ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887

เหตุที่คนจีนเกลียดคนเกาหลีมากขึ้น

เหตุที่คนจีนเกลียดคนเกาหลีมากขึ้น

ผลโหวตประเทศที่คนจีน เกลียดมากที่สุด คือ
    1.เกาหลี 40.1%
    2.ญี่ปุ่น 30.2%
    3.อินโดนีเซีย 18.8%

และประเทศที่คนจีน ชอบมากที่สุด คือ
    1.ปากีสถาน 28%
    2.รีสเซีย 15.1%
    3.ญี่ปุ่น 10.2%

ทีนี้เราลองมาดูสาเหตุที่คนจีนคิดกับคนญี่ปุ่นเปลี่ยนไป เพราะถ้าเป็นเมื่อก่อนคนจีนก็คงโหวตให้ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่คนจีนเกลียดมากที่สุดในโลก

เนื่องจากในกลุ่มผู้สำรวจมีทุกเพศทุกวัย และคนจีนรุ่นใหม่ๆที่ไม่ได้ยึดติดกับประวัติศาสตร์ เพราะเขาตามโลกปัจจุบัน
    และที่คนจีน 10.2% ชอบญี่ปุ่น ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนรุ่นใหม่ นั้นเข้าใจว่า ประวัติศาสตร์ก็คือประวัติศาสตร์ เรียนรู้ได้แต่อย่ายึดติด อีกทั้งญี่ปุ่นได้พยายามขอขมาจีนและเกาหลีมาตลอด ไม่่ว่าจะเป็นการไปเคารพสักการะสุสานต่างๆที่ หนานจิง มาโดยตลอดหลายปี และคนญี่ปุ่นปัจจุบันก็ได้เปลี่ยนแปลงไปมากแล้ว คนจีนรุ่นใหม่ก็เข้าใจในส่วนนี้ แต่ผิดกับเกาหลีซึ่งยังไงก็ขอเกลียดญี่ปุ่นไปตลอดชาติ

และ ที่คนจีนส่วนใหญ่จะโหวตว่าเกลียดประเทศเกาหลี เหตุผลก็เพราะในปัจจุบัน ตั้งแต่ที่เกาหลีเจริญขึ้นมาได้ ก็ได้บิดเบือนประวัติศาสตร์อย่างน่าตกใจ และมีการเรียกร้องยูเนสโก้ ในเรื่องต่างๆซึ่งใครๆก็ไม่คาดคิด และนิสัยที่แย่ๆต่างๆของคนเกาหลี ดูถูกคนจีนต่างๆนาๆ นอกจากนี้ยังทำให้คนจีนแก่ๆบางคนเริ่มหันมาเกลียดเกาหลีแทนที่จะเป็นญี่ปุ่น

ต่อไปนี้คือตัวอย่างที่ประเทศเกาหลีได้พยายามทำ จนทำให้นับวันมีคนจีนเกลียดคนเกาหลีมากขึ้น

1.ประวัติศาสตร์ของเกาหลีที่แต่งขึ้นมาเอง มีชื่อว่า HANDAN ได้มีการบิดเบือนอย่างน่าตกใจ ถึงกับกล่าวว่า
    **เกาหลีเป็นชนชาติแรกในแถบภูมิภาคเอเชียตะวันออก
    **นอกจากนั้นยังมีการกล่าวและสร้างภาพแผนที่ประกอบดินแดนเกาหลีโบราณว่ายิ่ง ใหญ่สุดเขตตะวันออกไปจดยังฝั่งตะวันตกถึงตุรกี และรวมถึงทางตอนล่างนั้นก็คือ ประเทศไทย เขมร และมาเลเซียด้วย

ซึ่ง เป็นเรื่องที่น่าขำอย่างยิ่ง ในประวัติศาสตร์ของชาติอื่นในโลกเท่าที่ได้บันทึกไว้ ต่างบันทึกไว้เหมือนกันว่า มองโกล เป็นอาณาจักรเดียวเท่านั้นที่เคยยิ่งใหญ่ถึงขนาดครอบคลุมดินแดนตะวันออก เกือบสุดยังตะวันตก (**แต่ก็ไม่เคยลงมาถึงทางประเทศไทย เขมรและมาเลเซีย**)

ปล. ในปัจจุบันเด็กรุ่นใหม่ของเกาหลีส่วนมากไม่สามารถอ่านประวัติที่แท้จริงได้ เนื่องจากมีการยกเลิกใช้ตัวอักษรจีนไปนานมากแล้ว จึงต้องอ่านตามฉบับที่ใช้ตัวอักษร ฮันกึล ซึ่งมีการบิดเบือนอย่างมาก

2.เกาหลีอ้างว่า ขงจื๊อ มีต้นกำเนิดจากเกาหลี ไม่ใช่จีน และจีนต่างหากที่ขโมยเกาหลีไป สืบเนื่องมาจากที่เกาหลีอ้างว่าเป็นต้นกำเนิดของจีน เพราะประเทศเขาเป็นต้นกำเนิดในแถบนั้น ทั้งๆที่ใครๆก็รู้ว่าอารยธรรมฮั่นมีมากนานก่อนเกาหลีเสียอีก
    ( อันนี้ จขกท ไม่สามารถอธิบายได้ เนื่องจากไม่มีความรู้ในเรื่องนี้ แต่ทุกคนที่ได้ยินเรื่องนี้ก็คงคิดไปตามๆกันว่า เกาหลีบ้ารึเปล่า )

3.เกาหลียังอ้างอีกว่า ตัวอักษรจีน ที่ในภาษาจีนเรียกว่า Han Zi ( ฮั่น จื้อ ) ได้ถูกประดิษฐ์ขึ้นโดยคนเกาหลี โดยให้ เหตุผลว่า เกาหลีเป็นต้นกำเนิดของชนเผ่าฮั่น และคำว่า Han ฮั่น นั่นก็มาจากชื่อประเทศเกาหลี ก็คือ Han Guo หัน กว๋อ ในภาษาจีน หรือ Han Gook ฮัน กุก ในภาษาเกาหลี

ทั้งที่ความเป็นจริง ประวัติศาสตร์จีน ญี่ปุ่น หรือแม้แต่อินเดีย ก็ได้มีบันทึกประวัติศาสตร์ของชาวฮั่น Han มานานแล้ว ซึ่งชาวฮั่นมีอารยธรรมรุ่งเรืองมานานก่อนที่เกาหลี ( เดิมชื่อ Goguryeo โกกุเรียว และ Jo Seon โชซอน ) จะเปลี่ยนมาเป็นชื่อ Han Gook ฮัน กุก เสียอีก

**ที่น่าขำไปกว่านี้ก็คือ ที่ชื่อเกาหลีปัจจุบันคือ Han Gook หรือ Han Guo นั้น ก็เพราะคนจีนตั้งให้ต่างหาก นั่นคือ ราชวงศ์หมิงของจีน

ยังมี

1.ฟ้องยูเยสโก้อีกว่า แพทย์แผนจีน รวมทั้งการฝังเข็มนั้นก็เป็นของเกาหลี

2.ฟ้องยูเนสโก้ว่าเคนโด้ของญี่ปุ่น เป็นของเกาหลี

นอกจากนี้ยังมีการปลูกฝังในโรงเรียนให้เกลียดประเทศญี่ปุ่น ซึ่งในยุคนี้แล้วไม่น่าจะมี

อีกเหตุผลนึงที่คนเกาหลีน่ารังเกียจนั่นก็ คือ คนเกาหลีมีค่านิยมว่า

เวลาไปทำอะไรผิด ก็จะบอกว่า I'm Japanese ฉันเป็นคนญี่ปุ่น

หรือถ้าไปเหยียบเท้าใคร ก็จะบอกว่า sumimasen (ซึ่งเป็นคำขอโทษในภาษาญี่ปุ่น)

ประวัติศาสตร์เกาหลีฉบับ Hwandan

- เกาหลีเป็นชาติแรกของโลกที่อยู่มานานกว่า 10000 ปี

- อาณาเขตกว้างใหญ่จากไซบีเรียจรดแหลมมลายู ยาว20000 ลี้
    จากทะเลญี่ปุ่นถึงคาบสมุทรอาหรับ ยาว50000 ลี้

- เป็นผู้ให้กำเนิดอารยธรรมเมโสโปเตเมีย

- เป็นพวกแรกคิดค้นเทคโนโลยีเหล็ก

- จักรพรรดิเหลืองผู้ให้กำเนิดชนชาติจีนเป็นคนเกาหลี

Credit : http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1479824&pageno=1

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ตกลง ญี่ปุ่น จะเอายังไง........

ส่งฟงหวิ๋นไป! ขี่พายุทะลุฟ้าไปกระทืบเกาหลีมัน lololol
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 4th April 2013 เมื่อ 16:50

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    - เกาหลีเป็นชาติแรกของโลกที่อยู่มานานกว่า 10000 ปี

- อาณาเขตกว้างใหญ่จากไซบีเรียจรดแหลมมลายู ยาว20000 ลี้
    จากทะเลญี่ปุ่นถึงคาบสมุทรอาหรับ ยาว50000 ลี้

- เป็นผู้ให้กำเนิดอารยธรรมเมโสโปเตเมีย

- เป็นพวกแรกคิดค้นเทคโนโลยีเหล็ก

- จักรพรรดิเหลืองผู้ให้กำเนิดชนชาติจีนเป็นคนเกาหลี

คิดมาได้เนาะ เจริญใจจริงๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ไม่ใช่แค่จีน ผมก็เริ่มเกลียดเกาหลีเหมือนกัน
    ปล.ญี่ปุ่นติดทั้งชอบทั้งไม่ชอบ เอาไงกันแน่
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ถ้ามันจะบิดเบือนขนาดเป็นผู้ให้กำเนิดอารยธรรมเมโสโปเตเมียอะนะ

อารยธรรมเมโสโปเตเมีย

- กำเนิดในลุ่มแม่น้ำสองสาย คือ ไทกริสและยูเฟรติส เป็นแหล่งอารยธรรมแรกของโลก เมื่อประมาณ 3500 ปี ก่อนค.ศ. เนื่องจากเป็นแหล่งน้ำอุดมสมบูรณ์ท่ามกลางดินแดนทะเลทรายและภูเขา (ปัจจุบันได้แก่ประเทศอิรัก)
    - บริเวณที่ราบที่แม่น้ำทั้งสองสายบรรจบกันและไหลลงสู่ทะเล อ่าวเปอร์เซีย เรียกว่า “บาบิโลเนีย”
    - โดยเหตุนี้ ทำให้มีชนหลายกลุ่มหลายเผ่าผลัดกันมาตั้งถิ่นฐาน และมีอำนาจในดินแดนแถบนี้

Credit : http://social-ave.blogspot.com/2010/...g-post_07.html
    ...เอิ่ม...

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ทางนู้นเขามีนํ้ากั้นไว้ ยังเกลียดกันได้อีก

แล้วเราติดกันขนาดนี้ จะเหลือเรอะ
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เป็นผู้ให้กำเนิดอารยธรรมเมโสโปเตเมีย เห้ยๆไรเนี่ยไปกันใหญ่ละ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    อย่าลืมด้วยสิคับว่า เกาหลีมันเคยบอกว่า มวยไทย เป็นของมันมาก่อน มันน่า ไหมเนี่ยน่าจะเอาไปเตะก้านคอ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    คือมันจะบอกว่าเคยครองโลกมาก่อนใช่มะ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ดีนะไม่มีไทย แต่ ไทยเกลียด จีน
    เพราะ... รูปแบบต่างๆ อิอิ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    อย่าลืมด้วยสิคับว่า เกาหลีมันเคยบอกว่า มวยไทย เป็นของมันมาก่อน มันน่า ไหมเนี่ยน่าจะเอาไปเตะก้านคอ
    ใช่ครับผมไม่ชอบมันจากจุดนี้ละ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เกาหลีในที่นี้ เกาหลีใต้อย่างเดียวใช่ปะครับหรือรวม เกาหลีเหนือด้วย

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ผมไม่เกลียดจีน !! เพราะผมฉลาดเลือกซื้อผลิตภัณฑ์ ... แต่ผมเกลียดเกาหลีทั้งเหนือใต้ออกตกเลย ! ระวังสงครามนิวเคลียร์กำลังจะมา (เกาหลีเหนือยิง NC ไปตกที่ Activision และ Infinity Ward เยี๋ยมมเลย อดเล่นไปนะสำหรับพวกที่อยากเล่น MW4 ) 5555

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เดียวเกาหลีก็โดนคนทั้งโลกเกลียดเองแหละ จากเหตุการณ์ต่างๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ท่านทำผมขำค้าง 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เนื้อหา-ที่มาไม่น่าเชื่อถือเท่าไหร่นะ เหมือนยุให้คนเกลียดเกาหลีมากกว่า คล้ายๆที่เพื่อนบ้าน-ฝรั่งมองคนไทยอ่ะ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    มวยไทยก็เป็นของเกาหลีเหมือนกันน่ะครับ อย่าลืม

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    " คนเกาหลีมีค่านิยมว่า เวลาไปทำอะไรผิด ก็จะบอกว่า I'm Japanese ฉันเป็นคนญี่ปุ่น "

ของไทยก็มีนะครับ "Sorry Vietnam style"

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sr!ce-I'm-Fool อ่านกระทู้
    ผมไม่เกลียดจีน !! เพราะผมฉลาดเลือกซื้อผลิตภัณฑ์ ... แต่ผมเกลียดเกาหลีทั้งเหนือใต้ออกตกเลย ! ระวังสงครามนิวเคลียร์กำลังจะมา (เกาหลีเหนือยิง NC ไปตกที่ Activision และ Infinity Ward เยี๋ยมมเลย อดเล่นไปนะสำหรับพวกที่อยากเล่น MW4 ) 5555
    เสร็จ Respawn Entertainment สิครับ ได้ทำ MW ต่อแบบไม่ผิดกฎหมาย ถถถถถถถถ

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    เนื้อหาจริงๆมีแค่ 10% นอกนั้นใช้อารมณ์คนเขียนล้วนๆเลย
    สถิติดังกล่าวก็ไม่มีที่มา

จริงอยู่ที่ เกาหลีมันเป็นนักบิดเบือนตัวพ่อ
    แต่ไม่ใช่แค่เกาหลีนะครับ ที่บิดเบือนประวัติศาสตร์ ทุกชาติในโลก ล้วนบิดเบือนประวัติศาสตร์ครับ

ประวัติศาสตร์ถูกสร้างขึ้นเพื่อสนองเจตนารมย์ของผู้ปกครอง

ไทยเราก็ใช่ย่อย ลองเอาหนังสือเรียนประวัติศาสตร์ของเราไปเทียบกับชาติอื่น แล้วจะตกใจ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ผมไม่เคยเกลียดอะไรเท่าคนเกาหลีเลยครับมีเหตุผลดังนี้

1.มันดูถูกคนเอเชียด้วยกัน(ดูถูกกันจนเหมือนไม่ใช่คนเหมือนคนประเทศอื่นเป็นหมูเป็นหมา)
    2.เห็นแก่ตัว(CodeCode)
    3.ขโมยความคิด(จริงแล้วมันขโมยทุกอย่าง ตั้งแต่ความคิดยันประวัติศาสตร์)
    4.มันเอาธงชาติไทยไปทำพรมเช็ดเท้าในเกมออนไลน์

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    olo เกาหลี

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2

เล่นแ-่งทั้งเหนือทั้งใต้เลยดีแมะ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    4.มันเอาธงชาติไทยไปทำพรมเช็ดเท้าในเกมออนไลน์
    ที่จริงมันคือธงทิวครับ เป็นธงที่เอาไว้ประดับในงานรื่นเริง(ที่เห็นใช้กันบ่อยๆก็มี อเมริกา, อังกฤษ, ฝรั่งเศส) มีก่อนธงไตรรงค์ของไทยเสียอีก(หลายๆคนเข้าใจผิดคิดว่าธงทิวเป็นธงไตรรงค์เพราะสีเหมือนกัน) สิ่งที่แตกต่างระหว่างธงทิวกับธงไตรรงค์คือ แถบสีน้ำเงินครับ ธงไตรรงค์แถบสีน้ำเงินจะกว้างกว่า แต่ธงทิวจะมีแถบสี3สีในอัตราส่วนเท่ากันเรียง ๕ แถบ (Red White Blue Bunting 5 Stripe)

(บน)ธงไตรรงค์ (ล่าง)ธงทิว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 4th April 2013 เมื่อ 20:20

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ยังไงๆก็ชอบ ญี่ปุ่น หมดใจ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    คนเกาหลีดูถูกคนเอเชียจริงครับโดยเฉพาะไทย
    เพราะแรงงานไทยไปใช้แรงงานอยู่ในเกาหลีหลายปี คนที่นั้นมันเลยมองคนไทยเป็นชนชั้นแรงงาน