ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

กินไก่อยู่น้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    1

Arrow [BIT] [PC] The Sims 3 - Full แยกภาค ครบทุกภาค แก้บั้ค ลง mod ได้ทุกชนิด V.3

The Sims 3 Medieval V.2

เว็บหลัก

Genre: Simulation
    Publisher: Electronic Arts
    Developer: The Sims Studio

System requirements
    Pentium 4 2.4 GHz, 1.5 GB RAM
    graphic card 256 MB (GeForce 6800 or better)
    6.1 GB HDD, Windows XP SP2/Vista SP1/7

The Sims™ 3 Minimum Hardware Requirements

FOR WINDOWS XP

2.0 GHz P4 processor or equivalent
    1 GB RAM
    128 MB Video Card with support for Pixel Shader 2.0
    The latest version of DirectX 9.0c
    Microsoft Windows XP Service Pack 2
    At least 6.1 GB of hard drive space with at least 1 GB of additional space for custom content and saved games

FOR WINDOWS VISTA

2.4 GHz P4 processor or equivalent
    1.5 GB RAM
    128 MB Video Card with support for Pixel Shader 2.0
    Microsoft Windows Vista Service Pack 1
    At least 6.1 GB of hard drive space with at least 1 GB of additional space for custom content and saved games

For computers using built-in graphics chipsets under Windows, the game requires at least:

Intel Integrated Chipset, GMA 3-Series or above
    2.6 GHz Pentium D CPU, or 1.8 GHz Core 2 Duo, or equivalent
    0.5 GB additional RAM

Windows Supported Video Cards
    NVIDIA GeForce series

FX 5900, FX 5950
    6200, 6500, 6600, 6800
    7200, 7300, 7600, 7800, 7900, 7950
    8400, 8500, 8600, 8800
    9300, 9400, 9500, 9600, 9800
    G100, GT 120, GT 130, GTS 150
    GTS 250, GTX 260, GTX 280, GTX 285, GTX 295

The NVIDIA GeForce FX series is unsupported under Vista.

ATI Radeon™ series

9500, 9600, 9800
    X300, X600, X700, X800, X850
    X1300, X1600, X1800, X1900, X1950
    2400, 2600, 2900
    3450, 3650, 3850, 3870
    4850, 4870

Intel® Graphics Media Accelerator (GMA)

GMA 3-Series, GMA 4-Series

FOR MAC OS X

Mac OS X 10.5.7 Leopard or higher
    Intel Core Duo Processor
    2 GB RAM
    ATI X1600 or Nvidia 7300 GT with 128 MB of Video RAM, or Intel Integrated GMA X3100.
    This game will not run on PowerPC (G3/G4/G5) based Mac systems, or the GMA 950 class of integrated video cards.

MAC OS X Supported Video Cards
    NVIDIA GeForce series

7300, 7600
    8600, 8800
    9400M, 9600M GT
    GT 120, GT 130

ATI Radeon™ series

X1600, X1900
    2400, 2600
    3870
    4850, 4870

Intel® Graphics Media Accelerator (GMA)

GMA 3-Series

The Sims3 ภาคหลัก
    The Sims 3 World Adventures
    The Sims 3 High End Loft Stuff
    The Sims 3 High End Loft Stuff(สำรอง)
    The Sims 3 Ambitions
    The Sims 3 Fast Lane Stuff
    The Sims 3 Late Night
    The Sims 3 Living Outoor Stuff
    The Sims 3 Generations
    The Sims 3 Town Life Stuff
    The Sims 3 Pet
    The Sims 3 Master Suite Stuff
    The Sims 3 ShowTime
    --------------------------------------------------
    ตั้งแต่นี้ ใช้โปรแกรม Bit เทพๆ นะครับ
    The Sims 3 Katy Perry's Sweet Treats
    The Sims 3 Diesel Stuff มี2แบบ
    1. Download1
    2. Download2
    The Sims 3 Supernatural
    The Sims 3 SeaSons
    The Sims 3 70s, 80s, & 9s, Stuff
    The Sims 3 University New
    Up Date 02/04/2013

********ตั้งแต่ภาค Showtime เป็น magnet นะครับ แนะนำให้ใช้โปรแกรม Torrent เวอร์ชั่นใหม่ๆ เพราะเวอร์ชั่นเก่ามันไม่รองรับครับ และตอน add torent เข้าโปรแกรมมันจะไม่โชว์รายละเอียดของไฟล์ใดๆทั้งสิ้นจนกว่ามันจะ connect ติดนะครับ ดังนั้นอย่าตกใจที่มันไม่โชว์รายละเอียดอะไรเลย และก็ที่สำคัญที่สุดคือ magnet link มันใช้เวลา connect นานมากครับ -*- ก็ไม่ต้องไปสนใจอะไรมันอ่ะนะครับ

ผมได้วานคุณ Death race2 บอร์ด TTS3 ช่วยเช็ค seed แล้ว ณ วันที่29 กันยายน 2554 ทุกไฟล์มี seed หลักร้อยครับ และตอน remote เข้าไปช่วยน้องคนนึงโหลดบิท จนถึงตอนนี้ก็พบว่าสามารถโหลดได้จนเสร็จทุกไฟล์นะ

Up Date 23/03/2013
    The Sims 3 DELUXE EDITION 2013

REPACK - R.G. CATALYST - 16.9 GB

(เลือกโหลดเอาแค่ชุดใดชุดหนึ่งนะครับ)

The Sims 3 22 in 1 (1.9GB/Part)

The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part01.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part02.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part03.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part04.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part05.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part06.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part07.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part08.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part09.rar - 1.9 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition.part10.rar - 278.2 MB

The Sims 3 22 in 1 (5GB/Part)
    (โหลดแทนกันได้)
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part1.rar - 5.0 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part2.rar - 5.0 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part3.rar - 5.0 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part4.rar - 2.0 GB
    OR
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part1.rar - 5.0 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part2.rar - 5.0 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part3.rar - 5.0 GB
    The_Sims_3_22_in_1_Deluxe_Edition_5GB.part4.rar - 2.0 GB

OR

ภาษาไทยสำหรับ The Sims 3 22 in 1
    (สำหรับคนปกติ)
    Thai_Mod_University_Life.rar - 2.4 MB
    แปลตั้งแต่ภาคหลักถึงภาค University Life

วิธีติดตั้งภาษาไทยให้ก๊อบไปวางที่ My Documents\Electronic Arts\The Sims 3

ภาษาไทยสำหรับ The Sims 3 22 in 1 + วิธีติดตั้ง
    (สำหรับคนที่บ่นว่าทำไม The Sims ผมเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้)
    Thai_Mod_University_Life_for_in_1.rar - 2.4 MB
    แปลตั้งแต่ภาคหลักถึงภาค University Life
    หมายเหตุ: ถ้าใครต้องการเล่นเป็นภาษาอังกฤษให้โหลดไฟล์นี้แล้วทำตามขั้นตอนติดตั้งเฉพาะข้อ 1 เท่านั้น

สำคัญ:ถ้าใครติดตั้งไม่ได้ให้ปิดแอนตี้ไวรัสของท่านก่อนลงเกมส์น่ะครับ

Read more: http://www.gamehiz.com/2013/03/pc-si...#ixzz2PKVGPHwh
    Under Creative Commons License: Attribution
    Follow us: GameHiz on Facebook

The Sims 3 DELUXE EDITION 2013

Serial Code (เลือกไปสักอัน ให้ตรงภาคด้วยนะ)

Sims 3 ภาคหลัก
    DNTK-WQGR-M5T4-T1K1-1911
    L7YY-YUR6-B1O4-J2B3-1911
    RXDD-TRX2-Y5V1-X8G7-1911
    OYQY-A5JY-G7P6-C2L8-1911
    XTTK-98VV-C8B6-84M8-1911

Sims 3 World Adventures
    S48Q-8T54-37A7-L37A-ARLD
    S9BK-4CW6-WRJY-UWRA-3RLD
    S9QQ-KCDC-KQAF-7KQA-JRLD
    A6GY-27ZF-K3S3-RK3S-6RLD
    STUU-2MTY-8TAW-U8T2-ZRLD

Sims 3 High End Loft Stuff
    V677-YLAC-SCRM-E201-0VTY

Sims 3 Ambitions
    VJZR-UPAC-SCRM-PITA-LITY

Sims 3 Fastlane stuff
    VPMV-7PYX-VTY6-RTY6-6VTY

Sims 3 Late Night
    WNLC-5G4B-DRW6-RDRN-ARLD
    NRKT-QH8B-A56B-RA5W-ERLD
    6MNE-QAXP-BANZ-ZBAN-5RLD

Sims 3 Outdoor Living Stuff
    ASXX-FPIG-HTBH-SQUN-NFLT
    AEWW-ZMAJ-1R10-5YH3-RFLT
    PM9R-M71S-42PO-B95K-OFLT

Sims 3 Generations
    634C-W277-8UY9-Q8U3-DRLD
    Y7WN-HBHQ-ALSK-JALV-NRLD
    PCSJ-9U4P-SFH6-TSFL-9RLD

Sims 3 Townlife Stuff
    XJDM-5RLD-LPSN-YLPJ-RRLD
    FS5V-YSW8-54LY-P54P-3RLD
    CG55-8TKC-D4GM-XD48-QRLD

Sims 3 Pets
    OQ33-X6WQ-JMKU-Q6VD-QFLT

Sims 3 Master Suite Stuff
    5XTB-QC02-7O31-LR5E-OFLT
    0PVM-6XM4-7CQQ-ZJBE-GFLT
    Y2DV-4E23-17MS-4DFM-MFLT
    Y2DV-4E23-17MS-4DFM-MFLT
    D4J2-TWTU-7LTP-FQD4-PFLT
    PGS2-5JDP-NUAE-8HVT-XFLT

The Sims 3 Showtime
    M4NN-4A96-A44V-KBW5-JFLT

The Sims 3Katy Perry sweet treats
    ​T4SA-8KVC-VNM6-EKS8-0FLT

The Sims 3 Supernatural
    BJMM-BT8M-53RN-WKFJ-K2JT

The Sims 3 SeaSons
    8YTK-KEEQ-QDNT-P3ST-CS7X
    3Q9Z-J8UM-EMME-6XAA-VK83
    The Sims 3 University
    GS5D-HUFR-RQ7Q-3A8Z-YCCR
    ---------------------------------------
    ตั้งแต่นี้ผมจะไม่ใส่โค้ด ให้คุณไปที่ Drive ที่อิมเมจ เลือก Expolre เลือก # Installation Guide ดูในนี้

The Sims 3 Diesel Stuff
    The Sims 3 70s, 80s, & 90s, Stuff.
    .
    .

INDEX - The Sims 3

บทความนี้ตั้งใจทำเป็นสารบัญเกี่ยวกับเทคนิค วิธีใช้ และปัญหาต่างๆเฉพาะกับเกม Sims3 นะครับ
    ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาเกี่ยวกับเกมประเภท IN 1 เพราะไฟล์ IN 1 ปัญหาค่อนข้างจะเยอะ และปัจจุบันนี้ผมก็หนีไปเล่น Full แบบแยกภาคแล้วด้วย
    ดังนั้นหากมีปัญหาไหนแปลกใหม่ผมอาจจะทดสอบวิธีแก้ให้ไม่ได้ก็ขอโทษล่วงหน้านะครับ แต่ไงก็จะพยายามหาวิธีแก้ให้นะ
    หากติดขัดตรงไหนสามารถสอบถามได้ในนี้ หรือ pm มาก็ได้นะครับ อย่าไปโพสในกระทู้ที่บางทีผม link ไปละ
    ส่วนมากมันเป็นกระทู้เก่าแล้วมันจะกลายเป็นการขุดกระทู้ แล้วผมอาจจะไม่เห็นด้วย

สิ่งที่ควรรู้
    1. เกมประเภท IN 1 ทั้งหลายหัวกระทู้ชอบเขียนว่า Full แต่จริงๆแล้วมันไม่ใช่ Full นะครับ มันเป็นตัว Repack ที่บีบอัด และตัดทอนส่วนที่ไม่จำเป็นออกเพื่อให้มีขนาดเล็ก ดังนั้นการอัพเดตเวอร์ชั่นหรือลง mod จึงยากกว่าปกติ

2. คำว่าภาคเสริมกับ mod แตกต่างกัน ภาคเสริมคือภาคเสริมของ The Sims 3 ที่ EA ผลิตออกมาขายเรื่อยๆอย่างที่เห็นกัน ยกตัวอย่างง่ายๆในปัจจุบันนี้มีภาคเสริมของ The Sims 3 อยู่ถึง9ภาค(รวมตัวเกมหลัก) ในขณะที่ mod นั้นชื่อเต็มคือ Modification หมายถึงการตัดแปลงตัวเกม ทำให้ตัวเกมแตกต่างไปจากเดิม ให้ออกมาในรูปแบบที่ถูกใจเราที่สุด ซึ่ง mod ออกเสียงว่า "ม็อด" ไม่ใช่ "โหมด" นะครับ หากจะออกเสียงโหมดต้องสะกด mode

3. ไม่ต้องถามว่าเข้าเกมภาคไหน เกมตระกูล The Sims ขอเพียงลงภาคเสริมต่างๆเอาไว้ เราเข้าเกมที่ภาคล่าสุดมันก็รันภาคเสริมทั้งหมดพร้อมกันนั่นแหละครับ เพราะภาคเสริมต่างๆมันเพียงแค่เพิ่มเมือง เพิ่มเฟอร์นิเจอร์ เพิ่มอาชีพเท่านั้น ไม่ใช่ว่าจะเป็นคนละเกมกันแบบเกมอื่นๆ ความแตกต่างคือ พวกเกมอื่นๆเวลาออกภาคใหม่ มันจะเป็น "ภาคใหม่" แต่เกมนี้ มันออกเป็น "ภาคเสริม" นะครับ (พูดง่ายๆว่าภาคเสริมของเกม Sims3 มันก็เท่ากับ Patch ของเกมอื่นนั่นแหละ)

4. พวก IN 1 จะมีจำนวนภาคเยอะกว่าของจริง 1 อัน เช่นปัจจุบันมี 10 IN 1 ทั้งๆที่ Sims3 มีทั้งหมด 9ภาค เหตุที่เป็นแบบนั้นเพราะคนทำแผ่น IN 1 มันเอา Sims 3 Create a sim ซึ่งเป็นแค่ Demo ของเกมใส่รวมมาด้วยให้กินที่เราเล่นๆ หากใครสนใจจะโหลดแบบ Full แยกภาคก็ไม่ต้องเอาภาคนี้มานะครับ รกเปล่าๆ

5. แผ่นประเภท IN 1 ไม่สามารถลงภาคเสริมตัวใหม่ที่เพิ่งออกได้ มันบังคับให้ต้องรอ IN 1 ตัวใหม่ ส่วนแผ่นประเภท Full แยกภาคจะเหมือนแผ่นแท้ทุกประการทำให้ไม่มีปัญหา ถ้าใครใช้ IN 1 แล้วฝืนทำคุณก็อาจจะเจอบั้คแปลกๆ

6. แผ่นประเภท IN 1 ไม่สามารถอัพเดตเวอร์ชั่นเกมเพื่อแก้บั้ค หรืออัพเวอร์ชั่นใหม่ๆสำหรับลง mod สวยๆได้อย่างทั่วถึง (มันลง mod ได้แค่นิดเดียว) ส่วนแผ่นประเภท Full แยกภาคจะเหมือนแผ่นแท้ทุกประการทำให้ไม่มีปัญหา ถ้าใครใช้ IN 1 แล้วฝืนทำคุณก็อาจจะเจอบั้คแปลกๆ

7. แผ่นประเภท IN 1 มีโอกาสเจอบั้คแปลกๆที่คนทั่วไปไม่เจอกันเพียบเนื่องจากการบีบอัดไม่ค่อยดี คนทำทำมาแค่พอเล่นได้เฉยๆ

8. เกมนี้ปัจจุบันยังไม่มีภาษาไทยสมบูรณ์ 100% แน่นอน เพราะ EA ไทยมันเจ๊งไปแล้ว บริษัทมันก็เลยไม่มีความจำเป็นต้องทำเกมออกมาเป็นภาษาไทยอีก ก็คงต้องพึ่งแต่กลุ่มแฟนคลับที่พยายามแปลแจกกัน ซึ่งตอนนี้ก็เหลือน้อยมากแล้ว เนื่องจากมีพวกชอบทำนาบนหลังคนโหลดเอาภาษาไทยที่พวกเขาแปลกันไปขายหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองซะชิบ

วิธีการติดตั้งเกม สำหรับแผ่นประเภท IN 1 http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post171387

วิธีติดตั้งเกม สำหรับแผ่นประเภท Full แยกภาค พร้อมวิธีการอัพเดตเวอร์ชั่นเพื่อให้เกมสมบูรณ์ที่สุด

คำเตือน การลง mod ควรลงให้ตรงกับเวอร์ชั่นเกม ไม่งั้นเกมอาจค้าง เครื่องแแฮ้ง หรือเจอบั้คแปลกๆได้ไม่แนะนำให้โหลด mod ที่ผู้ทำไม่ได้เขียนว่า mod ของตนรองรับเกมเวอร์ชั่นไหน ภาคอะไรบ้าง

และทุกครั้งที่ลงภาคเสริมที่เพิ่งออกใหม่ แนะนำให้โล๊ะ mod เก่าๆออกทั้งหมดก่อน แล้วค่อยติดตั้ง เสร็จแล้วทดสอบเข้าเล่นเกมดู หากไม่พบปัญหาอะไรค่อยลง mod กลับไป เวลาเกิดปัญหาจะได้หาสาเหตุกันถูกว่าเกิดขึ้นเพราะอะไรนะครับ

หากเป็นปัญหาใหม่ที่ยังไม่มีเขียนอยู่ในนี้แล้วผมบอกวิธีแก้ให้คุณไปแล้วมันได้ผล
    กรุณาโพสบอกด้วยนะครับ ผมจะได้เอามารวมไว้ในสารบัญนี่
    เห็นพักหลังๆนี่พอผมบอกเสร็จก็หายเงียบกันเลย เลยไม่รู้ว่าตกลงมันได้ผลรึเปล่า

แล้วก็เวลาถาม ขอความกรุณาบรรยายอาการให้ละเอียด มีรูปภาพประกอบด้วยยิ่งดีครับ
    เห็นบางคนชอบมาสั้นๆว่า โหลดไม่ได้ เข้าไม่ได้ เล่นไม่ได้
    แต่ไม่บอกว่าอาการมันเป็นยังไง ใครก็ช่วยคุณไม่ได้นะ

เฮ้อ ถ้าเจอแบบนั้นบ่อยๆผมก็คงอยู่ในอารมณ์นี้เลย (บรรยายเป็นเกม Sims)

วิธีการลงเกม The Sims 3 ตั้งแต่ภาคหลักยันภาคเสริมทุกตัว

ก่อนอื่นขอนอกเรื่องก่อนตามสูตร
    ข้อแตกต่างระหว่างเกม The Sims 3 แผ่นแท้ / แผ่นเถื่อนแบบ Full แยกภาค / แผ่น repack IN 1 มีดังนี้
    พูดถึงแผ่นแท้กับ Full แยกภาคก่อน แผ่นสองประเภทนี้เหมือนกันทุกประการครับ เพราะ Full แยกภาคส่วนมากจะเป็นแผ่นที่ปั้มมาจากแผ่นแท้ ทำให้ไม่มีปัญหาในการติดตั้ง หรือปัญหาในการเล่นเกมใดๆทั้งสิ้น สำหรับคนที่งบน้อยไม่สามารถซื้อแผ่นแท้ได้ แผ่นประเภท Full แยกภาคนี้จึงเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ

ส่วนแผ่น repack IN 1 นั้น เป็นแผ่นที่คนทำบีบอัดสุดๆเพื่อให้พอเล่นได้เฉยๆ ตัดไฟล์อะไรต่อมิอะไรที่ตัวคนทำคิดว่ามันไม่จำเป็นออก ซึ่งบางครั้งมันอาจทำให้เกิดปัญหาภายหลังมาก และเกือบทั้งหมดจะเป็นปัญหาแปลกๆที่แม้แต่ระดับผู้เชี่ยวชาญเรื่องคอมเจอยังอึ้งไปหลายวินาทีอยู่เหมือนกัน แล้วนับประสาอะไรกับมือใหม่ที่มีคอมไว้เล่นเกมอย่างเราๆ =[]= เจอปัญหาพวกนั้นทีก็งงเป็นไก่ตาแตกละครับ

นอกจากนั้นแผ่นประเภท IN 1 นี้ โดยตัวของมันเองไม่สามารถอัพเดตเวอร์ชั่นเกมได้ หากเกมมีบั้ค (มีอยู่แล้วครับ) คุณก็ไม่สามารถโหลดแพทแก้บั้คได้ และเมื่ออัพเดตเวอร์ชั่นไม่ได้ พอเวลาผ่านไป พวก mod ของเสริมสวยๆงามๆทั้งหลายที่มันรองรับกับเกมเวอร์ชั่นใหม่ๆ คุณก็จะพลอยติดตั้งไม่ได้ไปด้วย

และข้อเสียหลักคือ เมื่อมีภาคเสริมใหม่ออก คุณไม่สามารถโหลดเฉพาะภาคเสริมตัวใหม่นั้นมาติดตั้งเพิ่มกับตัวเกม IN 1 ได้

แต่ก็ไม่ใช่ว่า IN 1 จะมีแต่ข้อเสียนะครับ แผ่น IN 1 มันเป็นทางเลือกสำหรับคนที่อยากเล่นเกมเร็วๆและไม่ได้คิดจะเล่นยาวอะไร มันเลยมีข้อดีตรงที่ขนาดไฟล์ไม่ใหญ่ และติดตั้งง่ายครับ (หากคุณไม่เจอปัญหาอะนะ ถ้าเจอทีก็เรื่องยาวเลย - -)

เอาละ เมื่อทุกๆคนพอเข้าใจรายละเอียดเกี่ยวกับเกมแล้ว ทีนี้ก็จะมาเข้าเรื่องล่ะนะครับ วิธีการติดตั้งตัวเกมและอัพเดตเวอร์ชั่นเกม ขอให้ทำตามทุกขั้นตอน อย่าข้ามขั้นตอนนะครับ ยกเว้นคนที่โหลดภาคเสริมมาแค่บางภาคก็ให้ข้ามภาคที่คุณไม่มีไป

ก่อนอื่นกรุณา Update DirectX และลง Net Framework 3.5 ด้วย ซึ่งปกติแล้วหากเครื่องคอมคุณมีการอัพเดตอย่างสม่ำเสมอก็คงไม่มีปัญหาครับ Microsoft มันจัดการให้เรียบร้อยแล้วละ

จากตรงนี้ไป pass unlock file ก็ยังคงเป็น GeminiIceyUpload ครับ

1. ติดตั้งภาคหลัก The Sims 3
    หลังจากโหลดมาแล้วส่วนมากก็จะเป็นไฟล์อิมเมจ ก็ให้ mount อิมเมจและติดตั้งตามปกติครับ ระหว่างการติดตั้งส่วนใหญ่ไม่มีประเด็นสำคัญอะไร เพียงแค่กด next next ไปเรื่อยๆก็เสร็จแล้วครับ

ตรงนี้เลือก US หรือ Thailand ก็ได้ ซึ่งปกติผมเลือก US นะ

เมื่อลงเกมเสร็จแล้วอย่าเพิ่ง crack อย่าเพิ่งอะไรทั้งสิ้น ให้โหลด Origin มาลงครับ (ลงเฉยๆนะครับ อย่าทำอะไรนอกเหนือจากที่บอกนะ)

คำเตือน ห้ามอัพเดตเกมผ่าน Launcher เด็ดขาด หากคุณทำล่ะก็ EA มันจะจับได้ทันทีว่าคุณใช้ของปลอมแล้วเกมคุณจะเล่นไม่ได้ครับ

ถ้าพลาดอัพเดตไปแล้วล่ะก็.....บรึ้ม!!! กลายเป็นโกโก้ครั้น

Up Date Patch
    02/04/2013

Patch 1.48.5
    Download Patch 1.48.5

Patch 1.42.130.019xx seasons
    Download Patch 1.42
    ขอบคุณ Pachara-083

Patch 1.47.6
    Download Patch 1.47.6

และโหลด Crack

Patch 1.50 New!!!
    Download Patch 1.50.56
    พอ กดตรง Download เสร็จ
    กด คำว่า
    Download server contacted. Your download is starting!

และโหลด Crack

เอาCrackไว้ที่.....
    C:\Program Files\Electronic Arts\The Sims 3\Game\Bin หรือโฟลเดอร์ที่คุณลงเกมไว้ และต่อจากนี้ให้เข้าเกมที่ตัว TS3W.exe หากต้องการเรียก Launcher เพื่อลง mod ประเภท sim3pack ก็ให้ใช้ตัว Sims3LauncherW.exe แทน (โปรดสังเกตชื่อไฟล์ของเรามีตัว W ตามท้าย อย่ากดผิดนะครับ ไฟล์ชื่อลักษณะนี้มีเยอะมากในเกมนี้)

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    2. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 World Adventures

วิธีติดตั้งก็เหมือนภาคหลักครับ เริ่มจาก mount อิมเมจแล้วก็ next
    แต่!!!!! สำหรับภาคนี้คงจะสร้างปัญหาให้หลายๆคนที่เคยโหลด Full แยกภาคมาลงเองแล้วบ้างไม่มากก็น้อยกับปัญหานี้........

หากคุณไม่เจอก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ โชคดีมากกกกก

ส่วนคนที่เจอก็คงปวดหัวไม่น้อย และหลายต่อหลายบอร์ดก็คงได้แต่บอกให้คุณลบลงใหม่ ซึ่งมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรครับ (ผมเจอกะตัวเองเลยละ - -) สุดท้ายผมก็มาค้นพบวิธีแก้ครับ มันไม่ต้องลบลงใหม่ใดๆัทั้งสิ้น แค่ regional code มันไม่ตรง เราก็ทำให้มันตรงซะ ด้วยการแก้รีจิสมันซะเลย มีวิธีการดังนี้

Start >> Run >> regedit แล้วไปที่
    WinXP : HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Sims3\The Sims3
    Win7 : HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\Sims\The Sims 3
    *ตรงที่ไฮไลท์สีแดงนั้น หากคุณไปแล้วไม่เจอก็ไม่ต้องตกใจนะ พยายามหาโฟลเดอร์ Sim3 ของคุณน่ะครับ อยู่แถวๆนั้นแหละ ไม่ไปไหนไกลหรอก ถ้าเป็นแผ่นเถื่อนบางตัวเค้าวางรีจิสคนละที่

เสร็จแล้วหาไฟล์ชื่อ SKU ในนั้น ดับเบิ้ลคลิกขึ้นมาแล้วแก้ Value ที่เดิมเป็น1 ให้แก้เป็น 2-9 เลขไหนก็ได้นะครับ ซึ่งแนะนำให้เรียงไป ถ้าเป็น 2 แล้วยังไม่ได้ก็แก้เป็น 3 4 .... ไปเรื่อยๆ แต่จริงๆแค่เป็น 2 ส่วนใหญ่ก็ใช้ได้แล้วละ

เพียงเท่านี้ก็สามารถลงภาค World Adventures ได้อย่างราบรื่นแล้วครับ ก็ให้ลงไปจนเสร็จ

เสร็จแล้วให้โหลดแพท World Adventures 2.14.4 มาลง และตามด้วย World Adventures 2.17.2 (ลงตามลำดับที่ผมบอกนะ)

3. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 High-End Loft Stuff
    ต่อจากนี้จะไม่มีปัญหาแบบภาค WA ครับ ทุกภาคตั้งแต่ภาคนี้เป็นต้นไปให้ mount อิมเมจแล้ว next อย่างเดียวเลยจนกระทั่งเสร็จ

เมื่อเสร็จแล้วให้โหลดแพท High-End Loft Stuff 3.10.4.010001 มาลงและตามด้วย High-End Loft Stuff 3.13.1 ครับ
    ปล. ไฟล์นามสกุลแปลกๆเช่น .001 หรืออะไรเทือกนั้น เอา 7zip แตกละกัน หรือถ้าเชี่ยวชาญก็แตกไฟล์ตามถนัดเลยครับ

4. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Ambitions
    เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วให้โหลดแพท Ambitions 4.7.4.010001 มาลงและตามด้วย Ambitions 4.10.1

5. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Fast Lane Stuff
    เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วให้โหลดแพท Fast Lane Stuff 5.5.4.010001 มาติดตั้งและตามด้วย Fast Lane Stuff 5.8.

6. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Late Night
    เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วให้โหลดแพท Late Night 6.2.4.010001 มาติดตั้งและตามด้วย Late Night 6.5.1

7. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Outdoor Living Stuff
    ตั้งแต่ภาคนี้ไป เวลาลงเกมมันจะฟ้องแบบนี้

ไม่ต้องสนใจนะครับ กด OK ไปได้เลย

เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วให้โหลดแพท Outdoor Living Stuff 7.3.2

8. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Generations
    ตั้งแต่ภาคนี้ แพทเล็กแพทน้อยมันจะไปรวมอยู่ในไฟล์ Super Patch แล้ว

9. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Town Life Stuff

10. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Pets

11. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Master Suite Stuff

12. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 Showtime
    ถ้ามันถามว่าจะอัพเดต Origin ในเครื่องคุณมั้ย จะเลือกอัพเดตไปก็ได้นะครับไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้ามันไม่ถามก็ไม่ต้องตกใจอะไร คิดว่าคงไม่มีปัญหาครับ

13. ติดตั้งภาคเสริม The Sims 3 ที่เหลือเหมือกัน

14. เข้าเกมจากตัว TS3W.exe ที่บอกไว้ตอนแรก ก็เป็นอันเสร็จแล้วครับ (แนะนำให้ลองเข้าเกมดูตรงขั้นตอนนี้ก่อนว่าเช็คว่าเกมเล่นได้มั้ย) ใครจะลง mod เพิ่มก็เชิญตามสะดวกครับ ใครมีข้อสงสัยก็เชิญถามได้ อ่อ ไม่จำเป็นต้องเป็นตัว Full แยกภาคนะครับ ใครใช้ IN 1 แล้วมีปัญหาก็ถามได้เหมือนกันนะ อย่าเพิ่งน้อยใจไป

แต่อย่า!!! อย่าเพิ่งรีบร้อนเล่นตอนนี้
    ไหนๆเราก็ใช้เกมแบบ Full แยกภาคแล้วทั้งที ผมขอแนะนำให้ลงสิ่งต่อไปนี้ไปด้วยครับ
    ซึ่งติดตั้งแบบ mod ถ้าไม่เป็นให้เลื่อนขึ้นไปดูตรง INDEX ผมเขียนวิธีลง mod เอาไว้แล้ว

unlock file โดยใช้ mail คุณ geminiicey ครับ >>> geminiicey@hotmail.com

พวกเมืองเดียวผมจะอัพใหม่
    ประมาณวันเสาร์นี้

ขอให้สนุกกับเกม The Sims 3 ครับ
    หากมีการอัพเดตอะไรผมจะพยายามมาบอกเพิ่มเติมนะครับ

Up Date 02/04/2013

Team Viewer
    โปรแกรม Team Viewer เป็นโปรแกรมสำหรับการให้ผู้ใช้คนหนึ่ง remote เข้าไปควบคุมคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นได้โดยได้รับอนุญาตจากเจ้าของเครื่องก่อน ซึ่งเป็น Freeware ใช้งานฟรี ไม่ต้อง crack ใดๆทั้งสิ้น และมีวิธีการใช้ที่ง่ายมากๆ

ผมจึงนำโปรแกรมนี้เข้ามาช่วยเหลือเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ในกรณีที่ติดขัดเรื่องเกมนะครับ (โดยเฉพาะ The Sims 3) เพื่อให้ผม remote เข้าไปช่วยเหลือ แก้ปัญหา หรือลงเกมให้ (ขอร้องว่าลองพยายามเองดูก่อนนะ ไม่ใช่มาถึงก็ให้ผมทำให้เลย >.< เหนื่อยนะคร้าบบ)
    รายละเอียดอยู่ที่นี่นะครับ http://www.jokergameth.com/board/entry.php?b=460
    (เครดิต: GeminiIcey )

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    !! โปรดอ่านคำเตือนอย่างละเอียดด้วยครับ เพื่อป้องกันความผิดพลาดที่เกิดขึ้น !!

กระทู้นี้สอนการตั้งค่าการ์ดแสดงผล และ สอนอัพเดทไดร์เวอร์ โดยเน้นคุณภาพ เหมาะสำหรับทำละคร หรือ ถ่ายภาพซิมส์

แฉ!! ทำยังไงให้ภาพซิมส์สวยระดับ High-definition
    ขอบคุณ MYLoveSims
    การ์ดแสดงผลที่ไม่สนับสนุน และ การแก้ไขปัญหากราฟิก

รวมปัญหา ของ The Sims 3

http://www.thaithesims3.com/topic.php?topic=24736

ดู BUG ต่างๆ ของ The Sims 3

Mod Thai 1.50.56
    Download: Mod Thai 1.50.56 V.1

Download: Mod Thai 1.50.56 V.1 (สำรอง)

Mod LOGO Thai The Sims 3
    University
    LOGO: Download

รูปตัวอย่าง LOGO

ถ้า U
    p Date ผมจะเอา Link ไว้ ข้างล้างสุดนะครับ
    ทั้งหมด
    19/04/2013

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kulpornnipa : 19th April 2013 เมื่อ 21:08 เหตุผล: Up Date 11/04/2013 High End Loft Stuff

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    อันนี้ ของใหม่นะครับ V.3 ส่วน The Sims 3 MEDIEVAL อยู่ LINK บนครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    V.3 นีมี Patch 1.50.56 แล้วนะครับ กับMod Thai

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    22 in 1 โหลดได้ปกติแล้วใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domekrub อ่านกระทู้
    22 in 1 โหลดได้ปกติแล้วใช่ไหมครับ
    รอ อีกสักครู่ นะครับ เดี๋ยว ถ้าได้ จะ บอก ทาง Pm นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    ได้ละครับ The Sims 3 22in1

กล่าวขอบคุณ
    170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kulpornnipa อ่านกระทู้
    ได้ละครับ The Sims 3 22in1
    ผมต้องสมัคร premium เท่านั้นหรอครับถึงจะโหลดได้

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ domekrub อ่านกระทู้
    ผมต้องสมัคร premium เท่านั้นหรอครับถึงจะโหลดได้
    ครับ ขอโทษนะครับ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร แต่ลองไปก่อน นะครับ ขอโทษนะครับ อาจจะเสียตัง นิดหน่อยนะครับ เพราะ 22 In 1 หายากมากเลย ขอโทษนะครับ อัพได้แค่ 16 In 1 เต็มที่นะครับ ขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kulpornnipa อ่านกระทู้
    ครับ ขอโทษนะครับ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร แต่ลองไปก่อน นะครับ ขอโทษนะครับ อาจจะเสียตัง นิดหน่อยนะครับ เพราะ 22 In 1 หายากมากเลย ขอโทษนะครับ อัพได้แค่ 16 In 1 เต็มที่นะครับ ขอโทษด้วยครับ
    ไม่เป็นไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    แล้วตัวที่โหลดแยกอะครับ แพทซ์ที่มีให้โหลดในภาคหลักอันนั้นโหลดเรียงกันเลยใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    แล้วตัวที่โหลดแยกอะครับ แพทซ์ที่มีให้โหลดในภาคหลักอันนั้นโหลดเรียงกันเลยใช่ไหมครับ
    ไม่ใช่ครับ แล้วแต่คุณจะเลือก 1.50.56 เป็นของล่าสุดนะครับ แนะนำ โหลด 1.50.56 ดีกว่านะครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าโหลดมาแล้ว อยากลงภาคมหาลัยเสริม ลงได้ไหมค่ะ แล้วลงตามปกติเลย ?

กล่าวขอบคุณ
    170
    ไม่ใช่ครับ แล้วแต่คุณจะเลือก 1.50.56 เป็นของล่าสุดนะครับ แนะนำ โหลด 1.50.56 ดีกว่านะครับ
    โอเคครับงั้นผมจะโหลดตามที่คุณบอกละกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย domekrub : 4th April 2013 เมื่อ 19:51 เหตุผล: พิมผิด

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    โอเคครับงั้นผมจะโหลดตามที่คุณบอกละกันครับ
    ครับ ถ้ามี Patch ใหม่ ผมจะมา บอกนะครับ โดย เฉพาะ คุณ domekrub คุณ เหมือน เพื่อน ผมมากเลย ครับ 55+

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมจะลง mod thai ได้ยังไงอ่ะครับ ผมพยายามลองหาในกูเกิ้ลแล้ว แต่ไม่เจออะครับ mod thai ที่โหลดมามันเป็น .package ไฟล์เดียวเลยอ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ภาค university นี่ต้องลงภาคหลักก่อนไหม ครับ ?
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topvizer อ่านกระทู้
    ผมจะลง mod thai ได้ยังไงอ่ะครับ ผมพยายามลองหาในกูเกิ้ลแล้ว แต่ไม่เจออะครับ mod thai ที่โหลดมามันเป็น .package ไฟล์เดียวเลยอ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ
    ก็ ใส่ไว้ใน ไฟล์ Mod ที่ C://Program Files/Electronic Arts/The Sims Medieval/Mods/Package นะครับ
    ถ้ายังไม่มี ไฟล์ Mod ก็โหลด Download ไฟล์ Mod แล้ว คลิกขวา extract here นำไปวางที่C://Program Files/Electronic Arts/The Sims Medieval นำไฟล์ .package ที่โหลด ไปใส่ในโฟล์เดอร์ Packages

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ De@tH_NotE อ่านกระทู้
    ภาค university นี่ต้องลงภาคหลักก่อนไหม ครับ ?
    ใช่ครับ ต้องลงภาคหลัก ก่อนเสมอ

เล่นพอสนุก
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    the sims 3 70s 80s & 90s stuff serial number ?
    AMD FX 6100 Msi GTX 950 2GB Hyper-X (4GBx2) RAIDMAX (FULL) 530W

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    โค้ดอยู่ ใน Installation Guide ดูในนี้

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมโหลด THE SIMS 3 แบบ full แยกภาคมาลงแล้วครับ เล่นได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยกับการเล่น เว้นแต่ .. . มันเป็นภาษาอังกฤษล้วนอ่ะครับ พอจะมีแพทช์ไทย หรือว่า ม็อดไทย ให้ไหมครับ
    (อัพเดท 1.50.56 ) ผมเล่นมาได้ซักพักแล้ว คิดว่าถ้ามีภาษาไทยน่าจะเข้าถึงได้มากกว่า เพราะว่าบางเควสผมก็แปลไม่ออกอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ครับ ถ้ามี Patch ใหม่ ผมจะมา บอกนะครับ โดย เฉพาะ คุณ domekrub คุณ เหมือน เพื่อน ผมมากเลย ครับ 55+
    555+ ได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topvizer อ่านกระทู้
    ผมโหลด THE SIMS 3 แบบ full แยกภาคมาลงแล้วครับ เล่นได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยกับการเล่น เว้นแต่ .. . มันเป็นภาษาอังกฤษล้วนอ่ะครับ พอจะมีแพทช์ไทย หรือว่า ม็อดไทย ให้ไหมครับ
    (อัพเดท 1.50.56 ) ผมเล่นมาได้ซักพักแล้ว คิดว่าถ้ามีภาษาไทยน่าจะเข้าถึงได้มากกว่า เพราะว่าบางเควสผมก็แปลไม่ออกอ่าครับ
    Mod Thai จะอยู่ข้างล้างนะครับ อยู่อันสุดท้ายเลย

กล่าวขอบคุณ
    19
    1
    เดียว จะมี Mod LOGO ของ The Sims 3 University นะครับ รอสักครู่.....