ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: 21ปี!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    Blog Entries
    1
    ผมเงิบกับท่านี้เลยครับ
    เท่ากับ อายุ 59ปี
    ที่ผมเงิบ คือแบบมีคน อายุมากกว่า 30+ ด้วยหรอ เว็บนี้
    ^____^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrgonk อ่านกระทู้
    เป็นทหาร สมัยนี้ เขาจะคัดเลือก เฉพาะผู้มีคุณสมบัติ ครบถ้วน ตามที่กฎกระทรวงกำหนดไว้ ได้แก่ ส่วนสูง หน้าอก สายตา ถ้าสายตาสั้นไม่มาก ก็อาจจะผ่านเกณฑ์ เดี๋ยวนี้ถ้าความรู้ดี เช่น จบขั้นต่ำ วุฒิ ม.3 ขึ้นไป ก็จะได้ เข้าไปทำงาน(เกณฑ์) ในตำแหน่งต่างๆ เดี๋ยวนี้ เงินเดือน ทหาร ขั้นต่ำ 8 พันบาทแล้ว (สมัยผมเป็นทหาร ปี 2518 เงินเดือนได้แค่เดือนละ 800 บาท เท่านั้น

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    มันไม่ง่ายเลยที่จะจับได้ใบแดงทุกคน เป็นกำลังใจขอให้จับได้

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เป็น ครู ตำรวจไม่โดน

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    สมัครเถอะครับ มันไม่มีอะไรหนักหรอก พอพ้นจากทหารเกณท์ ก็สมัครเป็นนายสิบเลย มียศ มีเงินเดือน มีอนาคต งานก็มั่นคง เชื่อผมสิ
    เรื่องลงใต้น่ะ อย่าไปคิดมาก ถ้าเราไม่สมัครใจลงหรือไม่ซวยไปจับแดงเเล้วลงใต้นะ สมัครเถอะ มีเงินเดือนด้วยนะ 3 เดือนแรกทุกข์แต่พอหลังๆมาสบายครับ
    เกิดมาเป็นลูกผู้ชายทั้งทีมีอยู่สองอย่างที่ควรทำคือ บวช กับ เกณท์ทหารครับ

โชคดีครับ อย่าคิดมาก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    ผมจับปีนี้ครับผมวันที่ 8 เมษายน เดี๋ยวไปจับจะถ่ายรูปมาให้ดูน่ะครับผม

ถ้าถ่ายได้จะถ่ายมาให้ดู555 ผมหน้าจะผ่านหมด ส่วนสูง รอบอก แต่เป็นโรคประจำตัวเท่านั้นเอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ่านแล้วเซง คนไทยไม่อยากเป็นทหาร ประเทศก็กลับบังคับซะอย่างงั้น ไม่น่าละทหารไม่มีคุณภาพ อเมกาเค้าทหารมีคุณภาพทั้งนั้นเพราะรับแต่คนสมัครใจจริงๆ นี้เล่นบังคับเอา เฮ้อเซงจริงๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ทำไมกลัวกันล่ะครับเกณทหารเนี่ยเป็นผู้ชายทั้งทีถ้าไม่สมัครก็ไปจับไปจับได้ไม่ได้ก็เป็นไปตามนั้นอ่ะอย่าเครียดครับ

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    สมัครเลยมีวุฒิปริญญา เป็นทหารไม่ถึงปี แถมสบายอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ทำไมผมอยากไปสมัคร.... นายสิบ -.-

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ครั้งหนึงในชีวีตคับ ตื่นเต้นมากๆ ของแบบนี้ 50 50 คับ ส่วนมาก ตำบลแรกๆ จะได้แดงเยอะ รุ่นผมอ่ะ

ส่วนตำบลหลังๆ ก็รอดกันเยอะเหลือแต่ใบดำ 55+ ผมได้ใบดำนะผมจับตำบลแรกๆคนที่จับก่อนหน้าผมแดงทั้งนั้น55+ ก่อนจะไปเกณท์ทหารก็เครียดอยู่หลายวันอ่ะ ว่าจะยัดเงินหรือวัดใจจับใบดำใบแดงไปเลย

สุดท้ายผมก็ไปจับเองเลยดีกว่าวัดใจ ลูกผู้ชาย
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    อย่าเครียดครับทำใจให้สบายๆครับ แต่เวลาเดินออกจากบ้านอย่าหันกลับมามองบ้านละเดียวจะไม่ได้กลับจริง(อันนี้ผู้ใหญ่ที่บ้านบอกมาครับ ว่าถ้าหันกลับมามองเหมือนกับว่าอาลัยที่จะไม่ได้กลับครับ) ตอนผมเกนฑ์ก็ไม่ได้หันกลับมามอง เล่นของนิดนึงครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    กรรมสิทธิ์เป็นตัวของเรา ถ้าไม่อยากเป็นทหาร ก็หนีสิครับ ไม่เดือดร้อนใคร ขนาดนักการเมืองยังโกงยังหนีกันอยู่เลย

ใครเอาเปรียบก็เอาคืนบ้างนะครับ เดี๋ยวก็เสียเปรียบ

ผมหนีมาได้ห้าหกปีแล้วยังเล่นเกมบายใจอยู่เลย ไม่เดือดร้อนใคร

แต่ทั้งนี้ท่านต้องไม่ไปรับรู้อะไรทั้งสิ้นที่อำเภอ ตอนอายุสิบเจ็ด มิเช่นนั้นเรื่องมันถึงตำรวจเร็วขึ้น เดี๋ยวจะลำบาก

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    โชคดีครับทุกๆคน ผมผ่านมาแล้ว ทบ.1ปัตตานี 555 เข่าอ่อน ฝึก3เดือนเกือบตาย หนักสุดๆ ค่ายธนรัตน์ (ใหญ่เป็นอันดับ 3 ของเอเชีย) โหดมาก ใครมีวุฒิ ปวส.ขึ้นไปอย่าลืมเอาไปวันจับนะถ้าได้แดงยื่นวุฒิขอลดเหลือ 1ปี ถ้าสมัคร 6เดือน ผมปีเดียวก็เบื่อแล้ว จากมีอิสระไปอยู่ที่มีกฏมีระเบียบ แคร่งครัดมาก สุดๆฝึกเสร็จลงใต้อีก 55 จะบ้าตายวันแรกนอนไม่หลับ เจอรับน้อง เพื่อนโดนไปครนึง แต่โชคดีแค่กระสุน m16 ถากๆ ไม่เป็นไรมาก แนะนำเลยนะครับถ้าจับได้ผลัด 1 ท่านมีเวลาเตรียมร่างกาย 1เดือน พยายามออกกำลังกายให้ร่างกายฟิตมากๆนะครับ ไปแรกๆจะได้ปรับตัวได้เร็วครับจะไม่ค่อยเหนื่อยมาก เป็นกำลังใจให้ จาก ทบ.1ผลัด1/52 จ.ทหารบกปัตตานีครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้
    กรรมสิทธิ์เป็นตัวของเรา ถ้าไม่อยากเป็นทหาร ก็หนีสิครับ ไม่เดือดร้อนใคร ขนาดนักการเมืองยังโกงยังหนีกันอยู่เลย

ใครเอาเปรียบก็เอาคืนบ้างนะครับ เดี๋ยวก็เสียเปรียบ

ผมหนีมาได้ห้าหกปีแล้วยังเล่นเกมบายใจอยู่เลย ไม่เดือดร้อนใคร

แต่ทั้งนี้ท่านต้องไม่ไปรับรู้อะไรทั้งสิ้นที่อำเภอ ตอนอายุสิบเจ็ด มิเช่นนั้นเรื่องมันถึงตำรวจเร็วขึ้น เดี๋ยวจะลำบาก

ไม่เดือดร้อนได้ไง มันเดือดร้อนตัวคุณเองแหละครับ เขาจะส่งหมายเรียกไปยังบ้านคุณว้นซะแต่คุณไม่มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้าน ถ้าส่งหมายเรียกแล้วไม่มากฎหมายก็จะออกหมายจับ

คุณเห็นนักการเมืองทำชั่วแล้วคุณก็อยากทำบ้างสินะ ในหัวคิดแต่เรื่องได้เปรียบเสียเปรียบ ไม่คิดเสียสละแล้วประเทศจะพัฒนาหรอครับ ถ้ามีแต่คนเห็นแก่ตัว

คุณคิดว่าการหนีทหารมันน่าภาคภูมิใจใช่มั้ยถึงเอามาเปิดเผย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้

หนีทหารอายุความ 50 ปีทำงานก็ไม่ได้ มีลูกจะเป็นพ่อก็ไม่ได้ ติดต่องานราชการไม่ได้เลย คือง่ายๆก็อยู่แบบคนเถื่อนนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    792
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ไม่เดือดร้อนได้ไง มันเดือดร้อนตัวคุณเองแหละครับ เขาจะส่งหมายเรียกไปยังบ้านคุณว้นซะแต่คุณไม่มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้าน ถ้าส่งหมายเรียกแล้วไม่มากฎหมายก็จะออกหมายจับ

คุณเห็นนักการเมืองทำชั่วแล้วคุณก็อยากทำบ้างสินะ ในหัวคิดแต่เรื่องได้เปรียบเสียเปรียบ ไม่คิดเสียสละแล้วประเทศจะพัฒนาหรอครับ ถ้ามีแต่คนเห็นแก่ตัว

คุณคิดว่าการหนีทหารมันน่าภาคภูมิใจใช่มั้ยถึงเอามาเปิดเผย
    หมายเรียกที่ท่านว่า ยังไม่เคยส่งไปที่บ้านสักฉบับเลยครับ ตัวเป็นของผม ใครก็บังคับผมไม่ได้ อย่างน้อยก็ไม่ได้ไปฆ่าใครตาย เดี๋ยวมันบาป พระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    หมายเรียก เนี่ย ไม่ใช่ว่าเราต้องไป เอาที่อำเภอ หรอกเหรอ ผมไปเอาตอน จะเกณฑ์ นี่แหละเลยโดนค่าปรับไป 300
    เขาบอกว่า มันเป็น หน้าที่ของชายไทยที่ต้อง รู้ แต่ผมจะรู้ได้ไงอ่ะ ผมอยู่กับแม่สองคน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    792
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newvisions อ่านกระทู้
    หมายเรียก เนี่ย ไม่ใช่ว่าเราต้องไป เอาที่อำเภอ หรอกเหรอ ผมไปเอาตอน จะเกณฑ์ นี่แหละเลยโดนค่าปรับไป 300
    เขาบอกว่า มันเป็น หน้าที่ของชายไทยที่ต้อง รู้ แต่ผมจะรู้ได้ไงอ่ะ ผมอยู่กับแม่สองคน
    เชื่อผมอย่าไปเลย โดนหลอกใช้ ค่าตอบแทนก็ถูกอม ไปตายเหมือนหมาข้างถนนเปล่าๆ ถูกกดขี่ข่มเหง เหมือนในสารคดี ฝูงหมาป่าไฮยีน่า เคยดูมั้ย แบบนั้นเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ของ ผม ไม่ได้ไปเอา ไบ สด9 เลย พอ วันเกณ บอกไม่มี ชื่อ เลยต้องมาปีถัดไป -..-

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kata020 อ่านกระทู้
    ไอที่เห็นลงโทษกันหนักๆอะครับ เค้าหนีออกมาจากค่ายหรอ ?
    หนีเขาไม่ลงโทษ เข้าคุกอย่างเดียว ที่ลงโทษแบบนั้นก็เรื่องยา ทะเลาะ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ผมสั้น 600 ผมจะโดนเกณมะ ถามเฉยๆครับ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อายุความ 50 ปี อายุความเต็มที่แค่ 20 ปีแค่นั้นสำหรับคดีร้ายแรง หนีทหารอายุความแค่ 10 ปี แต่ถ้าครบ 10 ปีแล้วอายุคุณยังไม่เกิน 30 คุณก็ยังต้องถูกเรียกไปเกณฑ์อยุ่ดี คือถ้าหนีก็ต้องให้หมดอายุความแล้วพอ อายุ 30 กว่าๆแล้วค่อยไปรายงานตัวที่ สั ส ดี

ไออายุความ 50 ปีนี้ นี้ไปฟังจากใครมา

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ไปเป็น ทหารเถอะครับ พ่อแม่จะได้ดีใจ ลูกมีฝั่งมีฝา รับใช้ชาติ

สนุกไปอีกแบบนะครับ แก้ผ้าอาบน้ำรวมกับเพื่อนๆ

ครูฝึกสั่งให้อมของเพื่อนอีกคน (ทำโทษ)

ประสบการณ์เน้นๆเลยครับ เอาไว้เล่าให้ลูกหลานฟัง

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    หมายเรียกที่ท่านว่า ยังไม่เคยส่งไปที่บ้านสักฉบับเลยครับ ตัวเป็นของผม ใครก็บังคับผมไม่ได้ อย่างน้อยก็ไม่ได้ไปฆ่าใครตาย เดี๋ยวมันบาป พระพุทธเจ้าท่านตรัสไว้
    ตัวคุณเป็นตัวของตัวเอง ในเรื่องที่ไม่ถูกสินะ
    http://www.youtube.com/watch?v=Q59JLnr9mPk

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมไป วันที่ 2 เมษานี้ครับ จบ ป.ตรีแล้ว ตั้งใจไว้ว่าจะสมัครเลย ถ้าใบรับรองจบของผมมันใช้ได้นะ เพราะใบวุฒิยังไม่ออก ออกเดือนมิถุนาโน้น แต่ถ้าใบรับรองจบใช้ไม่ได้ ก็จะผัดไป สมัครปีหน้าครับ