ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ทุกเกมผมใช้จอยครับ ผมไม่เคยถนัดคีบอร์ดเลย

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ผมก็เป็นครับ น้องผมไม่เป็น อาการเหมือน จขกท.เลย

เล่นเกมส์ PB , Farcry , Crysis พวกแนว FPS (First person shooting) จะเกิดอาการเวียนหัวครับ เล่นได้สักพักต้องไปหาอะไรอย่างอื่นทำแทน ไม่ก็นอนหลับเท่านั้น เล่นต่อจะเวียนหัวมากๆจนสุดท้ายต้องนอนหลับ หรือบางทีแทบอยากจะกินยาให้หายด้วยซ้ำ

ส่วนเกมส์แนว Warhammer 40k , Asssasin Creed , Ghost Recon , DMC พวกแนว TPS (Third person shooting) จะไม่เกิดอาการเวียนหัวเลยครับ จะมีก็ส่วนน้อย ไม่หนักมากเหมือนแบบ FPS ซึ่งเล่นแทบไม่ได้เลยครับ TPS เนี่ยแหละที่ผมมันจะหยิบมาเล่นขึ้นเป็นประจำ

เรื่องวิธีแก้ ผมคิดว่ามีอย่างเดียวครับ คือทำให้ชินกับการเปลี่ยนฉากให้ไวในมุมมองแคบแบบ FPS ส่วน TPS นั้น มันเป็นการมองมุมกว้าง เพราะฉะนั้น เวลาเราเลื่อนเม้าส์ไวๆ มันจะมีการเปลี่ยนแปลงกับระบบการมองเห็นไม่มาก จึงทำให้ไม่ค่อยจะเวียนหัวสักเท่านั้น

สรุปแล้ว : ผมก็เป็นแบบ จขกท. นั้นแหละครับ คนแบบคุณหรือแบบผมผมเชื่อว่ายังมีอีกเยอะ มาๆ มาเล่น simcity กันเถอะ ผมเชื่อว่าไม่ทำให้คนแบบพวกเราเวียนหัวแน่นอน!!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    น่าจะเกิดจากการใช้เมาส์ เพราะเมาส์จะเปลี่ยนไปมาได้เร็วทำให้สมองรับภาพที่เห็นไม่ทันจึงเกิดอาการเวียนหัว แต่ก็ยังมีปัจจัยอื่นๆที่เป็นไปได้อีกเยอะ เช่นสภาพความพร้อมของสุขภาพ แสงสว่างในห้อง อากาศภายในห้อง และอื่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมก็เป็นนะ แล้วแต่เกม ล่าสุดเล่น The walking dead FPS ปวดหัวเลยครับ มึดตึ๊บ ลบทิ้งเลย

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ผมเล่นส่วนมากไม่ค่อยเป็นอะไรหรอกครับเล่นได้ทุกแนว ที่จะเป็นบางที ผมเล่นมากเกินไปหน่อย หรือประมาณ 7 ชม.+ อ่ะครับ บางทีจะมีอาการอยู่นิดหน่อย ขอย้ำว่านิดมาก ๆ นะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrocoZz : 29th March 2013 เมื่อ 14:36
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    ผมเล่นเที่ยงวันยันเที่ยงคืนยังไม่เป็นไรเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เมื่อก่อนผมไม่เป็นนะ แต่พออายุเยอะขึ้นเริ่มมีอาการเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมเคยเล่น deadspace 1 แล้วมึนหัวอยากอ้วกเหมือนกันครับ แต่มันก้นานมาแล้ว
    ตอนนี้เล่นได้ทุกเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ของผมเคยเป็นอยู่เกมเดียวคือ Half Life นอกนั้นเล่นเเล้วปวดหัว

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    เคยเป็น ครับ Dead space แทบทุกภาค ยิ่งเวลามันลอยอยุ่ ในอวกาศ ตอนควบคุม ถึงกับจะอ้วกกันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ผมเป็นแต่พวกมุมมองบุคคลที่1(ที่เห็นแต่มือตัวละคร)
    พวกfarcryนี่เวียนหัวมาก แต่มีวิธีแก้เฉพาะตัวคือพยายามมองฉากกว้างๆอย่ามองแต่เป้า

ส่วนมุมมองบุคคลที่3สบายมาก Dead spaceนี่ซีรี่โปรดเลยเคลียแล้วทุกภาค

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jedison อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมไม่เป็นนะ แต่พออายุเยอะขึ้นเริ่มมีอาการเหมือนกัน
    จะว่าผมแก่ใช่มั้ยเนีย

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    ผมอ๊วกตรงที่เล่นไปไกลมากแล้ว เจือก save ไม่ได้นิเระ ****บังคับให้เล่นออนไลท์อย่างเดียวเลย ...ใครมีวิธีแก้ก็บอกไว้เป็นความรู้ผมมั่งน๊าาา RE 6