ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168

เทรลเลอร์ล่าสุด METAL GEAR SOLID V : THE PHANTOM PAIN

เทรลเลอร์ล่าสุด (เพิ่ม Screen Shot)
    METAL GEAR SOLID V
    THE PHANTOM PAIN

Content

METAL GEAR SOLID V: THE PHANTOM PAIN จะวางจำหน่ายให้กับเครื่อง PlayStation 3 , 4 ? และ Xbox 360 ส่วนวันวางจำหน่ายยังไม่มีกำหนดครับ

Screen Shot

Video

OST

Garbage - "Not Your Kind of People

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EZIO อ่านกระทู้

KONAMI , FB Metal Gear Solid Click
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CodeMagane : 28th March 2013 เมื่อ 07:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Old Snake ภาคนี้เห็นเขาสปอยว่าตอนอยู่โรงบาลบ้าเฉือนจู๋ตัวเองทิ้งนะครับ เป็นที่มาของคำว่า phantom pain เปิดตำนานไอหนุ่มเจี้ยวขาด

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผมละ งง กับ เนื้อเรื่อง สเน็ค มีกี่คนเนี้ย เห็นว่าเป็นโคลน ด้วย

เนื้อเรื่อง ไรซิ้ง อยู่หลังภาค 4 นิ ตอนนั้น สเน็คอยู่ใสหว่า ไม่แก่ตายไปแล้วหรือ จะบอกว่าเป็น บิ๊กบอส ก็ไม่น่าใช้ เพราะตายไปตอน ภาค 4 นิ

งงเบย ผมไม่เม้นเนื่อเรื่องนะ ซับซ้อน 555

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Justified-x0d อ่านกระทู้
    Old Snake ภาคนี้เห็นเขาสปอยว่าตอนอยู่โรงบาลบ้าเฉือนจู๋ตัวเองทิ้งนะครับ เป็นที่มาของคำว่า phantom pain เปิดตำนานไอหนุ่มเจี้ยวขาด
    จริงป่ะเนี่ยย !!!

ลุง**** ทำซึ้งจริงๆ อึดมาหลายภาคแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Justified-x0d อ่านกระทู้
    อันนี้ Big boss (Naked snake) ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ผมละ งง กับ เนื้อเรื่อง สเน็ค มีกี่คนเนี้ย เห็นว่าเป็นโคลน ด้วย

เนื้อเรื่อง ไรซิ้ง อยู่หลังภาค 4 นิ ตอนนั้น สเน็คอยู่ใสหว่า ไม่แก่ตายไปแล้วหรือ จะบอกว่าเป็น บิ๊กบอส ก็ไม่น่าใช้ เพราะตายไปตอน ภาค 4 นิ

งงเบย ผมไม่เม้นเนื่อเรื่องนะ ซับซ้อน 555

เหตุการณ์ภาึึคนี้เกิดหลังจากภาค Snake eater, portable ops,แล้วก็ peace walker (ซึ่งเป็นภาคของ Big boss (Naked snake) ทั้งหมด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deadman23 : 28th March 2013 เมื่อ 05:38

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    นั้นมัน ตงฟางปุ๊ป้าย ไม่ใช่เรอะ

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ยืนยันอีก 1 เสียงครับนั่นคือ Big Boss

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไม่รู็คิดงัยแต่ผมเซ้งแต่ภาค4ร่ะ เล่น10นาทีดูมูวี10นาทีเล่น5นาทีดูมูพวีอิกครึงชั่วโมง ถ้าข้ามมูพวีนี้เล่นจิงๆๆไม่กี่ช.ม.ห่วยมาก
    คิดถึงภาค1สมัยps1
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    เกมนี้ช่างเป็นเกมที่เนื้อเรื่องชวนงงจริงๆ
    THE PUNISHER

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    สรุป Metal Gear Solid V : The Phantom Pain
    กับ Metal gear Solid : Ground Zero เป็น ภาคเดียวกันหรือเปล่า
    งงมากกกกกกกกกกกกกกกก.........
    ชี้แจ้งด้วยครับ...

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    แล้วไอBig Boss นี้คือSnakeตัวจริงซินะ แล้วไอตอนภาคแรกนี้ตัวโคลนซินะ เออก็ยังแอบงงอยู่ดีแฮะ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nanrigter อ่านกระทู้
    สรุป Metal Gear Solid V : The Phantom Pain
    กับ Metal gear Solid : Ground Zero เป็น ภาคเดียวกันหรือเปล่า
    งงมากกกกกกกกกกกกกกกก.........
    ชี้แจ้งด้วยครับ...
    เหมือน GZ จะเป็น prologue อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    639
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ตอนท้าย Trailer. แขนเหมือน Iron Man. 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    BIG BOSS คือต้นกำเนิดของ Super Solider ทั้ง สาม คือ

Solid Snake พระเอกภาค 1,4
    Liquid Snake ตัวโกง โกง****ทุกภาค
    Solidus Snake ตัวโกงภาค 2

ถ้าภาคนี้ BIG BOSS มาเป็นพระเอก โครงการสร้าง Snake ทั้งสาม ก็ยังไม่น่าจะเกิด

รึมันอาจจะเป็นที่มาของโครงการก็ได้ อิอิ

แต่ BIGBOSS นี่ สุดยอดจริงๆ แฮะ ชีวิตช่างลำบากลำบน แถมเจอ ไสยศาสตร์ตลอดด !!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เท่ห์นะ มีเขางอกออกมาด้วย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อยากให้มีคนสรุปเนื้อเรื่องในโลกของเมทัลเกียจริง ๆ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เอาง่ายๆคือภาคนี้เนื้อเรื่องมันเกิดก่อนภาค 1 ครับ

ส่วนไอ้ภาคไรเด็นนั่นมันเกิดหลังภาค 4 ซึ่งตอนนั้นโลกมันล้ำเทคโนโลยีไปไกลแล้ว และเสนคก็ตายไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    เอาตรงๆสั้นๆเลยนะครับคือ....
    ภาคที่ชื่อว่า ground zeroes ในปี2012 นั้น ตอนแรกแกปล่อยมาคือของจริง แถมยังปล่อยข้อมูลแน่นซะจนๆแฟนๆเชื่อไปตามๆกัน(รวมถึงผมด้วย)(และเป็นของจริงอีกต่างหาก).....

แต่!!! จนกระทั่ง คลิปที่ชื่อ phantom pain ต่างหากครับ!!!
    ที่มาสร้างปริศนาชนิดให้แฟนๆทั้งโลกจนปวด กบาลกันเป็นแถบๆ ถึงขึ้นความคิดเห็นไม่ตรงกันเลยทีเดียว(รวมทั้งผมด้วย ทำเอาคิดว่าเป็นเกมใหม่(ใครถูกใครผิดตูไม่รู้))... จนกระทั้ง ชื่อภาคล่าสุดก็ประกาศอย่างเป้นทางการนี่แหละครับ!!! ทำเอาแฟนๆเงิบกันเป็นแถบๆ

(เชื่อมะ เว็บPA มันฟลุคเดามั่วแล้วเจือกถูก 555+ http://www.play-asia.com/Metal_Gear_...n-70-5y5x.html )

สรุปง่ายๆคือ คลิปตัวอย่างภาค ground zeroes เป็นตัวล่อครับ แล้วปล่อย phantom pain มาป่วน ก่อนหักมุมเป็น Metal gear solid 5: phantom pain ไปเลยทีเดียว.....
    (ถ้าสรุปเป็นเนื้อเรื่องก็คือ ปฏิบัติใน ground zeroes แต่พลาดท่าจนถึงขั้นฐานในpeace walker เละ และมานอนโคม่า อีก 9 ปีเต็มและตื่นมาก็เป็น phantom pain ไปโดยปริยาย.....)
    .
    ..
    ...
    แม่เจ้า ท่านเทพโค แกโทรลชาวโลกตั้งแต่Ground zeroแล้วครับ เล่นแบบข้ามปีเลยทีเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gdi123456 : 28th March 2013 เมื่อ 18:28
    "พวกเราเป็นมีด ไม่ใช่ดาบ ไม่มีใครจำเป็นต้องเป็นฮีโร่" BY Ghost recon:future soldier