ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 222

ทำยังไงดี ผมเป็นคนบาป .. !! :'(

เข้าเรื่องเลยครับ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมแอบชอบน้องคนนึงเมื่อสองปีที่แล้ว แต่ผมไม่ได้บอกเขา.. เพื่อนผมเลยเอาไปกิน จากนั้นน้องเขาก็คบกับเพื่อนผมมาจนถึงวันนี้ก็สองปีกว่าแล้ว ..
    แล้วมาวันจันทร์ที่ผ่านมาน้องเขาก็แอดเพื่อนผมมาทางเฟซบุ๊ค (ผมพึ่งรู้ว่าน้องเขามีเฟซบุ๊ค) พอผมรับ ผมก็ถามว่ามีเฟซบุ๊คนานยังทำไมไม่รู้เลย .. น้องเขาก็บอกว่าพึ่งสมัครวันจันทร์ แล้วก็แอดผมมาเป็นเพื่อนเป็นคนแรก.. ตอนนั้นผมดีใจมากครับ มันทำให้ผมนึกถึงวันที่ผมเคยแอบชอบน้องเขา.. แล้วจู่ ๆ น้องเขาก็บอกว่า น้องเขาแอบชอบผม แอบชอบมานานแล้วด้วย เขาคอยแอบมองผม แอบชอบมานานกว่าสองปีแล้ว (ทำไมผมไม่รู้มาก่อนเลย ทั้ง ๆ ที่ผมก็แอบชอบเขา แต่บางทีที่ผมแอบมองเขา ผมก็เห็นเขามองผมเหมือนกัน แต่มันก็สายไปแล้ว เพราะตอนนั้นผมไม่ได้บอกรักน้องเขา ได้แต่แอบมอง) แล้วเขาก็บอกรักผม.. ผมอึ่งไปสักพักครับ ผมก็พยายามไม่พูดอะไรมาก เพราะมันคือแฟนเพื่อน.. จนมาถึงเมื่อวานนี้ตอนเช้าน้องเขาก็โทรมาหาผม ผมไม่รู้ว่าน้องเขาเอาเบอร์ผมมาได้ยังไง ผมก็ถามอะไรตามการคุยสนทนาปกติครับ หลังจากนั้นตอนประมาณ 4-5 ทุ่ม น้องเขาก็โทรมาบอกรักผมอีก มันทำให้ผมทนเก็บความรู้สึกไม่ไหว ผมเลยบอกไปว่า ผมก็รักน้องเขาเหมือนกัน รักมานานแล้วด้วย แต่พี่พลาดเอง พี่ไม่กล้าพอ พี่ก็แอบชอบน้องเหมือนกัน
    หลังจากนั้นผมก็คิดครับ ว่าเราพูดอะไรออกไป ทำไมเราเป็นคนอย่างนี้.. พอมาเช้าวันนี้น้องเขาก็โทรมาหาผมครับ ผมก็ดันไปบอกว่ารักน้องเขาเช่นกันอีก ผมจะทำยังไงดีครับ ตอนนี้ผมสับสนไปหมดแล้ว ระหว่างความถูกต้องกับหัวใจของตัวเอง

เพราะว่านี่คือ ''แฟนเพื่อน'' :'(

EDIT : 23 : 05 , 5/4/56

ไปเคลียร์มาแล้วครับ

ผมยอมเป็นฝ่ายเดินออกมาแล้วครับ !!

พูดออกไปทั้งที่รู้ว่ามันคือการ หักหลังหัวใจตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongpat011 : 5th April 2013 เมื่อ 23:06
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    ถ้าตอบแบบเกรียนๆ ก็จะบอกว่าซั่มเลย แต่ถ้าตอบแบบถูกต้องก็ดูใจไปก่อน อย่าพึ่งไปบอกรักเขาระวังจะโดนเล่นสนุกจากผู้หญิงคนหนึ่ง ผมขอเตือนครับว่าอย่าจริงจังเพื่อใจไว้คุยไปเรื่อยๆ ถ้าเลิกกันแล้วเราค่อยตั้งความหวังครับ

เพิ่มเติม
    ถ้าเธอสวยเธอน่ารัก อย่าพึ่งทุ่มสุดตัว คุยไปอย่างที่นายคุยทำตัวปรกติ รักษาระยะห่างไว้ใกล้มากก็ไม่ดี หลังจากนั้นสืบเรื่องราวทั้งหมดก่อนทำไมเธอถึงมาบอกรักเราหรือชอบเรา ต้องสืบครับถึงจะรู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 4th April 2013 เมื่อ 12:23
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

กล่าวขอบคุณ
    638
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ฮ่าๆ ดีแล้วครับ ผมยังไม่กล้าที่จะทำแบบนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผู้หญิงเค้าต้องการอะไรจากคุณแน่หรือเพื่อนคุณไม่...เค้าเลยหิวๆ

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    บอกไปว่า เป็นพี่น้องกันไปก่อน เพราะ ยังไง ก็ ยังเป็นแฟนเพื่อนกันอยู่ (ผมเข้าใจความรู้สึกนะครับการถูกแย่งแฟนเป็นไง) ... เจียนตายยย!! โดยฉะเพาะ กับเพื่อนสนิท
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ผมวา่เรื่องแบบนี้คุณต้องคิดเองน่ะครับว่าทำยังไงแต่ผมแนะนำว่าไห้เค้าไปเลิกกับเพื่อนคุณก่อนดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    คบกับเพื่อนคุณอยู่แต่มาบอกรักคุณ เธอเป็นคนยังไงกันแน่ เพื่อใจไว้เยอะๆครับแบบนี้
    BE A GOOD GAMER

กล่าวขอบคุณ
    257
    เดี๋ยวคืนนี้ผมเคลียร์กับน้องเขาแล้วเดี๋ยวมารายงานผลครับ a
    ฉันจะรักเธอเท่าที่ฉันจะรักได้ :'(

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    -3- ขนาดมีแฟนแล้ว ยังมาบอกชอบคนที่เคยรัก ถ้าได้เป็นแฟนกับคุณเขาก็คงไปบอกคนอื่นแบบนี้เช่นกัน
    จะเริ่มความรักดีๆทั้งที ก็เริ่มให้ถูกต้องสิครับ เคลียรให้จบรักให้เป็น และระลึกเสมอความรักเป็นเหมือนไฟ
    "ยิ่งใกล้ก็ยิ่งร้อน ยิ่งห่างไกลก็ยิ่งหนาว" ความสุขเป็นสิ่งเสพติด ความทุกข์เป็นสิ่งที่น่ารักเกียด
    แต่กิเลสตัณหานั้นไซร์ พาทั้งชีวิตชิบห_ย...

มองแง่ดี ความรักมันเป็นสิ่งสวยงามเสมอ... ทำตามใจหัวใจบอก อย่าทรยศหัวใจเท่านั้นก็พอ... เอ๊ะยังไง!!!
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ความรักไม่เข้าใครออกใครหรอกครับ คุณอาจจะเป้นคนที่ใช่สำหรับเค้า เค้าก็ใช่สำหรับคุณ แต่ปัญหาคือเค้ามีแฟนอยู่แล้ว มีใช่ว่าจะเลิกไม่ได้นี่ ถ้าเลิกกันแล้วจะคบกันน่ะ ต้องถามที่เพื่อนคุณมากกว่าว่ายอมรับได้มั๊ย ถ้าได้ก็จบๆกันไป ถ้าไม่ได้ก็รอหรือไม่ก็แอบๆกัน
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    คุยกับเพื่อนคุณสิครับ เปิดอกแบบลูกผู้ชาย
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    -3- ขนาดมีแฟนแล้ว ยังมาบอกชอบคนที่เคยรัก ถ้าได้เป็นแฟนกับคุณเขาก็คงไปบอกคนอื่นแบบนี้เช่นกัน
    จะเริ่มความรักดีๆทั้งที ก็เริ่มให้ถูกต้องสิครับ เคลียรให้จบรักให้เป็น และระลึกเสมอความรักเป็นเหมือนไฟ
    "ยิ่งใกล้ก็ยิ่งร้อน ยิ่งห่างไกลก็ยิ่งหนาว" ความสุขเป็นสิ่งเสพติด ความทุกข์เป็นสิ่งที่น่ารักเกียด
    แต่กิเลสตัณหานั้นไซร์ พาทั้งชีวิตชิบห_ย...

มองแง่ดี ความรักมันเป็นสิ่งสวยงามเสมอ... ทำตามใจหัวใจบอก อย่าทรยศหัวใจเท่านั้นก็พอ... เอ๊ะยังไง!!!
    เอ๊ะ นั้นน่ะสิ มันยังไง - -''

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ทุกๆท่านในบอร์ดนี้ดูไว้นะครับ

นี่ละ ผลของความกล้าไม่พอ เป็นงี้ละ

อย่าเลยครับ แฟนเพื่อนนะ มันเป็นความผิดที่ตัวท่านเอง แต่ความรู้สึกก็ห้ามไม่ได้หรอก
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ถ้าไม่เคยลองทำตามหัวใจ จะรู้ได้ไหมว่าเราจะไปได้ไกลสักเท่าไหร (ผิดกระทู้นี่หว่า)

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ต้องให้น้องเขาไปเคลียร์กับแฟนเขาก่อนครับ เชื่อผม ทำอย่างนี้มันก็ไม่ถูกนะครับ น้องเขามีแฟนอยู่ =w=

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    รู้ว่าบาปก็คืนเขาไป

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    บาป หรอ ??? อ่านเเล้ว คิดถึง เมื่อปีก่อน ผมมันโคตร ชั่วอ่ะ ก็เหมือนคุณนั่นเเหละ ผมก็ คุยกับน้องคนหนึ่ง
    น้องเขาชอบผม ผมก็ชอบน้อง เเต่ ผมไม่ได้บอกเธอหรอก เพราะวันที่ผมจะบอก ดันเป็นวันที่ ผมย้ายโรงเรียน 55 5+ ตลกเลยล่ะ
    เเละสุดท้าาย ก็ หักอกน้องเขา เเบบ จังๆเลยล่ะ . .. .. .
    .
    .
    หลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย ชั่วไหมล่ะ เครียดกับตัวเองจริงๆ .. ... . .. ไม่รู้ข้างหน้าจะเกิดอะไรอีก เวงกรรม

กล่าวขอบคุณ
    257
    ผมยอมเป็นฝ่ายเดินออกมาแล้วครับ !!

พูดออกไปทั้งที่รู้ว่ามันคือการ หักหลังหัวใจตัวเอง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ซึ้ง............... T_T