ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

[ สอบถาม ] อยากทราบความคิดเห็นเกี่ยวกับโทรศัพท์ที่ดีที่สุดในขณะนี้และภายในปีนี้ครับ

เรื่องของเรื่องคือผมนะออกโทรศัพทืใหม่อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆเกี่ยวกับโทรศัพท์ที่เพื่อนๆว่าดีที่สุด

การใช้งานส่วนใหญ่อยู่กับการดูหนังฟังเพลง ( ไม่เน้นเกมส์ ) และไม่เกี่ยงเรื่องราคาครับ

ปล. รบกวนบอกข้อดี ข้อเสียด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tawipark : 3rd April 2013 เมื่อ 17:30

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    792
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    Samsung S4

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce223 อ่านกระทู้
    Samsung S4
    ออกเมื่อไหร่ครับ?

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    Sony Xperia Z

*ถ้่าอยากแปลกก็เล่น Lenovo K900 ก็ได้ครับ ตอนนี้ครองอันดับ1ในAntutu อยู่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 3rd April 2013 เมื่อ 18:20

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เค้าแนะนำรุ่นดังกันแล้ว ผมว่าแบบนี้น่าใช้นะ แต่เงินผมไม่ถึง 555

asus padfone 2
    http://www.siamphone.com/spec/asus/padfone_2.htm
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peetdekdeee : 3rd April 2013 เมื่อ 17:28

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    Sony Xperia Z อีก 1 เสียงครับ ผมกำลังจะไปถอยวันที่ 10 นี้แล้ว กิกิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ดูหนังฟังเพลงก็ Z ถ้ายาวๆไปเลย หรือ One ที่ได้ UI face สวยกว่า Z
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    กระแส Z แรงมาก อยากไปถอยมาเล่นอีกสักเครื่อง แล้วปล่อยๆไป อยากลอง 55 (แต่ดูจะโลภเกินไป เพราะตอนนี้พก 3 เครื่องแล้ว -*-)

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    เค้าแนะนำรุ่นดังกันแล้ว ผมว่าแบบนี้น่าใช้นะ แต่เงินผมไม่ถึง 555

asus padfone 2
    http://www.siamphone.com/spec/asus/padfone_2.htm
    Padfone 2 เก่าไปแล้วครับ
    ตอนนี้ใหม่คือ Padfone Infinity อัพขึ้นมาจาก 2 เยอะครับ

ตอนนี้ดีที่สุดผมคงตอบไม่ได้อ่ะครับ เพราะผมไม่รู้คุณจะเอาไปไว้ทำอะไร
    ถ้าด้านสเปคไม่มีใครสู้ SS S4 ได้ (แต่ Q3-Q4 ของปี SS จะออก Note3 มาอีก)

ตอนนี้ที่เป็นกระแสก็มี XZ แต่มันก็ยังไม่ใช่ที่สุดของ Sony ในปีนี้แน่นอน เพราะ ครึ่งหลังของปีผมว่าเรือธงของ Sony ออกมาอีกตัว
    Z ตอนนี้ผมไม่ชอบหน้าจอมันเลย

ถ้ากลัวว่าจะตกรุ่นไวตอนนี้ไปรอเล่น HTC One ก็ได้เพราะ HTC ประกาศแล้วว่า One เป็นเรือธงตัวเดียวของปี

สรุปถ้าจะรอซื้อที่สุดของปีนี้คุณต้องรอไปซื้อครึ่งปีหลังละครับ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ถ้ามีงบพอจะซื้อรุ่นท๊อปได้ ก็อยากให้รอ S4 หรือไม่ก็รอ Iphon เปิดตัวก่อน

เพราะการที่จะซื้อโทรศัพท์ในช่วงที่มีการรอเปิดตัวรุ่นใหม่ๆ ผมมองว่ามันยังไม่คุ้มเท่าไร เพราะอาจทำให้คุณรู้สึกเหมือนโดนหักอก

แต่ถ้าซื้อจริงๆ ผมว่า ก็รุ่นท๊อปขอแต่ล่ะรุ่นเลย ดูหนังฟังเพลง ได้หมด ทั้งรุ่นท๊อปรุ่นกลาง

ถ้าจะให้ระบุข้อดีข้อเสียนิยาก เพราะมันก็ไม่ค่อยต่างกันเท่าไร แต่ถ้ามีรุ่นที่ชอบแล้วลังเลนิ พอจะให้ข้อมูลเปรียบเทียบได้ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้

Padfone 2 เก่าไปแล้วครับ
    ตอนนี้ใหม่คือ Padfone Infinity อัพขึ้นมาจาก 2 เยอะครับ

ตอนนี้ดีที่สุดผมคงตอบไม่ได้อ่ะครับ เพราะผมไม่รู้คุณจะเอาไปไว้ทำอะไร
    ถ้าด้านสเปคไม่มีใครสู้ SS S4 ได้ (แต่ Q3-Q4 ของปี SS จะออก Note3 มาอีก)

ตอนนี้ที่เป็นกระแสก็มี XZ แต่มันก็ยังไม่ใช่ที่สุดของ Sony ในปีนี้แน่นอน เพราะ ครึ่งหลังของปีผมว่าเรือธงของ Sony ออกมาอีกตัว
    Z ตอนนี้ผมไม่ชอบหน้าจอมันเลย

ถ้ากลัวว่าจะตกรุ่นไวตอนนี้ไปรอเล่น HTC One ก็ได้เพราะ HTC ประกาศแล้วว่า One เป็นเรือธงตัวเดียวของปี

สรุปถ้าจะรอซื้อที่สุดของปีนี้คุณต้องรอไปซื้อครึ่งปีหลังละครับ
    สอบถามเพิ่มเติมครับ โมรศัพท์ที่จะออกช่วง Q3-4 พอจะทราบไหมครับว่ามีรุ่นอะไรบ้าง

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tawipark อ่านกระทู้
    สอบถามเพิ่มเติมครับ โมรศัพท์ที่จะออกช่วง Q3-4 พอจะทราบไหมครับว่ามีรุ่นอะไรบ้าง
    ไม่ทราบได้ครับ ที่แน่ ๆ มันต้องมี Note3 แน่ ๆ
    ส่วนยี่ห้ออื่นมันมีแต่ข่าวลือทั้งนั้นเลย

ถ้าคุณชอบตัวไหนก็ซื้อเลยเถอะครับ
    เพราะเทคโนโลยีมันไม่รอใครหรอก
    ถึงคุณซื้อปลายปี ต้นปีหน้ามันก็ออกมาให้คุณช้ำใจเล่น ๆ อีกอยู่ดี 55

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ไม่เน้นเกมก็ตัด ios ไปเลยครับ

ตัวเลือกก็มี HTC One,Samsung S4,xperiaZ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: