ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542

ผมควรจะคุยกับแม่อย่างไรดีครับ ผมอยากย้ายห้องเรียน

คือผมน่ะจริงๆก็ไม่ใช่เด็กเก่งหรือหัวดีแต่ประการใด แต่ไม่รู้อะไรดลใจ ให้กลายเป็นว่าผมสอบติดห้อง GIF ได้ แล้วทีนี้แม่ผมบอกให้เรียนๆไปนั้นแหละลูกพยายามหน่อย แต่สำหรับผม ผมคิดว่ามันหนักเกินไป ไหนจะโครงงาน ไหนจะงานสวน ไหนจะโดนคาดหวังจากคุณครู คือผมอยู่แล้วกดดัน แล้วเพื่อนๆก็เก่งแบบเก่งมากอะ ผมจึงอยากจะได้วิธีหรือการพูดที่จะทำให้ผมย้ายห้องได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    บอกว่าค่าเทอมแพงครับ ห้องกิฟนะค่าเทอมสองสามหมื่น...

แต่ห้องกิฟเขาปล่อยเกรดนะ จะได้สิทธิ์พิเศษหน่อย ถ้าตั้งใจเรียน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ควรบอกแม่ตรงๆละครับ ว่าคุณหนะเรียนไม่ได้จริงๆ เพราะไม่ได้มีความสามารถในทางนี้เลย
    และคุณไม่ถนัดด้วย เรียนไปก็ไม่รู้เรื่องไม่ได้อะไร และขอย้ายไปเรียนในห้องที่ จขกท ถนัดหรือเป็นสายวิชาที่ จขกท ชอบและรัก
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    บอกแม่ตามตรงแหละครับ อธิบายให้แม่เข้าใจ แม่ต้องเข้าใจนายแน่ๆ เชื่อผมดิ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    บอกว่าค่าเทอมแพงครับ ห้องกิฟนะค่าเทอมสองสามหมื่น...

แต่ห้องกิฟเขาปล่อยเกรดนะ จะได้สิทธิ์พิเศษหน่อย ถ้าตั้งใจเรียน
    ช้ออ้างค่าเทอมแพงใช้กับผู้ปกครองไม่ได้หรอกครับ ผู้ปกครองยอมจ่ายเพื่อให้ลูกมีอนาคตอยู่แล้วครับ

ส่วนตัวผมว่าผู้ปกครองไม่ยอมให้ย้ายง่ายๆหรอกน้อง แต่ผมก็เห็นด้วยเพื่ออนาคต จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง ลำบากตอนนี้ตอนสอบเข้ามหาลัยจะเห็นผลมากๆครับๆแล้วคุณจะมีความสุขที่สอบติด มหาลัยดีๆ จบมามีงานรองรับ เกาะเพื่อนๆไปครับพยายามยังไงก็ไหว
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    คือผมน่ะจริงๆก็ไม่ใช่เด็กเก่งหรือหัวดีแต่ประการใด แต่ไม่รู้อะไรดลใจ ให้กลายเป็นว่าผมสอบติดห้อง GIF ได้ แล้วทีนี้แม่ผมบอกให้เรียนๆไปนั้นแหละลูกพยายามหน่อย แต่สำหรับผม ผมคิดว่ามันหนักเกินไป ไหนจะโครงงาน ไหนจะงานสวน ไหนจะโดนคาดหวังจากคุณครู คือผมอยู่แล้วกดดัน แล้วเพื่อนๆก็เก่งแบบเก่งมากอะ ผมจึงอยากจะได้วิธีหรือการพูดที่จะทำให้ผมย้ายห้องได้ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ทนอยู่เถอะครับถ้ามีเพื่อนเก่งๆ สภาพสังคมมันจะพาเราไปเองครับ เชื่อผมเถอะผมเคยพลาด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เรียนไหนเนี่ยขรับ สวนกุหลาบปะอะ เห็นบอกงานสวน 555+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    บอกแม่ว่า ไม่ไหว อย่าฝืนครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    บอกแม่เลย แม่เคยเห็นข่าวมั้ยคับเด็กฆ่าตัวตายเพราะเครียดอ่ะ แม่อยากให้ผมเป็นอย่างนี้เหรอ
    แม่อยากให้ลูกคนนี้ต้องตายเพราะความเครียดเหรอคับ จบบบบบบ ไม่ให้ย้ายก็ไม่รู้จะว่าไง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    บอกแม่ไปเลยครับว่าไม่ไหวจริงๆฝืนเรียนไปก็ไม่ไหว มีแต่เหนื่อยเปล่าๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ต้องบอกเหตุผลครับ แล้วเดี่ยวแม่จะเข้าใจเอง

ถ้าแม่ไม่ไห้ย้ายปะท้วงเลย ไม่ไปเรียน 5555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โพนี่จะครองโลก ฮ่าๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    592
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,542
    ผมเรียนสุขบทครับ ค่าเทอมไม่ถึงหรอก 2-3 หมื่น ค่าเทอม 6 พันเองครับ เรียนน่ะผมเรียนได้ แต่ผมคิดว่าม.ปลายงานมันเยอะอยู่แล้ว แล้วยังต้องมาทำโครงงานอีก ผมเลยคิดว่ามันหนักเกินไปสำหรับผม แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบจริงๆเลยก็คือ พวกครูอะครับชอบมาคาดหวังไว้กับพวกผมสูงเกินไป พอทำไม่ได้ก็บ่น ลงโทษบ้าง อะไรบ้าง นี่คือจุดที่ผมรับไม่ได้จริงๆครับ
    Origin:Uplay:Steam = Warhead_TH

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    คือเอาเป็นว่าไม่มีอะไรแนะนำแต่ถ้าไม่มีว่าจะใครหน้าไหนมาบอกให้คุณ ทน!!!! อย่าไปฟังเค้าครับ (หรือจะฟังก็ได้ตามใจ) ทำตามใจตัวเองครับ เจอมาเยอะละไอ ทน ทน ทน เนี่ย ทนจนประเทศเป็นงี้ไงครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    บอกไปตามความรู้สึก
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ตอนผมย้ายห้อง
    ผมต่อยกับเพื่อนครับ เกินคาด แตกเลยครับ นอนอยู่บ้านเป็นอาทิตย์ ไป รร อีกที บอกครูกับแม่ ว่าขอย้ายห้อง