ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

แฟน ๆ โวยแหลก PlayStation 4 ไม่สามารถเล่นแผ่น PS3 ได้ แถมเกมที่เคยซื้อผ่าน Store ก็เล่นไม่ได้ด้วย & เว็บเถื่อนให้ทดลอง PlayStation 4 หลอกขโมยข้อมูล

แฟน ๆ โวยแหลก PlayStation 4 ไม่สามารถเล่นแผ่น PS3 ได้ แถมเกมที่เคยซื้อผ่าน Store ก็เล่นไม่ได้ด้วย

เว็บเถื่อนให้ทดลอง PlayStation 4 หลอกขโมยข้อมูล

แฟน ๆ PlayStation ในเว็บต่างประเทศพากันแสดงความไม่พอใจกับข่าวที่ว่า PlayStation 4 จะไม่สามารถเล่นแผ่นเกมเก่า ๆ จาก PS3 ได้เลย แม้กระทั่งเกมที่พวกเขาซื้อผ่าน PSN Store ก็จะไม่สามารถเล่นบน PS4 ได้อีกด้วย

Shuhei Yoshida ผู้บริหาร Sony ยืนยันกับผู้สื่อข่าวในงานมีตติ้งที่นิวยอร์คโดยระบุว่า PS4 จะไม่สามารถเล่นแผ่นเกมจากเครื่องเวอร์ชั่นเก่า ๆ ได้เลยแม้แต่ชนิดเดียว ไม่ว่าจะเป็น PS1, PS2 หรือ PS3 รวมไปถึงเกมที่ผู้เล่นจ่ายเงินซื้อผ่าน PSN Store ก็จะไม่สามารถดาวน์โหลดมาเล่นได้บน PS4 อีกด้วย

ข่าวนี้ทำให้แฟน ๆ ผู้ใช้งาน PS3 ต่างแสดงความไม่พอใจกันมากมาย โดยเฉพาะหลาย ๆ คนที่เสียเงินสะสมเกมใน PSN Store มานาน แต่ทุกอย่างจะต้องตายไปพร้อมกับยุคสมัยของ PS3 ในที่สุด

ตัวอย่างความเห็นของแฟน ๆ ก็มีดังนี้

"มันน่าผิดหวังมาก ผมสะสมเกม PS3 เอาไว้เกินกว่า 50 แผ่น เสียเงินดาวน์โหลดเกมบน PSN ไปไม่ต่ำกว่า 500 เหรียญ ตอนนี้ทุกอย่างแทบจะสูญเปล่าหมดเพราะผมจะไม่สามารถนำมันไปเล่นบน PS4 ได้"

"ลองนึกภาพคุณซื้อ iPhone รุ่นใหม่แต่กลับพบว่าไม่สามารถใช้งาน App หรือเกมที่เคยซื้อจาก Apple Store ได้สิ นี่เราต้องมาเสียเงินซื้อเกมเก่า ๆ ที่เราเคยซื้อไปแล้วอีกรอบงั้นเหรอ?"

"ผมซื้อเกม PSOne Classics แทบจะครบทุกเกมใน PSN Store แล้วขายแผ่นทิ้งไปหมดแล้ว ตอนนี้ผมไม่สามารถเล่นมันได้บน PS4 เหรอ? เยี่ยมมาก Sony"

"ผมจะไม่ซื้อ PS4 จนกว่าจะมันจะสามารถเล่นเกมเก่า ๆ ของผมได้ ไม่อย่างนั้นผมก็คงเล่นแต่เกม PC ตลอดไปดีกว่า"

ผู้ใช้งาน PS3 ได้คอมเมนต์เกี่ยวกับกรณีนี้กันอย่างดุเดือดตามเว็บไซต์ของ PlayStation เอง, เว็บเกมใหญ่ ๆ อย่าง GameSpot, GameFAQs และ IGN ต่างก็มีเสียงโวยวายจากผู้ใช้งานเป็นจำนวนมาก

ขณะนี้ยังไม่มีเสียงตอบรับหรือการชี้แจงใด ๆ จากทาง Sony เกี่ยวกับกรณีนี้

เว็บเถื่อนให้ทดลอง PlayStation 4 หลอกขโมยข้อมูล

Sony ประกาศว่า ถ้ามีเว็บใด ๆ ในตอนนี้บอกว่าจะทำให้คุณมีโอกาสได้ทดสอบเครื่อง PlayStation 4 แปลว่าเว็บนั้นเป็นเว็บหลอกลวง

ซึ่งเว็บพวกนี้ส่วนมากจะขอข้อมูลส่วนตัวเพื่อแกล้งหรอกว่าจะมีโอกาสได้ทดสอบ PlayStation 4 ซึ่งไม่เป็นความจริง Sony ยืนยัน PlayStation 4 วางขายช่วงเทศกาลวันหยุดท้ายปี 2556

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    Ps3 ยังไม่แตะ Ps4มาละ เออดีจังsony

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    มันเป็นการตลาดนะครับใครๆก็อยากรวยทั้งนั้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    คนซื้อเกมของ ps3 มันก็ต้องมีเครื่อง ps3 ใช่ป่าว ก็เล่นใน ps3 ไปจิ สะสมเกมใน psn มานาน ถ้า ps4 ออก แล้วเกม ps3 มันจะเล่นไม่ได้เหรอ ก็เล่นในเครื่อง ps3 ไปจิ ไม่เห็นมันจะสูญเปล่าตรงไหน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    Sony เขาบอกมานานแล้วนิ ถ้าจะเล่นเกม PS3 เขามีระบบ สตีม ภาพให้เล่นเอานิ

บวกกับ สถาปัต PS3 กับ PS4 มันไม่เหมือนกัน เกมเลยพอร์ท มายาก ตามที่ผมคิดอะนะ

เขียนข่าวแปลกๆนะ ว่าแต่ข่าว แฟนๆโวยแหลก เขียนข่าวเองหรอครบ คลิกไปดู เครดิต ไม่มีนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    Sony เขาบอกมานานแล้วนิ ถ้าจะเล่นเกม PS3 เขามีระบบ สตีม ภาพให้เล่นเอานิ

บวกกับ สถาปัต PS3 กับ PS4 มันไม่เหมือนกัน เกมเลยพอร์ท มายาก ตามที่ผมคิดอะนะ

เขียนข่าวแปลกๆนะ ว่าแต่ข่าว แฟนๆโวยแหลก เขียนข่าวเองหรอครบ คลิกไปดู เครดิต ไม่มีนะ
    ตามที่ท่านนี้ว่าเลยครับ สมแล้วที่เป็นแนวหน้าอารยธรรมของบอร์ดเรา ต่อไปแฟนอารยธรรมก็อาจต้องมี 2 เครื่อง ps3 ไว้เล่นเกมส์เก่า ps4 ไว้เล่นเกมส์ใหม่กับ exclusive only ps4

Sony โหดอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมเชื่อว่าแกพูดแล้วทำจริง สาเหตุที่ Sonyกล้าทำแบบนี้ คงมองแบบนี้ครับ ใครอยากเล่นเกมส์เก่าของ ps3 ก็เล่นกับ ps3 ไปสิก็ในเมื่อคุณมีเครื่องอยู่แล้วนี่นา แต่ถ้าอยากเล่นเกมส์ใหม่ๆหรือเกมส์ของ Exclusive ps4 ก็ต้องควักตังค์ซื้อ PS4
    เท่ากับสาวกอารยธรรมก็ต้องมี console 2 เครื่อง ps3ไว้เล่นเกมส์เก่า ps4ไว้เล่นเกมส์ใหม่ๆกับเกมส์ exclusive ps4
    ทีนี้ก็ขึ่นอยู่กับเกมส์ที่จะออกในอนาคตว่ายังลงให้ ps3 อีกไหมหรือว่าลงให้แต่ ps4 อย่างเดียว แล้วพวกเกมส์ exclusive ว่าทำตลาดแบบไหน ออกเฉพาะ ps3 ไม่ออก ps4 หรือ ออก ps4 ไม่ออก ps3 หรือว่าสลับกันทั้งสองอย่าง
    แต่ที่แน่ๆ คนซื้อปาดเหงื่อ กระเป๋าแฟบแน่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 27th March 2013 เมื่อ 20:59
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    Sony โหดอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมเชื่อว่าแกพูดแล้วทำจริง สาเหตุที่ Sonyกล้าทำแบบนี้ คงมองแบบนี้ครับ ใครอยากเล่นเกมส์เก่าของ ps3 ก็เล่นกับ ps3 ไปสิก็ในเมื่อคุณมีเครื่องอยู่แล้วนี่นา แต่ถ้าอยากเล่นเกมส์ใหม่ๆหรือเกมส์ของ Exclusive ps4 ก็ต้องควักตังค์ซื้อ PS4
    เท่ากับสาวกอารยธรรมก็ต้องมี console 2 เครื่อง ps3ไว้เล่นเกมส์เก่า ps4ไว้เล่นเกมส์ใหม่ๆกับเกมส์ exclusive ps4
    ทีนี้ก็ขึ่นอยู่กับเกมส์ที่จะออกในอนาคตว่ายังลงให้ ps3 อีกไหมหรือว่าลงให้แต่ ps4 อย่างเดียว แล้วพวกเกมส์ exclusive ว่าทำตลาดแบบไหน ออกเฉพาะ ps3 ไม่ออก ps4 หรือ ออก ps4 ไม่ออก ps3 หรือว่าสลับกันทั้งสองอย่าง
    แต่ที่แน่ๆ คนซื้อปาดเหงื่อ กระเป๋าแฟบแน่ๆ
    เห้นด้วยอย่างแรง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    มันต้องมี emu ออกสินะ ฝันล้วนๆ

สมมติผมอยากเล่นเกม ps3 แล้วเครื่องพัง ตลาดไม่ผลิต ไม่มีแผ่นขาย ผมจะหาเล่นยังไงอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cableneo : 27th March 2013 เมื่อ 21:03

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    195
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    คงต้องรอผมทำงาน อยู่คอนโดก่อนอะ -0- 5555

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    การตลาดอยู่แล้ว มันไม่เหมือน PSP กับ PSV นี่ที่ใช้ HW แบบเดียวกันแต่อัพเกรดเฉยๆ ถึงมันจะไม่สวยเท่ากัน แล้วไอ้ App Store เกี่ยวไรด้วย
    น่าตลกฝรั่งน่อที่มีเทคโนฯ เหนือกว่าไทย แต่โชว์โง่อีกถามจริงว่า ไม่รู้หรือไงถ้าเกมมันไม่กินสเปค GPU ของ iP มันก็เล่นได้เรื่อยๆ ไปหลายปี
    แต่มันจะเทียบกับเกมกินสเปค GPU ได้หรือป่าว ถ้าเป็นพวกชอบเสพ กราฟิกสวยๆ มันก็ใช่ได้ไม่นานหรอก ยิ่งเกมใหม่ๆ ออกมา iP มันก็พัฒนา
    ของมันต่อไป เมื่อเกมใหม่ๆ ออกใหม่กิน GPU มากขึ้นคุณคิดหรือว่าจะใช้กับตัวเก่าๆ ได้มันก็ต้องซื้อเครื่องอยู่ดีนั้นแหละ เช่น เกมมันของ iP5
    แต่คุณใช้ iP4 เครื่องคุณมันก็จะหน่วงๆ เป็นธรรมดา เพราะมันใช้ GPU ที่สูงกว่าเล่น มันก็ไม่ได้ต่างไปจากคอมนักหรอก เกมใหม่ๆ อย่าง BF4 ที่มันไม่
    support กับ DX 9 คิดหรือว่า คุณจะใช้ XP ต่อไปได้ คุณก็ต้องอัพเกรด com อัพเกรด window อยู่ดี ผมเลยไม่เข้าใจตรรกะโง่ๆ ที่ใช้กันอยู่

ปล. ขอบคุณท่านที่นั่งผมบ่นนะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    ผมกลับรู้สึกดีกับข่าวนี้นะ และคนที่ยังอยากให้ ps3 ของตัวเองอายุยืนยาวต่อไปอีกก็คงดีใจกับข่าวนี้นะผมคิดอย่างนั้น

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ทุกวันนี้มีแผ่นแท้ แค่ 3 แผ่น 2 เกม
    Need For Speed : The Run ซื้อจากงาน TGS 2013
    Max Payne 3 2แผ่น พ่อได้มาฟรีจากบริษัท เนื่องจากขายไม่ออก 555 ยังไม่ได้แกะ กะว่าจะขายต่อ อิอิ
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ไอที่เค้าโวยกันอ่ะ เพราะเขาจะขายเครื่องเก่า เอาเงินไปซื้อเครื่องใหม่หน่ะสิ แล้วทีนี้ แผ่น และ เกมส์ต่างๆ ที่เคยซื้อ มันเอาไปใช้ไม่ได้ เหอะๆๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเห็นด้วยกันแฟนๆที่ออกมาโวยนะ เหตุผลง่ายๆ

ก็ตูไม่ได้รวยนี่หว่า

ในอีกความเห็นคือ คุณจะไม่มีทางได้โคตรโครตเทคโนโลยีเกมส์มาง่ายๆหรอกเพราะเรื่องพวกนี้มันเป็น ธุรกิจ
    ไม่ใช่นักค้นคว้าที่ไม่หวังเรื่องเงินแต่หวังความรู้ความใหม่อนาคตมนุษย์ชาติ

เพราะฉะนั้นก็จงกล้มๆหน้าควักเงินออกมาและจ่ายเครื่องเกมส์ที่มี Version อัพเดตขึ้นไปๆเรื่อยๆซะเถอะพอคุณเสียไปเรื่อยๆ อนาคตก็จะโผล่มาเรื่อยๆเองนั่นแหละ
    มันไม่ใช่นิทาน
    ซานตาคลอสที่มาแจกของขวัญฟรีให้คุณถึงบ้าน ถ้ามีจริงเค้าคงติดบิลค่าของขวัญบนกล่องนั่นแหละ อย่าลืมไปจ่ายนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 27th March 2013 เมื่อ 21:51

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันเป็นการตลาดอะนะ ป้องกันการขายเครื่องเก่าไปซื้อเครื่องใหม่ถ้า อยากจะเล่นเกมส์ PS3 ก็เก็บเครื่องไว้เพื่อไม่ให้คนเล่น เกมส์ online ใน PS3 หายหมดในทันทีเป็นการบีบบังคับให้คุณอับเกรดไปเล่น PS4 ทีละนิดเพราะยังไงคนก็ต้องทยอยออกไปเล่น PS4 แต่เนื่องจาก PS4 เกมส์ยังออกมาไม่มากและคงออกไม่ทันแน่ๆตอนเครื่องเปิดตัว ก็ทำให้คนมี PS3 เล่นเกมส์เก่าๆไปก่อน พอเครื่องเปิดตัว เกมส์ใหม่ๆบน PS4 หรือ เกมส์ที่เป็นภาคต่อค่อยมาจอยใน PS4 คนก็จะเริ่มน้อยลงไปจาก PS3 ทำให้บังคับคนที่เล่น PS3 ถ้าอยากเล่นเกมส์ online มีคนเล่นเยอะๆคุณก็ต้องยอมจ่ายตังไปซื้อเครื่องเล่น PS4 + เกมส์ตัวใหม่ ภาคใหม่ ในอนาคต

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    PS3 ตอนนี้คงขายได้ไม่กี่พันหรอกครับ ซื้อ PS4 ไปเลยทีเดียวดีกว่า เกมส์เก่าๆก็ยังเล่นได้อยู่เพราะมีทั้งสองเครื่อง ไม่ต้องกังวลว่าเกมส์ทั้งหมดที่ซื้อมาจะสูญเปล่าไป

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ยังไงก็ช่าง เมื่อถึงเวลาที่ด้านมืดเข้าสิง PS 4 1-2 ปีให้หลัง มันจะเล่นเกมส์ Gen เก่้าได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เหมือน วินโด xp ไม่ซับ dx 11 นั้นแหล่ะครับ เทคนิคการตลาดเห็นๆ ทำแบบนี้เพื่อให้ยังขายเครื่องนั้นๆอยู่ครับ ลองคิดสิครับ ถ้าเครื่องเพล 4 รันตัวเก่าได้ เเล้วเครื่องเก่าที่ยังขายอยู่ล่ะว่าไงครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เห็นใจ เเฟนๆ PS3 นะ เห้อออ.... กระเป๋าเเฟ้บบ 555

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมไม่มีps3 เล่นอะเเต่รอcpuยุคหน้าถ้าเเรงเดี๋ยวemuก็มา ตอนนี้คงไม่ไหวemu ps3 สเปคโหดเกิน 5 5 5

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Blog Entries
    1
    ผมคิดนะ คนที่เค้าโวยวาย เค้าคงกะขาย PS3 แล้วซื้อ PS4 อ่ะ ถ้าเป็นผม ผมก็ไม่อยากมีไว้สองเครื่องเหมือนกัน มันดูรกๆ แต่ก็นะ ทำใจ นี่มันธุรกิจ ไม่ใช่งานการกุศล ไม่จำเป็นต้องเห็นใจลุกค้าหรอก 555 เพราะยังไง ทำออกมามันก็ซื้อกันอยู่ดี
    CPU : Intel Core i3 4130 @3.4GHz
    GPU : Geforce GTX 750 OC

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้

สถาปัต มีส่วนครับ แต่ผมก็ไม่เห็นด้วยนะที่เป็นแบบนี้แต่ก็ต้องยอมรับอยู่ดีเพราะมันเคยเกิดมาใน PS3 แล้ว
    ซึ่งช่วง PS2-PS3 รู้สึดมันจะเรียกว่า Emotion Chip ล็อตแรกๆมีมาให้แต่หลังๆถอดเพราะลดต้นทุน ทุกวันนี้ผมเล่น PS1 2 หรือ 3 ผมก็ใช้เครื่องของมันเองทั้งหมดครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ส่วนตัวไม่ซีเรียสอยู่แล้ว (เพราะยังไม่มี PS3...)
    ที่เครื่อง Console ใหม่ๆไม่สามารถเล่น Emu ข้ามเครื่อง (ภาษเรียกส่วนตัวนะครับ) ได้
    เป็นผม ผมก็จะซื้อ Console นั้นๆมาเก็บไว้เล่น เล่นเกมส์ที่มันมีบนเครื่องนั้น เพราะโดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบ Emu เท่าไหร่ครับ เพราะหาความสมบูรณ์ลำบากมาก มี XBOX360 Jtag เครื่องเล่น Emu ข้ามเครื่องได้ผมยังไม่คิดจะเล่นมันยุ่งยาก สู้หาเครื่องนั้นๆมือสองมาเก็บไว้เป็นของสะสมของนักเล่นเกมส์อย่างเราก็ไม่ผิดนี้
    ครับ

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เกมเก่าๆในps3 ผ่านใน4 ไม่ได้ แสดงว่าก็ต้องมีเครื่อง3ถูกปะครับ
    มันจะไปยากอะไรก็เล่นเครื่องเก่าไป ส่วนเกมออกใหม่ก็มาเล่นใน 4
    ถ้ายึดติดแต่ของเดิมๆไม่รอใหม่ๆ มันก็ไม่เดินต่อสิ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไอ้พวกแฟนๆที่โวยนี่มัน เป็นเกมเมอร์จริงหรือปล่าวเนี่ย ของPS 3ก็ต้องใช้ของPS 3 อยู่แล้ว ของPS 4 ก็ต้องใช้แผ่นของมันแน่นอน ทำไมไม่โวยว่าแผ่นPS 3 เล่นเครื่อง PS 1 ไม่ได้ไปด้วยเลยครับ ไอ้แฟนเกม โง่ๆ