ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

Exclamation ซวยแล้ว!! เกาหลีเหนือประกาศ ภาวะสงคราม อย่างเป็นทางการ พร้อมทำสงครามนิวเคลียร์ทันที!!

...[ซวยแล้ว!! เกาหลีเหนือประกาศ ภาวะสงคราม
    อย่างเป็นทางการ พร้อมทำสงครามนิวเคลียร์ทันที!!
    ]...

เกาหลีเหนือประกาศ “ภาวะสงคราม” อย่างเป็นทางการกับฝั่งใต้ ขณะที่อีกฝ่ายไม่สนใจ และวิจารณ์ว่า เป็นแค่มุกเดิมๆ

สำนักข่าวเอเอฟพีรายงานจากกรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้ เมื่อวันที่ 30 มี.ค. ว่า เกาหลีเหนือประกาศ “ภาวะสงคราม” อย่างเป็นทางการกับฝั่งใต้ ที่หมายถึงการพร้อมทำสงครามนิวเคลียร์ทันที หากถูกอีกฝ่ายยั่วยุแม้เพียงน้อยนิด ขณะที่เกาหลีใต้วิจารณ์ว่า ฝั่งเหนือยังคงใช้ “มุกเดิม” ไม่เปลี่ยนแปลง

สำนักข่าวกลางเกาหลี (เคซีเอ็นเอ) รายงานว่า ความสัมพันธ์ฉันมิตรระหว่างทั้ง 2 เกาหลีได้จบสิ้นลงแล้ว ซึ่งเท่ากับว่า เกาหลีเหนือและใต้ตกอยู่ในสภาวะสงคราม
    อย่างเป็นทางการ ความเคลื่อนไหวที่จะเกิดขึ้นบนคาบสมุทรเกาหลีต่อไปนับจากนี้ ต้องดำเนินอยู่ภายใต้พิธีสารด้านสงครามเท่านั้น

อย่างไรก็ตาม รัฐบาลโซลไม่ออกมาแสดงท่าทีสนใจต่อการประกาศล่าสุดของเกาหลีเหนือมากนัก โดยโฆษกกระทรวงรวมชาติเกาหลีใต้ออกมาแถลงเพียงว่า คำข่มขู่ของรัฐบาลเปียงยางไม่ใช่เรื่องใหม่ เป็นเพียงความพยายามอีกขั้น ที่จะยั่วยุฝั่งใต้และชาติพันธมิตรเท่านั้น ขณะที่กระทรวงกลาโหมเปิดเผยว่า
    ยังไม่มีนโยบายเพิ่มกำลังพลหรือยกระดับมาตรการรักษาความปลอดภัยตามแนวชายแดนแต่อย่างใด ภารกิจทางทหารในส่วนนี้ยังคงดำเนินไปตามปกติ

ทว่าสหรัฐยังคงแสดงความวิตกกังวลต่อท่าทีแข็งกร้าวครั้งล่าสุดของเกาหลีเหนือ โดยน.ส.เคทลิน เฮย์เดน โฆษกหญิงของสภาความมั่นคงแห่งชาติ ( เอสเอ็นซี ) ซึ่งเป็นหน่วยงานด้านข่าวกรองต่างประเทศของรัฐบาลวอชิงตัน แถลงว่า สหรัฐยังคงจับตาดูสถานการณ์บนคาบสมุทรเกาหลีอย่างใกล้ชิดเป็นระยะ พร้อมกับเตรียมพร้อมตลอด 24 ชั่วโมง เพื่อรับมือเหตุการณ์ไม่คาดฝัน ที่อาจเกิดขึ้นต่ออธิปไตยอเมริกัน รวมถึงเกาหลีใต้และญี่ปุ่น ซึ่งเป็น 2 ชาติพันธมิตรสำคัญในภูมิภาค แม้จะเป็นที่ทราบกันดีว่า
    รัฐบาลเปียงยางใช้วิธีการก่อสงครามประสาทเพื่อสร้างความปั่นป่วนและก่อกวนนานาชาติมาตลอดก็ตาม

ด้านนายกอร์ดอน เฟลค ผู้อำนวยการมูลนิธิแมนสฟิลด์ ในกรุงวอชิงตัน ซึ่งศึกษาประวัติศาสตร์เกาหลีมายาวนาน ยังคงเชื่อว่า เกาหลีเหนือไม่น่าทำอะไรที่เกินเลยไปกว่านี้
    นอกจากการเดินหน้าเพิ่มความเข้มข้นและรุนแรงในสงครามจิตวิทยา เพื่อเป็นการก่อกวนและยั่วยุด้วยความหวังว่า
    อีกฝ่ายจะหมดความอดทนและแสดงการตอบโต้ออกมาก่อนหรือไม่ และเมื่อใดเท่านั้นเอง

ผมไม่อยากให้ส่งที่อยู่ใน Trailer หนังข้างล่าง มันสลดและหดหู่มาก

Credit: เดลินิวส์/Nazi TV
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 30th March 2013 เมื่อ 13:23

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ดูช่อง 3 ด่วนๆ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    Nooooooo!!!!!!!!!!!!!
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    หมูอ้วนนายทำอะไรลงไปน่ะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ทำไมข่าวไม่ค่อยออกเลยอะ เห็นมีแต่ในสื่ออินเตอร์เน็ต

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    2
    ข่าวช่อง 3 จบไปแล้ว - -

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ดูช่อง 3 ด่วนๆ
    ดูเมื่อตะกี้ครับ
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ทำไมเขาถึงต้องประกาศสงครามใครรู้บอกผมด้วย
    2 ประเทศนี้เขาไปทำอะไรกัน

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เอาแล้วไง ออกข่าวช่องอะไรบ้างครับ จะได้เปิดดูย้อนหลัง หรือถ้ากำลังออกอากาศช่วยบอกด้วยครับ
    ชีวิตเกิน "ร้อย"

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ potato1111 อ่านกระทู้
    เอาแล้วไง ออกข่าวช่องอะไรบ้างครับ จะได้เปิดดูย้อนหลัง หรือถ้ากำลังออกอากาศช่วยบอกด้วยครับ
    เรื่องเล่าเสาร์อาทิตย์ ประมาณ 12:00 ได้ครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อยากให้เมกาลงนิวเคลียร์ให้จบๆๆไปเร็วๆๆ เบื่อเกาเหลาเว้ยยย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    มา พี่น้อง เตรียมปืนกันคนละกระบอก แล้วเรามาเป็นวูล์ฟเวอร์รีนกัน หวังว่าคงไม่ยิงกันมาถึงบ้านเรานะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    อยากให้เมกาลงนิวเคลียร์ให้จบๆๆไปเร็วๆๆ เบื่อเกาเหลาเว้ยยย แหะๆๆ
    แหม่..... เอาลงจริงๆ แถวๆนั้นก็ไม่เหลือสิครับ ผมว่าประเทศเราก็โดนด้วยแหละ รังสีอะไรต่างๆอีกเยอะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoLuSamBaLu อ่านกระทู้
    แหม่..... เอาลงจริงๆ แถวๆนั้นก็ไม่เหลือสิครับ ผมว่าประเทศเราก็โดนด้วยแหละ รังสีอะไรต่างๆอีกเยอะ
    ถ้าเกาหลีเค้ายอมรับที่จะทำสงครามก็ต้องมีเสียกันบ้างแหละครับ

เกาหลีเหนือกับไทยมันอยู่ไกลกันนะครับ ผมว่ารังสีกว่าจะถึงคงผ่าน จีน เวียดนาม ลาว ไทย ผมว่ามันคงหมดแหละครับ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือเขารีบกันแท้ละ รีบแท้บ่เกลาหลี

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    สงสารประชาชนตาดำๆจริงๆมีผู้นำแบบนี้

ผมก็ไม่รู้หรอกน่ะว่าภายในเป็นยังไง แต่ดูเหมือนประชาชนจะมีความสุขม๊ากมากเลยน่ะ (ประชด) ได้ยินว่าแอบหนีออกนอกเมืองไปอยู่เกาหลีใต้ก็มีนิน่ะ หนีได้ก็รอดหนีไม่พ้นก็ตาย (รึเปล่า)

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    ต้องใช้ระเบิดเหมือนจีไอโจ 55555555555555

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สงสัยเล่น crysis ภาคแรกเยอะไป เลยโกรธพวก เมกา

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ใครพูดถึงเกมส์ทู้นี้เตรียมโดนรุมนะ 555+

เอาจริงๆ คือ พวกเราเป็นเเค่คนบริสุทธิ์ คนที่ยังทำมาหากินอยู่ ไม่ใช่นักวิเคราะห์สงคราม ก็ช่างเขา 2 ประเทศเหอะครับ

ท่าเราได้ผลกระทบ เราก็มีที่หลบภัยต่างๆนาๆ เราไม่ได้จะไปรบกันเองซักหน่อย จริงไหม ซีเรียสเกินไปเเล้ว

เเม่ผมยังไม่รู้เลยว่าเขาจะทำสงครามกัน 555+

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชี้ทททททททททททททททททททททท

อิ๊บอ๋ายแล้วครับพี่น้อง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่า 5 ลูกไม่เกินมือเกาหลีใต้หรอกไม่นานคงปลดหัวรบได้

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ถ้ารบกันจริงๆ[ถ้ารบจริงๆนะ]เกาหลีเหนือไม่น่ารอดแถมโดดเดี่ยวอีกตะหากกร่างไปทั่วแบบนี้ไม่มีใครหนับหนุนหรอก

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ที่จริงเมกาไม่ต้องเอานิวเคลียร์ลงก็ได้ ยิงจรวดไประเบิด0ใหญ่ของเกาหลีเหนือ และพื้นที่รอบๆอีก2 3ลูกก็เน่าละ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    เตรียมตัวขึ้นราคาสินค้าเรียบร้อยแล้ว รบ. จะประกาศว่า ' เนื่องจากอยู่ในช่วงสภาวะสงครามแถบทะเลเกาหลี ทำให้ต้องขึ้นราคาข้าวชามละ 40 เป็น 80 ทั่วประเทศเป็นต้นไป จนกว่าจะหมดสภาวะสงคราม '
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: