ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 411

แฟนจะไปต่อมหาลัย ):

ครับตอนนี้ก็ปิดเทอม เตรียมขึ้น ม.5
    ส่วนแฟนผมก็กำลังจะไปมหาลัย ผมกับแฟนก็อยู่ด้วยกันทุกวัน
    คือนัดไปเที่ยวกัน อยากถ่ายรูปเก็บไว้เป็นความทรงจำนะครับ ไว้ประมาณ 1-2เดือน
    พอจะไปบอกไม่มีตังค์ ขี้เกียจบ้าง ไว้วันหลังได้มั้ย อีกไม่นานแล้ว
    จนแปปเดียว เหลือเวลาอีก เดือนกว่าๆ แล้ว ): แล้วมาเมื่อวาน เค้าบอกว่า เค้าจะไปเที่ยวกับเพื่อน
    ทั้ง ๆที่วันก่อนบอกผมไม่มีตังค์ ไปกับผมไม่ได้ ผมไม่เข้าใจ ผมก็เลยถาม เค้าก็บอกว่า อยู่ด้วยกันทุกวันแล้ว
    จะอะไรอีก สรุปผมไม่ดี ผมเรียกร้องมากเกินไปใช้มั้ยครับ ? ):

คือเค้าบอกนะครับ ว่า ไม่มีเงิน วันหลังได้มั้ย ไม่ใช่ผมครับ อย่าเข้าใจผิดนะ ):
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hackZZA : 30th March 2013 เมื่อ 16:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เหอะๆ เข้ามหาลัยก็เตรียมใจไว้เลิกกันได้เลยครับ ไม่ได้แช่งน่ะครับ แต่เห็นมาหลายคนและ จุดพลิกชีวิตรักช่วงหนึ่งเลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    แฟนนายไปต่อใหน เผื่อใกล้เรา เราจะดูแลให้ 5555 ล้อเล่นๆ

ไม่ต้องคิดมากครับ ระยะทางไม่ไช่เหตุผลที่จะเลิกกัน มีคนแยกกันไปจากกันไปเรียนต่อมากมาย แต่ก็ยังคบกันดีเยอะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    เลิกกันแล้วครับ ไม่ทัน1วัน
    มีคนใหม่ซะละ ^^

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    เหอะๆ เข้ามหาลัยก็เตรียมใจไว้เลิกกันได้เลยครับ ไม่ได้แช่งน่ะครับ แต่เห็นมาหลายคนและ จุดพลิกชีวิตรักช่วงหนึ่งเลย
    ไม่หรอกมั้ง ผมอยู่มหาลัย แล้วแฟนอยู่ ม.6 นานๆๆ เจอกันที ยังไม่เลิกเลย แต่ตอนนี้แฟนจบแหละ แต่จะไปเรียนที่วไล ผมอยู่เรียนเทพสตรี (ลพบุรี)
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    70-80เปอร์เซนต์ ที่เลิกกันตอนเข้ามหาลัยครับ แล้วยิ่งอาการแบบนี้ ค่อนข้างน่ากลัว ทางที่ดีควรเผื่อใจไว้ครึ่งนึง เพราะอนาคตมันไม่แน่นอนครับ เพราะอาการแบบนี้มีไม่มีตอนไปกะเราแต่กับเพื่อนน่ะมี มันเป็นอาการว่าเพื่อนสำคัญกว่าแฟนครับ
    สู้ๆครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    "พอจะไปบอกไม่มีตังค์ ขี้เกียจบ้าง ไว้วันหลังได้มั้ย" ผลัดวันประกันพรุ่งไม่เอาใจใส่ผู้หญิงที่เรียกว่าแฟนทำตัวเหมือนเพื่อนในเวลาที่เขาไม่ต้องการจนเขาเอือมก็สมควรแล้วครับถ้าเขาคิดจะทิ้ง
    คุรเอาแต่ใจตัวเองเกินไปที่เที่ยวที่ไม่เสียเงินอย่างสวนสาธารณะเอยห้างเอยไปเดินเล่นตากแอร์ก็ได้คุณไม่ทำอ้างนู่อ้างนี่ที่พูดนี่เตือนสตินะครับต้องพูดตรง ๆ เพราะไม่งั้นคุณอาจจะไม่เข้าใจก็ได้

สรุป คุณรักเขาอยู่ไหมถ้ารักก็ไปง้อเอาใจใส่เขามากกว่านี้ถ้าไม่ก็ปล่อยเขาไปแล้วก็เลิกกันซะครับสงสารเค้า !!

edit : เอ้างั้นผมขอโทษคือคุณพิมมาให้อ่านไม่เคลียเลย งง ๆ งั้นขอโทษด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shadowheart : 30th March 2013 เมื่อ 22:26

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมไม่รู้นะว่า ผู้ชายเป็นแบบนี้หมดรึเปล่า แต่เพื่อนผมเนี่ย รวมถึงผมด้วย แฟนสำคัญกว่าเพื่อนครับ ประมาณว่าเพื่อนแม่มของตาย5555555
    ส่วนผู้หญิงส่วนมากปากชอบบอกว่าเพื่อนสำคัญกว่าเลือกเพื่อน แต่ก็ไม่รู้ยังไงนะ555555

ปล.ไม่เกี่ยวกัน

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ถ้ารักกันจริงๆต้องไว้ใจกันแหละครับ ผมกับแฟนคบกันตอน ม.5 ซึ่งตอนนี้ผมกับแฟน เรียนอยู่คนละที่ ผมอยู่ มช ส่วนแฟนผม อยู่ ม.พะเยา ไกลกันมากครับ แต่ตอนนี้ผมและแฟนจะขึ้นปี 3 แล้วครับ

เรายังรักกันเหมือนเดิม เจอกันบ้างประมานเดือนละครั้งแต่พวกผมคุยโทรสับกันทุกวันเลยนะ เชื่อใจกันครับ แล้วจะดีเอง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shadowheart อ่านกระทู้
    "พอจะไปบอกไม่มีตังค์ ขี้เกียจบ้าง ไว้วันหลังได้มั้ย" ผลัดวันประกันพรุ่งไม่เอาใจใส่ผู้หญิงที่เรียกว่าแฟนทำตัวเหมือนเพื่อนในเวลาที่เขาไม่ต้องการจนเขาเอือมก็สมควรแล้วครับถ้าเขาคิดจะทิ้ง
    คุรเอาแต่ใจตัวเองเกินไปที่เที่ยวที่ไม่เสียเงินอย่างสวนสาธารณะเอยห้างเอยไปเดินเล่นตากแอร์ก็ได้คุณไม่ทำอ้างนู่อ้างนี่ที่พูดนี่เตือนสตินะครับต้องพูดตรง ๆ เพราะไม่งั้นคุณอาจจะไม่เข้าใจก็ได้

สรุป คุณรักเขาอยู่ไหมถ้ารักก็ไปง้อเอาใจใส่เขามากกว่านี้ถ้าไม่ก็ปล่อยเขาไปแล้วก็เลิกกันซะครับสงสารเค้า !!
    เดี๋ยวนะ อันนั้นมันคำพูดผู้หญฺิงหนิครับ ช่วยอ่านใหม่อีกที

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earrupz อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนะ อันนั้นมันคำพูดผู้หญฺิงหนิครับ ช่วยอ่านใหม่อีกที
    เออจริง 55

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อย่ารัก ในวันที่อยากรัก !

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    สู้ๆครับ เรื่องมันอาจจะไม่ได้เป็นอย่างที่คิดก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    วันไหนเค้าอยากไปเที่ยวกับผม อยากไปไหนกับผม ผมยอมไป ผมไม่เคยคิดจะปฎิเสธ อดีตเค้าเป็นยังไงผมไม่เคยสน ทั้ง ๆที่รู้
    ขนาดจับกิ้กได้ 3-4 ครั้งผมให้อภัยเค้าทุกครั้ง แต่ทำไม เค้าทำเพื่อผมบ้างไม่ได้
    ผมอาจจะเห็นแก่ตัวก็ได้เนอะ ^^ ผมก็ไม่รู้ แต่ผมรักเธอมาก ๆเลยครับ
    ตอนนี้ ผมไม่คิดจะง้อ ผมไม่อะไรอีกแล้วครับ ผมขอทำใจ ดีกว่าเจ็บนาน ๆ ไม่อยากเป็นคนที่มีค่าเวลา เธอไม่มีใครครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้
    วันไหนเค้าอยากไปเที่ยวกับผม อยากไปไหนกับผม ผมยอมไป ผมไม่เคยคิดจะปฎิเสธ อดีตเค้าเป็นยังไงผมไม่เคยสน ทั้ง ๆที่รู้
    ขนาดจับกิ้กได้ 3-4 ครั้งผมให้อภัยเค้าทุกครั้ง แต่ทำไม เค้าทำเพื่อผมบ้างไม่ได้
    ผมอาจจะเห็นแก่ตัวก็ได้เนอะ ^^ ผมก็ไม่รู้ แต่ผมรักเธอมาก ๆเลยครับ
    ตอนนี้ ผมไม่คิดจะง้อ ผมไม่อะไรอีกแล้วครับ ผมขอทำใจ ดีกว่าเจ็บนาน ๆ ไม่อยากเป็นคนที่มีค่าเวลา เธอไม่มีใครครับ
    หล่อสั*

ไม่ได้ประชดนะครับ ถ้าคุณคิดแบบที่คุณพิมจริงๆ คุณเป็นคนที่หล่อในเรื่องความรักและความรู้สึกมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    80- 90 % เลิกกันตอนเเยกย้ายกันไป มหาลัยนะ ^ ^"
    สาเหตุไม่ต้องพูดถึง .. .. ความห่างไกล เเค่คำนี้ ก็ขยายได้อีกหลายๆ ความหมาย

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    หล่อสั*

ไม่ได้ประชดนะครับ ถ้าคุณคิดแบบที่คุณพิมจริงๆ คุณเป็นคนที่หล่อในเรื่องความรักและความรู้สึกมากครับ

ขอบคุณครับ ถ้าเรื่องความรัก ผมเต็มร้อยอยู่แล้ว ผมรักเค้ามาก ๆ กว่าผมจะเจอคนที่ผมคิดว่าใช่จริง ๆผมผ่านอะไรมาเยอะ กว่าจะมีวันนี้ กว่าจะเข้าใจกันทุกเรื่อง
    กว่าจะเลิกเจ้าชู้ ผมเองก็เจ็บมาเยอะเหมือนกัน ผมพอใจแล้ว ผมทำเต็มที่แล้วครับ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    โห่ ว่าจะมาเม้นเลย เลิกกันแล้วอีก เศร้าอ้ะ นายเหมือนเราเลย เราก็เคยเจ้าชู้
    ตอนนี้ก็คิดได้ คงเป็นเวรกรรม TT แต่ผมโชคดีตรงที่ ยังไม่ได้เลิกกัน

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผู้หญิงพอถึงช่วงหนึ่งของชีวิต ความคิดแลชะทัศนะวิสัย จะเปลี่ยนไปจากหน้ามือเป็นหลังอะไรก็ได้เลยครับ

ขอให้ จขกท สู้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมเองก็อยู่ในช่วง นี้ครับ แฟนผมต่อ มหาลัย แต่ผม ขึ้น ม.6 นะครับ TT แต่ของผมเวลา ไปเที่ยวต้องมีเพื่อนไปด้วย หนึ่งคน(เพื่อนฝ่ายหญิงนะครับ) แล้วก็ช่วงนี้ปิดเทอม เราห่างกันมากครับ

โทรสับก็คุยไม่ได้ แม่ของฝ่ายหญิงเขา ไม่ไม่ค่อยอยากให้ มีแฟนหน่ะครับ เศร้า

แต่เราคุยเฟสบุคกันทุกวันนะครับ ผมเองก็เป็นคนคิดมากด้วย แล้วก็ (ความคิดส่วนตัวน่าจะเป็นที่กรุ๊ปเลือดด้วยนะผมไม่แน่ใจ) แฟนผมเป็นคนยังไำงก็ได้ เอาแต่ใจนิดหน่อย

ผมรักแฟนมากครับ เหมือ จขกท. เลยครับยอมทุกอย่าง ผมไม่อยากเผื่อใจหน่ะครับ มันรู้สึกไม่หนักแน่น ยังไงไม่รู้อะครับ !! ขอคำปรึกษาด่วน (ขอบคุณที่อ่านครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย neoleooi44 : 30th March 2013 เมื่อ 23:06

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neoleooi44 อ่านกระทู้
    ผมเองก็อยู่ในช่วง นี้ครับ แฟนผมต่อ มหาลัย แต่ผม ขึ้น ม.6 นะครับ TT แต่ของผมเวลา ไปเที่ยวต้องมีเพื่อนไปด้วย หนึ่งคน(เพื่อนฝ่ายหญิงนะครับ) แล้วก็ช่วงนี้ปิดเทอม เราห่างกันมากครับ

โทรสับก็คุยไม่ได้ แม่ของฝ่ายหญิงเขา ไม่ไม่ค่อยอยากให้ มีแฟนหน่ะครับ เศร้า

แต่เราคุยเฟสบุคกันทุกวันนะครับ ผมเองก็เป็นคนคิดมากด้วย แล้วก็ (ความคิดส่วนตัวน่าจะเป็นที่กรุ๊ปเลือดด้วยนะผมไม่แน่ใจ) แฟนผมเป็นคนยังไำงก็ได้ เอาแต่ใจนิดหน่อย

ผมรักแฟนมากครับ เหมือ จขกท. เลยครับยอมทุกอย่าง ผมไม่อยากเผื่อใจหน่ะครับ มันรู้ไม่หนักแน่น ยังไงไม่รู้อะครับ !! ขอคำปรึกษาด่วน (ขอบคุณที่อ่านครับ)
    ก็ต้องเผื่อใจนั่นแหละครับ แล้วก็ รักเค้าให้ดีที่สุด ไปพร้อมกันด้วย คิดมากอ้ะ คิดได้ แต่เราก็ต้องเชื่อใจเค้าด้วย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ผมก็เลิกกับแฟนที่จะไปต่อมหาลัยละ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ครับผม !! ขอบคุณครับ ผมเชื่อใจแฟนตลอดแหล่ะครับ

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    จาก ประสบการที่ผม เคยได้รับรู้มา(ไม่ใ่ช่ตัวผมนะเพื่อนผมทั้งนั้น)แฟนเข้ามหาลัย...หลาย ใจ 100000000000000000000000% ครับผม
    ทุกคนที่ผมรู้จะนะเป็นทุกราย

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ไม่อยากให้ท้อนะคับ จขกท. ตอนผมจะเข้ามหาลัยผมยังโดนบอกเลิกเลย เขาบอกเดี่ญวพี่ก็มีใหม่ สุดท้ายก็มี 5555+