ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101

Question เรื่องของสังคัง

คือ ตอนนี้ผมสังคังขึ้นอะครับ = =) พอจะมีวิธีรักษาแบบธรรมชาติไหม หรือไม่ก็ใช้ยา ถามเป็นแนวไว้ก่อนเดี๋ยวผมก็น่าาจะไปหาหมอละ

ผมเชื่อนะ ผช. ทุกคนเคยเป็น - - ขอบคุณครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    โรคที่คุณว่าอาการเป็นอย่างไร เช่น เลือดออก คัน แฉะ หว่างขา เป็นอย่างไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ที่นี่ครับ http://toptentoyou.blogspot.com/2009/12/4-7.html

สังคัง รักษาให้หายใน 4 – 7 วัน
    วิธีรักษาสังคัง ให้หายใน 4 – 7 วัน สังคัง คือ เชื้อราที่เกิดบริเวณขาหนีบ ส่วนมากจะเกิดกับผู้ชาย หรือบางคนเรียกว่า โรคแห่งความเป็นชาย เนื่องจากผู้ชายมีผิวหนังที่มีรูขุมขนกว้างทำให้เหงื่อออกมากกว่าผู้หญิง และการที่ผู้ชายนั้นสวมใส่กางเกงยีนส์ มีเนื้อผ้าที่หนา ทำให้อากาศถ่ายเทบริเวณ น้องชาย ไม่สะดวกเกิดการอับชื้น ซึ่งก็เป็นสายเหตุหนึ่งที่ก่อให้เกิด โรคสังคัง ส่วนผู้หญิงนั้นก็เป็นเหมือนกันแต่น้อยมาก ส่วนวิธีที่จะแนะนำนั้นมาจากประสบการณ์ของผมเอง การที่จะรักษาสังคังให้หายในระยะเวลาอันสั้นนั้นจะต้องรักษาความสะอาดของร่างกายเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะบริเวณ เจ้าโลก หรือ น้องชาย

อาการของสังคัง
    อาการเริ่มแรก ผิวหนังบริเวณขาหนีบ หรือบริเวณอัณฑะ ( น้องชาย ) มีผื่นแดง และมีผื่นเม็ดใสๆ เมื่อมันแตกจะรู้สึกแสบและคัน อาการก็จะสิ่งลุกลามมากขึ้น ที่เขาเรียกทั่วไปว่า “ยิ่งเกา ยิ่งมัน ยิ่งคัน ยิ่งเกา” หากรู้ตัวว่าเกิดอาการเริ่มแรกแล้วให้รีบรักษา โดยการซื้อยาฆ่าเชื้อรามาทารักษา เช่น ยาโพลีโนเวท หรือ ขี้ผึ้งสีชมพู – 40(ตราเจ็ดดาว) ใช้ทารักษาโรคผิวหนังติดเชื้อ และลดอาการคันได้เป็นอย่างดี

หากใครเกิดอาการหนัก เมื่อผื่นเม็ดใสๆ บริเวณขาหนีบแตก มันจะลุกลามมากขึ้น และผิวหนังบริเวณนั้นจะแห้งเป็นขุ่ยๆ สีขาว และรู้สึกคัน หากเกามันก็จะเกิดอาการระคายเคือง เกิดลุกลามเป็นวงกว้าง

มีวิธีรักษาให้หายในระยะเวลาไม่ถึงสัปดาห์ โดยใช้ hydrogen peroxide 6% (ราคาประมาณ 15 บาท) ล้างบริเวณที่เป็นสังคัง (ล้างก่อนอาบน้ำ ) ไฮโดรเจนจะฆ่าเชื้อรา มันจะรู้สึกแสบและมีฟอง แต่อย่าเช็ดหรือถู เพราะจะทำให้แสบมากรอให้มันหมดฟองหรือประมาณ 3 นาที แล้วไปอาบน้ำ ขณะอาบน้ำให้ใช้นิ้วถูบริเวณนั้น เพื่อให้ผิวหนังที่ตายแล้วหลุดลอกออกไป จะรู้สึกแสบนิดๆ ให้ถูจนคิดว่าผิวหนังที่ตายนั้นหลุดออกไปหมดแล้ว (ผิวหนังที่ตายนั้นเป็นตัวเชื้อที่ก่อให้เกิดเชื้อรา หรือที่เรียกว่า สังคัง ) เมื่ออาบน้ำเสร็จแล้ว ให้เช็ดตัวให้แห้ง ใช้พัดลมเป็นตัวช่วยเป่าให้แห้งก็ได้ เมื่อบริเวณขาหนีบแห้งแล้ว จะรู้สึกตึงๆ บริเวณขาหนีบ และบางคนอาจจะมีน้ำเหลืองซึมๆ (เนื่องจากถูแรงเกินไป) น้ำเหลืองจะเป็นตัวช่วยสมานแผล เป่าจนแห้งแล้ว ให้ใช้ยาฆ่าเชื้อรา ทาบางๆ เพื่อยับยังการก่อเชื้อรา และลดอาการระคายเคือง ทำตามขั้นตอนนี้เพียงแค่ 1 – 2 วัน อาการดีขึ้น 50-80 % หากอาการดีขึ้นให้ใช้ hydrogen ในปริมาณที่เจือจางโดยผสมน้ำ 1:1 เพื่อลดอาการระคายเคือง และก็ปฏิบัติตามขั้นตอนเหมือนเดิม เมื่อหายดีแล้วก็เลิกไฮโดรเจน ล้าง แต่อย่าหยุดทายาฆ่าเชื้อรา ให้ทาต่อไปอีกสักสัปดาห์ เพื่อให้ สังคัง ไม่หวนกลับมาอีก

สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่ง ให้โล๊ะ กางเกงใน ทิ้งซะเพราะมันมีเชื้อราอยู่ที่กางเกงในของคุณ (หากไม่เชื่อให้เอา ไฮโดรเจนราดลงไปที่ กางเกงใน จะเห็นได้ว่ามันมีฟองฟู่แสดงว่า กางเกงในตัวนั้นมันทีเชื้อรา หรือเชื้อแบคทีเรียอื่นๆ ในช่วงที่เป็นสังคัง ควรงดใส่กางเกงที่มีผ้าหนาโดยเฉพาะกางเกงยีนส์ ควรใส่กางเกงที่อากาศถ่ายเทสะดวก หรืองดใส่กางเกงในด้วยเพื่อลดการอับชื้นและแรงเสียดที่ก่อให้เกิดการระคายเคืองกับ ขาหนีบ(บริเวณที่เป็นสังคัง) แต่อย่างไรก็ตามหากคุณไม่รักษาความสะอาดตัวเองให้ดีมันจะกลับมา...

ส่วนยาที่ผมใช้นั้น มีชื่อว่า บู๊ทส์ แอนต้ฟังกัล ครีม (ซื้อได้ที่ Boots) และตามที่ผม search หาในเว็บ เขาบอกว่า ยาโทนาฟ เป็นยาฆ่าเชื้อราขั้นเทพ อีกอย่างนะครับขอเตือนทุกๆคนว่า ห้ามใช้ ซีม่า ( ที่เป็นน้ำ มันมีฤทธิ์กัดกร่อนสูง ผิวน้องชายอันบอบบางของคุณจะไม่ปลื้ม หากเป็นหนักเกิดไม่สู้คนขึ้นมาก็ได้ เพราะยาซีม่านั้นใช้สำหรับรักษาเกลื้อน แต่เกลื้อนผมไม่เคยเป็นนะเคยเห็นเพื่อนใช้รักษาเกลื้อน มันบอกว่าแค่หยดเดียวเหมือโดนน้ำกรดเลย )

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมก็เคยเป็น บอก ร้านขายยาว่าขอยาเเก้สังคัง

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ที่รู้รู้ อย่าไปเกามันครับยิ่งเกายิ่งคันยิ่งลุกลาม จนกลายเป็นแผนที่โลก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    พยายามอย่าให้ชื้นเยอะครับควรทำสะอาดแล้วทำให้แห้งครับ สังคังนั้นหรือเชื้อราที่ขึ้นที่อันนั้นเกิดจากความสกปรกและความชื้นหมกอยุ่ด้วยกันนานๆครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    สถาบันโรคผิวหนังเถอะครับ บางอย่างมันรักษาไม่หายจริงๆ เดี๋ยวมันจะเป็นหนักกว่าเดิมนะครับ แต่ถ้าอยากหายง่ายๆ แม่ผมบอกว่าต้องกระเทียม บี้ๆแล้วเอามาถูที่เป็นครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สังคังเนี่ยเหมือนโรคของลูกผู้ชายนะครับ ใครไม่เคยเป็นนี่เชยมากนะครับ อิอิอิ
    ไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมเคยเป็นครับ แต่ของผมเลือดไม่ออกนะ เพราะไม่ได้เกา

อย่าใช้ซีม่าเด็ดขาดครับ

ไม่หาย+แผลไม้ +ลอก

ไปร้านขายยา ซื้อ

ขึ้ผึ่งเบอร์ 28 (ผมไม่เคยใช้นะครับเพราะตอนไปซื้อหมด)

เลยได้ ขี้ผึ่ง เบอร์ 9A มาแทน โอโห หาย

ผมทาตอนกลางคืน เช้ามาหายคันเลย

เเล้วผมก็ทา ๆกันไว้ 1-2 อาทิตย์ หาย แบ๊วววววว

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ปรึกษาหมอเถอะครับ เดี่ยวมันจะลามไปทั่ว พี่ผมเคย แต่ผมไม่เคยเป็น 55555

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YesPed'z อ่านกระทู้
    สังคังเนี่ยเหมือนโรคของลูกผู้ชายนะครับ ใครไม่เคยเป็นนี่เชยมากนะครับ อิอิอิ
    ผมเป็นคนที่เชยใช่ปะเนี่ย T T ยังไม่เคยเป็นเลย อิอิ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ผมเชื่อนะ ผช. ทุกคนเคยเป็น - - ขอบคุณครับ
    อย่าเหมารวมครับ! ผมคนนึงที่ไม่เคยเป็นสังคัง

หมั่นรักษาความสะอาดสิครับ จะได้ไม่ต้องต้องมาใช้

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    อย่าเหมารวมครับ! ผมคนนึงที่ไม่เคยเป็นสังคัง

หมั่นรักษาความสะอาดสิครับ จะได้ไม่ต้องต้องมาใช้
    แสบซีดดดด.. กันเลยทีเดียว

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ผมก็เคยเป็นครับ โหยยย ทรมานมาก
    พยายาม ทายา+กินยา ควบคู่กันไปด้วยน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    เดินไปร้านขายยาแล้วบอก ว่า ซื้อยาแก้เชื้อราแบบเม็ด
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ซีม่า พอทาเสร็จแนะนำให้นอนแล้วแหวกขา แล้วเอาพัดลมเปิดถั่งใส่เลยครับ 55555
    แนะนำให้ใส่บ๊อกเซอร์ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    โทนาฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    1
    ตอนนี่ผม ก็เป็น อยู่ ครับ ตรงแขน เลย ไปไหนก็อาย แต่ มัน ก็ จางๆแล้ว
    ไม่มีลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 254
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้

ผมเคยเป็นใช้ขวด ซีม่า อันนี้ละครับ แสบจี๊ด ว๊ากเป็นเมทัล ได้เลย แต่หายเร็วครับ ผม 3 วันหาย จับเกล็ดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    หาหมอดีกว่า พวกบ้าชอบเอา ซีม่า ทา แสบ เปล่าๆ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Springfield อ่านกระทู้
    เหอะ สังคมมันก็งี้แหละ คนใส่หน้ากากหันหน้าเข้าหากัน ไม่มีใครรู้หรอกว่าภายใต้หน้ากากคนคนนั้นคิดอะไรอยู่
    อะไรเหรอครับ ??
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Springfield อ่านกระทู้
    อ้าว เห็นท่านพูดบอกว่า เรื่องของสังคมนี่ครับ
    เรื่องของสังคังไม่ใช่หรอ

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้าว เห็นท่านพูดบอกว่า เรื่องของสังคมนี่ครับ
    สังคังคับ ไม่ใช่สังคม =*=
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เอ่อออมม ม ผมเป็นผู้ชายที่ ไม่เคย เป็น โฮ๊ะๆ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมปล่อยมันหายเองอาจจะสามวันได้ ถ้าคันมากซื้อซีม่าเเบบครีมมาใส่
    เดี๋ยวก็หายเอง