ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

Question เคยรู้สึกว่ามีเกมตั้งเยอะแต่ก็ยังเบื่อไหมครับ

ชาว JKG เคยรู้สึกว่ามีเกมตั้งเยอะแต่ก็ยังเบื่อไหมครับ
    ผมกำลังเป็นอยู่เลยผมมีเกมที่ผมอยากได้(สำหรับตอนนี้)ครบหมดแล้วแต่ทำไมถึงรู้สึกไม่อยากเล่นแล้วก็ไม่รู้ทั้งๆที่บางเกมพึ่งซื้อมาก็เถอะ(แต่ผมเล่นจบหมดแล้วทุกเกม)
    อยากจะเล่นอีกรอบก็รู้สึกเบื่อไม่เอาดีกว่า ชาว JKG เคยประสบปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ก็เป็นเรื่องปกติแหละครับเล่นไปซ้ำๆ มันนก็เหมือนกับการดูหนังซ้ำๆเรื่องเดิมแหละครับ

เล่นเกมส์ออนไลน์แบบเก็บเวลสิจะได้ไม่เบื่อ หรือถ้าเบื่อเกมก็ไปหาอย่างอื่นทำเช่น คุยเฟสกับสาวๆ อะไรก็ว่าไป

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ก็ดีแล้วไม่ใช่หรอครับ จะได้แบ่งเอาเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง
    พอห่างๆ ไปสักพักเดี๋ยวมันก็จะอยากกลับมาเล่นเองละครับ (โดยเฉพาะเวลาเกมใหม่ๆ ออกมา)
    อย่าไปคิดว่ามันเป็นปัญหาเลยครับ ^^

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    ผมโหลดเกมเป็น 30 กว่าเกม แต่เล่นจบยังไม่ถึง 10 เกมเลย เล่นแค่ช่วงแรกๆก็เบื่อแล้วส่วนมากก็เล่นแต่เน็ต

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    เบื่อครับ วันว่างๆ ก็เล่นคอมทั้งวันเล่นเกมส์ไป 1-2 ชม. เอง ที่เหลือก็เรื่อยๆ ดูหนัง ฟังเพลง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมมีเกมแท้ 60+ เกมแต่ที่ผมเล่นไม่เกิน 5 เกมเล่นจนเบื่อเเล้วหันไปติด เมะ แทน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ก็ต้องมีบ้างละคับ หันเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดูหนังฟังเพลงอะไร พวกนี้ผ่อนคลายบ้างนะคับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ต้องเถื่อนบ้างแท้บ้างจะได้ไม่เบื่อครับ อิอิ เบื่อเล่นคนเดียวก็ไปมัลติ เบื่อมัลติมาเล่นคนเดียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ลองหาเกม ps2 เก่าๆเล่นดู

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ซื้อเกมส์แท้สิครับ จะได้ไม่เบื่อ
    ไม่ก้พวก suvival
    Do it now.Sometimes later become never.

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมไม่ค่อยเบื่อนะ ส่วนใหญ่ถ้าเบื่อเกมแนวที่เล่นอยู่ผมจะเปลี่ยนไปเล่นพวกแนว sim แทน ช่วยได้เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    มันก็บางช่วงเวลาครับ เวลามีอะไรให้กังวล เช่น เวลาใกล้ๆเกรดจะออก มันจะไม่อยากเล่นเอาม๊วกๆ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เบื่อที่เล่นไม่ผ่านมากกว่าครับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ผมเบื่อเพราะเล่นมันมาตั้งแต่เด็กๆแล้วเนี่ยแหละ ง่ายๆว่าเล่นจนเอียนแล้วอะน่าจะหาอะไรอย่างอื่นทำบ้าง

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ผมจะเบื่อตอนที่เล่นเกมจบแล้ว หัดเล่นเกมใหม่อ่ะ เบื่อตอนที่หัดเล่น อยากเล่นนะ แต่บางทีก็ขี้เกียจเรียนรู้ อย่าง total war shogun 2 ตอนแรกโหลดมาลงเล่นได้เสร็จ อยากเล่นนะ แต่ลีลาไปเล่นเกมอื่นที่เล่นเป็นเล่นเก่งแล้วก่อนตั้งหลายวันเพราะขี้เกียจ "หัดเล่น" 1 อาทิตย์ผ่านไปเล่นเป้นเล่นเก่ง ทีนี้เล่นมันทุก clan 555 พอเล่นจบทุก clan ก็อยากเล่นภาคเสริมมัน fall of the samurai จนทุกวันนี้ยังไม่ได้เล่นเลย เพราะขี้เกียจหัดเล่นอ่ะ แฮ่ะๆ อย่าง mass effect เนี่ยโหลดมาเก็บไว้ ไรท์ DVD เสร็จสรรพ แต่ไม่ได้เล่นสักภาคเพราะตอนหัดเล่นภาค 1 งงมาก ๆ 555 โหลดมาทุกภาคแต่ไม่เล่นสักภาค

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    มาเดินทางสายผมสิ เข้าหาเกม 10% เข้าหาเมะ 90% ^w^
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    เบื่อครับ วันว่างๆ ก็เล่นคอมทั้งวันเล่นเกมส์ไป 1-2 ชม. เอง ที่เหลือก็เรื่อยๆ ดูหนัง ฟังเพลง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๏WILD-DOG๏ อ่านกระทู้
    ผมโหลดเกมเป็น 30 กว่าเกม แต่เล่นจบยังไม่ถึง 10 เกมเลย เล่นแค่ช่วงแรกๆก็เบื่อแล้วส่วนมากก็เล่นแต่เน็ต
    เป็นเหมือนกันครับ
    มันรู้สึกเบื่อๆ อะนะ พอเกมใหม่ออกมาก็เล่น เล่นไปได้กลางเนื้อเรื่องของเกมก็วางมือล่ะ แล้วเปลี่ยนมาฟังเพลง เล่นเน็ตแทน

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เป็นครับ เคลียร์ได้บางเกมที่ชอบเท่านั้นเอง แต่ก่อนเล่นยาวจนจบได้ แต่เดี๋ยวนี้เหมือนเบื่อรอไว้ว่างจริงๆ
    เเกมเต็มเครื่องลงไว้ไม่ได้เล่นเล่นได้ก็แค่ด่านสองด่านออก แต่ก็เล่นคอมทุกวันทั้งวันทั้งคืน
    แต่มีอย่างนะครับที่ต้องทำทุกวันไม่เบื่อคือเซิจหาหนังAVคอยติดตามและโหลดบิท 55 มีใครเบื่อเรื่องนี้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ซื้อเกมในสตรีมก็เยอะแต่ละเกมเล่นจริงๆอยู่2-3 ชั่วโมง พูดแล้วเซ้งจิต
    ...

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ตอนแรกๆผมก็เบื่อ แต่พอได้ลอง Resident evil6 ผมรู้เลยว่าเป็นไง รู้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    มันอาจจะถึงจุดอิ่มตัวของเรา
    ลองไปทำอย่างอื่น

ออกไปข้างนอก ทำบูญ สรรคสรรคกับเพื่อนๆ เดินห้าง ช๊อปปิ้ง
    หารายได้พิเศษ

พอ ทำอะไรอย่างอื่นไปสักพักเดี๋ยวก็กลับมาเล่นเกมส์ได้อีก

ผมเล่นเกมส์ online แล้วเลิกไป 3 รอบได้ ในรอบ 5 ปี
    แล้วกลับมาเล่นอีก เกมส์ เดิมนะ ตอนนี้ก็เล่นอยู่ แต่เริ่มเบื่อๆล่ะ เข้าไปคุยอย่างเดียว

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ^
    ^
    ^
    ผมก็คิดว่ายังงั้นเหมือนกันนะครับ มันอาจจะเป็นจุดอิ่มตัวของเราแล้วก็ได้
    แต่ผมว่ามันเป็นสัญญาณที่ดีที่จะบอกว่า เราหลุดพ้นจากเกมส์ได้เสียที
    เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ