ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284

Exclamation ต้นกำเนิดแห่ง G-Virus

รู้ไหมว่าในสงคราม WWII(World War II) ได้มีความลับที่ยังไม่เคยเปิดเผยให้มวลมนุษยชาติล่วงรู้มาก่อนผมจะเล่าให้ฟัง
    John F Kenedy ปธน. สหรัฐได้เข้าบุกกรุงเบอร์ลินเพื่อจะจบสงครามครั้งนี้ด้วยชัยชนะของอเมริกาและปลิดชีพ อดอร์ฟ ฮิตเลอร์ ซะแต่หลังจบแผนการบุก John F Kenedy ได้ค้นพบกับห้องทดลองลับที่ซ่อนอยู่ในห้องของฮิตเลอร์เขาได้ค้นพบ G-Virus ที่จะเตรียมไว้ใช้สำหรับ "แผนการ Z"
    ซึ่ง "แผนการ Z" นั้นก็คือการฟื้นคืนชีพเหล่าทหารนาซีในรูปแบบซอมบี้นั่นเอง จอห์นฯ ได้นำสาร G-Virus บางส่วนกลับมาโดยไม่บอกใครทั้งสิ้นแม้แต่คนใกล้ชิดเขาเตรียมที่จะแถลงข่าวเปิดโปงสารตัวนี้ถึงอันตรายของมันแต่ในคืนก่อนแถลงข่าวเขาได้ถูกมือสไนเปอร์ลึกลับลอบสังหารเขาตายในคืนก่อนแถลงข่าวนั้นเอง ต่อมาลูกของ John F Kenedy ได้ให้กำเนิดลูกชายชื่อ Leon S Kenedy(นามสกุลถูกเปลี่ยนแปลง) ต่อมา 15 ปี
    นาย Albert Wesker เจ้าของบริษัท Umbella Coperations ได้ก่อจารจลโดยทิ้งระเบิด G-Virus ในหมู่บ้านเล็กๆแห่งหนึ่ง(ไม่ทราบชื่อหมู่บ้าน)สันนิฐานว่าเป็นการทดลองประสิทธิภาพของสาร G-Virus
    ซึ่งแน่นอนว่าไม่มีใครรู้ว่าสารนี้เป็นยังไงเนื่องจาก จอห์นฯ ยังไม่ทันได้แถลงข่าวก็ตายเสียก่อน G-Virus ได้เปลี่ยนชาวบ้านในระแวกนั้นหลายร้อยคนกลายเป็นอาวุธชีวภาพที่มีกำลังมากพอจะถล่มเมืองใหญ่ได้ในไม่กี่วัน "B.O.W" คือชื่อของอาวุธชีวภาพชนิดนี้นอกจากนี้อาวุธชีวภาพยังแพร่กระจาย G-Virus ได้อย่างรวดเร็วมากๆทางการไม่สามารถรับมือได้เลยเหตุการณ์จะเป็นเช่นไร
    To Be Continue(ถ้านึกเรื่องออกจะเขียนต่อ)
    ช่วยชี้แนะทีครับเขียนดีมั้ยนี่ผมคิดเรื่องนี้มานานละนะแต่ไม่กล้าเขียนช่วยชี้แนะ/ติชม ทีนะครับ ขอบคุณมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Darkgamer : 29th March 2013 เมื่อ 11:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    อันนี้แต่งใช่ไหมครับ น่าสนใจดี

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    อันนี้แต่งใช่ไหมครับ น่าสนใจดี
    แต่งเองกับหัวสมองเลยล่ะครับ 555+ เอามาให้อ่านเล่นๆน่ะครับถ้าเรตติ้งดีอาจจะเขียนภาค 2 ออกมา

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้าว เรื่องแต่เหรอ นึกว่าเรื่องในเกมส์จริงๆ -

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    นึกว่า resident evil

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    นึกว่า resident evil
    เหมือกันเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    สมัย World War II เจ้า Kenedy ยังเป็นวุ้นอยู่เลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    แต่งโดยโยงถึงตัวละครหลักโดยใช้ตัวละครหลักจริงๆในREระวังบึ้มนะครับ
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!