ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

ใครเล่นเนื้อเรื่อง Chris ใน RE6 จบแล้วมาคุยกันหน่อยครับ

chapter สุดท้ายคุณตายกันกี่รอบครับ ผมตายเกือบ 10 รอบ

เพราะมุมกล้องตอนหนีบอสใหญ่อะครับ 555

แต่ console คงไม่มีปัญหาอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เป็น 10 ครับ ทำเอาก่นด่าพ่อแม่ คนสร้างเกมกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    จำได้เลย นั่งนับอยู่ ตายไป 5 รอบ
    ขนาดมีคนสปอยให้ฟังว่าฆ่ายังไง 5555
    (เพียซเท่มาก เล่นแล้วอินเลย)

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    1 รอบครับ มุมกล้องมันปรับได้ใน Option-Camera-Default Camera Field of View แล้วปรับให้สูงสุดเลย (ปรับเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 555)

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ฉากที่วิ้งหนีบอสตัวสุดท้ายเป็นทางเกรียวหมุนๆตาย54รอบ T_Tอยากอวกกุมุมกล้อง

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมลบทิ้งไปแล้วเพราะมุมกล้องกับคอนโทรลสุดห่วยที่บอสตบตายฟรี ๆ หลายรอบครับ 10รอบก็หมดอารมณ์เล่นแล้ว นี่ถ้าไม่ใช้อนาล็อกคอนโทรล
    ก็ไม่มีทางจะวิ่งตรงทางเลยครับ เสียอารมณ์มาก ๆ ผมว่าภาคนี้กากกว่าภาค5ด้วยซ้ำไป ทั้งการควบคุม ทั้งกราฟิก เห่ยไปหมด ยิ่งฉากขี่รถไล่ล่าเอด้า
    นี่เห็นชัดมาก นึกว่าเกมสมัยต้นปี2000ซะอีก ถ้าเทียบกับภาค5 ที่โดนพวกปรสิตแว้นไล่ล่า ยังสวยสมจริง ให้อารมณ์ระทึกมากกว่าซะอีก ใครบอกว่า
    เกมนั้นเล่นให้สนุกไม่ต้องพึ่งกราฟิกก็ได้ มันก็ใช่นะครับ แต่มันไม่ใช่ทุกเกม และแน่นอน RE ก็ไม่ใช่หนึ่งในนั้นแน่ อย่างฉากลีออนนี่สุด ๆ ใช้ความมืด
    ปกปิดกราฟิกสุดโหลยโท่ยเอาไว้หลายจุด เอาไฟฉายไปส่องถึงจะเห็นครับ(หรือปรับBrightness ดูก็ได้) ผมว่าที่ผ่าน ๆ มาแคปหมูเกลางานดีกว่านี้
    มากนะครับ แต่ภาคนี้ไม่ใช่เลย ก็สมควรที่จะได้ยอดขายไม่ถึงเป้า แล้วคะแนนเกมดิ่งลงเหว แต่ก็นะ ยังมีบางคนที่ยังหลับหูหลับตาอวยเกมภาคนี้
    โดยไม่พิจารณาความจริงเลย งานสุดหยาบกับราคาที่ไม่ได้ถูกเลยถ้าเทียบกับเกมอื่น มันสมควรจะให้ซื้อไหมละทำแบบนี้ อยากให้รีบูทใหม่จริง ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 28th March 2013 เมื่อ 03:06

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    21 รอบครับถ้ากับเพื่อนนะ แต่ถ้าผมคนเดียว ก็ไม่ตายสักรอบเพราะผมใช้จอย 555
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เล่นไปชั่วโมงกว่าครับ หมดความพยายามเลยข้ามตอนวิ่งแล้วไปสู้แทนเลย พึ่งเคลียเลยเนี่ยแล้วมาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    1 รอบครับ มุมกล้องมันปรับได้ใน Option-Camera-Default Camera Field of View แล้วปรับให้สูงสุดเลย (ปรับเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน 555)
    ปรับได้ด้วยหรอครับ ผมงงตั้งนาน ผมนึกว่าเค้าทำ pc แล้วจะลืมนึกเรื่องนี้ไปซะละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    ผมลบทิ้งไปแล้วเพราะมุมกล้องกับคอนโทรลสุดห่วยที่บอสตบตายฟรี ๆ หลายรอบครับ 10รอบก็หมดอารมณ์เล่นแล้ว นี่ถ้าไม่ใช้อนาล็อกคอนโทรล
    ก็ไม่มีทางจะวิ่งตรงทางเลยครับ เสียอารมณ์มาก ๆ ผมว่าภาคนี้กากกว่าภาค5ด้วยซ้ำไป ทั้งการควบคุม ทั้งกราฟิก เห่ยไปหมด ยิ่งฉากขี่รถไล่ล่าเอด้า
    นี่เห็นชัดมาก นึกว่าเกมสมัยต้นปี2000ซะอีก ถ้าเทียบกับภาค5 ที่โดนพวกปรสิตแว้นไล่ล่า ยังสวยสมจริง ให้อารมณ์ระทึกมากกว่าซะอีก ใครบอกว่า
    เกมนั้นเล่นให้สนุกไม่ต้องพึ่งกราฟิกก็ได้ มันก็ใช่นะครับ แต่มันไม่ใช่ทุกเกม และแน่นอน RE ก็ไม่ใช่หนึ่งในนั้นแน่ อย่างฉากลีออนนี่สุด ๆ ใช้ความมืด
    ปกปิดกราฟิกสุดโหลยโท่ยเอาไว้หลายจุด เอาไฟฉายไปส่องถึงจะเห็นครับ(หรือปรับBrightness ดูก็ได้) ผมว่าที่ผ่าน ๆ มาแคปหมูเกลางานดีกว่านี้
    มากนะครับ แต่ภาคนี้ไม่ใช่เลย ก็สมควรที่จะได้ยอดขายไม่ถึงเป้า แล้วคะแนนเกมดิ่งลงเหว แต่ก็นะ ยังมีบางคนที่ยังหลับหูหลับตาอวยเกมภาคนี้
    โดยไม่พิจารณาความจริงเลย งานสุดหยาบกับราคาที่ไม่ได้ถูกเลยถ้าเทียบกับเกมอื่น มันสมควรจะให้ซื้อไหมละทำแบบนี้ อยากให้รีบูทใหม่จริง ๆ
    เห็นด้วยที่ว่าหมดอารมณ์กับมุมกล้องนะครับเพราะผมก็เซ็งมากๆ แต่อย่างอื่นโดยรวมผมก็โอเคนะไม่ได้อวย

ปล.2บรรทัดหลังเสียวเดือดมาก

กล่าวขอบคุณ
    375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    คนนี้อีกแล้วรึแค้นไรนักหนาหว่า 555 คนที่อวยเค้าก็อวยของเค้าไปเค้าชอบไงไม่ได้หลับหูหลับตาอวยมั่วกันหรอก
    เกมมันก็ทำออกมาดีพอสมควรนะสำหรับผมมันโอเคกว่าภาค 5 ความคิดคนเรามันต่างกันครับไม่มีใครถูกผิดหรอก

ปล.ผมไม่ค่อยชอบเกมนี้สักเท่าไหร่ด้วยแต่ก็เล่น ๆ ไปเกือบทุกภาคน่ะแหละ เพราะมันคือเกมมีให้เล่นผมก็เล่นไปถ้าซื้อไหวก็ซื้อ
    ไม่คิดจะดูดอย่างเดียวเดี๋ยวก็ไม่มีเกมดี ๆ ให้เล่นแล้วจะยุ่ง 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    คนนี้อีกแล้วรึแค้นไรนักหนาหว่า 555 คนที่อวยเค้าก็อวยของเค้าไปเค้าชอบไงไม่ได้หลับหูหลับตาอวยมั่วกันหรอก
    เกมมันก็ทำออกมาดีพอสมควรนะสำหรับผมมันโอเคกว่าภาค 5 ความคิดคนเรามันต่างกันครับไม่มีใครถูกผิดหรอก

ปล.ผมไม่ค่อยชอบเกมนี้สักเท่าไหร่ด้วยแต่ก็เล่น ๆ ไปเกือบทุกภาคน่ะแหละ เพราะมันคือเกมมีให้เล่นผมก็เล่นไปถ้าซื้อไหวก็ซื้อ
    ไม่คิดจะดูดอย่างเดียวเดี๋ยวก็ไม่มีเกมดี ๆ ให้เล่นแล้วจะยุ่ง 555
    ผมว่าคุณจะน่าเข้าใจความรู้สึกของคนที่ตั้งความหวังไว้สูงนะครับ แล้วจำนวนเงิน 1899 บาท มันก็ไม่คุ้มค่ากับราคาเกมที่ทำออกมาสุกเอาเผากินแบบนี้นะครับ
    ยังดีที่ผมได้ลองเล่นแบบรีแพ็กซะก่อน เลยยกเลิกออร์เดอร์ทัน ไม่งั้นผมได้ร้องไห้เพราะเสียดายตังค์แน่ ๆ ตอนนี้ก็สั่งBioshock Infinite ไปแล้ว(แต่แอบเล่นเถื่อนไปพลาง ๆ)
    แล้วถ้าคุณรู้จักคุณค่าของเงินแล้วละก็ คุณจะเข้าใจว่าทำไมผมถึงต้องด่า ต้องวีน เพราะเงินที่จ่ายไปมากก็เท่ากับสินค้าที่ต้องมีคุณภาพดีนะครับ ไม่ใช่ทำลวก ๆ แบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    375
    ผมว่าคุณจะน่าเข้าใจความรู้สึกของคนที่ตั้งความหวังไว้สูงนะครับ แล้วจำนวนเงิน 1899 บาท มันก็ไม่คุ้มค่ากับราคาเกมที่ทำออกมาสุกเอาเผากินแบบนี้นะครับ
    ยังดีที่ผมได้ลองเล่นแบบรีแพ็กซะก่อน เลยยกเลิกออร์เดอร์ทัน ไม่งั้นผมได้ร้องไห้เพราะเสียดายตังค์แน่ ๆ ตอนนี้ก็สั่งBioshock Infinite ไปแล้ว(แต่แอบเล่นเถื่อนไปพลาง ๆ)
    แล้วถ้าคุณรู้จักคุณค่าของเงินแล้วละก็ คุณจะเข้าใจว่าทำไมผมถึงต้องด่า ต้องวีน เพราะเงินที่จ่ายไปมากก็เท่ากับสินค้าที่ต้องมีคุณภาพดีนะครับ ไม่ใช่ทำลวก ๆ แบบนี้
    อ่าจ้า ๆ เข้าใจดีจ้า ^o^ แต่ผมเป็นคนประเภทไม่หวังในเกมสูงเกินไป เล่นเพื่อคลายเครียด ไม่ได้เล่นแล้วเครียด ^^
    และพอใจในสิ่งที่ทำไปพอใจที่ซื้อ เงินน่ะมันเทียบไม่ได้กับความสุขที่ได้รับเลย ^_-

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GAIA อ่านกระทู้
    ไม่ใช่และครับ เพราะผมก็ปรับ 15 นะ

พอถึงตอนวิ่งหนี haos มุมกล้องมันก็ยังล็อกแบบ cctv อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ผมเล่นจบทุกรูท ทั้งลีออนเล่นก่อนเพื่อนเลย ทั้งเจคเล่นที่ 2 แล้วก็คริส เอด้า ยอมรับว่ามัน กราฟฟิกหยาบ
    แต่ถ้าเล่นเอาจริงๆผมสนเนื้อเรื่องที่วางเรื่องมาสนุกมาก ทีแรกก็ไม่พอใจกับการบังคับเหมือนกัน แต่พอเข้าใจแล้วสนุกมาก มันทำให้เรา
    ถนัดสไลด์ยิง สไลด์วางระเบิด สู้ประชิด กระโดดหลบ ดีกว่า ที่ต้องรอไอคอนปุ่มขึ้นแ้ลวกดตามเยอะ ผมว่านะ ตอนนี้ชินเล่นแล้วเพลินดี ส่วนพวก BOW ใครเล่นโหมด NoHope รู้เลยว่ามันโหดโคตรกดดันสุดๆ ได้อารมณ์เซอร์ไวเว่อร์เลย
    ผมเป็นคนนึงที่เล่น เกมนี้มาตั้งแต่ภาคแรก เวอร์ชั่น ออริจินอลยันภาค 6 ผมคิดว่าเกมกำลังกลับมาเข้าฝั่งในแบบโมเดิลมากกว่า ในภาค4กับ5ผมว่ามันออกทะเลไปเพราะ 2 ภาคนี้

เช่นภาค5 บู๊สลัดคริสถึกนรก เล่น เวอทาเรนยังตายยากเลย - - ส่วนภาค4 โหมดโปรเฟสชินอลก็ไม่กดดันเท่าที่ควร เพราะมันต้องเล่น นอมอลก่อนถึงจะเล่นโปรได้
    เลยจับทางได้หมดละ ตอนนี้เล่นภาค6 ไอ้โหมดที่มีซอมบี้เยอะๆแบบจับเวลาอยู่สนุกมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RlucksN อ่านกระทู้
    ไม่ใช่และครับ เพราะผมก็ปรับ 15 นะ

พอถึงตอนวิ่งหนี haos มุมกล้องมันก็ยังล็อกแบบ cctv อยู่เลย
    คนทำเขาบอกว่าชอบแบบเป็นมุมกล้องดีนักนะก็เลยส่งมันมาให้ซะเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมเล่นใน PS3 มุมกล้องมันโอเคอ่านะตายแค่ 2 รอบเอง แล้วผมก็ไม่เคยลองปรับเลย ไม่รู้ปรับได้ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    7-8 รอบครับไม่อยากจะบอก ระดับ Amateur !!! ง่ายที่สุดแล้วก็ยังตาย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ผมตายประมาท25รอบมั้ง มุมกล้องห่วยมากเดินเฉียงก็ไม่ได้ แต่จอยคงไม่เป็นไร

กล่าวขอบคุณ
    21
    ผมลองปรับแบบทราคุณ GAIA บอกแล้ว มันก็ยังตายอยู่ดี 5555

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ของแท้มันไม่มีอัพแพทอะไรบ้างเลยหรอครับ เกมส์นี้มีแต่ปัญหา

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมเล่นใน PS3 มันก็สนุกดีน่ะ(เล่นจบ 3รอบ รอบ3 ไม่เคยโดนบอส ตบเลย หลบจนชิน) แต่ใน แบบ PC มันห่วยหรอ หรือยังใงครับ กำลังจะซื้อมาเล่น ออนไลท์สักหน่อย ผมก็คิดว่ามันไม่น่าจะต่างกันมากน่ะ อีกอย่างภาคนี้ ลุ่นกว่า ภาค 4-5 อีก ตรงที่ ทำยาเม็ดโบตัน กินนี้แหละ เห็นตอน แรก อย่างฮ่า เลยผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ถ้าคุณไม่ได้คิดอะไรมากแบบเค้า คุณก็เล่นให้มันสนุกได้ครับเสพเนื้อเรื่องลุ้นละทึกดี เล่น MP ก็ได้ตั้งหลายโหมด
    เพื่อนบังคับ ซื้อเรียบร้อยแล้วครับ MP ในโหมด Mercenaries เล่นได้สู้สุดกี่คนครับ จะได้ ไปเรียกเพื่อนมาเล่นให้ครบ อันนี้ไม่รู้จริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 28th March 2013 เมื่อ 18:16

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ผมเล่นใน PS3 มันก็สนุกดีน่ะ(เล่นจบ 3รอบ รอบ3 ไม่เคยโดนบอส ตบเลย หลบจนชิน) แต่ใน แบบ PC มันห่วยหรอ หรือยังใงครับ กำลังจะซื้อมาเล่น ออนไลท์สักหน่อย ผมก็คิดว่ามันไม่น่าจะต่างกันมากน่ะ อีกอย่างภาคนี้ ลุ่นกว่า ภาค 4-5 อีก ตรงที่ ทำยาเม็ดโบตัน กินนี้แหละ เห็นตอน แรก อย่างฮ่า เลยผม
    ถ้าคุณไม่ได้คิดอะไรมากแบบเค้า คุณก็เล่นให้มันสนุกได้ครับเสพเนื้อเรื่องลุ้นละทึกดี เล่น MP ก็ได้ตั้งหลายโหมด

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    คืองี้ครับ ฉากที่วิ่งหนีตัวอะไรก็ตามมันจะล็อคมุมกล้องตายตัว ซึ่งตอนอยู่คอนโซลมันจะไม่มีปัญหา แต่พอมา PC มันดันมีปัญหาเพราะตอนวิ่งเราจะจับเมาส์ด้วยทำให้เราเดินเฉียงไปเฉียงมา

วิธีง่ายๆคือวิ่งโดยไม่จับเมาส์ครับ เราจะวิ่งได้ตรงเหมือนใช้อนาล็อคเดินของคอนโซล แต่กว่าผมจะรู้ตัวก็ตายไปหลายรอบเหมือนกัน

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ระบบมันจะแย่แค่ไหน ควบคุมจะแย่แค่ไหน แต่เรื่องเนื้อมันก็น่าติดตามอยู่ดี
    The way I see it there’s two types of people, those who spend their lives trying to build a future and those who spend their lives trying to rebuild the past.

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InterScopE อ่านกระทู้
    ระบบมันจะแย่แค่ไหน ควบคุมจะแย่แค่ไหน แต่เรื่องเนื้อมันก็น่าติดตามอยู่ดี
    ตามนี้เลยครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    5 รอบครับ เมาส์ไม่จับ จับคีย์บอดอย่างเดียว เมาส์จับแค่ตอนสไลด์