ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699

ว่าด้วยเรื่องของ Sherry Birkin จากซีรี่ย์ Resident Evil ครับ (มาหาเพื่อนคอเกมRE)

ผมเป็นคนนึงที่ชอบเกมซีรี่ย์ Biohazard หรือ Resident Evil ครับ เล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆ
    จนกระทั้งได้ดูคลิปจาก Youtube ภาค The Umbrella กับ The Darkside Chronicles ที่ลงให้กับเครื่อง Wii (ผมไม่มีเครื่องนี้เลยดูคลิปใน Youtube เอาครับ)
    แล้วปรากฏว่าเจอตัวละครเด็กน้อยคนนึงชื่อ Sherry Birgin

[IMG][/IMG]
    ตอนนั้นเธอยังเด็กอยู่เลย ต้องบอกได้เลยว่าทาง Capcom ออกแบบตัวละครมาได้น่ารักมาก

แล้วต่อมาผมก็ได้มีโอกาสมาเล่นภาค 6 ในPC แล้วเจอกับคนนี้

[IMG][/IMG]

ผมไม่รอช้าครับ เล่นเนื้อเรื่อง Jake(& Sherry) ทันทีเลยครับ เลือกเล่นเป็น Sherry สามโคก เอ้ยไม่ใช่!!! Sherry Birgin อย่างไม่ลังเลเลยครับ
    ภาคล่าสุด ตัวละครตัวนี้โต(เป็นสาวแล้ว) แถมเสียงยังจะแอ๊บอีก (ทีแรกนึกว่าเป็น Ashly จากภาค 4)

จากที่เล่นเนื้อเรื่องของ Jake (& Sherry) จบไปประมาณ 2-3 Chapter รู้สึกว่าภาค 6 นี้การควบคุมตัวละครค่อนข้างจะอิสระมากกว่าภาคก่อนๆ
    ฉาก/บรรยากาศในเกมค่อนข้างอลังการดี มีฉากวิ่งหนีคอยให้ลุ้นอยู่เรื่อย โดยรวมผมคิดว่าภาคนี้ทำออกมาได้ค่อนข้างดี

ส่วนข้อมูลของตัวละครตัวนี้ ตาม Link นี้ไปเลยครับ
    http://residentrazer.blogspot.com/20...ry-birkin.html

สุดท้ายนี้ผมอยากทราบว่า เกมโหลดเถื่อน(ของก๊อป)นี่ จะเล่นมัลติยังไงเหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 31st March 2013 เมื่อ 11:04

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เล่ามาซะ ยาวเหยียด " สุดท้ายจะเล่นมัลติยังไง " ชอบครับ ฮาครับผม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thefu1234 อ่านกระทู้
    เล่ามาซะ ยาวเหยียด " สุดท้ายจะเล่นมัลติยังไง " ชอบครับ ฮาครับผม
    พอดีว่าผมชอบตัวละครตัวนี้อ่ะครับ ส่วนเรื่องเล่นมัลติยังไงนั่น ผมอยากรู้ว่าต้องทำยังไง เพราะตั้งแต่เล่นซีรี่ย์REมา ไม่เคยเล่นกับใครเลย เล่นคนเดียวมาตลอดครับ

Jessica Jung IcePrincess
    SM Entertainment
    กล่าวขอบคุณ
    1,761
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,196
    เล่นมัลติหาโหลด Crack มัลติมาลงแล้วเข้าเกมส์สร้างห้องรอคน Join ได้เลย ^^ หรือจะหาห้องเข้าก็ได้

จะว่าไปก็เถียงกับเพื่อนอยู่ว่าไม่ใช่ Ashly จากภาค 4 -3- มันไม่เชื่อฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย G..M..INW : 31st March 2013 เมื่อ 11:15
    Facebook

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ปากบอกชอบ Resident evil & biohazard ทำไมไม่จัดแท้

EDIT

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    --->boye<---
    กรรม ผมเหรอ ผมแค่ถามว่าทำไมไม่จัดแท้

ไม่ไหวอ่ะแบบนี้

ผมแค่ถามเหตุผล ก็ตอบเหตุผล ดิ - -" ก็ต้องเจ้าของกระทู้ ตอบคนเดียว คนอื่น อย่า *สื**

*สื** ปึ๊บ ก็เป็น drama ก็รู้ๆกันอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boye : 31st March 2013 เมื่อ 18:24

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ปากบอกชอบ Resident evil & biohazard ทำไมไม่จัดแท้
    คนเรามีงบไม่เท่ากันหรอกครับ จะได้จัดแท้ตลอด อีกอย่างบอร์ดนี้มีคนเล่นเถื่อนตั้งเยอะตั้งแยะนะครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    รักและชอบก้ควรจัดแท้นะครับจะได้มีเกมดีดีแบบนี้เล่นกันต่อไป ถ้าไม่มีงบในตอนนี้ก้น่าจะมีงบเข้าสักวันก้ควรจัดแท้นะครับ ถ้าคิดแต่ว่าไม่มีงบบริษัทเกมก้ไม่ต้องทำมาหาแดกกันแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ผมยังไม่มีรายได้ ไม่มีเงินซื้อของแท้ครับ(แผ่นเกมนึงประมาณ 600 บาทขึ้นไป) อีกอย่างผมอยู่ต่างจังหวัด พวกร้านค้าขายของแท้มันขายแพงมากอ่ะครับ ขนาดใน Stream ยัง 39US เลยครับ รวมDLC ก็ประมาณ 1300 กว่าบาท ผมเลยโหลดตัวเกมจากบอร์ดนี้มาเล่นแทน แล้วคุณซื้อแต่เกมแท้เหรอครับ
    ผมตั้งกระทู้ก็เพื่อมาพูดคุยเกี่ยวกับตัวละครในเกมนะครับ คนในบอร์ดนี้ส่วนมากเขาก็โหลดเอานะครับ มีใครบ้างที่ซื้อของแท้ตลอดไม่เคยโหลดเถื่อนมาเล่น เรื่องแท้หรือเถื่อนผมว่าแล้วแต่ละคนนะครับ อย่าไปพูดถึงเรื่องแท้เถื่อน ไม่สนับสนุนของแท้ อะไรเลยครับ มันจะ Drama กันเปล่าๆ
    ท่านเขาแค่อยากจะบอกว่าถ้าชอบซี่รี่ส์เกมนี้ก้ควรจัดแท้ครับเขาไม่ได้บอกให้ซื้อทุกเกมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soulsave : 31st March 2013 เมื่อ 11:37

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ผมยังไม่มีรายได้ ไม่มีเงินซื้อของแท้ครับ(แผ่นเกมนึงประมาณ 600 บาทขึ้นไป) อีกอย่างผมอยู่ต่างจังหวัด พวกร้านค้าขายของแท้มันขายแพงมากอ่ะครับ ขนาดใน Stream ยัง 39US เลยครับ รวมDLC ก็ประมาณ 1300 กว่าบาท ผมเลยโหลดตัวเกมจากบอร์ดนี้มาเล่นแทน แล้วคุณซื้อแต่เกมแท้เหรอครับ
    ผมตั้งกระทู้ก็เพื่อมาพูดคุยเกี่ยวกับตัวละครในเกมนะครับ คนในบอร์ดนี้ส่วนมากเขาก็โหลดเอานะครับ มีใครบ้างที่ซื้อของแท้ตลอดไม่เคยโหลดเถื่อนมาเล่น เรื่องแท้หรือเถื่อนผมว่าแล้วแต่ละคนนะครับ อย่าไปพูดถึงเรื่องแท้เถื่อน ไม่สนับสนุนของแท้ อะไรเลยครับ มันจะ Drama กันเปล่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 31st March 2013 เมื่อ 11:32

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    อ้าวท่าน ผมก็เห็นท่านบอกว่าชอบ RE แต่ในนี้ไม่มีใครบอกให้ท่านซื้อทุกๆเกมนะครับ ถ้าชอบก็ซื้อ นี้ขนาดชอบยังไม่ซื้อเลยอ้ะ o.O จะบอกให้นะครับ RE 6 ของแท้ 550 บาทครับผม ตามร้านแลกเปลี่ยนสตีม ตามเน็ตครับไม่จำเป็นต้องเดินทางไปไหนเลย นั่งอยู่หน้าคอมก็ได้

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    คุณไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมก็ได้ เกมไหนที่คุณชอบมากๆเกมนั้นละซื้อแท้ไปเลย ไม่มีรายได้ก็เก็บเงินตอนไปโรงเรียนก็ได้แปปๆได้2-3ดอลล่าละ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    คุณไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมก็ได้ เกมไหนที่คุณชอบมากๆเกมนั้นละซื้อแท้ไปเลย ไม่มีรายได้ก็เก็บเงินตอนไปโรงเรียนก็ได้แปปๆได้2-3ดอลล่าละ
    คมจนเลือดกำเดาผมจะไหลเลยน่ะเนี้ย
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

กล่าวขอบคุณ
    0
    ราคามันไม่เหมือนกันทุกที่นะครับ ยิ่งถ้าอยู่ต่างจังหวัด ตามร้านขายมันจะบวกค่าขนส่ง บวกกำไร อะไรอีกยุบยับ ยิ่งในห้างไม่ต้องพูดถึง แผ่นละเกือบพันบาท
    เรื่องของแท้ ผมก็อยากสนับสนุนอยู่ อยากมีไว้เก็บสะสม แต่ติดตรงที่ไม่มีเงินเท่านั้นแหละครับ คนเราฐานะทางการเงิน(กำลังจ่าย)ก็ไม่เท่ากันอยู่แล้ว แล้วจะคุยเรื่องแท้ ไม่แท้ ทำไมอ่ะครับ ไม่เข้าใจ เดี๋ยวก็Drama กันไม่จบไม่สิ้น ทะเลาะกันเปล่าๆ จากกระทู้พูดคุยเรื่องRE อยากรู้วิธีเล่นมัลติ กลายเป็นกระทู้ถามว่า ทำไมไม่สนับสนุนของแท้ ไปซะงั้น ใครจะซื้อแท้หรือโหลดเถื่อนอะไร ผมไม่ได้สนใจนะ ผมแค่ต้องการมาพูดคุยเกี่ยวกับเกมเฉยๆ ว่าผมเล่นเกมซี่รี่ย์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกๆ แล้วไปเจอตัวละครตัวนึงในเกม แล้วต่อมาได้มาเล่นภาค 6 แล้วเจอตัวละครตัวเดิมแต่โตขึ้น ผมก็เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวละครตัวนี้นิดหน่อย อยากคุยเกี่ยวกับเกมมากกว่า ว่าเป็นยังไง เล่นตัวนั้นตัวนี้เป็นไงบ้าง การควบคุมอะไรมันดีไหม ตัวละครเคลื่อนไหวได้อิสระกว่าภาคก่อนๆไหม อะไรทำนองนี้นะครับ
    ปล. ผมชอบเสียงพากษ์ Sherry Birkin ในเกมจังเลยแหะ เสียงแอ๊บแบ๊วดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ราคามันไม่เหมือนกันทุกที่นะครับ ยิ่งถ้าอยู่ต่างจังหวัด ตามร้านขายมันจะบวกค่าขนส่ง บวกกำไร อะไรอีกยุบยับ ยิ่งในห้างไม่ต้องพูดถึง แผ่นละเกือบพันบาท
    เรื่องของแท้ ผมก็อยากสนับสนุนอยู่ อยากมีไว้เก็บสะสม แต่ติดตรงที่ไม่มีเงินเท่านั้นแหละครับ คนเราฐานะทางการเงิน(กำลังจ่าย)ก็ไม่เท่ากันอยู่แล้ว แล้วจะคุยเรื่องแท้ ไม่แท้ ทำไมอ่ะครับ ไม่เข้าใจ เดี๋ยวก็Drama กันไม่จบไม่สิ้น ทะเลาะกันเปล่าๆ จากกระทู้พูดคุยเรื่องRE อยากรู้วิธีเล่นมัลติ กลายเป็นกระทู้ถามว่า ทำไมไม่สนับสนุนของแท้ ไปซะงั้น ใครจะซื้อแท้หรือโหลดเถื่อนอะไร ผมไม่ได้สนใจนะ ผมแค่ต้องการมาพูดคุยเกี่ยวกับเกมเฉยๆ ว่าผมเล่นเกมซี่รี่ย์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกๆ แล้วไปเจอตัวละครตัวนึงในเกม แล้วต่อมาได้มาเล่นภาค 6 แล้วเจอตัวละครตัวเดิมแต่โตขึ้น ผมก็เลยหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวละครตัวนี้นิดหน่อย อยากคุยเกี่ยวกับเกมมากกว่า ว่าเป็นยังไง เล่นตัวนั้นตัวนี้เป็นไงบ้าง การควบคุมอะไรมันดีไหม ตัวละครเคลื่อนไหวได้อิสระกว่าภาคก่อนๆไหม อะไรทำนองนี้นะครับ
    ปล. ผมชอบเสียงพากษ์ Sherry Birkin ในเกมจังเลยแหะ เสียงแอ๊บแบ๊วดี
    วิธีเล่น Multi (ตัวเกมก๊อป)
    - โหลดเกมมาแล้วติดตั้งให้เรียบร้อย
    - ใช้ Crack Fix 3DM จากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=173537
    ถ้าอยากเก็บเซฟเล่นคนเดียวไว้ ก็ไปที่ My Document\Capcom\Resident Evil 6 ก๊อปปี้ไฟล์เอาไว้ที่ไหนก็ได้ เพราะถ้าลง Crack เซฟเก่าที่เคยเล่น(คนเดียว)จะหาย แต่ถ้าไม่เก็บเซฟ อยากเล่นใหม่ก็ไม่ต้องก็ได้
    - โหลด Stream มาติดตั้งและสมัคร ID ให้เรียบร้อย(สมัครไม่ยาก) สตรีมมันจะอัพเดทสักแปป แล้วออนสตรีมไว้
    - เข้าเกมสร้างห้อง หรือไปjoinกับคนอื่นก็ได้

ส่วนตัวเราไม่ซีเรียสนะว่าจะแท้-เถื่อน เข้าใจว่าแต่ละคนก็มีเงินไม่เหมือนกัน ใครมีเงินพอก็ซื้อแท้ไป ใครไม่มีอยากโหลดเถื่อนมาเล่นก็โหลดไป(มีให้โหลด ก็โหลดไป) ถ้าจะเล่นก็แอดมาชื่อในสตรีมนี้นะ MilkyNaNa เดี๋ยวจะพายิงฝูงซอมบี้

ทีแรกตอนดูในYoutube ก็นึกว่าเป็น Ashly เหมือนกัน แต่ที่แท้เป็น Sherry เหอๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 31st March 2013 เมื่อ 13:16
    [IMG][/IMG]

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เห้ อะไรของคุณเนี้ย คุณไม่รู้จักสตีมหรอครับ ซื้อออนไลน์ 550 บาท ถ้าคุณอยากได้ถูกก็โอนผ่านธนาคาร แพงหน่อยแต่สะดวกก็ใช้บัตรทรูไม่มีค่าคนส่ง โอนเสร็จไม่เกิน 5 ชมได้เกม ยุบยับไรครับคุณ ? แผ่นละเกือบ 1000 ไปฟังมาจากไหนครับคุณมั่ววะ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    กระทู้ดราม่าอีกแล้ว แท้ ไม่แท้ โหลดเถื่อนในนี้ แล้วจะมีใครตายปะ
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    คนไทยเสพของปลอมกันจนเคยชิน
    ...............

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    วิธีเล่น Multi (ตัวเกมก๊อป)
    - โหลดเกมมาแล้วติดตั้งให้เรียบร้อย
    - ใช้ Crack Fix 3DM จากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=173537
    ถ้าอยากเก็บเซฟเล่นคนเดียวไว้ ก็ไปที่ My Document\Capcom\Resident Evil 6 ก๊อปปี้ไฟล์เอาไว้ที่ไหนก็ได้ เพราะถ้าลง Crack เซฟเก่าที่เคยเล่น(คนเดียว)จะหาย แต่ถ้าไม่เก็บเซฟ อยากเล่นใหม่ก็ไม่ต้องก็ได้
    - โหลด Stream มาติดตั้งและสมัคร ID ให้เรียบร้อย(สมัครไม่ยาก) สตรีมมันจะอัพเดทสักแปป แล้วออนสตรีมไว้
    - เข้าเกมสร้างห้อง หรือไปjoinกับคนอื่นก็ได้

ส่วนตัวเราไม่ซีเรียสนะว่าจะแท้-เถื่อน เข้าใจว่าแต่ละคนก็มีเงินไม่เหมือนกัน ใครมีเงินพอก็ซื้อแท้ไป ใครไม่มีอยากโหลดเถื่อนมาเล่นก็โหลดไป(มีให้โหลด ก็โหลดไป) ถ้าจะเล่นก็แอดมาชื่อในสตรีมนี้นะ MilkyNaNa เดี๋ยวจะพายิงฝูงซอมบี้

ทีแรกตอนดูในYoutube ก็นึกว่าเป็น Ashly เหมือนกัน แต่ที่แท้เป็น Sherry เหอๆ

ขอบคุณอย่างแรงครับ ไว้สมัครสตรีมเรียบร้อยเมื่อไหร่ จะแอดไปนะครับ

ทีแรกผมะนึกว่าเป็น Ashly ไม่ก็ Rebecca นะ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    เห้ อะไรของคุณเนี้ย คุณไม่รู้จักสตีมหรอครับ ซื้อออนไลน์ 550 บาท ถ้าคุณอยากได้ถูกก็โอนผ่านธนาคาร แพงหน่อยแต่สะดวกก็ใช้บัตรทรูไม่มีค่าคนส่ง โอนเสร็จไม่เกิน 5 ชมได้เกม ยุบยับไรครับคุณ ? แผ่นละเกือบ 1000 ไปฟังมาจากไหนครับคุณมั่ววะ
    ราคาของแผ่นเครื่อง console รึ เปล่า ครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Donewz อ่านกระทู้
    คนไทยเสพของปลอมกันจนเคยชิน
    ตามนั้นครับ

พูดแล้วก้คิดถึง EA ไทยจังงงงง >//<

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    กระทู้ดราม่าอีกแล้ว แท้ ไม่แท้ โหลดเถื่อนในนี้ แล้วจะมีใครตายปะ
    อย่างที่บอกครับ ผมตั้งกระทู้มาพูดคุยเกี่ยวกับเกมเฉยๆ แต่เขามาถามผมว่า ชอบREแล้วทำไมไม่ซื้อแท้ กลายเป็นกระทู้ดราม่าเรื่องแท้ไม่แท้ไปซะงั้นอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณอย่างแรงครับ ไว้สมัครสตรีมเรียบร้อยเมื่อไหร่ จะแอดไปนะครับ

ทีแรกผมะนึกว่าเป็น Ashly ไม่ก็ Rebecca นะ
    ถ้าจำไม่ผิด Rebecca จะมีผมสีน้ำตาลๆนะ รายนั้นเสียงก็พอๆกันแหละ = ="

ภาค 1 2 3 เล่นใน Emu PSX ตอนเด็กๆที่สมัย PS1 กำลังบูมๆ ตอนนั้นไม่กล้าเล่น แค่เห็นปกเกมก็สยองแล้ว
    ต่อมาภาค 4 , Out Break 1 2 , Dead Aim , Code Veronica เล่นใน PS2 (มีเครื่อง) ส่วน Gun Servivor มีแผ่นPS2 แต่ยังไม่ได้เล่น
    ภาค 5 , Operation Raccoon City เล่นในคอม ล่าสุดก็ภาค 6 เนี่ยแหละ

อันนี้ภาค 5 จากที่เล่นในคอม ลง Mods เปลี่ยน Sheva Alomar เป็น Jill Valentine

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนอันนี้ภาค 6 เล่นจบไป 3 เนื้อเรื่องแล้ว เหลือด่านสุดท้ายของ ADA

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 31st March 2013 เมื่อ 13:50
    [IMG][/IMG]

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ไปกันใหญ่กับเรื่อง เล่น multi + crack มีใครในนี้ไม่เคยเล่นเกมส์ปลอมไหมนี่

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thefu1234 อ่านกระทู้
    ไปกันใหญ่กับเรื่อง เล่น multi + crack มีใครในนี้ไม่เคยเล่นเกมส์ปลอมไหมนี่
    ผมครับ บ้านผมมีแต่ปลอมครับแท้ มี 2 แผ่น BF2,BF2142+Key ภาค NS ราคารวมๆก็ 1118 บาท ทั้งชีวิตเสียไปไม่รวมค่าไฟ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ภาค Gun Servivor(เฉพาะภาคแรก) หมาจะไม่กัดเราจากด้านหลังนะครับเวลา ยิงไม่ทันหรือจะหนีให้หันหลังใส่หมามันจะวิ่งวนมาด้านหน้าเพื่อจะกัด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 31st March 2013 เมื่อ 13:55

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้าจำไม่ผิด Rebecca จะมีผมสีน้ำตาลๆนะ รายนั้นเสียงก็พอๆกันแหละ = ="

ภาค 1 2 3 เล่นใน Emu PSX ตอนเด็กๆที่สมัย PS1 กำลังบูมๆ ตอนนั้นไม่กล้าเล่น แค่เห็นปกเกมก็สยองแล้ว
    ต่อมาภาค 4 , Out Break 1 2 , Dead Aim , Code Veronica เล่นใน PS2 (มีเครื่อง) ส่วน Gun Servivor มีแผ่นPS2 แต่ยังไม่ได้เล่น
    ภาค 5 , Operation Raccoon City เล่นในคอม ล่าสุดก็ภาค 6 เนี่ยแหละ

อันนี้ภาค 5 จากที่เล่นในคอม ลง Mods เปลี่ยน Sheva Alomar เป็น Jill Valentine

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ส่วนอันนี้ภาค 6 เล่นจบไป 3 เนื้อเรื่องแล้ว เหลือด่านสุดท้ายของ ADA

[IMG][/IMG]
    เย้ย Mod Jill เหมือนมาก!!!!!! ทำไงอ่ะครับนั่น ว่าแต่ภาค 6 เล่นจะจบแล้วเหรอครับ อย่าเพิ่งรีบ รอผมก่อน = ="

กล่าวขอบคุณ
    0
    เย้ย Mod Jill เหมือนมาก!!!!!! ทำไงอ่ะครับนั่น ว่าแต่ภาค 6 เล่นจะจบแล้วเหรอครับ อย่าเพิ่งรีบ รอผมก่อน = ="
    Mod ตัวนี้เป็น ver.2 แต่ก็ยังไม่สมบูรณ์(ver.แรก มีบัคฉากหลังๆที่จะสู้กับ Excella กับโหมด Mercenary ถ้าเลือกตัวSheva(ตัวที่เปลี่ยนเป็น Jill) จะเด้งหลุด) ฉาก Cut Scene หน้าตาจะไม่สวยเหมือนตอนที่เล่นนะ Mod ตัวนี้แค่เปลี่ยนตัวละครในเกม เปลี่ยนเสียงพูดให้เป็น Jill
    [IMG][/IMG]