ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    - ถ้าอาการไม่มาก เล่น ซัก 30นาที ถึง มึน การเล่นบ่อยๆ ช่วยได้นิดหน่อย มันจะทำให้กล้ามเนื้อมีความยืด หยุ่น ดีขึ้น ควรจะเริ่มจาก การ เคลื่อนไหว ช้าๆ ค่อยๆหมุนหมุมมอง ทำวันละ 15-30 นาทีเเล้วเลิก เเล้วเพิ่ม ความเร็ว ในการเคลื่อนไหว เเละความเร็ว ในการหันมุมมอง ใช้เวลาปรับ ซัก 1อาทิตย์ จะช่วยให้ ประสาทตา ตอบ สนอง กับ ภาพที่รับมากขึ้น ถ้า พ้น 7วัน ไปเเล้ว ยังไม่ดีขึ้น ก้เลิกเล่นเหอะ
    - ถ้าอาการหนัก เเบบ การฝึกช่วยไม่ได้เลย มอง 5 นาทีมึน งี้ ก็จัดว่าคุณเป็นพวกด้อยมถรรถภาพ ทางกายภาพ เป็นอาการ ของ motion sickness เเนะนำว่า ควรเลิกเล่นไปเหอะ

Motion sickness
    Motion sickness (Kinetosis) หรือที่เรียกว่าอาการเมารถ เป็นอาการที่เกิดขึ้นขณะที่อยู่ในยานพาหนะที่มีการเคลื่อนในอัตราเร่ง ทำให้ร่างกายเกิดการเคลื่อนที่ตามในอัตราเร่งในสภาพที่ไม่คุ้นเคย ไม่สามารถปรับตัวได้หรืออีกนัยหนึ่งเกิดการแปลสัญญาณที่มาจากตาและส่วนควบคุมการทรงต
    ัวที่ไม่เหมาะสม จึงทำให้เกิดอาการมึนศีรษะ (Dizziness) ไม่สบายตัว (Physical discomfort) เหนื่อย (Tired) หน้าซีด (Pollor) เหงื่อออก (Cold sweat) น้ำลายมากขึ้น (Increased salivation) จมูกไวต่อกลิ่น (Over-sensitivity to smells) ปวดที่หน้าผากหรือด้านหลังของศีรษะ (Pain in the frontal or back of head) รู้สึกมีแรงดันในช่องท้องส่วนบน จนในที่สุดจะมีอาการคลื่นไส้ อาเจียน การทำงานของกล้ามเนื้อที่ไม่ประสานกัน (Muscle incoordination) ขาดสมาธิ (Loss of concentration) ไม่สามารถขับรถได้ (Loss of drive) เฉื่อยชาไร้อารมณ์ (Apathy) เกิดความกลัวอุบัติเหตุ4-5 อาการเหล่านี้จะเกิดทันทีที่ได้รับการกระตุ้นจากสิ่งแวดล้อมแต่อาการจะค่อยๆ ดีขึ้นจนหายไปใช้เป็นเวลาชั่วโมงจนถึงวันหลังจากที่สิ่งกระตุ้นหมดไป
    กลไกการเกิดอาการของ Motion sickness นั้นมีสมมติฐานที่อธิบายสาเหตุจากการแปลสัญญาณที่ไม่ไปด้วยกันของสัญญาณจากการมองเห็
    น สัญญาณจากหูชั้นใน และจากกล้ามเนื้อทรงตัว (Somato-sensory stimulation) หรือที่เรียกว่า Visual–Vestibular Conflict4 เป็นข้อมูลที่ไม่สัมพันธ์กัน (type I mismatch) หรือ เนื่องจากร่างกายไม่เคยชินกับสภาพของสิ่งกระตุ้นหรือยังไม่เคยมีการปรับตัวมาก่อน (type II mismatch)

(วิธีแก้แบบของผมนะ)

นั่นก็คือ เล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าจะไม่ไหว แล้วหยุดพัก แล้วไปเล่นอีก
    ทำซ้ำไปเรื่อยๆ
    จนในที่สุดร่างกายเราจะ immune

เรียกวิธีนี้ว่า desensitize

และมีอีกหลายวิธี จากหลายประสบการณ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 28th March 2013 เมื่อ 22:26

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    อย่างdead space มันก็ tps ผมเล่นแล้วไม่อวกแต่พอเล่นre6จะอวกเหมือน จขกท.เลย อีกเกมที่ผมเล่นแล้วจะอวก cod แต่ว่าเล่นbf กับไม่ยักกะอวกเล่นนานแค่ไหนก็ไม่รู้สึกแต่codนี้10นาทีจะอวกเอายังงงตัวเองเลยว่าเกิดจากอะไรทั้งๆที่bfแสงหรืออะไรๆมันก็สวยกว่าcodอีกไม่เข้าใจตัวเองจริงๆ - -

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    เป็นเพราะลืมกินข้าวหรือป่าวครับผมเคยลืมกินข้าวเที่ยงเล่น Crysis 2 จนถึง 1 ทุมกว่าๆ โคตรมึนหัวจะอ้วกถึงเป็นลมเลยละแต่พอไปกินข้าวดูหนังแปปๆก็หายแล้ว
    แต่ที่อยู่ๆก็เป็นคือเกม SF กับ PB 2 เกมนี้หนักจริงไรจริงเล่นไม่ถึง 1 นาทีก็จะอ้วกเลยละ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เหมือนกันเลย เล่นRE6แรกๆก็มึน เล่นไปสักพักบังคับจอให้นิ่งๆ มันมันส์มากกว่ามึน เล่นยาวเลย พักเยี่ยวก็ไม่ได้กลัวเพื่อนที่เล่นco-opด้วยจะบ่น

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เหงื่อ ออกผมว่าไม่แปลกหรอกถ้าเปิดแค่พัดลม เหงื่อผมออกทุกวัน
    แต่ผมเล่นเกมพวกนี้ไม่รู้ทำไมยิ่งเล่นยิ่ง ง่วง

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ผมไม่เป็นเง้อ ยกเว้น Half-life 55
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    เป็นเหมือนกัน ผมต้องไปนอนพักอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    - ถ้าอาการไม่มาก เล่น ซัก 30นาที ถึง มึน การเล่นบ่อยๆ ช่วยได้นิดหน่อย มันจะทำให้กล้ามเนื้อมีความยืด หยุ่น ดีขึ้น ควรจะเริ่มจาก การ เคลื่อนไหว ช้าๆ ค่อยๆหมุนหมุมมอง ทำวันละ 15-30 นาทีเเล้วเลิก เเล้วเพิ่ม ความเร็ว ในการเคลื่อนไหว เเละความเร็ว ในการหันมุมมอง ใช้เวลาปรับ ซัก 1อาทิตย์ จะช่วยให้ ประสาทตา ตอบ สนอง กับ ภาพที่รับมากขึ้น ถ้า พ้น 7วัน ไปเเล้ว ยังไม่ดีขึ้น ก้เลิกเล่นเหอะ
    - ถ้าอาการหนัก เเบบ การฝึกช่วยไม่ได้เลย มอง 5 นาทีมึน งี้ ก็จัดว่าคุณเป็นพวกด้อยมถรรถภาพ ทางกายภาพ เป็นอาการ ของ motion sickness เเนะนำว่า ควรเลิกเล่นไปเหอะ

Motion sickness
    Motion sickness (Kinetosis) หรือที่เรียกว่าอาการเมารถ เป็นอาการที่เกิดขึ้นขณะที่อยู่ในยานพาหนะที่มีการเคลื่อนในอัตราเร่ง ทำให้ร่างกายเกิดการเคลื่อนที่ตามในอัตราเร่งในสภาพที่ไม่คุ้นเคย ไม่สามารถปรับตัวได้หรืออีกนัยหนึ่งเกิดการแปลสัญญาณที่มาจากตาและส่วนควบคุมการทรงต
    ัวที่ไม่เหมาะสม จึงทำให้เกิดอาการมึนศีรษะ (Dizziness) ไม่สบายตัว (Physical discomfort) เหนื่อย (Tired) หน้าซีด (Pollor) เหงื่อออก (Cold sweat) น้ำลายมากขึ้น (Increased salivation) จมูกไวต่อกลิ่น (Over-sensitivity to smells) ปวดที่หน้าผากหรือด้านหลังของศีรษะ (Pain in the frontal or back of head) รู้สึกมีแรงดันในช่องท้องส่วนบน จนในที่สุดจะมีอาการคลื่นไส้ อาเจียน การทำงานของกล้ามเนื้อที่ไม่ประสานกัน (Muscle incoordination) ขาดสมาธิ (Loss of concentration) ไม่สามารถขับรถได้ (Loss of drive) เฉื่อยชาไร้อารมณ์ (Apathy) เกิดความกลัวอุบัติเหตุ4-5 อาการเหล่านี้จะเกิดทันทีที่ได้รับการกระตุ้นจากสิ่งแวดล้อมแต่อาการจะค่อยๆ ดีขึ้นจนหายไปใช้เป็นเวลาชั่วโมงจนถึงวันหลังจากที่สิ่งกระตุ้นหมดไป
    กลไกการเกิดอาการของ Motion sickness นั้นมีสมมติฐานที่อธิบายสาเหตุจากการแปลสัญญาณที่ไม่ไปด้วยกันของสัญญาณจากการมองเห็
    น สัญญาณจากหูชั้นใน และจากกล้ามเนื้อทรงตัว (Somato-sensory stimulation) หรือที่เรียกว่า Visual–Vestibular Conflict4 เป็นข้อมูลที่ไม่สัมพันธ์กัน (type I mismatch) หรือ เนื่องจากร่างกายไม่เคยชินกับสภาพของสิ่งกระตุ้นหรือยังไม่เคยมีการปรับตัวมาก่อน (type II mismatch)

(วิธีแก้แบบของผมนะ)

นั่นก็คือ เล่นไปเรื่อยๆ จนกว่าจะไม่ไหว แล้วหยุดพัก แล้วไปเล่นอีก
    ทำซ้ำไปเรื่อยๆ
    จนในที่สุดร่างกายเราจะ immune

เรียกวิธีนี้ว่า desensitize

และมีอีกหลายวิธี จากหลายประสบการณ์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 28th March 2013 เมื่อ 23:00

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    มันคือสาเหตุที่ทำให้ผมเล่นเกมน้อยลงและหันไปเสพ..อย่าอื่นแทน 555

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมก็เป็น ผมพยามเล่นพอเริ่มไม่ไหวก็พัก พรุ่งนี้เล่นไหม เคยชินแล้ว แต่ทำแว่นเป็นรอยไปตัดใหม่ตอนนี้ก็ฝึกใหม่
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    เป็นครับ saints row แทบอวกอ่ะ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกัน ผมต้องไปนอนพักอะ

โครตวิชาการมาเอง
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    จะเกี่ยวกับระยะสายตารึป่าวหนอ หรืออาจจะประมาณว่า สายตาสั้น เอียง ยาว อะไรประมาณนี้ผมว่ามันก็มีส่วนนะเพื่อนผมเคยเป็น

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เป็นกันเยอะ จัง ผมนึกว่าผมเป็นคนเดียวในโลก นะเนีย 555

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    ส่วนใหญ่จะเป็นเกม FPS ครับ เล่นไปแล้วจะอ้วก เวียนหัวครับ ถ้าเกิดอาการผมจะไปเล่น FIfa ครับ แล้วจะหาย ฮ่าๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ผมเคย ทีเดียวตอน BF2 เปรี้ยวจัดอัดกราฟฟิคสุด เล่นๆอยู่ปวดหัวปวดตามึนมากๆ นอนคาเก้าอี้เลยเพราะไม่ไหวเลยต้องพัก ทั้งที่แข็งแรงปกติ พอวันต่อมาก็หายปกติ จนทุกวันนี้ก็ไม่เคยเป็นอีกเลย เปิดเล่นเกมส์สุดตลอด ไม่งั้นไม่ถูกใจ เดี๋ยวนี้ effect มากแค่ไหนก็ทนได้ ขับเครื่องบินขี่รถขับยาน ตีลังกายังไงก็ไม่มีผล เล่นได้สบาย

เพื่อนผมก็เป็น เจอพวก unreal engine นี่ น็อกเลย เล่นแปบเดียวบอก ไม่ไหววะ ปวดตามึนหัว เป็นเฉพาะบางคน

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เเต่ก่ิอนผมก็เป็น ค่อนจ้างมากเสียด้วย อาการเเบบคุณเปะ
    วิธีเเก้ พยายามอย่าเพ่งจอมากไป ห่างๆหน่อยก็ดี ถ้าใจรักพยายามเล่นบ่อยๆ ผมก็ชอบเล่น จนหายเเล้วคับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zabaha12 อ่านกระทู้
    ส่วนผมเป็นเฉพาะแค่เกม L4D = =*
    เกมนี้ผมมึนเหมือนกันครับได้เล่นแปปเดียวเลิก แต่เล่นBF2กับไม่เป็น

สุราษฎร์ธานี อ.เกาะสมุย ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เฉพาะบางเกมส์น่ะครับ
    เกมส์ FPS ส่วนมากผมจะอ้วก บางฉากน่ะ
    เกมส์ใหนเล่นแล้วสนุกก็พอทนได้
    เกมส์ใหน เนื้อเรื่องยาวๆ เล่นได้แปปเดียวน่ะ
    เป็นงี้ประจำน่ะครับ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า :จากผู้ดูแลระบบ

ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยุ้กับ"ตัวเรา"ว่าจะกำหนดยังไง ~.~"

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ลองเล่นเกมนี้ Antichamber ไม่ถึง ครั้งชั้วโมง อาการมาอย่างเร็วครับ

ส่วนวิธีแก้เมาหัว ก่อไปนอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    มันรู้สึกเวียนหัวอยากอวกใช่ไหมแล้วเริ่มกลัวปะ ? ผมไม่เคยได้เป็นตอนเล่นแต่เป็นตอนดูคลิปแคชเกม Dead Space 3 เปิด 1080p จอเต็ม มันน่ากลัวมาก ดูไปสักพักก็รู้สึก แต่เล่นเองไม่เคยเป็น

ยิ้มเข้่าไว้โลกสดใส
    กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,362
    ผมเคยเป็นตอนเล่น Farcry3 เล่นไปนิดเดียว ถึงกับต้องใช้ ยาดมท่านเจ้าคุณเลย

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    3
    ส่วนตัวผมคิดว่า สายตาไม่ชินซะมากกว่าครับ ช่วงแรกๆที่ผมเล่นก็ไม่ชินนะครับ

TPS บางเกมและเกม FPS ส่วนใหญ่ อาจจะเพราะมี Motion Blur ด้วยหรือเปล่า เวลาต้องหันมุมกล้องไปมาแบบกระทันหัน
    สายตาของเราจึงปรับตัวไม่ทันแล้วเกิดอาการเวียนหัวขึ้น ตรงนี้ผมไม่แน่ใจครับ

แต่ลองสังเกตจากที่ จขกท. กล่าวมา RE6 กับ Sleeping Dogs เป็นเกมแอคชั่นมุมมองบุคคลที่สาม แบบที่เน้นความฉับไวของมุมกล้องเป็นหลัก
    มันจึงทำให้ผมคิดว่า น่าจะเป็นอาการที่สายตาปรับตัวไม่ทันซะมากกว่าครับ เกม FPS ที่ต้องหันไวๆก็เหมือนกันนะครับ โดยเฉพาะเวลาเปิด Motion Blur ด้วย

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ เอาแน่เอานอนอะไรกับผมไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆ

ส่วนวิธีแก้ผมแนะนำให้ออกไปสูดอากาศข้างนอกซักหน่อยก็ดีครับ หลับตาแล้วนวดบริเวณหัวตาไปถึงหางตาเบาๆ หรือฟังเพลงเบาๆให้ผ่อนคลายซักหน่อยก็ช่วยได้ครับ
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ผมเล่น total war shogun 2 แล้วหายใจไม่ออกครับ แบบว่าลุ้นว่า เทิร์นต่อไปจะมีใครประกาศสงครามกับเราไหม
    (คนที่เคยเล่นอย่างจริงจังคงเข้าใจ ว่าจังหวะที่จะบรรลุแผนที่วางไว้ตอนกดจบเทิร์นมันระทึกแค่ไหน )

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ภาค 5 ผมก็เป็นแต่ภาค6ไม่เป็น อะ
    มันทำให้ตาลาย อะครับ วิธีแก้ คือ ปรับกราฟฟิคต้ำๆที่สุด ดูอาจช่วยได้ และอย่าหันบ่อยๆในตอนเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เมาเกมส์ผมก็เคยเป็นลองปรับเมาส์ในเกมส์ให้มันช้าๆหน่อยก็พอได้อยู่