ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

จัดมาแล้วครับ (SMARTPHONE SONY XPERIA Z)

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=175372

SONY XPERIA Z สีดำซื้อที่เดอะมอลล์บางแคครับ ราคา 20,990 บาท
    ไม่สามารถลองได้เลย ทดลองก็ไม่ได้ แกะกล่องเทสแล้วต้องเอาเลย มีปัญหาหรือเสีย
    ภายใน 7 วัน ส่งศูนย์อย่างเดียว รับประกัน 1 ปี

ปัญหาที่เจอหลังจากเล่นมา ทั้งดี และ เสีย
    1.App เด้งเป็นบางแอพ เช่น Line เพิ่มเพื่อนเด้ง , instagram เด้ง แต่เล่น Facebook ก็ปกติโปรแกรมอื่นๆปกติ
    วิธีแก้ไขสำหรับ App เด้ง ง่ายเลยเปลี่ยนภาษาเป็นภาษา Eng ครับ
    2.ลำโพงหูฟังเป็นเสียงแบบโล่งๆยังไงไม่รู้ ตอนนี้ใช้หูฟัง SAMSUNG อยู่
    3.ถ่ายรูปผมรู้สึกว่าถ้าถ่ายในที่สว่างภาพจะคมมาก แต่ถ้าถ่ายในที่มืด ภาพจะแปลกๆ เป็นทั้งกล้องหน้าและหลัง
    4.ดูวีดีโอชัดมาก โดยเฉพาะ AV (เรื่องจริงนะเนี่ย)
    5.เล่นเกมส์ก็ลื่นไหลสะดุดเล็กน้อยในบางครั้ง

ท่านใดพอจะแนะนำหูฟัง Bluetooth ที่ราคาไม่ค่อยแพงมากหน่อยนะครับอยากเปลี่ยน เพราะไม่อยากถอดตรงช่องกันน้ำบ่อยซักเท่าไหร่

ผมสังเกตุ ตามรูปภาพเลยนะครับตอนที่เค้าหันด้านลงชาร์จ แล้วมันหมุนหน้าจอให้ แต่ทำไมของผมตอนหัน มันถึงไม่หมุนหน้าจะอะครับ จะหมุนเฉพาะตอนที่เปิดแอพต่างๆ แต่พออยู่หน้าแรกมันไม่หมุนหน้าจออะครับดังรูปภาพ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 6th April 2013 เมื่อ 18:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    กรี้ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากได้มากๆๆๆๆๆ ชอบมากๆๆๆ ชอบตัวสีขาวมากๆๆๆๆๆ

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    มีปัญหาแอฟเด้งบ้างรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMeAngeL อ่านกระทู้
    มีปัญหาแอฟเด้งบ้างรึเปล่าครับ
    มี Line อย่างเดียวครับ ผม เพิ่มเพื่อนปุ๊บ เด้งปั๊บเลย

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    ซื้อกล่องมาทำไมครับ ทำไมไม่ซื้อเครื่องมา //โดนตบ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpMe อ่านกระทู้
    ซื้อกล่องมาทำไมครับ ทำไมไม่ซื้อเครื่องมา //โดนตบ
    5 5 5 ใช้ตัวเครื่องถ่ายหนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ริวิวให้ฟังหน่อยครับเอาแบบความเห็นส่วนตัวของท่านนะ
    ...

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    สาวกXperia txอิจฉาเลย ปล.หูฟังลองใช้งานบ่อยๆหรือลองburnดูละกันนะครับ เสียงมาสไตล์แบบฉบับของโซนี่เลยนะครับ หุๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    การใช้งาน เป็นยังไงมั่งครับ มีปัญหาอะไรเย๊อะป่ะคับ เล็งๆตัวนี้ไว้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    ยินดีด้วยครับบบบบบบบบบ แอบอิจฉา 555

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    หูฟังกาก แต่คุณลองฟังเพลงยัง 55555

ปล. เครื่องออกจากศุนย์ยังไม่ได้ตั้งระบบ Xloud ป่าวเสียงเลยแปลกๆ

ปล2. หูฟังคงต้องหาซื้อเอง 555 สวยมากอยากได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมมีเด้งแค่ Faceboook เด้งบางครั้ง

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    ตอนนี้แอฟเด้งแค่ได้แล้วนะครับ
    ลองหา ๆ ในอากู่ หรือหากระทู้ใน PDA ดู

ส่วนหูฟัง มีหลายคนบอก หูฟังที่แถมมา คุณภาพไม่สมกับราคาเลย
    บ่นกันเยอะครับ

แต่ผมว่าคนที่ชอบฟังเพลงจริง ๆ มันต้องมีหูฟังประจำตัวอย่างน้อย 1 ตัวอยู่แล้วมั้งครับ

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    จขกท. คับ ผมอยากจะถามหน่อยอ่ะ ว่าคุณสั่งที่ไหนหรอคับ ปิดเทอมนี้ผมก็จะซื้อเหมือนกันอ่ะ ไม่แล้วไอฟง ไอโฟน จะเอานี่แหละ Sony Xperia Z
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    คุณคือผู้โชคดี ที่เป็นหนูลองของ
    เพราะในบอร์ดนี้แทบไม่มีคนซื้อ SONY XPERIA Z เลย

ดังนั้นคุณคือ หนูทดลอง
    เพราะอย่างอื่น เขาลองกันมาหมดแล้ว
    เหลือแต่ SONY XPERIA Z ที่ต้องบอกปากต่อปากถึงจะเชื่อ

ใช่บ่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    ตอนนี้แอฟเด้งแค่ได้แล้วนะครับ
    ลองหา ๆ ในอากู่ หรือหากระทู้ใน PDA ดู

ส่วนหูฟัง มีหลายคนบอก หูฟังที่แถมมา คุณภาพไม่สมกับราคาเลย
    บ่นกันเยอะครับ

แต่ผมว่าคนที่ชอบฟังเพลงจริง ๆ มันต้องมีหูฟังประจำตัวอย่างน้อย 1 ตัวอยู่แล้วมั้งครับ
    หนูมีหูฟังประจำตัวคือ Nokia BH-503

ไม่ต้องห่วงเรื่องขาดใน เพราะไม่มีสาย
    แถมพอ Burn แล้ว เสียงดีเหมือนหูหังเทพๆ เลย

แต่เลิกผลิตแล้ว
    แต่หูฟังรูปทรงแบบนี้ กำลังมาแรงนะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    คุณคือผู้โชคดี ที่เป็นหนูลองของ
    เพราะในบอร์ดนี้แทบไม่มีคนซื้อ SONY XPERIA Z เลย

ดังนั้นคุณคือ หนูทดลอง
    เพราะอย่างอื่น เขาลองกันมาหมดแล้ว
    เหลือแต่ SONY XPERIA Z ที่ต้องบอกปากต่อปากถึงจะเชื่อ

ใช่บ่

หนูมีหูฟังประจำตัวคือ Nokia BH-503

ไม่ต้องห่วงเรื่องขาดใน เพราะไม่มีสาย
    แถมพอ Burn แล้ว เสียงดีเหมือนหูหังเทพๆ เลย

แต่เลิกผลิตแล้ว
    แต่หูฟังรูปทรงแบบนี้ กำลังมาแรงนะ
    Burn หูฟังคืออะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpMe อ่านกระทู้
    555+ อย่างฮา

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    เปลี่ยนริงโทน เข้าไปที่ Sound > Phone Ringtone > ถ้าจะเอาเพลงที่เราต้องการเลือกก็ให้คลิกที่ด้านบนขวาครับ

หูฟัง ที่แถมมา ก็พอใช้ระดับนึง แต่ผมใช้ Xperia P แล้วพึ่งสอย Sony Smart Headset MH1c มาครับรุ่นนี้เสียงดีใช้ได้ !!

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    Burn หูฟังคืออะไรหรอครับ
    http://www.siamtab.com/topic/tips-burn-in-headphone/

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    Burn คือ การส่งผ่านคลื่นไฟฟ้าครับ จากโรงงานมันเพิ่งทำเสร็จใหม่ๆ จะไม่ถูกคลื่นไฟฟ้าใดๆเลย และต้องมาส่งคลื่นให้มอนิเตอร์หรือลำโพงของหูฟังทำงานในความถึ่ต่างๆ
    ของแต่ละรุ่นที่กำเนิดไว้ตามนี้ จบเลย 555 แต่ศูนย์ AIS มีของเลยหรือ อย่างถ้าหูฟัง sony กาก แล้ว SS กับ iP มันไม่กากกว่าหรือครับมีลด 50% ด้วยนะ 555 ของดี
    ลดยาก คือ ปราชญ์ของนักฟังเพลงและนักเลงหูฟัง Nokia BH-503 แน่ใจอะ ทรงฮิตที่กำลังไม่ใช่มั้งจ๊ะที่รักจ้า ถ้าเป็น Walkman W series ยังพอว่า

walkman w series

รุ่นนี้นะรู้สึก ของขาดตลาดบ่อยมากเลย ทรง In-ear ทรงแบบนี้แหละที่กำลังฮิต ไม่รวม Full-Size นะ นั้นทรงเหมือนๆกัน แต่คนละวัสดุที่จะเลือกใช้

ถ้าหาแท่นไม่ได้ผมแนะนำ เว็บนี้เลยแต่ของหมดนะ รอของหน่อย แล้วแอด page face ของเว็บนี้ไว้เลยจะได้ดูของได้

http://shop.se-update.com/xperia-อุป...k#.UV2oXXo5OM8

แล้วคุณก็เตรียมปิดกระทู้เก่าที่ให้โหวตเลยนะ มันจะจบเป็นงานๆ ไปจะได้ไม่มีคนมาขุดกระทู้นั้นอีก แต่คุณนี้เป็นคนตัวจริงๆ ซื้อมาจนได้ แต่ยอมรับเลยว่า กล้องดีจริง
    iP กากไปเลย เดี่ยวผมเตรียมตัวดู One ละเดี๋ยวคงมีคนซื้อมาลองเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 4th April 2013 เมื่อ 23:35
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ใครบอกว่ามีแค่คนเดียวที่ซื้อ ผมก็ซื้อมาก่อนตอบไปหลายคนละ
    เห็นมีข้อสงสัย เกี่ยวกับ หูฟัง ผมบอกได้ เลยว่า มันขายแยกแค่ 600 บาท แล้วคิดว่ามันจะดีแค่ไหนละ

ผมบอกได้เลย หาซื้อส่วนตัวเหอะ

เรื่อง app มันเด้งเพราะ font ไทย รออัพเดทไม่ก็ root แต่ผมใช้ได้ไม่มีปัญหา

เรื่องสุดท้ายที่แนะนำ เวลาอัพเดท เสร็จแล้ว factoryreset ด้วยเดียวจะบ่นตาม user error ทั้งหลายอีก

อ่า เรื่องกล้องบอกตามจริง auto กากแนะนำปรับเอง ดีกว่า

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ใครบอกว่ามีแค่คนเดียวที่ซื้อ ผมก็ซื้อมาก่อนตอบไปหลายคนละ
    เห็นมีข้อสงสัย เกี่ยวกับ หูฟัง ผมบอกได้ เลยว่า มันขายแยกแค่ 600 บาท แล้วคิดว่ามันจะดีแค่ไหนละ

ผมบอกได้เลย หาซื้อส่วนตัวเหอะ

เรื่อง app มันเด้งเพราะ font ไทย รออัพเดทไม่ก็ root แต่ผมใช้ได้ไม่มีปัญหา

เรื่องสุดท้ายที่แนะนำ เวลาอัพเดท เสร็จแล้ว factoryreset ด้วยเดียวจะบ่นตาม user error ทั้งหลายอีก

อ่า เรื่องกล้องบอกตามจริง auto กากแนะนำปรับเอง ดีกว่า
    ตอนนี้มีตัว อัพเดท ตัวใหม่หรือยังครับ ผมลองอัพดูมันบอกยังเวอร์ชั่นล่าสุดอยู่ ส่วนเรื่องแอพเด้ง ผมลองเปลี่ยนเป็น Font ENG ใช้ได้ปกติ ส่วนเรื่องกล้องผมว่าเก็บรายละเอียดไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ถ้าถ่ายในที่สว่างๆ ภาพ สวยมาก

ท่านพอจะรู้ไหมครับทำไม หน้าต่างแรกของผมถึงหน้าจอไม่หมุนตามแนวนอนอะครับ จะหมุนเฉพาะเข้าแอพต่างๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 6th April 2013 เมื่อ 14:14

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    นี้ Bluetooth ครับ แนะนำให้ไปดูศูนย์ sony แต่ผมไม่รู้นะว่า จขกท. อยู่ไหนเลยแนะนำไม่ถูกอะ ถ้าไม่พอใจ ซื้อหูฟังต่างหากจะดีกว่านะ

http://shop.se-update.com/Sony-MW600...s#.UV_GhJM9PNE
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    ยี๊ ชอบตรงข้อสี่นี้แหละ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    นี้ Bluetooth ครับ แนะนำให้ไปดูศูนย์ sony แต่ผมไม่รู้นะว่า จขกท. อยู่ไหนเลยแนะนำไม่ถูกอะ ถ้าไม่พอใจ ซื้อหูฟังต่างหากจะดีกว่านะ

http://shop.se-update.com/Sony-MW600...s#.UV_GhJM9PNE
    ผมอยู่แถวบางแคครับ ไปได้ก็ ซีคอน เดอะมอลล์บางแคครับ

ท่านพอจะรู้ไหมครับทำไม หน้าต่างแรกของผมถึงหน้าจอไม่หมุนตามแนวนอนอะครับ จะหมุนเฉพาะเข้าแอพต่างๆ