ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247

คิดไงกับการที่ ไทยกำลังจะมี รถไฟความเร็วสูง

ผมว่ามันก็ดีนะ ดีมากๆเลยด้วย ประเทศจะได้เจริญ การคมนาคมภายในประเทศจะได้ดีขึ้น ไปเป็นอีกระดับนึง ใช้เวลาน้อยในการเดินทาง

ผมอยากให้มันสร้างเสร็จไวๆจัง จะได้ไปเยี่ยมญาติได้ง่ายๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เขาจะโกงกันหรือยังไงก็ไม่รู้ ทำรถรางไม่ก็รถไฟฟ้าที่พัทยาทีเถอะ เบื่อเต็มทนกับรถประจำทางไม่รับคนเนี่ย !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    คิดว่ามีทั้งดี ทั้งเสีย!

ดี : เดินทางเร็วขึ้น = = ผมคิดว่านะ น่าจะแก้ปัญหารถติดด้วย หรือป่าวว่ะ ==

เสีย : เป็นหนี้กันทั่วหน้า 555 5 แค่นนี้แหละ

ปล.ต้องขนสงผักให้เร็วนะครับไม่งั้น ผักเน่า!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ภาพโฮปเวลลอยเข้ามาในหัวผมแล้วครับ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับ เพราะอะไรๆ จะได้ไปมาหาสู่กันง่ายขึ้น ดีมากๆๆเลยล่ะจ๊าาาา

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    มีทั้งดีทั้งเสียครับ

ข้อดี : การเดินทางสะดวกขึ้น รวดเร็ว
    ข้อเสี : เป็นหนี้เยอะ คนที่คุณก็รู้ว่าใครก็อาจขึ้นภาษี

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    โครงการรถไฟขนผักน่ะหรอครับ

ส่วนตัวแล้วผมก็ว่าดีนะ ประเทศจะได้ก้าวไปข้างหน้าให้ทันประเทศอื่นเขาบ้าง

แต่ปัญหาคือ ประเทศพัฒนาก้าวหน้า แต่ถ้าจะให้ประชาชนมาเป็นคนใช้หนี้แทนด้วยการขึ้นค่าโดยสารหรือภาษีก็ไม่ไหวนะครับ รัฐบาลเล่นกู้มาตั้ง 2 พันล้าน
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    มันมีไว้ขนผัก
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ดี เดินทางสดวก << สถานีมันมีกี่ที่ ที่ไหนบ้าง ค่าตั๋วเท่าไหร่ เส้นทางที่ผ่าน มีถนนและมีระบบคมนาคมขนส่งเดิมอยู่แล้วหรือไม่ เปรียบเทียบราคา เวลาเดินทาง คุณภาพ ได้หรือยัง เอาแค่นี้ละครับ เรื่องอื่นไว้ค่อยดูคำถามมันเยอะ ถ้าตอบได้หมดผมถึงจะบอกว่าดี
    ปล.ผมได้ข่าวว่าสายกทม.-เชียงใหม่ มีสถานีที่ พิดโลก กับเชียงใหม่ ถ้าผมจะไปนครสวรรค์ล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ถ้าจะทำทั้งที ก็ขอดีๆละกันครับ

เหมือนของญี่ปุ่นที่แทบจะไปได้ทุกที่ ขอแค่ให้มันทั่วถึง สามารถไปได้ทุกๆที่ แบบสถานีไม่ไกลจากบ้านเกินไปประมานนั้น

ไม่ใช่ กว่าจะได้ขึ้นต้องไปถึงหมอชิต สายก็สั้นนิดเดียวไปถึงแค่แบริ่ง

(BTSน่าจะทำผ่าน เซ็นลาด เมรัชโย ม.เกษตร เกษตร-นวมินทร์ เดอะมอลล์งาม พันทิปงาม ม.ธรรมศาสร์ ฟิวเจอร์รังสิต ยาวไปถึงม.ศรีนครินองครักษ์ไปเลย นร. นศ.สบายแฮ 55)

ใต้ดินก็กว่าจะไปถึง สายก็สั้นกว่าBTSอีกมั้ง - -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมว่าไม่เข้าท่าเลยครับนายกมาเปนแค่ 4 ปี แต่ก่อหนี้ไว้ 50 ปี แล้วรถไฟแบบนี้มันไม่ได้จำเป็นถึงขนาดนั้นนะครับสำหรับผม ควรเอาเงินไปทำอย่างอื่นมากกว่านะผมว่ามีอย่างอื่นที่ควรแก้มากกว่านี้เยอะ ความคิดเหนส่วนตัวว
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    1,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    โครงการรถไฟขนผักน่ะหรอครับ

ส่วนตัวแล้วผมก็ว่าดีนะ ประเทศจะได้ก้าวไปข้างหน้าให้ทันประเทศอื่นเขาบ้าง

แต่ปัญหาคือ ประเทศพัฒนาก้าวหน้า แต่ถ้าจะให้ประชาชนมาเป็นคนใช้หนี้แทนด้วยการขึ้นค่าโดยสารหรือภาษีก็ไม่ไหวนะครับ รัฐบาลเล่นกู้มาตั้ง 2 พันล้าน
    ไม่ใช้2พันล้านน่ะ 2ล้านล้านบาทต่างหาก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ก็ดี มูลค่าปัจจุบัน 2.2 ล้านๆ ถ้าตอนนี้ยังไม่มี อนาคตอีก 10 ปี มี 10 ล้านๆ ยังไม่รู้เลยว่าเมืองไทยจะมีปัญญามีรึเปล่า
    หนี้ที่ก่อ ก็หนี้สาธารณะ ชีวิตความเป็นอยู่ก็ยังเหมือนเดิม ได้เงินเดือนเท่าเดิม รายจ่ายเท่าเดิม เงินภาษีก็อัตราเดิม ถ้าคิดว่าเป็นหนี้แล้วประเทศล้ม มันคงล้มไปตั้งแต่ยุคกู้ IMF แล้วหละ
    ซึ่งการก่อหนี้และการลงทุนผมมองว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาของการบริหารเศรษฐกิจมากเลย ถ้ามีหนี้เยอะแต่มีสภาพคล่องในการชำระหนี้สูงมันก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ในทางกลับกันพวกที่กู้เงินมาลงทุนแต่ไม่ยอมทำอะไรต่างหากที่น่าจะพิจารณาซะมากกว่าว่าเงินที่กู้มามันเอาไปทำอะไรหมด

เรื่องที่น่าตลกก็คือไอ้รถขนผักนี่เป็นนโยบายแต่เดิมของพรรคแมงสาบ ตอนนั้นประชาชนก็โห่ร้องดีใจกันใหญ่ แต่ถูกดองเค็มไป มาถึงตอนนี้รัฐบาลนังปู โปรเจ็คเดิม โครงการเดิม แต่ไอ้พวกที่เคยโห่ฮาป่าแอนตี้ซะงั้น แถมพรรคแมงสาบเองยังกลับลำมาค้านโปรเจคเก่าตัวเองหน้าตาเฉย

ไม่ให้ขำตอนนี้จะให้ขำตอนไหนล่ะเจ้านาย...
    รอวันโดนแบน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ขอให้โกงเงินน้อยที่สุด (รู้อยู่แล้วละว่าจะโกงเล่นขอ 2.2 ล้านๆ จะไม่ให้โกงอย่างไงไหว)
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ถ้ามันจะได้ใช้ก็ดีนะครับ

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    ถ้ามองในแบบไม่มีอคิตินะครับ

ข้อดี : พื้นฐานการเทศาฐกิจดีขึ้นมาก เพราะการที่รัฐบาลวางแนวทางรถไฟความเร็วสูงก็เพื่อ สามารถ่อจากรถไฟความเร็วสูงที่จีนจะสร้างไห้ลาว และทะลุผ่านไทยไปมาเลเซียได้ครับ การส่งออกสินค้า การท่องเที่ยว ความสะดวกสบาย ค่าใช้จ่ายในระบบขนส่ง ลดลงเพราะรถไฟขนสินค้าได้มากกว่า รถบรรทุกขนาดใหญ่หลายเท่าซะด้วยครับ

ข้อเสีย : เป็นหนี้ แต่50ปีระยะเวลาใช้หนี้ แต่ถ้าหากเป็นไปด้วยดีสร้างเสร็จประเทศไทยคือใจกลางของ AEC อยู่แล้วแน่นอนสามารถคืนหนี้ภายในเวลา 20 ปี แน่นอน เพราะมันไม่ใช่แค่ขนผักหน้ะสิ ชื่อเรียกอาจดูกระจอกแต่จริงๆมันมีประโยชน์นะครับ

(คนไทยมองภาพเก่าและยึดติดกับภาพของการคอรัปชั่น การเข้าข้างฝ่ายนุ้นนี่ เมื่ออีกฝ่ายมีแนวคิดหรือแนวทางที่ดี แทนที่จะระดมสมองช่วยกัันคิดก็เป็นการปาขี้ใส่กันไปมา)
    COLD PLAY

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่า ข้อเสียทั้งนั้นครับ ค่าโดยสาร รอบนึ่งประมาณ 1000-1500 บาท
    ถ้าขนผักคิดดูนะคับ เราก็จะได้กินผักที่ราคาแพงขึ้นด้วย
    "ขอแค่..คำขอบคุณ"

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    คิดแต่ในทางที่ดี คิดว่าเค้าจะโกงไปก็เท่านั้น คิดไปก็ปวดหัวทำไรไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    1
    เรื่องจะกลายเป็นโฮปเวลรึเปล่านี่ไม่รู้ครับ เพราะต่างกรรมต่างวาระ คนละรัฐบาล คนละพรรค (คนละฝ่าย)
    แล้วเรื่องประเทศชาติเป็นหนี้ 50 ปี จริง แต่ในเมื่อผมเสียภาษีเท่าเดิม (รัฐบาลมีแผนจะปรับอัตราภาษีสูงสุดจาก 37% เหลือ 35% ด้วยซ้ำ) ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    ส่วนตัวคิดว่า ชั่วชีวิตผมจะต้องมานั่งจ่ายหนี้รัฐบาลนี้แล้วล่ะก็ ผิดถนัด ผมกำลังจายหนี้ให้รัฐบาลก่อนๆ ต่างหากล่ะ กู้มันทุกรัฐบาล กว่าจะถึงคิวกู้ครั้งนี้คงรุ่นลูกรุ่นหลานนู้นมั้ง

ประเด็นขนผัก ที่นายกพูดออกมา ผมไม่ได้มีปัญหาอะไร เพราะรถไฟไทย ทำมาเพื่อโดยสาร ขนสินค้า น้ำมัน ฯลฯ อยู่แล้ว

ปัญหาที่ผมสงสัยคือ "เขาจะเก็บค่าเดินทางเท่าไหร่???? แพงไหม???"

ปล.ประเด็นทางการเมืองจิ๊บจ๊อยอย่างขนผักแค่เนี้ย เอามาด่ากันได้ ทีโกงกินนู่นโกงกินนี่ ฝ่ายค้านไม่เห็นจะออกมาแฉ เห็นมีชูวิทย์คนเดียว ที่ "แฉรัฐบาลได้มากกว่าฝ่ายค้านทั้งพรรคซะอีก"
    แนะนำ STEAM KEY ราคาถูก
    ดูโปรโมชั่น คลิก เข้าร่วมกลุ่ม คลิก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เอาให้มันจริงจัง ทำให้ดีไปเลย จะขนผงขนพักก็ช่างมัน เพราะถ้าไม่ทำตอนนี้ ก็ไม่รู้จะไปทำตอนไหน ไงก็ต้องทำ ประโยชน์มีแน่การเดินทางสะดวกขึ้น (กรุณาอย่าแพง)และอยากให้ปรับปรุงรถไฟฟ้า ที่ใช้ปัจจุบันนี้มาก ไม่สนใจจะรัฐบาลไหน หรือใคร ทำให้มันจริงจัง ยังไง****ก็โกงกันอยู่แล้ว ทำให้ประเทศชาติเจริญ ผมสนับสนุนทุกพรรค ทำไปเถอะ ถ้าทำแล้วมันเจริญ อย่าหวังว่าพรรคไหน นักการเมืองคนไหนจะไม่โกง เรื่องการเป็นหนี้ไงลงทุนมันก็ต้องเป็นประเทศแล้วไม่ได้เป็นคนผลิตอุปกรณ์อยู่แล้ว ผมคนหนึ่งละ พรรคไหนไม่แคร์ทำให้ประเทศไทยมันเจริญ และรักในหลวงก็พอ
    เมื่อไรที่เรารู้สึกลำบากหรือท้อแท้ จงมองดูคนที่เข้าลำบากและท้อแท้กว่าเรา

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ผมว่าก็ดีนะครับ แต่เอามาส่งผักเนี่ยนะคิดได้ไงแค่[ผมเอาตามที่อ่านข่าวมานะ]

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ไม่อะครับ สะดวกก็จริง
    แต่ว่าต้องแลกกับการที่ประเทศต้องมีหนี้สินเพิ่มหรอคับ อย่าคิดถึงแค่ว่ามันสะดวกสะบายสิครับ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เฉยๆ ประเทศอื่นเค้าจะขับยานอวกาศกันแล้ว.....
    BEGONE THOTTTTTTTT

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมเห็นด้วยนะถ้า พวกเขาคิดทบทวนดีแล้ว แล้วคิดจะทำผมว่าเขาก็คงไม่อยากให้ประเทศติดหนี้หรอก เรื่องรถไฟก็อัพเลเวลความสะดวกไปอีกขั้นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    มันก็ดีแต่ติดหนี้ 5ปี up ครับและพอเวลา่เปิดเสร็จรับรองครับรับรองของที่สุดว่าคนต้องแห่กันไปขึ้นเหมือนเห่อครับอาจจะมีแอบแต๊ะอั๋งคนในนั้นก็เป็นได้ 55