมภาคoriginal 1 2 3)

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เล่นระดับความยาก professional ด้วยจิ จะได้อารมณ์ยิ่งขึ้นไปอีก ^^

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่าภาคนี้มันมืดเกินไป มองไม่เห็นเลย คงต้องปรับแสงซะแล้ว
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ทำไมผมเล่นแล้วไม่เห็นจะหลอนเลย??

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เกมนี้ไม่น่ากลัว แต่เล่นแล้วเหนื่อยแปลกๆยังไงไม่รุ -*-

กล่าวขอบคุณ
    0
    ภาค 5 ก็ใช้ได้น้าาา เราเปลี่ยน Sheva เป็น Jill แต่ความรู้สึกเวลายิงคนติดเชื้อ มันแปลกๆ แหม่งๆ ยังไงไม่รู้อ่ะ ทั้งเอฟเฟคเสียงตอนยิงโดนศัตรู มันไม่ค่อยสมจริงอ่ะ (อธิบายไม่ค่อยถูก)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    เล่นระดับความยาก professional ด้วยจิ จะได้อารมณ์ยิ่งขึ้นไปอีก ^^
    มันเป็นยังไงอ่ะ ศัตรูเพิ่มขึ้น โหดขึ้น อึดขึ้นอะไรทำนองเปล่าอ่ะ แค่ระดับ Normal เราก็จะแย่แล้วนะ ภาค6ล่าสุดนี่ยอมรับเลยว่าซอมบี้อึดขึ้นกว่าภาคก่อนๆ(เราก็ยิงไม่ค่อยจะเเม่นด้วยสิ = =") บางตัวยิงล้มไปเเล้วยังมีคลานกระดึ๊บๆจะมากัดเราได้อีก ที่จริงเมื่อก่อนเป็นคนกลัวๆเกมยิงซอมบี้นะ แต่เห็นว่าเกมมันท้าทายดี เคยเล่นภาค 3 ใน PS1 แล้วติดใจเลยเล่นเกมซี่รี่ย์มาเรื่อยๆ แต่อย่างว่าอ่ะ เฮียลีออนแก่ไปเยอะเลยอ่ะ ภาค4 ยังเอ๊าะๆอยู่เลย
    ปล. เรามี DVD Master Resident Evil ที่เป็น CG Annimation ภาค Degeneration กับ Damnation ไว้สะสมด้วยนะ
    [IMG][/IMG]

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    บอกตรงๆนะ ออกแนวแอคชั่นไปหน่อยแต่ก็สนุกดีครับ ยกเว้นเรื่องเดียวที่ยังแก้ไม่ได้คือเรื่องมุมกล้อง ฉากของคริสต์นี่แบบแคบมากแรกๆแต่มุมกล้องก็แคบตามแทนที่จะกว้างออกมาหน่อยจะได้ดูสบายตานี่มึนมากจริงๆ ขนาดผมเป้นคนที่ชอบเล่นFPS TPSอยู่แล้วยังมึนหัวเลย คนที่ไม่ค่อยเล่นแนวนี้ผมว่ามี ฮากคาคอมอีหลี คึดจังซั่นบ่พี่น้อง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    สำหรับลีออนครับ ไม่กลัวไม่กดดันนะ แต่ซอมบี้มันทำให้ผมรู้สึกเหนื่อยใจมากกว่าปรสิทอีก ซอมบี้ทำออกมาได้ดีมากมีหลากหลาย
    โดยเฉพาะไออ้วนกะไอผอมออกมาทีไรหมัดเข่าศอกไม่ทันแล้วจ้า มีตะกั่วชนิดไหนเหลือเชิญเอาไปเลยไม่หวง
    ตัวเกมทำให้นึกถึงRE4ที่มีการถูกกดดันในบ้านแสนสุขห้อมล้อมไปด้วยซอมบี้ มีการช่วยผู้รอดชีวิต
    ดีครับมีเปลี่ยนแนวหลากหลายยิงซอมบี้มั่งเพราะคริสเปิดมาก็สไลหนอนกันเลย ถึงภาพฉากเกมจะรู้สึกผิดหวังแต่ก็โอเคครับสำหรับแฟนREอย่างผม
    เล่นเพื่อนสานต่อตำนานคนวัย20++ ต่อให้ภาค7เปลี่ยนไปอีกก็จะเล่นต่อไป คนที่มาบ่นเกมห่วยเกมกากไม่เล่นจะบ่นไปเพื่ออาราย
    คนที่มีให้เล่นน่ะโชคดีแล้วครับ ยังมีคนอีกมากที่อยากเล่นแต่ไม่ได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ผมว่าภาคนี้ มุมกล้องโคตรเสียอารม ถ้ามุมกล้องดีกว่านี้เล่นมันส์กว่านี้เยอะเลยหละ ผมเล่นleonไปchapter 4 แล้ว สนุกดีนะเนื้อเรื่องคล้ายๆของภาค4เลย มีตอนให้เราขนลุก เสียว ลุ้น ตกใจ(หน่อยๆ) ได้ตลอดถือว่าสนุกใช่ได้เลย ส่วน chris นี่ขอบอกครับ อย่างกับเล่นเกม gear of war เยอะแยะวุ่นวาย แต่ก็มันส์ไปอีกแบบเพราะผมก็ไม่ได้ยึดติดกับ RE แบบเก่ามาก ส่วน Jakeนี่ chapter 1 เหมือนแนว Chris เลยบู๊มันส์มาก พระเอกโคตรเก่งเหมือนได้เล่น wesker เลย ฮ่าๆ ส่วน chapter 2 นี่เหมือน Leon นะ มืดๆ เดินไปเดินไปวังเวงดี เล่นไม่ผ่านซักที งง ทาง เลยไปเล่นตัวอื่นก่อน โดยรวมผมว่าก็สนุกนะ มีหลายแนวให้เลือกดี เปลี่ยนเนื้อเรื่องได้ตลอด จะได้ไม่เบื่อ แต่ก็แอบผิดหวังนิดๆเกี่ยวกับ มุมกล้อง การควบคุม ไรพวกนี้ แต่ก็ดีทีมีเล่นแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HiSoBoY : 26th March 2013 เมื่อ 23:30

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ภาค 5 ก็ใช้ได้น้าาา เราเปลี่ยน Sheva เป็น Jill แต่ความรู้สึกเวลายิงคนติดเชื้อ มันแปลกๆ แหม่งๆ ยังไงไม่รู้อ่ะ ทั้งเอฟเฟคเสียงตอนยิงโดนศัตรู มันไม่ค่อยสมจริงอ่ะ (อธิบายไม่ค่อยถูก)

มันเป็นยังไงอ่ะ ศัตรูเพิ่มขึ้น โหดขึ้น อึดขึ้นอะไรทำนองเปล่าอ่ะ แค่ระดับ Normal เราก็จะแย่แล้วนะ ภาค6ล่าสุดนี่ยอมรับเลยว่าซอมบี้อึดขึ้นกว่าภาคก่อนๆ(เราก็ยิงไม่ค่อยจะเเม่นด้วยสิ = =") บางตัวยิงล้มไปเเล้วยังมีคลานกระดึ๊บๆจะมากัดเราได้อีก ที่จริงเมื่อก่อนเป็นคนกลัวๆเกมยิงซอมบี้นะ แต่เห็นว่าเกมมันท้าทายดี เคยเล่นภาค 3 ใน PS1 แล้วติดใจเลยเล่นเกมซี่รี่ย์มาเรื่อยๆ แต่อย่างว่าอ่ะ เฮียลีออนแก่ไปเยอะเลยอ่ะ ภาค4 ยังเอ๊าะๆอยู่เลย
    ปล. เรามี DVD Master Resident Evil ที่เป็น CG Annimation ภาค Degeneration กับ Damnation ไว้สะสมด้วยนะ
    ภาคนี้leon 36 แล้วไม่แก่ได้ไงภาค4 27-29 มั้งถ้าจำไม่ผิด

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    เห้ยยย ผู้หญิง ! ไม่เคยเห็น
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shine15599 อ่านกระทู้
    สำหรับลีออนครับ ไม่กลัวไม่กดดันนะ แต่ซอมบี้มันทำให้ผมรู้สึกเหนื่อยใจมากกว่าปรสิทอีก ซอมบี้ทำออกมาได้ดีมากมีหลากหลาย
    โดยเฉพาะไออ้วนกะไอผอมออกมาทีไรหมัดเข่าศอกไม่ทันแล้วจ้า มีตะกั่วชนิดไหนเหลือเชิญเอาไปเลยไม่หวง
    ตัวเกมทำให้นึกถึงRE4ที่มีการถูกกดดันในบ้านแสนสุขห้อมล้อมไปด้วยซอมบี้ มีการช่วยผู้รอดชีวิต
    ดีครับมีเปลี่ยนแนวหลากหลายยิงซอมบี้มั่งเพราะคริสเปิดมาก็สไลหนอนกันเลย ถึงภาพฉากเกมจะรู้สึกผิดหวังแต่ก็โอเคครับสำหรับแฟนREอย่างผม
    เล่นเพื่อนสานต่อตำนานคนวัย20++ ต่อให้ภาค7เปลี่ยนไปอีกก็จะเล่นต่อไป คนที่มาบ่นเกมห่วยเกมกากไม่เล่นจะบ่นไปเพื่ออาราย
    คนที่มีให้เล่นน่ะโชคดีแล้วครับ ยังมีคนอีกมากที่อยากเล่นแต่ไม่ได้เล่น
    เรื่องมุมกล้อง ส่วนตัวเราว่า OK นะ แต่เห็นข่าวว่ามีการอัพเดทปรับมุมกล้องให้ห่างตัวละครมากขึ้นนะ

ส่วนเรื่องที่ว่า ซี่รี่ย์ไบโอ(หรือ RE) ที่ว่าพอภาคหลังๆมาเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิมอ่ะ เราไม่ค่อยซีเรียสกับมันนะ อย่างภาค 4 5 OPRCT(ย่อมั่วๆเอาละกัน = =") ที่เปลี่ยนมุมมองจากเดิมที่เป็นบุคคลที่3 มาเป็น กึ่งๆบุคคลที่ 1 กับ 3 เราคิดว่ามันก็ไม่เป็นไรนะ ดีออกจะได้เล่นREในรูปแบบใหม่ๆ แต่ทว่าเวลายิงศัตรูมันรู้สึกแปลกๆเท่านั้นเอง(ปืนพกอย่างกับปืนแก๊ปเด็กเล่น = =") แต่พอมาเล่นภาค 6 แล้วความรู้สึก "เอ่อ..ดีกว่าภาคก่อนๆนะ" ตัวละครเคลื่อนไหวแอคชั่นได้อิสระ(พริ้ว)มากขึ้น ซอมบี้เป็นซอมบี้สะเงาะสะแงะ เดินปัดๆเป๋ๆ ตามสไตล์เก่าๆ(บรรยากาศภาคเก่าๆ) ไม่ใช่เป็นผู้ติดเชื้อรูปร่างเหมือนคนแบบภาค 4 ภาค 5 อ่ะ

ปล. ว่าแต่ เราจะลง Crack มัลติทับได้ไหมอ่ะ อยากเล่นกับคนอื่นๆอ่ะจ้า เล่นคนเดียวแล้วกลัวๆ(นิดหน่อย) อิอิ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zatsune Miku อ่านกระทู้
    เห้ยยย ผู้หญิง ! ไม่เคยเห็น
    เอ่อออมมม...... หมายความว่าไงอ่ะ = =" ที่จริงเราเองก็ไม่ใช่สาวก(คอเกม)ไบโอ เรสสิเด้นอิวิล นะ แต่ว่าพอดีเห็นเกมซี่รี่ย์นี้มันท้าทายดีเลยเล่นดู ยิงไป ลุ้นไป หลอนไป ขนลุกกันไป หนุกดีออก = ="
    [IMG][/IMG]

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    เห็นมันมีระดับความยากอยู่ 2 ระดับนิ professional กับ not hope แนะนำให้เลือกเล่นแบบยากๆไปเลย ผมเล่นโดนตบทีก็ล้มแล้วครับ แล้วเจอไม่ใช้ยิงดับทุกตัวด้วยเน้นหนีเป็นส่วนใหญ่ ซอมบี้จะอึดมาก กระสุนก็น้อยมันจะทำให้ได้ feeingเหมือนจริงมากขึ้นครับ ค่อยๆเล่นไปเหอะช้าๆเรื่อยๆ เก็บอารมณ์ของเกมไปเราจะรับรู้อะไรมากกว่าอีก

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    เห็นมันมีระดับความยากอยู่ 2 ระดับนิ professional กับ not hope แนะนำให้เลือกเล่นแบบยากๆไปเลย ผมเล่นโดนตบทีก็ล้มแล้วครับ แล้วเจอไม่ใช้ยิงดับทุกตัวด้วยเน้นหนีเป็นส่วนใหญ่ ซอมบี้จะอึดมาก กระสุนก็น้อยมันจะทำให้ได้ feeingเหมือนจริงมากขึ้นครับ ค่อยๆเล่นไปเหอะช้าๆเรื่อยๆ เก็บอารมณ์ของเกมไปเราจะรับรู้อะไรมากกว่าอีก
    ไม่เอาอ่ะ แค่ Normal กระสุนก็จะไม่ค่อยพอใช้อยู่ละ(ยิงไม่ค่อยแม่น 555+) เดี๋ยวไปนอนละนะ บะบาย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    เอ่อออมมม...... หมายความว่าไงอ่ะ = =" ที่จริงเราเองก็ไม่ใช่สาวก(คอเกม)ไบโอ เรสสิเด้นอิวิล นะ แต่ว่าพอดีเห็นเกมซี่รี่ย์นี้มันท้าทายดีเลยเล่นดู ยิงไป ลุ้นไป หลอนไป ขนลุกกันไป หนุกดีออก = ="
    เค้าคงหมายถึงว่าไม่ค่อยได้เห็นผู้หญิงในเว็บนี้เท่าไหร่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ก็หลอนอยู่นะ ... เฮีย ไอแซ็ก แกบู๊มันส์ดี ... ถุ้ยยยย .... dead space นี่หว่า กรูลืมม

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    พอดีไปเห็น Crack ที่เล่น Multiplayer ได้แต่ต้องใช้ Stream ด้วย(หรือเปล่าไม่แน่ใจ) ถ้าเกิดเรา Crack(แบบเล่นคนเดียว)ไปแล้ว เราลงCrackมัลติทับได้ไหม อยากเล่นกับคนอื่นๆอ่ะ เล่นคนเดียวแล้วมันหยิ๋วๆ เวลาเล่นเกมแนวนี้จะชอบตกใจบ่อยอ่ะจ้า
    ลงทับได้ แต่ไม่รู้เซฟจะหายป่าวนะ สำรองเซฟไว้หน่อยกะดี

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    เล่นLeonไม่ตกใจเท่าไหร่แต่เพื่อนอีกคนมันตกเก้าอี้ผมล่ะฮาเลย
    ส่วนคริสบู้แหลกตามไสตล์ในภาค5
    ปล.เล่นCoopสนุกดีครับ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    สำหรับผม RE ภาคนี้น่าผิดหวังหลายอย่างทั้งมุมกล้องการควบคุมที่ไม่สอดคล้องกันเลยลำบากมากๆใช้คีย์บอร์ดเล่นว่าลำบากเลยลองใช้จอย Xbox 360 เล่นแล้วลำบากพอกันเลย และเรื่องความเป็นตัวของตัวเองในซีรี่ย์ที่ดันถอดด้ามไปแอคชั่นมากขึ้นถึงขั้นม้วนตัวตีลังกาไสลด์เข้าที่กำบังระเบิดตูมตามจับผีใส่ท่ามวยปล้ำ และบอสอลังการเหมือนหลุดมาจาก Devil May Cry พร้อมกับเสียงเอฟเฟคแสบตูด ชวิ้งๆๆๆๆๆ แช้งๆๆๆๆๆๆๆ (เสียงน่าเกลียดๆเวลาให้ขึ้นปุ่มให้กดรัวๆ Quick Time event) ถ้าวัดในความเป็น RE ผมว่าใน Chapter ของ Leon ดูจะดีที่สุดแล้ว ขอเปรียบเทียบง่ายๆ Leon = 007, Chris = Marcus Fenix, Jake = จาพนม

สำหรับผมนะ ไม่ค่อยชอบพวกเนื้อเรื่องที่มันไร้สาระเอามาขั้นเกมให้ดูยาวๆ อย่างเช่นตอนแรกที่ Leon จะไปช่วยคนโน้นคนนี้มาขั้นเกม ขั้นเวลาสุดท้ายมันก็ตายกันหมดอยู่ดี มันรู้สึกว่าจะเป็นการถ่วงเกมและใช้เนื้อเรื่องทิ้งๆขว้างๆขาดตอนขาดอารมณ์เกินไป ถามว่าที่มันแทรกหลอนไหม ไม่เลย เอาโมเดลตัวละครมาทิ้งๆขว้างๆยืดเกมเล่นๆมันไม่หลอนแต่ออกไปทางความกดดันมากกว่า ทั้งกดดันที่เห็นพวกตัวประกอบตายๆ และจากตัวผีตัวกระสุนและ puzzle อื่นๆผมประทับใจภาคนี้ที่ศัตรูหลากหลายมากมีการโจมตีหลายแบบมาแปลกๆตลอดตายยากด้วยกดดันใช้ได้เลยตรงนี้เล่นสนุกขึ้นมา และที่โคตรชอบที่สุดคือโหมดออฟไลน์ AI เพื่อนเรานั้นก็ไม่โง่เป็นภาระเหมือนภาคก่อนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 26th March 2013 เมื่อ 23:52