ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74

ช่วยแนะนำงานพาร์ทไทม์ที่ใช้ต้องใช้คอม หรือ อินเตอร์เน็ต หน่อยครับ

คือผม อยากหารายได้เสริม เนื่องจากมีปัญหาหลายอย่างอะครับ ที่ต้องใช้เงิน ช่วยแนะนำงานดีๆ ที่ไม่ต้องไปหานอกบ้าน เพราะว่าผมไม่ค่อยสะดวกที่จะออกไปอะครับ

คืออยากได้งานแบบ เขียนบทความ หรืออะไรพวกนี้ งานที่จำเป็นต้องใช้คอม ใช้อินเตอร์เน็ตอะครับ

ปล. ถ้ากระทู้ทำให้เสียเวลา ก็ขออภัยด้วยครับ ถ้าไม่พอใจกดออกได้เลยครับ ขออภัยจริงๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย novaiceza : 4th April 2013 เมื่อ 14:47

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    พวก AdFly มั้งครับ ไม่รู้ว่าได้จริงป่าว รอคนมายืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    คือผม อยากหารายได้เสริม เนื่องจากมีปัญหาหลายอย่างอะครับ ที่ต้องใช้เงิน ช่วยแนะนำงานดีๆ ที่ไม่ต้องไปหานอกบ้าน เพราะว่าผมไม่ค่อยสะดวกที่จะออกไปอะครับ

คืออยากได้งานแบบ เขียนบทความ หรืออะไรพวกนี้ งานที่จำเป็นต้องใช้คอม ใช้อินเตอร์เน็ตอะครับ

ปล. ถ้ากระทู้ทำให้เสียเวลา ก็ขออภัยด้วยครับ ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องเม้นท์ ก็ออกได้เลยครับ ขออภัยจริงๆครับ

ถ้าอยากทำจริงๆ ยังไงก็คงต้องออกนอกบ้านบ้างแหล่ะครับ เช่นขายของในเน็ท ไม่ก็รับทำงานเอกสาร แปลจดหมายต่างประเทศ สร้างเวปสร้างบล็อค ยันปล่อยบอทเกมสื ยังไงก็ต้องมีเวลาและติดต่อสื่อสารกับภายนอกครับ ถ้าไม่อยากลำบากตากแดดตากลมนอกบ้านอ่ะนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    พวก AdFly มั้งครับ ไม่รู้ว่าได้จริงป่าว รอคนมายืนยัน
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aip studio อ่านกระทู้
    ถ้าอยากทำจริงๆ ยังไงก็คงต้องออกนอกบ้านบ้างแหล่ะครับ เช่นขายของในเน็ท ไม่ก็รับทำงานเอกสาร แปลจดหมายต่างประเทศ สร้างเวปสร้างบล็อค ยันปล่อยบอทเกมสื ยังไงก็ต้องมีเวลาและติดต่อสื่อสารกับภายนอกครับ ถ้าไม่อยากลำบากตากแดดตากลมนอกบ้านอ่ะนะครับ
    มันก็ได้ครับ แต่ว่าไม่อยากให้ พ่อ แม่เขารู้ ถ้าเขารู้เขาจะว่าเอาอะครับ ผมอยากแบ่งเบาภาระพ่อ แม่บาง เวลาจะซื้อของจำเป็นอะไร เราก็ขอแต่พ่อ แม่อะครับ
    เพราะผมอายุยังน้อย + ฐานะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142
    มีบัตรเครดิตปะคับ รับฝากซื้อเกมส์สตีมไง อิอิ > <

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ลองดูงานโปรโมทสินค้าผ่านเน็ตดูดิ

ผมกำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน เพื่อนมันได้อาทิตย์ละ 3,000 ผมยังไม่ค่อยเชื่อเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้

บ้าแล้ว 3,000 ต่ออาทิตย์ เพื่อนหลอกหรือเปล่าครับ ถ้ามีจริงน่าสนใจมาก 555 แต่ผมว่ามันเว่อไปหน่อยไหม
    ก็ผมบอก ผมยังไม่เชื่อเลยไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    พวกแท็กโฆษณา แล้วต้องหาคนมาสมัครต่องั้นเรอะ ไม่มีทางได้ครับ ไม่อย่างนั้นประเทศมีแต่คนรวยไปแล้ว บอกเลยครับพวกอาทิตย์ละ 3000-7000 พวกนี้หลอกทั้งนั้นครับอยากรู้วงจรของพวกหลอกไปดูที่เพจนี้ https://www.facebook.com/flamenews?fref=ts

จขกท.ครับผมว่าในเน็ตน่าจะเป็นพวกที่กดลิงค์อย่าง adfly linkbuck พวกนั้นน่าจะได้จริง แต่อย่างอื่นอย่าเสี่ยงครับ เพราะเสียเวลาปล่าวๆแถมจะถูกคนอื่นด่าด้วย
    ไม่อย่างนั้นก็ไปทำบัตรเดบิต รับซื้อเกมส์สตรีมก็ได้ครับ แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือตั้งใจเรียนครับ พอจบมาจะได้งานดีๆ ไม่ต้องรีบทำงานหรอกครับ แค่เราช่วยงานบ้าน ทำตัวให้น่ารัก แล้วก็ขยันเรียนแค่นี้ก็แบ่งเบาภาระให้พ่อแม่ได้แล้ว
    งานนี้มันไม่ต้องหาคนมาสมัครต่อก็ได้ เพราะมันโปรโมทช็อปกาแฟที่มาเปิดใหม่ในหาดใหญ่ มันยังเอาเงินให้ดูเลยตอนที่ไปหามัน ผมถึงบอกไงว่าผมยังไม่ค่อยเชื่อเลย อะไรจะได้เงินมาง่ายขนาดนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 5th April 2013 เมื่อ 08:10

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wervirus อ่านกระทู้
    มีบัตรเครดิตปะคับ รับฝากซื้อเกมส์สตีมไง อิอิ > <
    คู่แข่งเยอะไหม ผมยังไม่มีนะ แต่เดี๋ยวจะไปสมัคร แนะนำหน่อยครับ ว่าสมัครอเะไรบ้าง ผมจะสมัครของ กสิกรอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ลองดูงานโปรโมทสินค้าผ่านเน็ตดูดิ

ผมกำลังศึกษาอยู่เหมือนกัน เพื่อนมันได้อาทิตย์ละ 3,000 ผมยังไม่ค่อยเชื่อเลย
    บ้าแล้ว 3,000 ต่ออาทิตย์ เพื่อนหลอกหรือเปล่าครับ ถ้ามีจริงน่าสนใจมาก 555 แต่ผมว่ามันเว่อไปหน่อยไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย novaiceza : 4th April 2013 เมื่อ 15:01

กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    DROPSHIP ครับ ไม่ต้องลงทุนสำหรับพ่อค้ามือใหม่

ปล1.ถ้าชอบงานขายนะ
    ปล2. ผมหาคนอยู่ ฮาๆ สนใจซิบมานะ
    WE LOVE JOKERGAMETH
    MY CHANNEL >>Oop<<

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้

พวกแท็กโฆษณา แล้วต้องหาคนมาสมัครต่องั้นเรอะ ไม่มีทางได้ครับ ไม่อย่างนั้นประเทศมีแต่คนรวยไปแล้ว บอกเลยครับพวกอาทิตย์ละ 3000-7000 พวกนี้หลอกทั้งนั้นครับอยากรู้วงจรของพวกหลอกไปดูที่เพจนี้ https://www.facebook.com/flamenews?fref=ts

จขกท.ครับผมว่าในเน็ตน่าจะเป็นพวกที่กดลิงค์อย่าง adfly linkbuck พวกนั้นน่าจะได้จริง แต่อย่างอื่นอย่าเสี่ยงครับ เพราะเสียเวลาปล่าวๆแถมจะถูกคนอื่นด่าด้วย
    ไม่อย่างนั้นก็ไปทำบัตรเดบิต รับซื้อเกมส์สตรีมก็ได้ครับ แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือตั้งใจเรียนครับ พอจบมาจะได้งานดีๆ ไม่ต้องรีบทำงานหรอกครับ แค่เราช่วยงานบ้าน ทำตัวให้น่ารัก แล้วก็ขยันเรียนแค่นี้ก็แบ่งเบาภาระให้พ่อแม่ได้แล้ว

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้

ซึ่งเลย T^T ครับ ผมว่าจะรับซื้อเกมส์อะครับ แต่ไม่มีบัตร มีแต่บัตรของป้า ท่านช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าสมัครยังไง อะไรยังไง

กล่าวขอบคุณ
    554

ซึ่งเลย T^T ครับ ผมว่าจะรับซื้อเกมส์อะครับ แต่ไม่มีบัตร มีแต่บัตรของป้า ท่านช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าสมัครยังไง อะไรยังไง
    ผมยังไม่ได้สมัครเลยครับบัตรเดบิต เห็นเค้าใช้กันอยู่ก็จะมีของกสิกรอะครับ ผมใช้ paypal ซื้อเอาครับ ตอนแรกกะจะสมัคร paypal มาใช้กับ playstore แต่มันดันใช้ไม่ได้เลยเอาไว้ซื้อเกมส์แทนซะเลย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมยังไม่ได้สมัครเลยครับบัตรเดบิต เห็นเค้าใช้กันอยู่ก็จะมีของกสิกรอะครับ ผมใช้ paypal ซื้อเอาครับ ตอนแรกกะจะสมัคร paypal มาใช้กับ playstore แต่มันดันใช้ไม่ได้เลยเอาไว้ซื้อเกมส์แทนซะเลย
    paypal ใช้อะไรสมัครบ้างอะครับ แล้วมันดีไหม ผมจะได้ไม่ต้องไปสมัครบัตร เดี๋ยวเอาบัญชีของป้าแทนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    554

paypal ใช้อะไรสมัครบ้างอะครับ แล้วมันดีไหม ผมจะได้ไม่ต้องไปสมัครบัตร เดี๋ยวเอาบัญชีของป้าแทนอะครับ
    paypal ต้องอายุ 18 ปีครับถึงสมัครได้ และชื่อจะต้องตรงกับบัญชีด้วยครับ ผมไม่แน่ใจว่าถ้ากรอกวันเกิดมั่วๆไปจะมีผลกับบัญชีหรือปล่าวนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peetdekdeee : 4th April 2013 เมื่อ 22:41

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ซื้อเกม steam มาขายอ่ะผมว่ามันไม่สู้ร้านใหญ่ๆหรอกเพราะเค้าไปซื้อข้ามโซนมา (เคยไปอ่านเห็นเค้าว่างี้อ่านะ - - ) เค้าก็ซื้อมาราคาถูกขายก็ต้องถูกด้วยจริงมั้ย ถ้านายซื้อมาแพงขายแพงคนเค้าก็ไปซื้อร้านถูกๆกันหมดอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ซื้อเกม steam มาขายอ่ะผมว่ามันไม่สู้ร้านใหญ่ๆหรอกเพราะเค้าไปซื้อข้ามโซนมา (เคยไปอ่านเห็นเค้าว่างี้อ่านะ - - ) เค้าก็ซื้อมาราคาถูกขายก็ต้องถูกด้วยจริงมั้ย ถ้านายซื้อมาแพงขายแพงคนเค้าก็ไปซื้อร้านถูกๆกันหมดอ่ะ
    ใช่ครับตามที่ท่านบอกเลยผมเคยคิดทำแต่ไปดูราคาจากร้านใหญ่ๆแล้วเงิบเลย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    หางานทำ...แล้วไม่ต้องออกนอกบ้านคงไม่มี (นอกจากขายตุดอยู่ที่บ้าน) ....ถ้าแบบที่ว่ามีคนทั่วไปก้ไม่ต้องออกจากบ้านกันหมดแล้ว...หาที่ไกล้ๆบ้านดีกว่า
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ขายตูดครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เขียนสคริปเกม gta รับสร้างเว็บเกมต่างๆ linkต่างๆนาๆ แต่ผมแนะำนำพวกเขียนสคริปนะครับเพราะถ้ามีคนจ้างอาจได้ประมาณ 300 ครับต่อเดือนถ้าทำดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    งานออนไลน์ผ่านอิทเตอร์เน็ตไม่มีอยู่จริง มันไม่มี บอกหลายกระทู้ละ

ไม่ใช่พูดลอยๆ คือลองทำมาแล้ว ทำนานด้วย โดนโกงหมดทุกที่ ผมเลยสรุปสั้นๆว่ามันไม่มีละกันนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เอาจริงๆมีเยอะแยะนะครับ แต่ไม่ง่ายนะ แล้วต้องใช้เวลาศึกษาด้วย เพราะต้องทำเว็บไซต์ครับ ...

Google Adsense ..
    Amazon ..
    Clickbank ..
    อันนี้ที่เห็นเขาทำๆกันนะ ที่จริงมีอีกเยอะเลย ..

ถ้าสนใจศึกษาเพิ่มเติมลองเข้าไปหาข้อมูลที่นี่ดูครับ ..
    http://www.thaiseoboard.com/
    -__ i'm Sorry , sweetheart . But It's too late ....

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอบคุณทุกคน ทุกท่านมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvufe22 อ่านกระทู้
    เขียนสคริปเกม gta รับสร้างเว็บเกมต่างๆ linkต่างๆนาๆ แต่ผมแนะำนำพวกเขียนสคริปนะครับเพราะถ้ามีคนจ้างอาจได้ประมาณ 300 ครับต่อเดือนถ้าทำดีนะครับ
    ผมเคยรับจ้างทำเว็บ GTA อยู่นะ แต่ว่าสคริปเนี่ยอยากเขียนเหมือนกัน แต่เขียนไม่เป็น ไม่มีคนสอนเลยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    paypalมันlinkกับsteamได้หรอครับ

ผมใช้บัตรATMอ่า แต่ไม่มีตังค์ไปใส่ไว้หรอก 55

ทัณฑ์บน ครั้งที่ 1
    กล่าวขอบคุณ
    938
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,126
    3
    งานหมกตัวอยู่แต่หน้าจอคอมนี่ รายได้จะสักเท่าไหร่กัน ไอกดลิงค์ 1000 คน ต่อ 30 บาท

สู้ออกไปทำเซเว่นชัวโมงละ 30 บาท ไม่ดีกว่าเหรอ ? สบายตากแอร์เหมือนกัน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ไม่มีหรอก ถ้าไม่เก่ง เฉพาะด้านจริงๆ เช่น รับเขียนโปรเกรม หรือ ฟรีเลน พวก กราฟฟิก ทั้งหมดมันต้องเรียนมา หรือ เป็นอยู่แล้วเท่านั้น จะมาปุ๊บปั๊บ เป็นเลยคงยาก ไม่งั้นก็รับเขียนเว็บ (เว็บทั่วไปทั้งหมดเลยนะ ไม่ใช้สคิปเว็บเกม สำเร็จรูป แล้วอัพไฟล์ขึ้นโฮส ต้องคิดเอง เขียนเอง)

หรือรับจ้างพิมรายงาน(ใครจะจ้าง) ถ้าทำงานหน้าคอมมันหาง่าย ทำสบาย ผมคงไม่ บากหน้า ออกไปหางาน ที่อื่นนอกบ้านหรอก อยากแบ่งเบา ภาระ ก็บอก พ่อแม่ไปเลย ผมจะออกไปหางาน ถ้าอายุไม่ใช้ 18 หายากครับ รอให้พร้อมกว่านี้เถอะ

ปล.งานอะไรก็ลำบากหมดแหละ ถ้ายังไม่ถึง 18 ก็ทำตามเรปบนบอก ตั้งใจเรียน ทำตัวน่ารัก ทำงานบ้าน แค่นี้ก็แบ่งเบาภาระ ได้แล้ว

ปล2.ทุกวันนี้ ไอ้บริษัท หลอกลวง คนทั้งหลายได้ ก็เพราะ คำว่า งานหน้าคอมนี้แหละ สักแต่ว่ารักสบาย ถ้ามันทำแล้วสบาย คงไม่เห็น พนักงาน KFC หรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 5th April 2013 เมื่อ 10:30