ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ใครขับ CBR150 250 ลองสั่งแฟริ่งอาจารย์เกษมดูครับ สวยมากๆ

จ่ายกันบานเลยทีเดียว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzjitpanu อ่านกระทู้
    แล้วหาได้ที่ไหนหรอครับ แบบนี้หรือต้องสั่งทำเอ่ย
    สั่งจากRideitไงครับ
    อยากได้ตามรูปน่าจะบวกจากราคารถไปอีกหมื่น

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    สั่งจากRideitไงครับ
    อยากได้ตามรูปน่าจะบวกจากราคารถไปอีกหมื่น
    ราคาก็พอไหวครับ แต่ถ้าได้มาก็คงขับเดิมจนหน้ำใจก่อนแล้วค่อยแต่งครับ

กลัวแต่งเลยเดี้ยวเบื่อเร็ว แหะๆ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

กล่าวขอบคุณ
    109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    ใครขับ CBR150 250 ลองสั่งแฟริ่งอาจารย์เกษมดูครับ สวยมากๆ

จ่ายกันบานเลยทีเดียว

เท่มากเลยครับอันนี้ ผมสงสัยเหมือนกัน คือสามารถเปลี่ยนสีรถได้ตามใจชอบเลยใช่ไหมครับ

หรืออันนี้เขาเอาบอดี้เก่าออกใส่บอดี้แต่งเข้าไปแทน
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    น่าจะต้องเขย่งนิดนึงนะ ผมสูง 178 ขับDucati 1199 ยังลงไม่ค่อยเต็มเท้าเลยครับ เหอะๆ แต่ถ้าขับฮาเล่ย์ล่ะถึงแน่ 5555

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benzjitpanu อ่านกระทู้
    อ่อ แล้วCBR 250กับNinja250 ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

ถ้าจำไม่ผิด อย่างนึงคือCBRสูบเดียวแต่ninja2สูบใช่ไหมครับ

ตัวไหนดีกว่ากันครับ ไหนๆโพสเรื่องนี้เลยถามเป็นความรู้สักหน่อยครับ

ตัวแรงๆนี่น่ากลัวเหมือนกันนะครับเนี่ย
    cbr250 เป็นรถแนวทั่วริ่งครับ เหมาะสำหรับใช้งานในเมืองเพราะแรงบิตในรอบตํ่าสูงกว่าอีกค่ายครับ ส่วนนินจาเป็นรถแนวสปอร์ต แรงบิตมาในรอบสูง เพราะฉะนั้นเกียร์ 1-2 ออกตัวพร้อมกัน cbr กินนิสเดียว หลังจากนั้น นินจาสวนยาว top speed ของนินจาตัวใหม่ประมาณ 186 ตัวเก่าก็ประมาณ 180+ แต่วิ่งในเมืองไม่มีทางถึงอยุ่แล้วความเร็วระดับนั้น cbr250 topspeed ประมาณ 160 แต่ผมว่าว่า cbr ดีกว่านินจาตรงที่ออกมาเดิมๆ ยางใหญ่กว่านินจา ช่วงล่างดีกว่าหน่อยนึง นอกนั้น ก็พอๆกัน

เอาเป็นว่าชอบตัวไหนจัดตัวนั้นดีกว่าครับ รถมันคนละอารมณ์กัน ชอบลากรอบสูงๆหวัง topspeed และแรงบิตรอบปลาย ninja ชอบต้นออกตัวดีๆ เปิดคันเร่งแล้วตอบสนองได้ดี cbr ครับ เรื่องนั้าหนักคัวห่างกันนิสเดียว ประมาณ เกือบ 10กิโล cbr เบากว่า

ส่วนเรื่องท่านั่ง cbr จะนั่งสบายกว่าครับ นินจาต้องหมอบๆหน่อย แต่ว่าไปนานๆก็ชินครับ แรกๆอาจจะปวดเมื่อยมั้งเป็นธรรมดา

ทางที่ดีอยากให้ไปลองขับเองครับ bigwing มี รถให้ลองขับครับ สุขาภิบาล3 ถ้าจำไม่ผิด มีสนามให้ลองขับ ส่วนคาวา ไปลองขับได้ครับทุกศูนย์เลย ลองดูว่า เราชอบรถขับสไตลืไหนครับ ที่คิดว่าขับแล้ว ตัวเองสามารถเข้ากับรถได้มากที่สุด เรื่อง topspeed มันไม่ใช่ประเด็นสำคัญ สำหรับใจรักจะเล่น bigbike ครับ

ความสนุกของการขับคือการได้ไปเที่ยวทริปเป็นกลุ่ม แล้วมิตรภาพระหว่างเพื่อนที่ร่วมกลุ่มด้วยกันครับ (จะบอกว่าซื้อมาใช้งานอย่างเดียว ไม่มีทาง ยังไงก็ต้องออกทริปครับ เชื่อผม เราจะเข้าไปสุ่สังคมนี้เองโดยอัตโนมัติ สังคมของผู้เล่นรถที่คุณขับ แล้วคุณจะรุ้อะไรมากขึ้นครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guszo : 7th April 2013 เมื่อ 18:20

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ถ้าเทียบๆกัน Ninja250 ทำความเร็วได้ค่อนข้างดีกว่า CBR250 แต่ถ้าไปวัดๆกันในสนามCBRอาจกินNinjaง่ายๆเลยครับ ถ้าเรื่องการบังคับรถก็พอๆกันแต่ผมชอบCBRมันนิ่มๆเบาๆมือดี
    อยากให้ไปลองขับมากกว่าครับ จะได้รู้เลยว่าชอบแบบไหน นานๆไป250อาจไม่พอมือก็ต้องมีขยับกันบ้าง แต่จุดเริ่มต้นที่ดีคือจากเล็กไปใหญ่ครับ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เพื่อนผมสูง 160 กว่า มันขี่ er6 แล้ว ดังนั้น 250 ขี่สบาย

กล่าวขอบคุณ
    109
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ ใครมีคำแนะนำอะไร

ก็โพสได้นะครับ รับฟังหมดทุกคนครับ เพราะใจรักBigbikeครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    กระทู้นี้เป็นกระทู้แนะนำรถไปเรียบร้อยแล้วครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เบื่อจังพวกไม่มีขับ เเต่วิจารไปว่า "กาก" ก็ไม่ได้ห้ามวิจารนะ เเต่ดูถูกกันไปป่าว ถ้าคิดว่าเจ๋งขับสี่สูบเจอได้นะครับ สนามโบนันซ่า สี่สูบเสียงหวานๆจะสู้ 150 เสียงกากๆได้รึปล่าว

Ninja 250 นั้งสบายกว่า CBR ครับ เพราะเบาะต่ำเเฮนสูงกว่า ไม่เคยลองขับได้โปรดอย่าคิดไปเอง

มิตรภาพสองล้อ อย่าพูดดีเเค่ลมปาก ทำให้มันได้จริงๆ เห็นบางคนพูดซะสวยหรูเอาเข้าจริงๆม้างโคตรเกี่ยงซีซี

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sunii : 9th April 2013 เมื่อ 16:54

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunii อ่านกระทู้
    เบื่อจังพวกไม่มีขับ เเต่วิจารไปว่า "กาก" ก็ไม่ได้ห้ามวิจารนะ เเต่ดูถูกกันไปป่าว ถ้าคิดว่าเจ๋งขับสี่สูบเจอได้นะครับ สนามโบนันซ่า สี่สูบเสียงหวานๆจะสู้ 150 เสียงกากๆได้รึปล่าว

Ninja 250 นั้งสบายกว่า CBR ครับ เพราะเบาะต่ำเเฮนสูงกว่า ไม่เคยลองขับได้โปรดอย่าคิดไปเอง

มิตรภาพสองล้อ อย่าพูดดีเเค่ลมปาก ทำให้มันได้จริงๆ เห็นบางคนพูดซะสวยหรูเอาเข้าจริงๆม้างโคตรเกี่ยงซีซี

นินจา 250 กระจกอยู่ต่ำมากครับ มันจะเห็นแต่มือตัวเองเปล่าครับ
    เห็นพวกcbrที่ชอบเอากระจกนินจามาใส่บอกเห็นแต่มือตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aunatix อ่านกระทู้
    นินจา 250 กระจกอยู่ต่ำมากครับ มันจะเห็นแต่มือตัวเองเปล่าครับ
    เห็นพวกcbrที่ชอบเอากระจกนินจามาใส่บอกเห็นแต่มือตัวเอง
    กระจกนินจาใส่ 150 โดนมือเต็มๆมุมมองกากกว่ากระจกเเต่งซะอีกได้เเค่สวย ถ้าใช้งานจริงๆต้องรองบูชให้สูงขึ้นอีก 2เซน