ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

เสร็จแฮ็คเกอร์!! PS3 Slim สามารถเล่นเกม PS2 ได้แล้ว

เสร็จแฮ็คเกอร์!! PS3 Slim สามารถเล่นเกม PS2 ได้แล้ว

บรรดาแฮ็คเกอร์และผู้พัฒนา PS3 ด้านมืดได้ประสบความสำเร็จในการทำให้เครื่อง PS3 รุ่น Slim สามารถเล่นเกม PS2 ได้แล้ว โดยใช้วิธีการดัดแปลงไฟล์ ISO ของเกม PS2 แล้วนำไปสวมรอยใส่เกม PS2 Classics ที่ถูกถอดรหัสออกมาแล้ว

เมื่อวานนี้บรรดาแฮ็คเกอร์ในเว็บไซต์ต่างประเทศได้ช่วยกันระดมสมองหาทางทำให้ PS3 สามารถเล่นไฟล์แบ็คอัพเกม PS2 ได้ และในที่สุดก็ประสบความสำเร็จในที่สุด

ขณะนี้ขั้นตอนการแปลงไฟล์ ISO เล่นเองอาจจะยังยุ่งยากสำหรับผู้ที่ไม่ชำนาญด้านคอมพิวเตอร์มากนัก แต่คาดว่าในอนาคตอันใกล้อาจจะมีวิธีที่ง่ายขึ้น

สำหรับวิธีที่เพิ่งถูกค้นพบนี้จะต้องใช้ Custom Firmware สูงกว่า 4.21 ขึ้นไป

ก่อนหน้านี้เครื่อง PS3 ก็เพิ่งจะถูกแฮ็คให้สามารถเล่นเกม PS3 ได้จนถึง Firmware 4.31 ซึ่งเป็น Firmware เวอร์ชั่นปัจจุบันของ Sony ทำให้เครื่อง PS3 ด้านมืดสามารถเล่นเกมใหม่ ๆ ได้ทุกเกมแล้ว แถมยังสามารถเล่นไฟล์ ISO ของเกม PS1 ได้อย่างง่ายดายอีกด้วย

ด้านล่างนี้เป็นตัวอย่างเกม Final Fantasy XII, Final Fantasy X International และ Final Fantasy X-2 ที่เล่นบนเครื่อง PS3 Slim ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ตอนเด็กๆ เคยอยากเป็นเเฮ็ก เกอร์ เเบบว่า สุดยอดมาก ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เออขอถามหน่อยนะครับพอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ คือว่าเคยได้ยินมาประมาณว่า ไอเครื่อง Play station เนี่ย ตั้งแต่รุ่น 1 2 3
    ถ้าเป็นเครื่อง PS2 แท้แบบไม่ hack อะไรเนี่ย แล้วเอาแผ่น PS1 ไปเล่นมันเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
    ถ้าเป็นเครื่อง PS3 แท้แบบไม่ hack อะไรเนี่ย แล้วเอาแผ่น PS1 PS2 ไปเล่นมันเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
    อันนี้ไม่รู้เลยถามนะครับ หรือว่า เค้าทำเกมออกมา support ให้เล่นได้แทน

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบเช่นเคยนะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeMIGoD อ่านกระทู้
    เออขอถามหน่อยนะครับพอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ คือว่าเคยได้ยินมาประมาณว่า ไอเครื่อง Play station เนี่ย ตั้งแต่รุ่น 1 2 3
    ถ้าเป็นเครื่อง PS2 แท้แบบไม่ hack อะไรเนี่ย แล้วเอาแผ่น PS1 ไปเล่นมันเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
    ถ้าเป็นเครื่อง PS3 แท้แบบไม่ hack อะไรเนี่ย แล้วเอาแผ่น PS1 PS2 ไปเล่นมันเล่นได้เลยใช่ไหมครับ
    อันนี้ไม่รู้เลยถามนะครับ หรือว่า เค้าทำเกมออกมา support ให้เล่นได้แทน

ปล.ขอบคุณทุกคำตอบเช่นเคยนะครับ
    ต้องเป็นเครื่องอ้วน รุ่นเก่ามั้งนะ และแผ่น PS2 ต้องเป็นแผ่นแท้ด้วย PS1 ไม่น่าจะได้

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

มันก็น่าจะแฮคได้แหละเพราะ Sony ก็เอาเกมมาขาย ใน PSN เป็น PS2 ก็เยอะไป แสดงว่ามัน EMU เล่นได้

แต่ถ้าเป็น PS4 อีก 5 ปี อาจจะได้เห็น EMU ก็ได้เพราะ สเป็ค มันเหมือน เอา PC มาติดยี่ห้อ Sony แล้วใช้ OS ของตังเองเลย

น่าจะทำ EMU ได้ง่ายกว่า(ตามที่ผมคิดนะ) แต่ต้องสเป็ค PC แรงพอดูเลย และกว่าจะ สเถียร คงอีกนาน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    รอ psv แฮค psp กับ ps2 อย่างเดียว เพราะต้องการเล่น onimusha กับ dmc 3 เนี่ยแหละ
    PSP น่ะได้ แต่ PS2 อะไม่น่าได้หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 27th March 2013 เมื่อ 16:10

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    รอ psv แฮค psp กับ ps2 อย่างเดียว เพราะต้องการเล่น onimusha กับ dmc 3 เนี่ยแหละ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ต้องยอมรับว่า****เก่งจริงๆ ไอ้พวกแฮดเกอร์ ทั้งหลาย
    มันเป็นความท้าทาย ระหว่างฝ่ายธรรมมะและ อธรรม ที่ต่อสู้อย่างช้านาน
    แต่ด้วยแรง แห่ง อธรรม ธรรมะ ก็ย่อมต้องถอยให้ อธรรมผงาด!!

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เจิมครับ ความรู้ทั้งนั้น ^ ^

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    Tidus = คนอีสานย้อมหัวทอง -*-

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    สวนตัวผมนะ Next-Gen ต่อๆไป การ แฮก จะเริ่มทำได้น้อยลงไปเรื่อยๆนะผมว่าเพราะเขาเน้นเรื่องต่อเน็ตบ้างเช็คระยะนู้นๆนี้ๆบ้างไปเรื่อยๆ

ตัวอย่างง่าย 3DS กับ Wii U ทั้ง 2 ทำได้ตอนนี้แค่เล่นเกมของเครื่องรุ่นต่ำกว่าได้(3DS- DS, WiiU- Wii) แต่ในกรณี 3ds ไม่ได้แฮกที่ตัวเครื่องแต่ใชตัว FlashCard หลอกแทน
    จะเห็นว่าในอดีตทั้ง PS1 - PS2 , Wii เขาแฮกในส่วนฮาร์ดแวร์โดยตรง(เปลี่ยนชิฟ,หัวอ่าน) พอมายุค PS3 - Xbox360 ตัว Xbox ที่พรุ่นอย่างรุนแรงก็เพราะแฮกที่ ฮาร์ดแวร์(ทำ RGH,LT+ต่างๆ)
    แต่ PS3 ไม่ได้โดนเล่นที่ฮาร์ดแวร์ได้อาจเป็นเพราะ Drive Blue-Ray มันยังไม่แพร่หลายมากมายเทคโนโลยี สดๆอยู่เลยเป็นเหมือนเกราะกันชั้น 1 เมื่อเจาะตรงๆไม่ได้เลยต้องไปเล่นที่ Software แทน
    ตรงนี้ก็ยากพอตัวเพราะ PS3 มี ฮาร์ดแวร์ที่ปวดกระบาล โปรแกรมควบคุมก็ปวดกระบาลคงเป็นบุญของด้านมืด PS3 เพราะตอนรุ่นอ้วนรุ่นแรกเลยมันสามารถลง OS อื่นนอกจากตัว OS เครื่องได้ ป๋า Hot ก็เลยลง Linux เจาะซะ
    เรื่องราวใหญ่โต

ตัวผมเองเล่นแท้ PS3 มาได้ 3 ปีละซื้อปลายๆ Gen ผมยอมรับว่า Sony ต่อสู้ได้ดีมาตลอดถึงจุดนี้โดนแทงไปอีก 1 จุดก็คงเรียกได้ว่าโอเคแล้วจาก 5 - 6 ปีที่ผ่านมา

สู้ต่อไป Sony เราอุดหนุน PS นายต่อๆไป รอ PS4 ตอนนี้ อิอิ
    It's Good For You !!!!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ขอบคุณสำหรับคำตอบอีกครั้งนะครับ แบบนี้แสดงว่า sony ยังไม่ทอดทิ้งคนที่ซื้อแท้สินะ ยังเอาของเก่ามาเล่าใหม่ได้อยู่ หุหุ

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เดี่ยว PS4 มาค่อยเอา PS3 ตัวเก่าไปทำให้มันเล่นของเถื่อนได้ 55+

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    CECH-3006B Slim ของผมใกล้มืดได้แล้ว ><
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เจ๋งจริงอะไรจริง แต่ผมดันเล่นแท้เพราะอยากออนไลน์ซะงั้น (ทั้งๆที่แทบไมได้ออนไลน์เลย)

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Final Fantasy เกมภาษาในตำนานเลยเป็นเกม RPG ที่มันมากละสุดยอดในคอลโซลที่ผมชอบมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    น่าจะมีวิธีการทำบอกด้วยนะครับจะดีมากจะได้ปัดฝุ่น PS3 มาเล่นซะทีหลังจากที่พลาดไปกดอัพFWก็ไม่เคยได้แตะต้องมันอีกเลย

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ถ้าทำได้ขอให้บอร์ด3000+ เล่นได้ด้วยเถอะ แผ่นที่มีอยู่ก็ขึ้นหิ้งไว้หมดอยากลองอย่างอื่นบ้าง
    コアラ!!!