ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    จุดประสงค์ผมอยู่ที่ตัวหนังสือสีแดงครับ
    ที่เหลือตัดเพ้อ
    และผมก็ไม่ได้รุมด่าคุณ แต่ผมเหมารวมไอ้พวกลัทธิทุกคน!

เท่าที่อ่านหน่ะอวดรวยไปหลายคนแล้วล่ะครับ แต่ละคนเอาความคิดส่วนตัวมาพูดกัน อีก3หมื่นปีมันก็พูดกันไม่รู้เรื่องหรอกครับ

ไม่รู้ว่าหลายๆคนจะอ่านข้อความที่ จขกท.พิมพ์มาทั้งหมด หรืออ่านแค่บรรทัดสุดท้ายก็ไม่รู้
    จุดประสงค์ของเค้าคือชวนคุยเรื่องเชอร์รี่ บิกิ้น เรื่องออนไลน์เป็นเรื่องรอง

บางคนทำเป็นมาด่ากราดคนใช้แผ่นผี แต่ผมลองอ่านประวัติการโพส กลับแจกเกมส์เถื่อนซะงั้น มันยังไงกันห๊ะ?
    *(รู้รึเปล่าครับว่าเว็บนี้มันอ่านประวัติการโพสได้)
    รู้ครับ คุณก็เถื่อน คุณไม่รู้หรอก ว่าผมคิดยังไง ถึงถามแบบนั้น

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ผมไม่เข้าใจมีปัญหาทำไมต้องมาถามด้วยว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ถ้าอยากซื้อเดี๋ยวซื้อเองไม่ต้องบอกหรอก

กล่าวขอบคุณ
    995
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boss02 อ่านกระทู้
    ผมไม่เข้าใจมีปัญหาทำไมต้องมาถามด้วยว่าทำไมไม่ซื้อแท้ ถ้าอยากซื้อเดี๋ยวซื้อเองไม่ต้องบอกหรอก
    หาคนเล่นด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ผมเข้าใจนะครับ ไม่เว้นแม้กระทั่งผม ที่ความคิดเห็น มีหลายคนไม่ชอบ เพราะทัศนคติคนเรามันต่าง และมุมมองที่เรามองมันคนละมุม ดังนั้นมันจึงเห็นต่างกันเป็นธรรมดา

กว่าจะสร้างเกมดีๆเกมหนึ่งได้มันยากลำบากมากนะครับ ผมถึงไม่อยากให้คุณมองเกมๆนั้นเป็นเพียงแค่สิ่งหยุมหยิม ถ้าเรารักเกมไหนชอบเกมไหนก็ควรอุดหนุนเขาบ้างอะไรบ้าง ให้เกมดีๆ ซีรีย์ดีๆ อยู่กับเราไปนานๆ

เยาวชนในเว็ปก็มีเป็นส่วนใหญ่ ผมเข้าใจ เพราะถ้าตอนเด็กๆผมก็อาจจะเหมือนกันนั่นแหละ[เห็นมันเป็นเรื่องดราม่า ไร้สาระวะ อะไรเทือกนี้]

อีกอย่างครับ ฝากถึงคนที่บอกว่า "เขาโหลดในนี้ก็ไม่ได้ทำให้ใครตาย" หน่อยนะครับ เช่นกันครับ การที่คนเราแสดงความคิดเห็นแบบนี้ก็ไม่ได้ทำให้ใครตายเช่นกัน อาจทำให้ใครหลายๆคนได้แลกเปลี่ยนทัศนคติกันก็ได้ แต่กลับกัน การที่มีึคน หลายๆคนคิดเช่นอย่างขั้นต้นอาจจะทำให้บริษัทเกมนั้นตาย เหมือนกับที่เคยเกิดขึ้นกับ EA ในประเทศไทยมาแล้ว

ทั้งหมดนี้ผมเพียงอยากจะแนะนำ ไม่ได้มีเจตนาจะทำให้ทะเลาะเบาะแว้งกันแต่อย่างใด หากมีคำใดที่พูดแล้วแรงไปหรือล่วงเกินใคร ณ ที่นี้ ก็ขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shanbo : 31st March 2013 เมื่อ 21:22

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ลองซื้อหนังเรื่องนี้มาดูครับ แล้วคุณจะเข้าใจความรู้สึกของคนที่ทำเกมที่คุณชอบ ซึ่งพอเค้าผลิตเกมเสร็จด้วยความยากลำบาก แต่กลับมีคนมาขโมยผลงานของเค้าไปอย่างดื้อๆ

ปล.ไม่ได้ว่าใครทั้งนั้นแค่อยากให้คนที่เล่นเกมทุกคนได้ดู

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ดราม่ายาว...เบื่อพวกมองโลกสวย สร้างภาพ แล้วก่อเริ่มดราม่าแท้ ไม่แท้ ... เอาเป็นว่า ใครเล่นแท้ก็เรื่องของคุณ (เงินคุณ) ....ใครจะโหลดในนี้มันก็เรื่องของเขา (เขาโหลดในนี้ก็ไม่ได้ทำให้ใครตาย)
    ชอบๆ .. นั่นดิ เห็นด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    กินอิ่มกันยัง
    AMD Phenom II X6 1090T : Gigabyte 970A-3D : Kingston 1333 4GB : HIS HD 6790 เปิดพัดลมเป่าเย็นสบาย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    จุดประสงค์ผมอยู่ที่ตัวหนังสือสีแดงครับ
    ที่เหลือตัดเพ้อ
    และผมก็ไม่ได้รุมด่าคุณ แต่ผมเหมารวมไอ้พวกลัทธิทุกคน!

เท่าที่อ่านหน่ะอวดรวยไปหลายคนแล้วล่ะครับ แต่ละคนเอาความคิดส่วนตัวมาพูดกัน อีก3หมื่นปีมันก็พูดกันไม่รู้เรื่องหรอกครับ

ไม่รู้ว่าหลายๆคนจะอ่านข้อความที่ จขกท.พิมพ์มาทั้งหมด หรืออ่านแค่บรรทัดสุดท้ายก็ไม่รู้
    จุดประสงค์ของเค้าคือชวนคุยเรื่องเชอร์รี่ บิกิ้น เรื่องออนไลน์เป็นเรื่องรอง

บางคนทำเป็นมาด่ากราดคนใช้แผ่นผี แต่ผมลองอ่านประวัติการโพส กลับแจกเกมส์เถื่อนซะงั้น มันยังไงกันห๊ะ?
    *(รู้รึเปล่าครับว่าเว็บนี้มันอ่านประวัติการโพสได้)
    [IMG][/IMG]

ผมตั้งกระทู้มาเพราะอยากจะคุยเรื่องเกม ตัวละครในเกม ภาพโดยรวมของเกม การควบคุมตัวละคร มุมกล้องภายในเกม ทุกอย่างเกี่ยวกับเกม ต้องการจะหาเพื่อนคุยเกี่ยวกับเกม RE6 นี้ตามประสาคอเกมREเฉยๆ ตั้งแต่เล่นภาคเก่าๆมาเล่นคนเดียวมาตลอด พอมาเล่นภาค6ล่าสุดเห็นว่าของก๊อปโหลดเถื่อน(ตัวเกมก็โหลดจากบอร์ดนี้)เล่นมัลติได้ เลยถามขึ้นมาว่าทำยังไงแค่นั้นแหละครับ จากกระทู้ที่ผมหวังไว้กลายเป็นกระทู้ทะเลาะดราม่าเรื่องแท้เถื่อนไปซะอย่างงั้น
    ทีแรก(ถ้าไม่มามัวดราม่าอะไรกัน) ผมคิดที่จะเอาพวกหน้าตาตัวละครแต่ละตัว(ตัวเด่นๆ อาจจะไม่ทั้งหมด) ค่อยๆหามาลงเรื่อยๆ มาเปรียบเทียบว่าตัวละครแต่ละตัวในแต่ละภาคหน้าตาได้เปลี่ยนไป(แก่ขึ้น)มากน้อยกันแค่ไหน เพราะอยากให้พวกเราคอเกมซี่รี่ย์นี้ ได้ย้อนนึกถึงประวัติความเป็นมาของตัวละครนั้นๆ อย่าง Leon ที่ภาค 4 อย่างเท่ พอมาภาคนี้อายุก็ปาไปตั้ง 36 แล้ว หน้าตาก็อย่างที่เห็นอะไรทำนองนี้ ส่วนตัวผมชอบ เชอร์รี่ เบอร์กิน นะ น่ารักดี เนี่ยครับสิ่งที่ผมต้องการ ผมไม่อยากมาดราม่า ทะเลาะเรื่องแท้เถื่อนอะไรเลยครับ ต้องขอบคุณพวกท่านบางคนที่ยังเข้าใจผมอยู่บ้าง ขอบคุณมากๆนะครับ จะแท้เถื่อน ยังไงเราก็ยังเป็นคอเกมซี่รี่ย์ไบโอฯ หรือ เรสสิเดน อิวิล ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 31st March 2013 เมื่อ 22:20

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

ผมตั้งกระทู้มาเพราะอยากจะคุยเรื่องเกม ตัวละครในเกม ภาพโดยรวมของเกม การควบคุมตัวละคร มุมกล้องภายในเกม ทุกอย่างเกี่ยวกับเกม ต้องการจะหาเพื่อนคุยเกี่ยวกับเกม RE6 นี้ตามประสาคอเกมREเฉยๆ ตั้งแต่เล่นภาคเก่าๆมาเล่นคนเดียวมาตลอด พอมาเล่นภาค6ล่าสุดเห็นว่าของก๊อปโหลดเถื่อน(ตัวเกมก็โหลดจากบอร์ดนี้)เล่นมัลติได้ เลยถามขึ้นมาว่าทำยังไงแค่นั้นแหละครับ จากกระทู้ที่ผมหวังไว้กลายเป็นกระทู้ทะเลาะดราม่าเรื่องแท้เถื่อนไปซะอย่างงั้น
    ทีแรก(ถ้าไม่มามัวดราม่าอะไรกัน) ผมคิดที่จะเอาพวกหน้าตาตัวละครแต่ละตัว(ตัวเด่นๆ อาจจะไม่ทั้งหมด) ค่อยๆหามาลงเรื่อยๆ มาเปรียบเทียบว่าตัวละครแต่ละตัวในแต่ละภาคหน้าตาได้เปลี่ยนไป(แก่ขึ้น)มากน้อยกันแค่ไหน เพราะอยากให้พวกเราคอเกมซี่รี่ย์นี้ ได้ย้อนนึกถึงประวัติความเป็นมาของตัวละครนั้นๆ อย่าง Leon ที่ภาค 4 อย่างเท่ พอมาภาคนี้อายุก็ปาไปตั้ง 36 แล้ว หน้าตาก็อย่างที่เห็นอะไรทำนองนี้ ส่วนตัวผมชอบ เชอร์รี่ เบอร์กิน นะ น่ารักดี เนี่ยครับสิ่งที่ผมต้องการ ผมไม่อยากมาดราม่า ทะเลาะเรื่องแท้เถื่อนอะไรเลยครับ ต้องขอบคุณพวกท่านบางคนที่ยังเข้าใจผมอยู่บ้าง ขอบคุณมากๆนะครับ จะแท้เถื่อน ยังไงเราก็ยังเป็นคอเกมซี่รี่ย์ไบโอฯ หรือ เรสสิเดน อิวิล ครับ
    เข้ามาฮามุขไบรอัน เข้าใจเล่นมุขนะ เหอๆ
    [IMG][/IMG]

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    ไอ้พวกที่บอกซื้อของแท้ ของแท้ แล้วมาด่าพวกเล่นเถื่อนอะ ผมถามหน่อยเถอะว่าคุณไม่เคยโหลดเพลงเถื่อน/โปรแกรมเถื่อน บ้างเลยหรอครับ ผมว่ามีเยอะนะที่คนที่ซื้อแต่เกมส์แท้ แต่ดันโหลดเพลงเถื่อน/โปรแกรมเถื่อน เนี่ยลองมองตัวเองก่อนที่จะว่าคนอื่นก่อนนะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lordtim อ่านกระทู้
    ไอ้พวกที่บอกซื้อของแท้ ของแท้ แล้วมาด่าพวกเล่นเถื่อนอะ ผมถามหน่อยเถอะว่าคุณไม่เคยโหลดเพลงเถื่อน/โปรแกรมเถื่อน บ้างเลยหรอครับ ผมว่ามีเยอะนะที่คนที่ซื้อแต่เกมส์แท้ แต่ดันโหลดเพลงเถื่อน/โปรแกรมเถื่อน เนี่ยลองมองตัวเองก่อนที่จะว่าคนอื่นก่อนนะครับ

นี่ๆ ผมยังใมด่าใครเลยนะครับ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    รู้ครับ คุณก็เถื่อน คุณไม่รู้หรอก ว่าผมคิดยังไง ถึงถามแบบนั้น
    ผมมีทั้งเถื่อนทั้งแท้ครับผมจะซื้อแท้เฉพาะตอนมันลดราคาเท่านั้น
    และผมรู้ว่าคุณคิดยังไง เพราะคุณพูดมันออกมาหมดแล้ว
    คุณป็นพวกลัทธิแผ่นแท้ที่มองคนด้วยการซื้อแท้เท่านั้น แบ่งแยกชนชั้นชัดเจนโดยที่ไม่ฟังเหตุผลคนอื่น ใครพูดไม่พอใจก็ชี้หน้าว่าไอ้นี้ใช้เถื่อน คุณเป็นแบบนี้แหละถ้าไม่รู้ตัวตอนนี้ก็รู้ไว้ซะ

ผมบอกจุดประสงค์ของการเข้ามาในกระทู้นี้อย่างชัดเจนแล้วว่าผมต้องการอะไร ไม่ทราบว่าคุณอ่านครบทุกบรรทัดมั้ยนะ
    อยากจะดราม่ากับผมก็ได้นะเชิญเลย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    พอเหอะทั้งหมดอะ คุณboyeเขาแค่บอกว่าชอบเล่นเกมนี้ไม่ซื้อแท้ละจะได้สนับสนุนคนสร้างเกม เขาไม่ได้บอกว่าเล่นเถื่อนทำไมอยากเล่นมัลติก็ไปซื้อแท้ดิ เขาไม่ได้พูดงี้สะหน่อย อย่าคิดมากนาาาาาาาา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ด่าว่าการโหลดเกมเถื่อนคือความเลวคืออาชญากรรมในเว็บโหลดเกมเถื่อนที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

>>เป็นคนดีกันจริงๆเลยในโลกออนไลน์เนี่ย<<

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    บอกว่าคนโหลดเถื่อนคือคนไม่ดี ก็หมายความว่าคุณอยู่ในดงคนไม่ดีแล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    เส่นจบหมดทุก รูท ละครับ ฮ่า ผม เล่น ลีออน เพราะคิดว่าศัตรูสู้ง่ายดีเพราะเป็นซอมบี้ฝึกควบคุมด้วย ฮ่าๆ พอลีออนจบเล่น เจคต่อ รู้สึกเบื่อหน้าพี่คริสเล่นเล่นที่หลัง
    พอเล่นเจคจบ เล่น เอด้า แล้วก็ต่อคริสผมว่าภาคนี้วางโครงเรื่องมาแจ่มมาก หลบก็ต้องจับจังหวะเองไม่ต้องรอปุ่มขึ้นเหมือนภาค 4-5 เล่นโหมด NO Hope กดดันมากๆ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมว่าคนพากย์คนเดียวกันแหละครับ เสียงเหมือนโครต แต่แคปหมูเข้าใจวางบทตัวละครนะ พ่อเป็นเพื่อนรักกัน พอมารุ่นลูกก็มาดองกันกลายอีก ไม่พ้นกันจริงๆ 2 ตระกูลนี้ สสัยอยู่ว่าเวสเกอร์ไปไข่ไว้ตอนไหน เท่าที่อ่านในไฟล์ เชอร์แก่กว่าเจ้ค 5 ปี ทำไมเจ้คมันหน้าแกจังหว่า

กล่าวขอบคุณ
    89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    ผมว่าคนพากย์คนเดียวกันแหละครับ เสียงเหมือนโครต แต่แคปหมูเข้าใจวางบทตัวละครนะ พ่อเป็นเพื่อนรักกัน พอมารุ่นลูกก็มาดองกันกลายอีก ไม่พ้นกันจริงๆ 2 ตระกูลนี้ สสัยอยู่ว่าเวสเกอร์ไปไข่ไว้ตอนไหน เท่าที่อ่านในไฟล์ เชอร์แก่กว่าเจ้ค 5 ปี ทำไมเจ้คมันหน้าแกจังหว่า
    น่าจะเพราะบาดแผลที่หน้า อาจทำให้ดูเป็นผุ้ใหญ่กว่าปกติมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    [IMG][/IMG]

งั้นช่วยเจ้าของกระทู้ลงข้อมูลตัวละครใน Resident Evil ให้ตัวหนึ่งละกัน ขอประเดิมด้วยตัวแรก

Ada Wong
    วันเกิด : ปี ค.ศ.1974
    สัญชาติ : จีน
    หมู่เลือด : AB
    ส่วนสูง : 172 เซนติเมตร
    น้ำหนัก : ไม่ระบุ (สาวๆเขาไม่ชอบเรื่องตัวเลขหรอก)
    อาชีพ : สายลับ
    สายลับองค์กรลับไม่ระบุชื่อ (??? - 2004)
    สายลับองค์กรลับที่ 3 (2004 - ???)

เหตุการณ์ใน Raccoon City (Resident Evil 2)
    Ada ได้รับภารกิจในการนำตัวอย่างเชื้อ G-Virus ที่ William Birgin(พ่อของ Sherry Birgin) สร้างขึ้นมา มาให้แก่องค์กรที่เอด้าทำงานให้ และได้พบกับ Leon เป็นครั้งแรก
    [IMG][/IMG]
    Ada ในเหตุการณ์เมืองแรคคูน ซิตี้
    ซึ่งในเหตุการณ์ครั้งนั้น Ada ได้สละชีวิตเพื่อช่วยเหลือ Leon จาก Tyrant T-00 จนลีออนเข้าใจผิดว่า Ada ตายแล้ว(ซึ่งความเป็นจริงคือยังไม่ตาย)

ต่อมาในปี ค.ศ. 2004 (Resident Evil 4) 6 ปีหลังจากเหตุการณ์เมืองแรคคูน ซิตี้
    Ada ถูก Wesker เลือกให้เข้าองค์กรลับที่สามและถูกส่งไปที่ El Pueblo ในทวีปยุโรป เพื่อไปขโมยตัวอย่างเชื้อปรสิท Las Plagas จาก Saddler ผู้นำกลุ่มลัทธิ Los Illuminados
    [IMG][/IMG]
    Ada ในปี ค.ศ.2004
    ซึ่ง Ada ก็ได้พบกับ Leon อีกครั้ง และเป็นคนมอบจรวด RPG ให้ Leon ใช้ในการปราบ Saddler และมอบกุญแจเจ๊ทสกีให้ Leon พา Ashly หลบหนีได้สำเร็จ

ต่อมาในปี ค.ศ. 2013 (Resident Evil 6) Ada อายุอานามก็...... 39 ขวบ
    [IMG][/IMG]
    ภาคนี้ยังไม่ได้ศึกษาเนื้อเรื่องอย่างละเอียด ทราบแต่เพียงว่า Ada โดน Simmons เอา DNA ของ เอด้า ไปผสมกับเชื้อ C-Virus และไปปลูกถ่ายใน
    ร่างกายของ Carla Radames ผลที่ได้คือได้ร่างโคนที่มีรูปร่างลักษณะภายนอกเหมือนกับ Ada ทุกประการ
    คำถามที่ว่าทำไมซิมมอนส์ถึงเลือก คาร์ล่า ก็เพราะร่างกายของคาร์ล่าตอบสนองกับ DNA ของ Ada และไม่ต่อต้านกับเชื้อ C-Virus ทำให้ไม่เกิดการ
    กลายพันธุ์เหมือนคนอื่นๆที่มีเชื้อC-Virusอยู่ในร่างกาย
    [IMG][/IMG]
    ฉากเด็ดโดนใจหนุ่มๆ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 31st March 2013 เมื่อ 23:32
    [IMG][/IMG]

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เรื่องเชอรี่ เบอรร์กิ้น เลยเป็นหมั่นไปเลยใครรู้จักเจ้าของกระทู้ไปปลอบหน่อยเด้อ มาม่าอืดเต็มกระทู้แล้ว

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    เข้าเรื่องกันเถอะ

ผมใช้ crack ของ 3dm v.2 ใช้ save ของ reload ต่อได้(โดยเปลี่ยนชื่อให้ตรงกับของเดิม)

เจอบัค 3 จุด

1. รู้ๆกันอยู่ leon ด่าน 4 หลังเจอคริสหัวใจวายตาย

2. leon หลังสู้ ไดโน เสร็จ โหลดตลอดชีวิต

3. ada ด่านสุดท้ายหัวใจวายตายเนื่องจาก leon ถูกทำร้าย

คริส และ เจ็ค ไม่พบบัคใดๆ

กล่าวขอบคุณ
    89
    นะตอนนี้มีคนกำลังเอากระทู้กลับลำไปสู่สิ่งที่ควรเป็นละ

กล่าวขอบคุณ
    156
    เห็นหลายคนบ่นๆกัน ว่าเจอคิระ เขียนชื่อลง เดทโน้ตตายกันไปหลายศพแล้วนินะ

กล่าวขอบคุณ
    156
    ว่าแต่ว่า เอาจริงๆแล้ว เจ๊หว่อง ทำงานให้ใครกันแน่ รู้สึกภาค 2 ตอนแรกจะทำงานให้ Umbella แล้วตอนหลังก็แฝงตัวอยู่หลายองค์กรเหลือเกิน

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    มัน ฮาตรงไหนรู้ปะ ไม่ได้หาตรง แท้เถื่อน นะ แม้งฮาตรง ถาม Online ยังไง เริ่มมาดีละ ดริฟพลาดซะงั้น โธ่ๆ จขกท. น่าสงสารจังครับ = ="

ชอบ รัก หลงไหล ใร ซีรี่ย์ Resident Evil สิ่งที่เราๆควรทำได้ง่ายสุดๆคือ อุดหนุนเขา ครับคงไม่มีวิธีอื่นที่จะตอบแทนอะไรพวกเขาที่ออกเกมดีๆมาให้เราเล่นได้อีกแล้ว

#เดียวหาว่าสอนแล้ว กลัวดักถามกลับว่าซื้อแท้ไหม ผมมี Resident Evil Anthology ของ PS3 อยู่ รวมภาคหลักทุกภาค 1 - 3 ,4HD ,5 Gold , 6 ซื้อมา 3500 FC
    ตัวจริงไม่ต้องรอไม่ต้องถาม จัดโดยไวแล้วเล่นเงียบๆ

ผมว่าที่จริงมันคงไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ที่ชาวแท้เขาทำใจกันไม่ได้เพราะที่มัน Online กันได้นี้แหละ อะผ่านพวก Garena เอย Hamachi เอยยังพอทน
    เล่นผ่าน Stream กันตรงๆ เหมือนซื้อแท้เป๊ะ มันคงขัดใจอยู่กระมังผมว่า เพราะแต่ก่อนนี้การออนไลน์สำหรับชาวเถื่อนคือ แทบไม่มีเลย
    (และผมคิดว่าสมัยก่อน เกรียน คอมคงน้อยมั่งเพราะผมเองก็อยู่ JKG มานานละ ผมเล่นมาตั้งแต่สมัยผม. ม.1 อะตอนนี้ใกล้ทำงานละ) คอมพิวเตอร์
    มันเขาถึงเด็กๆมากขึ้น โลกอินเตอร์ ที่เด็กๆยังไม่เลิกดื่มนมเดินเข้ามาทำให้เกิดความ งง งวยนี้มันอะไร โลกนี้มันกว้างใหญ่ + กับผู้ใหญ่ไม่สนใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonedevil : 31st March 2013 เมื่อ 23:25
    It's Good For You !!!!!