ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

กลิ่นตุๆ ส่อแววว่า Facebook จะอยู่อีกไม่นาน

กลิ่นตุๆ ส่อแววว่า Facebook จะอยู่อีกไม่นาน

ช่วงนี้เหมือนเป็นช่วงที่มีหลายอย่างรุมเร้า Facebook เข้ามาเป็นระยะๆ ทำให้นักลงทุนในบริษัทยอดฮิตที่นี่ต้องใจตุ้มๆ ต่อม กันเป็นทิวแถวเพราะว่าหลังๆ มานี้การให้บริการของ Facebook ไม่เพียงแค่เติบโตอยู่กับที่ไม่มีอะไรหวือหวาแล้ว ผู้ใช้จำนวนมากก็เริ่มหันไปใช้สื่อสังคมออนไลน์อื่นๆ ซึ่งเท่ากับว่ามีสัญญาณตุๆ แล้วว่า ถ้ามีอะไรดีกว่าเราก็พร้อมจะค่อยๆ ย้ายไปใช้อย่างอื่นที่ไม่ใช่ เฟซบุ๊ค แล้วนะ

สื่อหลายที่พร้อมกระหน่ำโจมตีเรื่องนี้ เพราะตอนนี้จากการสำรวจเข้าไปถามเด็กๆ คนรุ่นใหม่กลับได้คำตอบว่า เฟซบุ๊คน่าเบื่อ ที่ต้องมาคอยโอ้อวดชีวิตตัวเอง อยู่ตลอดเวลา และความเป็นส่วนตัวกลับน้อยลง เด็กรุ่นใหม่เริ่่มมองหาอะไรที่มีความสนุก ตื่นเต้น น่าสนใจมากกว่า ซึ่งตอนนี้เฟซบุ๊คที่เคยเติบโตกับคนรุ่นใหม่กลับเริ่มสูญเสียฐานที่มั่นเดิมคือกลุ่มวัยรุ่น และเด็กมหาลัย อายุ 13-25 ปีนั่นทำให้หลายคนคาดการณ์ว่า เวลาอันสดใสของเฟซบุ๊คอาจจะไม่นานอย่างที่คิด นั่นหมายที่ใครๆ ที่ชอบถามผมว่าเฟซบุ๊คจะอยู่อีกนานมั้ยมีอะไรมาแทนเฟซบุ๊ครึเปล่า คำตอบนั้นเริ่มส่อเค้าลางแล้ว

ด้วยสาเหตุนี้แหละที่ตอนนี้ทางทีมเฟซบุ๊คต้องเร่งปรับปรุงบริการใหม่ๆ เสมอเพื่อให้สามารถครองใจกลุ่มวัยรุ่นรุ่นใหม่ได้และปรับตัวเองตามความต้องการใหม่ๆ ของผู้ใช้ เพื่อเอาตัวรอดไปเรื่อยๆ ซึ่งถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ อาจจะทำให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอยอดีตดาวรุ่งที่สุดอย่าง MySpace ที่ตอนนี้แม้จะปรับตัวเองบ้างแล้วก็ยังกู่ไม่กลับ ยากจะกลับมามีชีวิตเหมือนเดิม แม้แต่การปรับปรุงฟีเจอร์ใหม่ๆ เองก็ยังโดนโจมตีอย่างหนักเช่นกัน เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา เฟซบุ๊คเพิ่งขยับตัวครั้งใหญ่อีกครั้งหลังจากที่ไม่ได้ขยับอะไรใหญ่มานาน คือการปล่อยหน้าดีไซน์หน้า News Feed ใหม่ให้กับผู้ใช้บางราย ซึ่งดีไซน์รูปแบบใหม่นี้กูรูในวงการพูดเป็นเสียงเดียวว่าละม้ายคล้าย Google+ คู่แข่งโดยตรงของ Facebook

ข้อดีของหน้าตาใหม่นี้คือ เน้นการแสดงรูปมากขึ้นซึ่งจะทำให้ผู้ใช้เพลิดเพลินกับการดูรูปมากกว่า และใช้เวลามากขึ้น เพราะระยะหลังนี้คนใช้เวลาบนเฟซบุ๊คน้อยลง โดยเฉพาะในกลุ่มเด็กวัยรุ่น มีสัมภาษณ์ว่าเด็กรุ่นใหม่เข้ามาใช้งานเฟซบุ๊คแค่อาทิตย์ละ 2-3 ครั้งเท่านั้น และหันไปใช้ช่องทางอื่นๆ อย่าง Instagram, Tumblr มากขึ้นเพราะมีความเป็นส่วนตัวมากกว่าและแสดงตัวตนได้มากกว่า ที่สำคัญตอนนี้เวลาที่คนใช้บน Facebookต่อครั้งกลับน้อยลง และน้อยกว่าดาวรุ่งดวงใหม่อย่าง Pinterest ที่มาทีหลังแต่แซงหน้าเฟซบุ๊คไปแล้ว

ดูๆ แล้วเฟซบุ๊คต้องทำงานหนักอีกมากเพื่อซื้อใจวัยรุ่น และต้องมองความสำคัญเรื่องความเป็นส่วนตัวให้มากขึ้นกว่าเดิม และอย่าเน้นโฆษณาจนเกินไป เอาใจนักลงทุนและหวังกำไรมากเกินไปอาจทำให้อนาคตของ Facebook อยู่ไม่นานอย่างที่คาด
    .......................................
    (หมายเหตุ กลิ่นตุๆ ส่อแววว่า Facebook จะอยู่อีกไม่นาน : คอลัมน์ ดิจิตอลเลนส์ โดย... นิวัฒน์ ชาตะวิทยากูล @butthun)

ขอบคุณที่มา: Blog.butthun.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    อ่านข่าวนี้แล้วคุ้นๆ
    เหมือนมีคนมาโพสก่อนหน้านี้แล้วน่า า าา

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมว่ามันก็น่าเบื่อนะ เล่นได้แค่ไม่กี้เดือนผมเลิกเลยรู้สึกไม่มีไรทำ มีแต่เกมน่าเบื่อบางเกมเช่นเกมเบสบอลอะ ไม้ตีบอลที่ไหนไม้ตั้ง 100.000 อัพ เวลาเล่นเคยถามไหมว่าได้เงินจากการแข่งมาเท่าไร ไม่เคยปล่อยให้เก็บเงินแทบตาย แถมดันเป็นวันอืก เหอะน่าเบื่อสุด แล้วผมก็รำคาญพวกอวดความรวยดูถูกความจน เพราะผมก็เจอมาแล้ว บางโปรไฟร์ของแต่ละ USER ที่ตั้งแม่พ่อบังคับมาเรียน จ้างมาเรียนบาง อบากรู้ทำ เพื่อ ???

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ไม่นะfacebookจะปิดละ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ก็อย่างว่าอะเอาโฆษณามาแปะเละเทะไปหมด

เดี้ยวพาไปเล่น G+

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kata020 : 4th April 2013 เมื่อ 16:11
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็น่าเบื่อนะ เล่นได้แค่ไม่กี้เดือนผมเลิกเลยรู้สึกไม่มีไรทำ มีแต่เกมน่าเบื่อบางเกมเช่นเกมเบสบอลอะ ไม้ตีบอลที่ไหนไม้ตั้ง 100.000 อัพ เวลาเล่นเคยถามไหมว่าได้เงินจากการแข่งมาเท่าไร ไม่เคยปล่อยให้เก็บเงินแทบตาย แถมดันเป็นวันอืก เหอะน่าเบื่อสุด แล้วผมก็รำคาญพวกอวดความรวยดูถูกความจน เพราะผมก็เจอมาแล้ว บางโปรไฟร์ของแต่ละ USER ที่ตั้งแม่พ่อบังคับมาเรียน จ้างมาเรียนบาง อบากรู้ทำ เพื่อ ???
    เอ่อ อันนั้นคงต้องไปโทษทีมสร้างเกมเองนะครับ ไม่เกี่ยวกับทางเฟสบุ๊คเลย
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เพื่อนผมก็เริ่มเล่นFacebookกันน้อยลงแล้วละ หนีไปเล่นTumblrกันหมด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เย้จะมีเพื่อนเล่น Google+ ละ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    คนไลค์รูปเยอะๆจะบินได้เหรอครับ เห็นใช้ให้ไลค์กันจัง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ลองไปเล่น cyworld มาแล้วครับ สนุกดีแต่เสียอย่างเดียว อยากแต่งอะไรก็ต้องเติมตั้งซื้อTT แต่ส่วนใหญ่ดาราเกลาหลี ฮิตมาก เว็บนี้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    พอมันมีข่าวว่ากลิ่นตุๆเนี่ยแหละเค้าก็เริ่มย้ายกันอย่างจริงจัง

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่า facebook มันตันแล้วจริง ๆ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ตลาดที่ใหญ่ที่สุดคือ กลุ่มวัยรุ่นครับ ถ้าเสียฐานลูกค้านี้ไป ใหญ่แค่ไหนก็ล้มหรือเซบ้างล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 4th April 2013 เมื่อ 17:06

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ถึงเจ๊งไปไอมาร์คก็ไม่เดือดร้อนหรอกมั้ง ป่านนี้เงินคงพอเลี้ยงยันเหลน

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าไปจริงนี้แย่เลยนะครับ เฟสกลุ่มอะไรงี้เยอะแยะกระจักกระจายกันหมด

ผมเล่นTweeterด้วยนะครับ แหม่ๆ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อากให้มันปิด ๆ ไปจัง
    แต่ละคนนี่หาสาระได้น้อยมาก เอะ อะ อะไร ก็อัพ -*-

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    เห้ออ เกี่ยวอะไรกับเกมส์ครับ Facebook ไว้พูดคุยอัพรูปเเชร์เรื่องราว ชีวิตที่เกี่ยวกับต้องเองถ้าคุณรำคาญคุณจะไปดูมันทำไมหล่ะครับ เขาโพสให้คนที่อยากดูใครไม่อยากดูก้เลื่อนผ่านไป

อย่าโตเเต่ตัวสิครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ผมย้ายไปเล่น Instargram กับ Xnxx แทนแล้ว 555

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ล้มไปก็ไม่เป็นอะไรนิ เป็นคนรวยอยู่แล้ว ลูกจ้างก็ไปหางานใหม่ เจ้านายก็ใช้เงินอยู่ไปวันๆ เพราะไงก็ใช้ไม่หมด
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถ้า Facebook มันปิดตัวลง แล้วผมจะหาเพื่อนเก่าๆเจอมั้ยเนี้ยยย

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    1:45 คนนี้คงจะตายแน่เลย ถูกเฟสถูกปิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [In]TerLight'z : 4th April 2013 เมื่อ 17:47

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Real men cry อ่านกระทู้
    ผมย้ายไปเล่น Instargram กับ Xnxx แทนแล้ว 555
    อันหลังมันไม่ใช่แล้วท่าน

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ถ้าปิดก็ไป Instargram กับ twitter ล่ะเรา

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ไม่มี FB สมาทโฟนก็ไม่มีความหมาย 555

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ธุรกิจแบบเฟชั้นก็งี้อยู่ไม่นาน