ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 149

Unhappy โน็คบุ๊คผมจะเป็นอะไรไหม

คือเครื่องผมก็ปกตินะคับ แต่เวลาเข้าไปเล่น (เฉพาะเกมหนักๆ!) เครื่องผมก็มีอาการดับตัวเองลง แต่ก่อนก็ไม่เคยเป็นยังนี้นะครับแต่ช่วงนี้ผมเล่นแล้วดับบ่อยมาก เสียอารมณ์มาก

เวลามันดับมันไม่ได้ดับตอนเล่นไปนานๆนะครับ เหมือนมันแล้วแต่จะดับเอง ตอนนี้กลัวเครื่องจะพัง แต่ผมทำมันดับไปหลายครั้งแล้วแหละแต่ก็ยังไม่เป็นอะไรเลยตอนนี้

คือผมจะต้องเปลี่ยนซ่อมหรือเอาไปแก้ไขตรงไหนหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    สาเหตุน่าจะมาจากเครื่อง ร้อนจัด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    แต่ก่อนก็ไม่ค่อยเป็นนะครับ เดี๋ยวนี้ถี่ๆเลย

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ลองเอา Hatari มาเป่าตรงช่องระบายความร้อนสิครับ
    นั่นคือวิธีแก้ปัญหาของผมเวลาเครื่องร้อนแล้วเกมแลค
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ใช้มานานยังครับ สาเหตุ มาจาก overheating ครับผม
    แนะนำให้แกะดูแล้วเอาฝุ่นออกและทำความสะอาดพัดลมด้วยนะ แต่ต้องระวังหน่อย ของ ผม เกือบปี ฝุ่นงี้เป็นก้อนเกือบเท่านิ้วโป้งเลยครับ - -
    แก้ตามนี้ก็ได้ http://samuicom.blogspot.com/2011/08/notebook.html

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    สาเหตุหลักๆคือ cpu ประมวลผมไม่ทันแล้ว crash
    2 Ram ไม่พอ

กล่าวขอบคุณ
    572
    ซิลิโคนระบายความร้อน ที่การ์ดจอกับ CPUอาจจะแห้งแล้วก็ได้ อาการนี้ผมเคยเป็น หาซื้อซิลิโคนมาหยอดใหม่หายชัวร์ แต่ถ้าไม่มั่นใจจริงๆอย่าแกะเองเด้อกรอบโน้ตบุคมันเป้นอะไรแกะไม่เป็นแตกเอาง่ายเลย ส่วนวิธีทำหาดูได้จาก Google

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ขออนุญาต เสริมนะครับ ไม่ทราบว่าท่านได้ใช้ cool pad หรือเปล่าครับ เวลาใช้งาน notebook เมื่อได้แก้ไขตามที่ ท่าน brave บอกแล้วลองหา Cool pad ดี ๆ มาใช้ด้วยนะครับ เพราะว่าอาการพวกนี้มันเป็นความร้อนสะสมไม่นานเดียวท่านก็เป็นอีก ต่อให้เอา ซิลิโคน ดี ๆ มายาใหม่

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ผมก็เอามาเสริมแล้วนะครับ ไอ่ cool pad เนี้ย แต่ยังไม่ได้หยดซิลิโคลนอะไรเลย ซิลิโคนรับรองไหมคับว่ามีโอกาสใช้งานได้ดีขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    572
    ลองเช็คอุณหภูมิของ GPU ดูครับว่าขณะไม่รันเกมกับรันเกม(สังเกตุที่GPU Temperature) มันร้อนมากไหม
    นี่ของผมเทสด้วยโปรแกรม GPU-Z(หาโหลดได้ที่เวป filehippo) เทสกับคอมตั้งโต๊ะ

ไม่รันเกม อยู่ที่ 37c

รันเกมTomb Raider(เปิดถ่ายแล้วปิด) อยู่ที่ 50c

เจ้าของกระทู้ลองสังเกตุดูครับว่าโน้ตบุคท่าน อุณหภูมิเท่าไหร่

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ขนาดไม่รันเกมยังอยู่ที่ 40-60 องศาเลยคับ น่าจะบวกกับอากาศร้อนด้วยมั้งคับ

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    acer ผมเคยเป็นครับ ถ้าเครื่องมันร้อนมากๆ มันจะดับเองเลย

ตอนนี้ขายไปแล้วใช้ samsung
    FwAGoN

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เคยเป็นครับ CPU ของผมมันร้อนมากจนเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ allenkheel อ่านกระทู้
    ใช้มานานยังครับ สาเหตุ มาจาก overheating ครับผม
    แนะนำให้แกะดูแล้วเอาฝุ่นออกและทำความสะอาดพัดลมด้วยนะ แต่ต้องระวังหน่อย ของ ผม เกือบปี ฝุ่นงี้เป็นก้อนเกือบเท่านิ้วโป้งเลยครับ - -
    แก้ตามนี้ก็ได้ http://samuicom.blogspot.com/2011/08/notebook.html
    เป็นประโยชน์มากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมก็เป็นนะยิ่งช่วงหน้าร้อนเนี่ย
    แต่พอลองเปลี่ยนซิลิโคน+ปัดฝุ่น มันก็หายไปเลย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ซิลิโคน ยี่ห้ออะไรดีคับ ใช้ดีคุ้มราคาไม่แพงมาก

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ยกไปร้านที่ดีๆ เชื้อใจได้ ล้างเครื่องในเลยครับ ACER เก่าผมตอนแรกแค่ดู Full-HD ก็ดับ เอาเข้าร้านล้างเครื่อง ปัดฝุ่น เคลือ ซิลิโคนใหม่อาการดังกล่าวหายไปหมดเลย

ร้อนครับ Cooling Pad ก็ช่วยไม่ได้ครับ เคลียเครื่องใน
    It's Good For You !!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เครื่องผมก็เป็นครับ มันร้อนจัด ตอนนี้ก็ยังเป็น

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    641
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมก็เป็นครับ ผมช้ Cooling Pad มาช่วยยกเครื่องให้มันสูงขึ้นหน่อยจะได้ระบายความร้อนได้ กับเปิดทำความสะอาดข้างใน แต่ผมยังทำความสะอาดไม่หมดเลยว่าจะหาวันว่างๆไปให้ร้านเคลียให้อยู่ ตอนนี้ก็เอาผ้าชุบน้ำ หมาดๆมาวางไว้ข้าง touch pad นะครับช่วยได้หน่อยนิดหนึ่งอาการมันก็ไม่มีให้เห็นแล้วแต่มันจะมีอาการก็ตรงเล่นเกมกระตุกเป็นช่วงๆนี้แหละแก้ไม่หาย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ยังแก้ไม่หายเลยคับ ผมหยดซิลิโคนใหม่แล้วก็ยังเป็น ลงวินโดว์ใหม่ก็แล้ว ฝุ่นผมก็ทำความสะอาดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    135

อันนี้ไม่ได้เปิดเกมส์อะไรเลย เปิดแอร์+พัดลมอัดด้วย