ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    เกาหลีเหนือก็มีอยู่แค่นั้นอ่ะ เมกาปล่อยของลงลูกเดียวหายไปทั้งประเทศละ

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ถ้าเกาหลีเค้ายอมรับที่จะทำสงครามก็ต้องมีเสียกันบ้างแหละครับ

เกาหลีเหนือกับไทยมันอยู่ไกลกันนะครับ ผมว่ารังสีกว่าจะถึงคงผ่าน จีน เวียดนาม ลาว ไทย ผมว่ามันคงหมดแหละครับ แหะๆๆ
    เห็นแก่ตัวไปปะครับ จะให้เรื่องมันจบๆโดยที่ไม่ต้องสนใจประเทศรอบข้างงั้นสิ ถ้าจะยิ่ง Nuke มันก็ต้องเซ็นขออนุมัติอะไรอีกเยอะ เขาคงไม่ยอมหรอกครับ เดียวนี้พอเห็นข่าวนี้พอลงมาอ่านก็จะเจอแบบ ให้ยิงNukeตลอดเลยแหะ = = ผลที่ตามมามันมีอะไรบ้างรู้กันบ้างรึเปล่าเนี้ย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ที่น่ากลัว ก็พี่หมี[รัสเซีย]ก่ะพี่จีนเขาจะหนุนเกาหลีเหนืออ่ะจิ เห็นพี่หมีประกาศซ้อมรบแบบเร่งด่วนด้วย

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    เวนกำ สงครามยังไงก็ย่อมมีผลกระทบ

ยังไงก็อย่ามาเกี่ยวพี่ไทยพวกเราไปด้วยแล้วกัน

"ไทยนี่รักสงบ"

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teexor อ่านกระทู้
    เวนกำ สงครามยังไงก็ย่อมมีผลกระทบ

ยังไงก็อย่ามาเกี่ยวพี่ไทยพวกเราไปด้วยแล้วกัน

"ไทยนี่รักสงบ"
    รักสงบ แต่คนสงบอยู่ในวัด ยังจะฆ่ากันตาย 555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ยิงเมื่อไร เตรียมข่าวด่วนแน่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gspretun อ่านกระทู้
    ใครพูดถึงเกมส์ทู้นี้เตรียมโดนรุมนะ 555+

เอาจริงๆ คือ พวกเราเป็นเเค่คนบริสุทธิ์ คนที่ยังทำมาหากินอยู่ ไม่ใช่นักวิเคราะห์สงคราม ก็ช่างเขา 2 ประเทศเหอะครับ

ท่าเราได้ผลกระทบ เราก็มีที่หลบภัยต่างๆนาๆ เราไม่ได้จะไปรบกันเองซักหน่อย จริงไหม ซีเรียสเกินไปเเล้ว

เเม่ผมยังไม่รู้เลยว่าเขาจะทำสงครามกัน 555+
    ผมก็คนทำกิน ผมไม่ถึงกับตื่นตูมนะ แต่ก็กลัวตายอยู่ เกาหลีเหนือมันมีนิวเคลียร์จริง ๆ อ่ะ ไอ้นี่มันค่อนข้างบ้าจี้ด้วย มะกันไปแหย่มันมาก ๆ เกิดมันเม้งแตกขึ้นมายิงตูม รับรองว่ามันจะมีคนยิงลูกสองแน่ ๆ กลัวตรงนี้อ่ะ ไม่ถึงกะติดตามติดหนับ แต่อยู่ห่าง ๆ อย่างเสียว ๆ อ่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    เด็ก ม.1 กำลังยุให้เด็ก ป.1 อัดเด็กอนุบาล 1 เดี๋ยวก็คงได้ออกเรื่องเล่าเช้านี้แนๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ใครก็ได้บอกผมที ว่ารัสเซีย ซ้อมรบ เร่งด่วน เพื่อการใด ขู่ สหรัฐ หรือ หลีเหนือ

หรือไม่ทั้งสองอย่าง จะได้กระจ่างสักที

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ถ้าเกาหลีเค้ายอมรับที่จะทำสงครามก็ต้องมีเสียกันบ้างแหละครับ

เกาหลีเหนือกับไทยมันอยู่ไกลกันนะครับ ผมว่ารังสีกว่าจะถึงคงผ่าน จีน เวียดนาม ลาว ไทย ผมว่ามันคงหมดแหละครับ แหะๆๆ

สงครามมีแต่ความสูญเสีย นายบ้าหรือป่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    1
    ไม่มีใครอยู่ข้างเกาหลีเหนือครับ ยักใหญ่ทั้งหลายควำ่บาตรเกาหลีเหนือไปหมดแล้ว ลูกพี่ใหญ่อย่างพี่จีนก็ปรามเกาหลีเหนือว่าหันไปพัฒนาด้านเศรษฐกิจดีกว่าไปทำสงคราม

สรุปคือ เกาหลีเหนือโดดเดี่ยวเดียวดายครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ถ้ารบกันจริงๆ เกาหลีเหนือคงถูกลบออกจากแผนที่โลกก็เป็นแน่

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134

อย่างน้อยก็คิดถึงประเทศที่ได้รับผลกระทบหน่อยครับ

เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา สมมุติเค้าบอกจะลง พม่า เราได้รับผลกระทบ

ท่านก็คงไม่อยากให้ลงใช่ไหมละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ที่เกาหลีเหนือมันกล้ากร่างแบบนี้ มีเหตุผลอยู่2ข้อ

1. เกาหลีเหนือ มี ICBM ยิงข้ามประเทศแน่นอน (อาจจะได้มาจากจีนหรือรัสเซีย ไม่งั้นเกาหลีเหนือคงทำขึ้นเอง)
    2. เกาหลีเหนือมีนิวเคลียร์แน่ๆ เพราะเคยทดลองให้โลกจับแรงสั่นสะเทือนได้

นั้นก็คือ ใครมี ICBM + นิวเคลียร์ มันก็เหมือน มีคนถือ ไรเฟิลพกพา + ระเบิดมือ เข้าผับอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ namimori01 อ่านกระทู้
    ที่น่ากลัว ก็พี่หมี[รัสเซีย]ก่ะพี่จีนเขาจะหนุนเกาหลีเหนืออ่ะจิ เห็นพี่หมีประกาศซ้อมรบแบบเร่งด่วนด้วย
    ประชุม UN รอบที่แล้ว พี่หมีกับจีนไม่เอาด้วยนะครับกับการสนับสนุนให้เกาหลีเหนือเปิดฉากทำสงคราม แน่นอนว่าที่เขาซ้อมรบเพราะเขากลัวประเทศเขาโดนด้วยไงครับ เกิดไอ้บ้าเกาหลีเหนือมันล่อเปิดก่อนละครับ แล้วมันไม่บอกด้วยจะเปิดใคร แถมพีหมีและจีนก็คว่ำบาตรมัน มันอาจจะยิงสองเจ้านี้ก่อนก็ได้ เพราะมั่นไส้หักหลังมัน แต่อย่าให้มีสงครามเลยครับ มีแต่คำว่าสูญเสีย ไม่มากก็น้อย แถมยังเป็นผลทางอ้อมกับประเทศเราอีก ทำให้เศรษฐกิจเปลี่ยนแปลง

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ romeWarrier อ่านกระทู้
    ไม่มีใครอยู่ข้างเกาหลีเหนือครับ ยักใหญ่ทั้งหลายควำ่บาตรเกาหลีเหนือไปหมดแล้ว ลูกพี่ใหญ่อย่างพี่จีนก็ปรามเกาหลีเหนือว่าหันไปพัฒนาด้านเศรษฐกิจดีกว่าไปทำสงคราม

สรุปคือ เกาหลีเหนือโดดเดี่ยวเดียวดายครับ
    อย่าเพิ่งสรุปครับ มันอาจเป็นแผน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ประกาศสงครามไปแต่อย่ายิงนิวเคลียร์กันพอ ไม่งั้นมีหวังล่มจมกันทั่วโลกพอดี

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311
    ขณะนี้เวลา 15.17 ผมกำลังโทรหาโอบาม่าอยู่นะครับ ว่าจะจัดวันนี้เลยไหม เดี่ยวถ้าได้ข้อมูลอะไร
    ผมจะมาบอกนะครับ บีายบาย

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เมกา ไม่ลงนิวเครียร์ หรอกประเทศอื่นอะโดนด้วย

แต่เกาหลีเหนืออะไม่แน่ ยิ่งคิดไม่เหมือนใครอยู่
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไอเด็กอ้วนเอาแต่ใจนี่มันบ้าอ่ะป่าว

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    นี้ครับจาก google map
    จุด A คือ เกาหลีเหนือ ส่วน จุด B คือ ประเทศไทย
    ผมว่ามันห่างมากเลยนะครับบ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ตามหน่วย โจ ด่วน !!!

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    WWIII มันจะเกิดขึ้นจริงใช่ไหมเนี่ย เอ้าชาวไทยอาบุ18-20ปีเตรียมเกณฑ์ไปรบจ้า

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    สงสัยอยากเหมือน ฮิโรชิม่ากับ นางาซากิ จุดจบไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    รู้สึกว่าเกาหลีเหนืออยู่กลางวงเลยนะนั้น ข้างๆญี่ปุ่น อีกข้างเป็นจีนข้างบนรัสเซีย ถ้าเกิดเขาจับมือกันจับเป็นยังไง