ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274

Exclamation คอมผมมันเปิดเองครับ ไครก็ได้อธืบายที ตอนนี้หลอนมาหลายวันละ

คือคอมผมอยู่ดีๆๆมันก็เปิดเองทั้งๆที่ไม่ได้ไปกดสวิตอะไรเลย และก็ไม่ได้ตั้งนาฬิกาปลุกไว้ด้วย มันเปิดเองเลยครับ ตอนนี้ผมหลอนมากเลยครับ ไม่ได้เป็นแค่ครั้งเดียวด้วย เป็นหลายครั้งแล้ว ตอนดึกอะ คือว่า ผมจะมี โน๊ตบุคกับคอม ผมจะตั้งไว้ติดกัน คือผมจะปิดคอมไว้แล้วเล่นnotebookแทน แล้วผมเล่นเส๋จ ผมก็มักจะวางหูฟังไปที่คีร์บอร์ดของคอม พอวางปุบมันเปิดเอง แล้วผมก็งง มันเปิดเองได้ไง ผมก็เลยคิดว่าแป้นพิมผมมันเชื่อมต่อกับสวิตอะไรบางอย่าง จึงทำไห้มันเปิดเอง ผมก็เลยไม่คิดอะไร แต่พอตอนที่ผมลองกดที่แป้นดูมันดันไม่เปิด แต่พอเอาหูฟังไปวางมันเปิดเอง มีบางทีผมแค่เอาหูฟังวางแล้วลุกจากทีนั่ง
    แล้วมันก็เปืดเอง ผมเลยอึ้งไปพักนึง ผมก็เลยอยากรู้ว่ามันเป็นอะไรไครก็ได้อธิบายไห้ผมที ตอนนี้หลอนมากเลยครับ

ปล เรื่องนี้ไม่ได้แต่ขึ้นแต่อย่างได เป็นเหตุการจริงตอนนี้มันก็เปิดได้ด้วยตนเอง โดยที่ผมแค่เดินผ่าน
    หรือไนครีบอร์ดผมมันมี สวิตมั้ง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยิ้มเข้่าไว้โลกสดใส
    กล่าวขอบคุณ
    1,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,362
    อาจมีพลังงานบางอย่างก็เป็นได้
    ผมก็ไม่รู้สิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    มันอาจมีพลังานบางอย่างอยู่ก็เป็นได้

แหม่ๆ ไม่ขนาดนั้นหรอก
    พี่ปิดคอม หรือ Sleep กันแน่
    หรือมีไอ้พวกมือดีมาเปลี่ยนปุ่ม Shutdow ให้เป็น Sleep ก็ได้

ถ้ามันยังติดอีก ดึงปลั๊ก คอมออก ถ้าติดทิ้งเลย ซื้อเครื่องใหม่ เหอะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    เพราะหูฟังมีพลังงานแม่เหล็กที่เป็นแบบเฉพาะตัวเมื่อเข้าสู่บริเวณสัญญาณของตัวคอมมันจะเปิดเองครับ//มั่วไปใหญ่
    น้องสาวบันไซ~!!

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ดูสิตอนปิดเครื่อง ตั้วใว้เป็น sleep ป่าว ถ้าเป็นอยู่แล้ว shut down
    ผมบอกให้ มองรอดหว่างขาดู ดูคอมเรามีไรไหม

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ไม่ได้กดsleep ครับ เพราะ ตอนเปิดมันก็จะขึ้นหน้า mb อยู่หนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ไม่เอาครับกลัว

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ปุ่มกด ค้าง ป่าวหรือ มัน ช๊อค ไม่ดี

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เผลอตั้งเวลาไว้ป่าวครับ

ไม่ก็มีใครอยากเล่นคอมคุณมั้ง 55

กล่าวขอบคุณ
    30
    ปุ้มไม่ได้ค้างนะครับ แต่ช๊อดนี่ผมก็ไม่แน่ไจเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ลองอ่านพวกเรื่อง Wake on LAN ดู
    หรืออาจจามีไวรัสในวงแลนก็เป็นได้

ไม่งั้นก็อาจจะเป็นที่ฮาร์ดแวร์ บอร์ดอาจจะช๊อตหรือสวิตเสียอะไรซักอย่าง

แต่ถ้าถอดปลั๊กไฟแล้วมันยังติดอยู่ละก็ ตามนักข่าวเหอะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อาจจะเป็นที่ตัวสวิตช์บนเมนบอร์ดครับ ถ้าขั้วสัมผัสมันไปแตะกันก็อาจจะก่อให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้
    ทางที่ดีลองเช็คเมนบอร์ดครับ ตรงที่เป็นสายไฟสวิตช์มันโยงมานั่นล่ะ

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ลองถอดปลั๊กออกดูครับ ถ้ามันยังติดอีกเนี้ย คงต้องได้วิ่งกันล่ะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    Blog Entries
    1
    คอมมันน้อยใจครับ มันอยากให้คุณทำอะไรสนุกๆ กับมันบ้าง 5555
    ............................................................

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ถอดปลั๊ก ปิดสวิช แล้วตั้งกล้องถ่ายเลยครับ 5555

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมก็เคยเป็นนะครับ คือปกติผมเล่นก็ไม่เจอหรอกแต่เพื่อนเล่นทีไรเจอตลอด

คือว่าเพื่อนผมมันชอบมานั่งเล่นเน็ตที่หอผมแล้วทีนี้ผมก็ง่วงเลยนอนก่อนเลย shut down คอมไป นอนได้ซัก 30 นาทีนี่แหละเพื่อนผมปลุกแล้วบอกคอมมันเปิดเอง ผมก็เลยลุกมาปิดละนอนต่อ

คือกลัวนะครับแต่อยู่คนเดียวไม่เจอก็เลยเฉยๆ ผมเคยลองเปิดสวิตปลั้กพ่วงแล้วไม่เปิดคอม ออกไปข้างนอกทั้งวันก็ไม่เป็นนะ ส่วนตัวคิดว่าวงจรปุ่มสตาร์ทน่าจะเสีย ลองเช็คดูครับ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ชัดเจนว่าโดน malware ประเภทที่เปิด back door เล่นงานครับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwMODIFY อ่านกระทู้
    ลองถอดปลั๊กออกดูครับ ถ้ามันยังติดอีกเนี้ย คงต้องได้วิ่งกันล่ะครับ
    ตามนั้นเลยครับนึกแล้วก็หลอนนะถ้าอยู่ๆคอมเปิดเองปิดเอง

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    รื้อทั้งเครื่องเลยครับ(แนะนำ)ถอดให้หมด ถ้ามันประกอบตัวเองได้ "ถ่ายคลิป" แล้วส่งไปตามรายการต่างๆ ท่านจะได้คอมเทพๆมาไว้ครอง

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kwacharakorn อ่านกระทู้
    เพราะหูฟังมีพลังงานแม่เหล็กที่เป็นแบบเฉพาะตัวเมื่อเข้าสู่บริเวณสัญญาณของตัวคอมมันจะเปิดเองครับ//มั่วไปใหญ่
    อาจจะใช่นะครับ (ผมก็ไม่ค่อยรู้)

คือผมกำลังดูการ์ตูนอยู่ ผมแล้วผมปวดฉี่ก็กดPauseไว้แล้วไปเข้าห้องน้ำ
    ผมวางหูฟังไว้บนคีย์บอร์ด แล้วพอกลับมาอีกที
    เอ้าใครกด play ฟะ งงเลยคราวนี้ผมอยู่บ้านคนเดียวด้วย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เรียกคุณริวไปดูให้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถอดปลั๊กสิครับจบ

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ลองเอาน้ำสาดคอมครับ ถ้ายังเปิดอยู่ก็ขายคอมทิ้งแล้วย้ายบ้านเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ลองเอาพระไปแขวนที่คอมดู รับรองหายยย

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ตั้งกล้องวิดีโอถ่ายไว้เลยครับ เผื่อจะเห็นอะไรบางอย่าง 555