ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1

Thumbs up ' มท. ออกกฎเข้ม! พวกคุณคิดว่าไงครับ !!!

มท. ออกกฎเข้ม! สงกรานต์ 7 วันอันตราย สั่งห้ามขึ้นกระบะสาดน้ำ มอบหมายให้ผู้ว่าฯ จัดโซนนิ่งแทน หวังลดเจ็บ-ตาย

วานนี้ (28 มีนาคม) พล.ต.ท.ชัจจ์ กุลดิลก รมช.มหาดไทย ได้กล่าวภายหลังการประชุมคณะกรรมการศูนย์อำนวยการความปลอดภัยทางถนน (ศปถ.) เกี่ยวกับการเตรียมความพร้อมในการป้องกันและลดอุบัติเหตุในช่วงเทศกาลสงกรานต์ปี 2556 ว่า ช่วงเทศกาลนี้เป็นช่วงที่เกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนสูงกว่าปกติ ซึ่งทาง นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี มีความห่วงใยในการเดินทางของประชาชน จึงได้กำชับให้กระทรวงมหาดไทยและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องปฏิบัติงานอย่างเข้มงวดในช่วงวันสงกรานต์ ภายใต้แนวคิด "สงกรานต์เป็นสุขทุกคนปลอดภัยร่วมใจรักษาวัฒนธรรม" ซึ่งมีเป้าหมายลดจำนวนครั้ง จำนวนผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บให้น้อยที่สุด ในระหว่างวันที่ 11-17 เมษายน 2556 เพื่อมุ่งหวังความปลอดภัยทางท้องถนนแก่ประชาชนในทุกพื้นที่

รมช.มหาดไทย กล่าวต่อว่า ในปีนี้จะมอบหมายให้ทางผู้ว่าราชการจังหวัดออกนโยบายวางมาตรการและแนวปฏิบัติเพื่อลดอุบัติเหตุในแต่ละท้องที่ และต้องมีการบังคับใช้กฎหมายในการขับรถเร็ว, เมาแล้วขับ, บรรทุกเกินกำหนด อย่างเด็ดขาด ที่สำคัญในแผนผู้ว่าจังหวัดต้องจัดโซนนิ่งในการเล่นน้ำสงกรานต์ และห้ามให้รถกระบะบรรทุกถังน้ำสาดตามท้องถนน เนื่องจากการกระทำเช่นนี้ เป็นสาเหตุสำคัญในการเกิดอุบัติเหตุ ทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ และเสียชีวิต นอกจากนี้ จะมีความผิดตามกฎหมายอาญาด้วย ฐานสร้างความเดือดร้อนหรือประมาทจนทำให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ็บ และถึงแก่ความตาย

สำหรับการกำหนดโซนนิ่งนั้น พล.ต.ท.ชัจจ์ กล่าวว่า ให้ถือเป็นดุลยพินิจของผู้ว่าฯ เนื่องจากแต่ละพื้นในแต่ละจังหวัด จะมีสภาพพื้นที่และมีเมืองท่องเที่ยวที่แตกต่างกัน เพื่อรักษาและดำรงวัฒนธรรมในเทศกาลสงกรานต์ อย่างไรก็ตาม ตนขอย้ำว่า ผู้ขับขี่ที่ดื่มสุราจะมีความผิดแล้ว ผู้โดยสารที่ดื่มสุราขณะเดินทางก็มีความผิดด้วยเช่นกัน โดยมีโทษจำคุกไม่เกิน 6 เดือน ปรับไม่เกิน 1 หมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ขณะที่ นายนิคม ไวยรัชพานิช ประธานวุฒิสภา กล่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า ปัจจัยสำคัญที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนนั้น ประกอบไปด้วย 3 ปัจจัย คือ

1. ลักษณะทางกายภาพของถนนหนทาง มาตรฐานการก่อสร้าง ความชัดเจนของป้ายจราจร
    2. พฤติกรรมของผู้ขับขี่
    3. การบังคับใช้กฎหมายจราจรที่เข้มงวด

ส่วนทางด้าน นายประชา ประสพดี รมช.มหาดไทย กล่าวเสริมว่า การหยุดความตายนั้นไม่สามารถทำได้ แต่เราสามารถป้องกันไม่ให้เกิดอุบัติเหตุก่อนเวลาอันควรได้ ซึ่งข้อมูลจากองค์กรอนามัยโลก รายงานสถิติการเสียชีวิต โดยระบุว่า อันดับ 8 ของการเสียชีวิตนั้น เกิดเพราะอุบัติเหตุบนท้องถนน ดังนั้น เราควรมีมาตรการให้ทุกหน่วยงานดำเนินการเพื่อลดอุบัติเหตุและความสูญเสีย คือ

1. หน่วยงานภาคีเครือข่าย รัฐ เอกชน ประชาสังคม เข้าร่วมในการให้ความรู้ และแนวทางในการลดอุบัติเหตุและการสูญเสีย
    2. ขับเคลื่อนนโยบายลงสู่หน่วยงานที่รับผิดชอบ
    3. เพิ่มการรณรงค์ให้มากขึ้น
    4. มีการพัฒนายานพาหนะในประเทศให้ได้มาตรฐานสากล
    5. พัฒนาระบบฐานข้อมูลให้มีมาตรฐานสากล ชัดเจน ถูกต้อง
    6. มีการบังคับใช้กฎหมายที่เข้มงวด

Credit : คมชัดลึก

ps : ผมว่า เลิกเล่นน้ำไปเลยเหอะครับ เพลียจริงๆ เมืองไทย - -" ใครเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยยังไง ขอความเห็นหน่อยครับ

pss : ถ้าข่าวที่ผมนำมาลง ซ้ำผมขออภัยจริงๆ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ D3COY อ่านกระทู้
    มท.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ obama1230 อ่านกระทู้
    มท.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    มท.

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimnaja อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    เครียด ლ(ಠ益ಠლ) ; !

มท.
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Easygo อ่านกระทู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mid-NighAngel : 30th March 2013 เมื่อ 12:35

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แล้วไง ใส่ใจด้วยหรอ -..-

นี่มันประเทศผม เทศกาลผม รถก็รถผม ผมจะทำอะไรก็เรื่องของโผม

เหล้าก็เหล้าโผม ผมจะกิน หนักหัวใคร อุบัติเหตุเยอะเหรอ ก็ชีวิตโผมไม่ใช่ชีวิตใคร

ผมไม่ใช่พ่อคุณ คุณจะห่วงผมทำไม ฮ่าๆ

กฎบ้าอะไรห้ามเอาถังน้ำขึ้นกระบะ มหาดทงมหาดไทยไร อย่ามาเลอะเทอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 30th March 2013 เมื่อ 00:37

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    3วันเอง ปล่อยผีเถอะนะ- -*

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    เสร็จกัน ไม่ได้ออกล่า ละงานนี้
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    อยู่บ้านเล่นคอม ปลงเหอะแบบนี้น้ำไม่ต้องสาดต้องเล่นละ จุดเล่นสงการ์ณก็ไกลจากบ้านอีก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมื่อเช้าเดินไปเปิดตู้เย็น แถบล้ม "เจอผัก" ,, ถุ้ย!
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 751
    คิดว่าห้ามได้ ก็ห้ามไป
    MY GAME CENTER
    ไม่ต้องคลิ๊ก!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เหมือนจะห้ามน้ำให้ไม่ใหลได้ :P สุดท้ายผมก็ออกไปคอนเสิตตอนดึกๆสาวๆทั้งน้านนน ไม่มีแว๊นด้วย 55

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อย่างแรกจำได้ลางๆว่าจะซ้ำ แต่ที่จริงก็เล่นๆไปเถอะครับ แต่เล่นด้วยความไม่ประมาทและพอดี ปีที่แล้วผมก็เล่นหลังกระบะนี่แหละ แล้วคนขับเมาออกตัวรถเร็ว หัวเกือบฟาดกับถนนละ ดีที่ขาเกี่ยวตรงกระบะเปิดได้ทัน ไม่งั้นอาจจะแย่
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ส่วนตัวผมไม่รู้ครับ วันสงกรานต์ = CSGO ครับ

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    มท.

CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ห้ามผมไม่ได้ได้หรอก จะมาห้ามนู้นห้ามนี่ จำกัดนู้นจำกัดนี่ เดี๋ยวบอมบ์รถแม่มเลย - -*

ถ้าจับผมจะเอาข้อหาไหนล่ะครับ แม่ม

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    แล้วไง -*- 3ปี ที่ผ่านมา สงกรานต์ ผมก็นั่งอยู่บ้าน -*-

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    มท.

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    มท.

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    มีอยู่แล้วออกกฏมาก็เท่านั้น

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ยังไงผมก็ไม่เล่นอยู่ละ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    จะให้ปั่นจักรยานเเบกถังน้ำไปสาดเค้ารึไงฟะ นอนอย่บ้านก็ได้ปีนี้เเดดขนาดนี้ก็ไม่สู้อยู่เเล้วจะห้ามไรก็ห้ามไปโลด

กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    มันได้เกิดประโยชน์อะไรเล้ยยยยย -___________________-

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมไม่ขอไรมากนอกจาก อย่าสาดใส่คนที่ขับมอเตอร์ไซค์ เลยครับ เสียวล้มสุดๆ

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    พัทยา 18-19 นอกเหนือข้อห้ามหลุดจากข้อกล่าวหาทันที

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ชอบครับ
    อยากให้จังหวัดผมมีการเดินเล่นแบบเมืองกรุงบ้าง
    มันดูเป็นกันเองและใกล้ชิดดี

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ฮืม ถึงยังจะไงผมว่าก็ไม่ค่อยกระทบกับผมเท่าไหร่เพราะยังไงก็คิดที่จะไม่เล่นอยู่แล้ว ขืนไปเล่น มีหวังโดนลูกปืนอีก เฮ้ออ .. อยู่บ้านนอนเล่น Bio6 สบายใจกว่าเยอะ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    Perfect

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ดีนะ เลิกเล่นมาหลายปีแล้ว ไม่ค่อยได้รับผลกระทบ อ่าววว พวกเราเดินสาดน้ำกัน ^^