ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กินเหล้าเข้าบาเยอะๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อยากเรียนเก่ง
    1.รักษาศีล 5 ครบถ้วน
    2.ทำสมาธิทุกวัน อบรมให้จิตใจผ่องใส
    3.ทำบุญ และภาวนาระลึกตน ให้เป็นคนมีสติปัญญาดี
    และอุทิศสวนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    5.ขยันเรียน ตั้งใจศึกษา ให้บรรลุเป้าหมายของตนเอง
    6.หมั่นแสวงหาความรู้รอบตัว ไม่ว่าจะศาสตร์วิชา หรือปรัชญา
    7.ศึกษาธรรมมะ พยามตนให้บรรลุขั้นสูงขึ้นไป
    8.เป็นคนดี ประโยชน์ตน และผู้อื่นให้ดีพร้อม
    9.ดูแลผู้มีพระคุณแก่ตนเอง

หากทำครบทั้ง 9 ข้อครบถ้วน คุณจะไม่ได้แค่รถคันเดียว
    คุณจะได้อริยะทรัพย์ที่หาประมาณไม่ได้...
    บอกไม่ได้ว่าดีแค่ไหน เชื่อเถิด ถ้าชีวิตไม่ดีขึ้นให้เอาระเบิดมาปา.. 555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    สอบก็สบายย งั้นลอกการบ้าน+งานครับ ได้ผลจิงๆ ที่1ห้องผมลอกประจำ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    เอาตรงๆ 3 ข้อเลยนะ ถ้าคุณทำไม่ได้ ก็อย่าหวังที่จะเกรดเยอะๆ

1.นอนหัวค่ำ อย่านอนดึก เพราะนอนดึกมักตื่นสาย ขี้เกียจกว่าคนตื่นเช้าทันไก่ขัน
    2.เรียนเสร็จ กลับบ้านมานั่งทบทวน อ่านโจทย์ ทำโจทย์ ทุกวัน
    3.กินเหล้านิดนึง เพื่อความผ่อนคลาย แล้วเกรดก็จะดีขึ้นครับ ^^
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thizo อ่านกระทู้
    เอาตรงๆ 3 ข้อเลยนะ ถ้าคุณทำไม่ได้ ก็อย่าหวังที่จะเกรดเยอะๆ

1.นอนหัวค่ำ อย่านอนดึก เพราะนอนดึกมักตื่นสาย ขี้เกียจกว่าคนตื่นเช้าทันไก่ขัน
    2.เรียนเสร็จ กลับบ้านมานั่งทบทวน อ่านโจทย์ ทำโจทย์ ทุกวัน
    3.กินเหล้านิดนึง เพื่อความผ่อนคลาย แล้วเกรดก็จะดีขึ้นครับ ^^
    กินเหล้าไม่เป็นครับ 55
    เพื่อนเคยพาไปกิน ผมกินโค้กก่อน แก้วต่อมาดันชงเหล้าให้ผมซะงั้น ผมก็เลยเอาสักแก้ว โอ้ ใจจะขาดตาย น้ำอะไรเนี่ย ไม่มีความอร่อยเลย กั้นใจกินจนหมด
    ผมก็รีบเท โค้กใส่แก้ว แล้วยกอย่างเดียวเลย สุดท้ายก็ไปเข้าห้องน้ำ อ้วกเกือบแตก 555
    ออกจากร้านไป ถุยน้ำลายทิ้งอย่างเดียวเลย ตลอดทางทีขี่รถกลับด้วย ขมมากๆ

วันนี้ผมตื่น6-7โมงครับ
    เพราะผมพยายามนอนน้อยๆ แล้วไปนอนตอนสี่ทุ่มเที่ยงคืนเอา ปรับนิสัย ก่อนหน้านั้นนอนไปแค่3ชั่วโมงเอง ปกติเวลาที่ผมนอนเมื่อคืนผมยังไม่ง่วงหรอก 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobkung654 อ่านกระทู้
    กินเหล้าเข้าบาเยอะๆครับ

หนูกินไม่เป็นจริงๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    อยากเรียนเก่ง
    1.รักษาศีล 5 ครบถ้วน
    2.ทำสมาธิทุกวัน อบรมให้จิตใจผ่องใส
    3.ทำบุญ และภาวนาระลึกตน ให้เป็นคนมีสติปัญญาดี
    และอุทิศสวนกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย
    5.ขยันเรียน ตั้งใจศึกษา ให้บรรลุเป้าหมายของตนเอง
    6.หมั่นแสวงหาความรู้รอบตัว ไม่ว่าจะศาสตร์วิชา หรือปรัชญา
    7.ศึกษาธรรมมะ พยามตนให้บรรลุขั้นสูงขึ้นไป
    8.เป็นคนดี ประโยชน์ตน และผู้อื่นให้ดีพร้อม
    9.ดูแลผู้มีพระคุณแก่ตนเอง

หากทำครบทั้ง 9 ข้อครบถ้วน คุณจะไม่ได้แค่รถคันเดียว
    คุณจะได้อริยะทรัพย์ที่หาประมาณไม่ได้...
    บอกไม่ได้ว่าดีแค่ไหน เชื่อเถิด ถ้าชีวิตไม่ดีขึ้นให้เอาระเบิดมาปา.. 555
    เอาปลาร้าแทนได้เปล่า 555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yokandboss อ่านกระทู้
    สอบก็สบายย งั้นลอกการบ้าน+งานครับ ได้ผลจิงๆ ที่1ห้องผมลอกประจำ
    ส่วนใหญ่วิชาที่ผมไม่ได้ลอก เพราะผมตื่นไม่ทันครับ มา รร เขาก็ส่งกันแล้ว ผมจะต้องตื่นเช้าให้ได้ครับ
    ส่วนใหญ่ผมไม่ถนัดคณิตแค่นั้นแหละครับ (ไม่เคยส่งครูเลยตั้งแต่เรียนม.1)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ไม่มีอะไรดีไปกว่าทำด้วยตัวเองและสร้างด้วยตัวเองครับ
    ถ้ามีรถเราก็จะได้พูดได้เต็มปากว่าซื้อเองแต่งเองของๆเราเองมันภูมิใจต่างกันครับ
    ดั่งนั้นการที่คิดอยากจะเรียนเก่งเพื่อได้สิ่งที่อยากได้นับเป็นสิ่งที่ดี
    คนมีความฝันยังไงก็ดีครับเรามีเป้าหมายหรือจุดหมายมันจะเป็นแรงส่งให้เราอยากทำในสิ่งที่เราต้องการ
    แต่ 1. คุณมีความทะเยอทะยานแค่ไหน
    2.คุณหวังพึ่งคนอื่นหรือเพราะถ้าในใจคุณคิดว่ายังไงก็มีคนช่วยคุณก็ไม่กระตือรื้อร้นจริงๆหรอก
    3.ศักศรีของคุณมากแค่ไหนเพราะถ้าอยากได้จริงๆอยากทำจริงๆมันอยู่ที่ศักศรีอย่าให้ใครมาดูถูกครับคนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้

ปล.ผมติดเกมส์มากตอนเด็กๆเรียนปลานกลางไม่ได้ขยันมาก ชอบรถ ติดผู้หญิงด้วย แต่จนมาถึงมหาลัยก็ยังไม่มีรถขับเองครับเพราะที่บ้านแค่พอมีครับ
    แต่ด้วยเป็นคนที่ชอบเรื่องรถก็ได้ไปอยู่กลุ่มเพื่อนๆที่แข่งรถกันก็เลยได้จับได้ลองวิ่ง มันเลยเป็นแรงบันดานใจจนตั้งใจทำงานตอนนี้ ก็มีเป็นของตัวเองแล้วครับ
    แต่ผมเล่นรถเก๋งนะครับ พอดีผมลองรถกระบะของคนในคลับแล้วเวลาเข้าโค้งมันฟิวริ่งต่างกันนะครับ แต่ถ้าแดรกผมว่ากระบะซาดิสดีครับ

อ้อนิดนึงครับ ผมจบวิศวะครับตอนนี้เงินเดือนก็ครึ่งแสน ดังนั้นถ้าชอบคำนวณแนะนำวิศวะครับ
    แต่ถ้าชอบบริหารจริงก็จัดไปครับอย่าไปฝืนความชอบตัวเองเดียวมันจะออกมาไม่ดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ง่ายๆเลย
    1. ไปเรียนทุกวัน ห้ามโดดเรียน
    2. ทำงานส่งให้ครบ ทุกวิชา อย่าให้ขาด
    3. อ่านหนังสือทุกวัน ทบทวนเนื้อหาที่เรียนสม่ำเสมอ
    4. เรียนพิเศษเพิ่มเติม
    5. งดสิ่งบันเทิง ดูหนัง เล่นเกม ฯลฯ ให้น้อยลง หรือนิดหน่อยพอได้ไม่เป็นไร ถือว่าคลายเครียด
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้

วันแรกเลยผมเคยทำแล้วก็ลืมครับ แถมลืมด้วยว่าเอาสมุดนั้นไว้ไหน 555
    เปลีั่ยนสมุด เป็น ipad เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมส่งงานครบ ไม่ขาดสาย ทำไมผมได้เกรด 2 อะ ไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boatzaa403 อ่านกระทู้
    ผมส่งงานครบ ไม่ขาดสาย ทำไมผมได้เกรด 2 อะ ไม่เข้าใจ
    เหมือนผมเลยครับ ผมสอบ ส่งงาน ถึงจะสอบไม่ได้คะแนนดีก็เหอะ แต่ผมดันได้เกรดเท่ากับคนที่ ไม่สอบ ไม่ส่งงาน