ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165

พูดคุยเรื่อง เกาหลีเหนือครับ

ตามที่ผมดูข่าว ที่เกาหลีเหนือยกเลิกสัญญาสงบศึกกับเกาหลีใต้
    แล้วอเมริกา กับ จีน ก็ไม่เห็นด้วย
    เกาหลีเหนือเลยขู่ อเมริกา ว่าจะยิงนิวเคลีย
    เกาหลีเหนือเค้าบ้าสงครามมากเลยหรือครับ

ผมคิดว่าตอนนี้ ถ้าเกิดสงครามจริงๆ อเมริกาและหลายๆประเทศก็คงรุมเกาหลีเหนือ
    แล้วคู่กัดอเมริกาอย่างรัสเซีย อัฟกานิสถานล่ะ คงรออเมริกาล้มแน่นอน
    โลกคงถึงจุดจบแน่เลย

ผมแค่คิดล่วงหน้าน่ะ เว่อไปหน่อย

edit นี่ลิ้งข่าวครับ http://hilight.kapook.com/view/81367

ท่ามกลางปัญหาภัยแล้ง ที่ทำให้ผู้คนในพื้นที่เกษตรกรรมหันมากินกันเองเช่นนี้ คิม จอง อึน
    ผู้นำของประเทศกลับนำเงินจำนวนมหาศาลไปทุ่มให้กับโครงการทดลองขีปนาวุธ
    แทนที่จะนำมาช่วยเหลือประชาชนที่ขาดแคลนอาหารในพื้นที่ทุรกันดาร
    ปล่อยให้ปัญหาดังกล่าวยังคงอยู่ต่อไป แถมมีแนวโน้มว่าจะรุนแรงขึ้นเรื่อย ๆ <----------- อันนี้ผมว่าทำเกินไปนะ เอางบประมาณมาลงกับกองทัพหมด ประชาชนอดอยาก บ้าสงครามเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Steve-O : 3rd April 2013 เมื่อ 22:53
    Hard Core Sex

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมว่าไม่เกิดหรอก ^^ เกาหลีเหนือ จะสู้ไรเค้าได้

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ความคิดของเด็กอ้วนไงครับ เอะอะจะยิงระเบิด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ความคิดของเด็กอ้วนไงครับ เอะอะจะยิงระเบิด
    เด็กอ้วนอีกละ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    Blog Entries
    1
    ก็ต้องระวังลูกบ้าของผู้นำเกาหลีเหนือ และผู้ตามที่อยากจะสร้างผลงาน ว่าจะทำอะไรแผลงๆหรือเปล่า
    หรือว่าขู่ไปงั้น เหมือนเด็กมีปืนในมือและมีกระสุนนัดเดียว กำลังจะยิงผู้ใหญ่สิบคนตรงหน้า
    แน่นอนว่าผู้ใหญ่พวกนั้น สามารถเอาชนะเด็กได้สบายๆ เพราะมีตั้งสิบคน ถ้าเด็กยิงโดนคงจะตายแค่คนเดียว แต่คงไม่มีใครอยากให้เด็กลั่นไกหรอกครับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ
    ปล2.สงครามน่ะ ไม่เกิดจะดีที่สุด
    แนะนำ STEAM KEY ราคาถูก
    ดูโปรโมชั่น คลิก เข้าร่วมกลุ่ม คลิก

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    นี่โลกความเป็นจริงนะครับ ไม่ใช่หนังหรือเกมส์ รัสเซียไม่ปัญญาอ่อนไปฟัดกับอเมริกาอยู่แล้วครับ ถ้าจะทำก็น่าจะทำไปตั้งแต่ 50 ปีที่แล้ว ส่วนจีนนี่ก็คงจะไม่เอาตัวเข้าแลกกับสงครามอยู่แล้วเพราะมีเศรษฐกิจอันดับต้นๆของโลก คุ้มกว่าเอาทหารไปรบกัน อัฟกานิสถานก็คงจะไม่สามารถทำอะไรอเมริกาได้มาก เจอ NATO จาก EU มาช่วยอเมริกา ก็จะเป็นแค่สงครามเกาหลีครั้งที่ 2 ที่ฝ่ายโลกตะวันตกชนะก็แค่นั้น ถ้าจะเป็นสงครามนิวเคลียร์หรือสงครามโลกคือจีนต้องเข้าร่วมสู้กับเกาหลีเหนือครับ (อันนี้คือความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ต้องคิดหลายๆแง่เค้าอาจจะมีประเทศมหาอำนาจหนุนหลังก็ได้ไม่งั้นคงไม่ข่มขู่แบบนี้ เพราะประเทศเค้าเศรษฐกิจก็ไม่ได้ดีมาก
    หรือเค้าอาจจะบ้าอำนาจตัวเองจนหลงลืมประชาชนตาดำๆไปแล้วก็ได้นะ
    '

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    คงมีใครไประเบิดบิดาที่รักของมัน มันเลยบ้าระเบิด

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ1780 อ่านกระทู้
    ต้องคิดหลายๆแง่เค้าอาจจะมีประเทศมหาอำนาจหนุนหลังก็ได้ไม่งั้นคงไม่ข่มขู่แบบนี้ เพราะประเทศเค้าเศรษฐกิจก็ไม่ได้ดีมาก
    หรือเค้าอาจจะบ้าอำนาจตัวเองจนหลงลืมประชาชนตาดำๆไปแล้วก็ได้นะ
    '
    อย่าว่าเขาลงลืมเลยครับเขาแทบไม่เห็นค่าเลยด้วยซ้ำใช้งานปชช.ตนเองเป็นทาสอยู่ในคุกหรืิอค่ายไรนั่นหละใครป่วยใครอ่อนแอก็ฆ่าทิ้ง
    สิทธิความเป็นมนุษย์นี่ไม่มีเลย โลกนี้ช่างโหดร้ายครับ บางคนสามารถคิดไรดีๆได้ คิดได้แต่ไม่มีกำลังจะทำ แต่บางคนมันกลับมีกำลังทำไร
    หลายอย่างเกิดมาบนกองเงินกองทองมีอำนาจมากมายแต่คิดไม่ได้ทำแต่อะไรชั่วๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BaCk To NaTuRe : 3rd April 2013 เมื่อ 22:58
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    อันนี้ผมก็อยากรู้เหมือนกันกับ จขกท. แต่ผมอยากรู้มากกว่านิดหน่อย

รัสเซียผมคิดว่ามันไม่ค่อยถูกกับ เมกา แต่มีหลายอย่างเหมือนกันที่เคยทำร่วมกัน เมกากับรัสเซีย

แต่จริงๆแล้ว รัสเซียไม่ถูกกับเมกา พอๆกับอาฟกานิสถานเลยหรอครับ

อันนี้ผมก็อยากรู้เหมือนกันกับ จขกท. แต่

my house,not my home
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steve-O อ่านกระทู้

แล้วคู่กัดอเมริกาอย่างรัสเซีย อัฟกานิสถานล่ะ คงรออเมริกาล้มแน่นอน
    โลกคงถึงจุดจบแน่เลย
    รัสเซียกับอัฟกานิสถานไม่ร่วมให้เปลืองตัวหรอกผมว่า เกาหลีเหนือก็อารมประมาณเด็กวิ่งไปชนรถสิบล้อใครเขาจะไปตายด้วย = =" แพ้สงครามทีปรับจนเลยนะคับ(แต่เกาหลีเหนือมันก็ไม่มีอะไรจะเสียยุแล้วนี่เนอะ)

กล่าวขอบคุณ
    13
    ก็เห็นข่าวตามเวปว่าอะเมริกาไปทำแสบกับพวกแขกไว้เยอะ ไหนจะเอาทหารไปยึดครองพื้นที่อัฟกานิสถาน
    ไปขโมยน้ำมันประเทศอัฟกานิสถาน อ้างว่าตามล่าบินลาเดน เหมือนจะเป็นประเทศที่ดีที่สุดแต่ผมว่ามันก็แสบที่สุดเหมือนกัน
    เรื่องซุ่มเงียบๆ อเมริกามีอีกเยอะ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ตามนั้นครับ เด็กอ้วนเอาแต่ใจ ตั้งแต่พ่อลงจากตำแหน่งรู้สึกจะซ่าเยอะเลยนะเนี่ย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ตอนนี้โลกเรามีพวกองค์กร ที่เป็นกลางละก็สนธิสรรญา ยากน๊ะถ้าจะมีประเทศที่ยื่นมือไปช่วยเกาหลี ยกเว้น สงครามนิวเคลียมีสิทธิ์เป็นไปได้น๊ะ หวั่นๆละ =__=
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สงสัยเกาหลีเหนือจะมีท่าไม้ตาย
    INTEL CORE I7-3770K ASUS MAXIMUS-V FORMULA EVGA GTX 680 OC G.SKILL DDR3 Trident X 4*4 2400MHZ Corsair AX850

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    เกาหลีเหนือ หนาวมากกกกกก!

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    รัสเซียอยู่ฝั่งสหประชาชาติครับ ร่วมลงโหวตคว่ำบาตรพร้อมกับจีนและประเทศอื่นๆส่วนอเมริกาเป็นตัวตั้งตัวตีเรื่องร่างมัตติคว่ำบาตรเข้าที่ประชุมซึ่งรัสเซียเองก็เห็นดีเห็นชอบแต่แรกแล้ว เกาหลีเหนือมีพันธมิตรแค่ประเทศเดียวคือจีนที่คอยช่วยเหลือเรื่องต่างๆรวมถึงออกหน้าเรื่องยับยั้งคว่ำบาตรที่ผ่านๆมา ซึ่งตอนนี้จีนได้ตัดหางปล่อยวัดเรียบร้อยแล้วซึ่งอเมริกาใช้เวลาเจรจากับจีนประมาณอาทิตย์นึงถึงได้ยอมร่วมด้วย ส่วนที่เห็นเงียบๆกันเค้ารอเกาหลีมันเปิดครับถ้ามันเปิด สหประชาชาติก็จะได้มีข้ออ้างลุมกินโต๊ะ ที่เห็นอเมริกาออกหน้าออกตาเป็นพิเศษตอนนี้คือเกาหลีใต้และญี่ปุ่นเป็นพันธมิตรของเค้า เป็นการสื่อเป็นนัยๆกับพวกมหาอำนาจอย่างจีนและรัสเซียให้เห็นด้วยว่าเค้าพร้อมเล่นด้วยทุกเมื่อ ส่วนอีกสาเหตุหลักที่เหล่ามหาอำนาจไม่กล้าแตกแถวนั่นคือสหประชาชาติ หากตีตัวออกห่างไม่ทำตามมัตติที่ประชุมหากเกิดเรื่องหรือมีเรื่องอะไรกับประเทศสมาชิกสหประชาชาติ ก็จะไม่มีพันธมิตรช่วยเหลือนั่นเอง ถึงแม้ว่าจีนกับรัสเซียจะเป็นสมาชิกถาวรแต่ถ้าทำตัวไม่ถูกต้องไม่เป็นตัวอย่างที่ดีก็จะโดนลุมกินโต๊ะเอาง่ายๆเหมือนกัน แบบพื้นๆก็จะถูกกดดันจากเหล่าสมาชิกสหประชาชาติรวมทั้งมหาอำนาจด้วยกันเอง มันไม่ใช่ว่าการที่เป็นประเทศมหาอำนาจแล้วจะสนับสนุนฝั่งที่ทำตัวไม่ถูกได้ง่ายๆหรอก สมัยนี้มีสหประชาชาติจะทำอะไรหรือออกหน้าออกตาเหมือนสมัยสงครามโลกครั้งที่ 1 2 ไม่ได้หรอกนะ
    สหประชาชาติมีสมาชิก 193 ประเทศนะครับ

ท่าทีของ 3 มหาอำนาจโลกต่อเกาหลีเหนือ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=174906

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ที่ตั้งกระทู้นี้ก็คงเหมือนหลายๆคนสงสัยอ่ะ
    ว่าคิม จอง อึน มันบ้าสงครามหรือไง
    หรือจะรบกะเกาหลีใต่เพื่อรวมประเทศเป็น 1 เดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789