ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311

แมลงเข้าหู มันจะตายไหมครับ

คือว่าเหมือนจะมีแมลงเข้าหูผมอะครับ ไม่รู้ตัวอะไร
    มันรู้สึกเจ็บเป้นบ้างครั้งอะครับ เวลาขยับมันจะมีเสียงดังครอกแครก
    ในรูหู แล้วผมอยากรู้ว่ามันเข้าไปยุได้กี่ ชม ถึงมันจะตายครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    ถ้าเป็นแมลง ตายอยู่ในหู มันก็เน่าตายแค่นั้น หูก็จะเป็นหนอง ส่วนแมลงยังไม่ตาย มันก็จะไข่อยู่ในหูอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    วิธีลัด หยอดน้ำมันมะกอก เดี๋ยวก็ขาดอากาศตาย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อย่าลืม เขี่ยออกด้วย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อย่าแคะเด็ดขาดครับ เพราะมันยิ่งจะเข้าไปลึกกว่าเดิม เอาน้ำมันมะกอกหยอดเอาครับผม เดี๋ยวมันจะไต่ออกมาเอง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    เห็นเขาบอกใช้น้ำมันมะกอกครับ เพราะมีสารความเข้มข้นสูง(มั้ง) แล้วแมลงมันจะลอยครับ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ตายครับ คุณนั่นแหละตาย

555

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    ในรูหูเรามีขี้หูดักอยู่แล้วครับ

แต่ตายไม่ตายก็แล้วแต่ดวง อิอิ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    แนะนำให้ไปหาหมอดีที่สุดเลยครับ อันตรายนะครับ ถ้ามันเกิดไปตายในหูเนี่ยเรื่องใหญ่เลยผมว่า

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ความคิดเห็นแรก พูดแบบไม่ไหว จขกท มีหวังเลย

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าใช้วิธีไหนไม่ได้ควรไปหาหมอให้เร็วที่สุดถ้าช้าเกินอาจทำให้หูหนวกได้

กล่าวขอบคุณ
    31
    โอเคครับ ผมรุ้สึกกลัวขึ้นมาละ พรุ่งนี้ไปหาหมอด่วนๆๆๆๆ ละ ขอบคุณครับ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RunBKK อ่านกระทู้
    โอเคครับ ผมรุ้สึกกลัวขึ้นมาละ พรุ่งนี้ไปหาหมอด่วนๆๆๆๆ ละ ขอบคุณครับ
    แมลงเข้าหูฉลอง300กระทู้

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    แมลงเข้าหูฉลอง300กระทู้
    อ่าวซะงั้น 301 แล้วอะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    แต่ละ คอมเม้น พา จขกท.คิดมากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมเคยแมลงเข้าหูครับละมันตัวใหญ่กว่ารูหูอีกนะไม่รู้เข้าได้ไงตอนนอนอยู่
    ตอนมันกำลังเข้านั่นมันเข้าลึกเรื่อยๆผมนี้ตอนนั่นเห็นน้ำไรสาดเข้าหูหมดเลยครับละมันตายในหู
    พยายามเอาออกก็เอาออกไม่ได้ตอนนั่นอยู่ ตจว นอกตัวเมืองอีกเลยรอซัก เกือบอาทิตนึงไม่ไหวไปหาหมอที่ ตจว เลย
    ขอบอกว่าเจ็บสุดยอดเลยครับหมอ ตจว แคะเนี้ย แล้วมันเข้าลึกด้วยพอแคะทีเหมือนมันแยกส่วนครับแคะทีเป็น ขา ตัว ไรงี้
    กว่าจะออกได้แต่ละชิ้น ร้องไห้ครับ ปกติผมร้องไห้ยากมากพอเจอแบบนี้นี่ไม่ไหวเอาที่คีปแหย่เข้าไปลึกละขว้าน ๆออกมา ทรมานสุด ๆเลยครับ
    จนเอาออกได้เกือบหมดเลือดงี้นี้เต็มหูเลยเป็นแผลในหูอีกวันต่อมากลับ กทม ไปโรงบาลเอกชน เขาเอาเครื่องดูดมาครับดูดส่วนหัวมันออกเหลืออยู่ส่วนเดียว
    ง่ายดายมากไม่เจ็บด้วย รู้สึกถึงความแตกต่างเลยแค่เสียงมันดังๆนิดเดียวแล้วเขาก็ดูดพวก หนอง ตุ่มๆไรงี้ออกครับ หูโล่งมากเลยสบายมากได้ยาหยอดหูมาอีก เป็นพัน 555 เงิบบ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunpotrewq อ่านกระทู้
    ผมเคยแมลงเข้าหูครับละมันตัวใหญ่กว่ารูหูอีกนะไม่รู้เข้าได้ไงตอนนอนอยู่
    ตอนมันกำลังเข้านั่นมันเข้าลึกเรื่อยๆผมนี้ตอนนั่นเห็นน้ำไรสาดเข้าหูหมดเลยครับละมันตายในหู
    พยายามเอาออกก็เอาออกไม่ได้ตอนนั่นอยู่ ตจว นอกตัวเมืองอีกเลยรอซัก เกือบอาทิตนึงไม่ไหวไปหาหมอที่ ตจว เลย
    ขอบอกว่าเจ็บสุดยอดเลยครับหมอ ตจว แคะเนี้ย แล้วมันเข้าลึกด้วยพอแคะทีเหมือนมันแยกส่วนครับแคะทีเป็น ขา ตัว ไรงี้
    กว่าจะออกได้แต่ละชิ้น ร้องไห้ครับ ปกติผมร้องไห้ยากมากพอเจอแบบนี้นี่ไม่ไหวเอาที่คีปแหย่เข้าไปลึกละขว้าน ๆออกมา ทรมานสุด ๆเลยครับ
    จนเอาออกได้เกือบหมดเลือดงี้นี้เต็มหูเลยเป็นแผลในหูอีกวันต่อมากลับ กทม ไปโรงบาลเอกชน เขาเอาเครื่องดูดมาครับดูดส่วนหัวมันออกเหลืออยู่ส่วนเดียว
    ง่ายดายมากไม่เจ็บด้วย รู้สึกถึงความแตกต่างเลยแค่เสียงมันดังๆนิดเดียวแล้วเขาก็ดูดพวก หนอง ตุ่มๆไรงี้ออกครับ หูโล่งมากเลยสบายมากได้ยาหยอดหูมาอีก เป็นพัน 555 เงิบบ
    น่ากลัวอะครับ ผมกลัวว่ามันจะยังไม่ตายอะครับ เป้นมาได้ 3-4 วันละ
    พรุ่งนี้ผมต้องไปหาหมอโดยเร็วพลันละ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    เดี๋ยวมันก็ตายครับ แต่ช่วยเร่งให้มันตายหน่อยก็ดี ไม่งั้นอาจจะอันตรายกว่าเดิม
    ผมเคยแคะหูแล้วมีแมงออกมา ผมถึงกับshock 55

กล่าวขอบคุณ
    0
    555ครับ ผมไป ตจว วันแรกนี้โดนเลยเซ็งสุด ๆถ้ามันตายมันจะไม่ขยับครับจะหูอื้อ ๆนั่นแหละถ้าตัวเล็กก็ออกได้โดยใช้พวกน้ำมันมะกอกไรงี้
    ถ้าตัวใหญ่กว่าหูคุณนี้จะออกไม่ได้เลยละหูจะอื้อๆทั้งวันผมอยู่แบบหูอื้อ ๆเกือบอาทิตอะ ถ้ายังไม่ตายมันก็ขยับแครก ๆครับลองใช้น้ำไรหยอดดูเดี๋ยวก็ตาย
    ทำให้มันตายก่อนครับแล้วค่อยคิดหาวิธีเอาออก
    สู้ ๆครับ !!

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    พี่สาวผมเคยโดนเห็บหมาเข้าหู =_= ไปโรงบาลหมอเค้าทำไรไม่รู้ โหยร้องลั่นโรงบาลอ่ะมันมาเล่าให้ฟังว่าเจ็บมากเจ็บที่สุดในชีวิต !

กล่าวขอบคุณ
    0
    แผลนอกกายพอทนได้ แต่แผลในกายนี้ไม่ไหวจริง ยิ่งแผลใจยิ่งแล้วไปใหญ่ 555

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 973
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunpotrewq อ่านกระทู้
    แผลนอกกายพอทนได้ แต่แผลในกายนี้ไม่ไหวจริง ยิ่งแผลใจยิ่งแล้วไปใหญ่ 555
    คมบาดกระปู๋แทบขาดเลยครับท่าน

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    แมลงมีการเติมโตจากดักแด้แล้วก็หนอนนะครับ เมื่อแมลงมันเข้าไปในหู แมลงจะวางไข่ พอไข่ฟักตัวออกมาก็จะกลายเป็นหนอนตัวเล็กๆ หากหนอนตัวเล็กๆเหล่านั้น อยู่ในสภาพแวดล้อมที่มีอาหารดี หนอนเหล่านั้นจะไม่กลายเป็นดักแด้ แต่จะคอยชอนไชหาอาหารไปเรื่อย ซึ่งนั่นก็หมายถึงว่า หูมีโพรงที่สามารถเชื่อมต่อกับตาและโพรงจมูก หนอนก็จะออกจากร่างกายเราโดยเส้นทางเหล่านั้นครับ หากตัวอ่อนมีจำนวนมาก ตัวอ่อนเหล่านั้นจะเข้าไปชอนไชอยู่ภายใต้กระโหลกของเราแทนครับและก็ขยายพันธุ์อย่างนั้นไปเรื่อยๆ จนเต็มร่างกายครับผม

(ผมล้อเล่นนะครับ อย่าเครียด)

กล่าวขอบคุณ
    31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ matsushiro อ่านกระทู้
    แมลงมีการเติมโตจากดักแด้แล้วก็หนอนนะครับ เมื่อแมลงมันเข้าไปในหู แมลงจะวางไข่ พอไข่ฟักตัวออกมาก็จะกลายเป็นหนอนตัวเล็กๆ หากหนอนตัวเล็กๆเหล่านั้น อยู่ในสภาพแวดล้อมที่มีอาหารดี หนอนเหล่านั้นจะไม่กลายเป็นดักแด้ แต่จะคอยชอนไชหาอาหารไปเรื่อย ซึ่งนั่นก็หมายถึงว่า หูมีโพรงที่สามารถเชื่อมต่อกับตาและโพรงจมูก หนอนก็จะออกจากร่างกายเราโดยเส้นทางเหล่านั้นครับ หากตัวอ่อนมีจำนวนมาก ตัวอ่อนเหล่านั้นจะเข้าไปชอนไชอยู่ภายใต้กระโหลกของเราแทนครับและก็ขยายพันธุ์อย่างนั้นไปเรื่อยๆ จนเต็มร่างกายครับผม

(ผมล้อเล่นนะครับ อย่าเครียด)

อ่านแล้วขนลุกเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ไปหาหมอซิท่านนนนนนนนนน ไว้ๆเลยย!!