ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97

Unhappy ชีวิตผมมันจะอนาถเกินไปแล้ว T-T

คือผมจะเล่าเรื่องราวให้ฟังคร่าวๆครับ

คือผมเนี่ย"ไม่เคยคุยกับผู้หญิงเลย" ไม่นับแม่กับพี่สาวนะครับ คือก็มีอยู่ตอนอนุบาล พอขึ้นประถมผมก็ไปอยู่ รร ชายล้วน มาจนกระทั่งม.3ที่ รร เปิดรับผู้หญิงผมก็คิดว่าโอกาสนี้แหละ สักวันจะเป็นของเรา ปรากฏว่าห้องผมไม่มีผู้หญิงอีก

ผมก็ยังไร้วี่แววมาตลอด จนกระทั่ง ตอนนี้ผมขึ้นม.4 เพื่อนๆมันก็มีเพื่อนๆสาวต่าง รร กันเต็มไปหมด ซึ่งพอย้ายมาอยู่ห้องใหม่ ผมก็คบอยู่กับเพื่อนห้องเดิมที่มีแค่2คน แต่ที่ผมจะบอกก็คือเพื่อนๆผมเปลี่ยนไปหมดคนหนึ่งก็ได้ขึ้นเพจ สาวๆในห้องมันก็คอยมาคุยด้วย

ซึ่งเวลาผมคุยอยู่ดีๆพอมีผู้หญิงเรียกเพื่อนผม ผมรู้สึกว่าตัวเองมันไร้ค่าเหลือเกิน ผมต้องทำหน้าตาหมึนๆไม่รู้ไม่ชี้และปล่อยให้เพื่อนข้างๆคุยกับผู้หญิงไป และแล้ววันนี้ก็มาถึงเมื่ออยู่ดีๆ ผมได้นั่งอยู่คนเดียว ไม่มีเพื่อน แต่ก็ไม่ขนาดไร้เพื่อนหรอกครับ

มันก็ยังมีมาคุยกับผมบ้าง ทุกวันนี้ผมแทบจะ "เดียวดาย"

ผมจะบอกถึงนิสัยผมให้ฟังละกัน ผมไม่ค่อยยอมไครครับ แม่ผมเตื่อนเสมอ ว่าอย่าทำหน้าเข้มงวดตลอดเวลาแต่ผมก็ไม่รู้หรอกว่าผมทำตอนไหน บางทีเดินที่แจ้งแดดมันเข้าตาก็ต้องขมวดคิ้ว แต่เพื่อนๆผมและคนรอบข้างมักจะกลัวผมเสมอ ทั้งๆที่ผมไม่รู้ตัว

แถมไม่พอ ผมแทบจะมีเรื่องทุกวันโดยล่าสุดโดนพักการเรียนเนื่องจากไปต่อยเพื่อนจนดั้งหัก กระดูกไหล่ร้าว โดนไป 1 อาทิตย์ ทำให้ไม่ค่อยมีคนยุ่งกับผมทั้งในห้องและ รร แถมยังใจร้อนไม่ชอบให้ไครมองหน้าผมนานๆ

แถมไม่พอถ้าผมไม่ชอบไคร ผมจะขเม่นคนๆนั้นเต็มที่ หาเรื่องตลอกเวลา ล่าสุดผมไม่ชอบเพื่อนคนนึง ตั้งแต่ ม.3 มันค่อนข้างจะเป็นคนดัง ที่เรียกว่าไครๆก็รู้จัก ซึ่งผมนี้ ไม่มีไครรู้จักแถมไม่อยากยุ่งด้วยอีกต่างหาก

ผมน่ะ คิดว่าตัวเองหล่อเสมอ คิดว่าไม่ต้องไปทักหรอกผู้หญิง หน้าตาเราดีขนาดนี้เดียวก็มีเอง เพราะตั้งแต่เด็กๆ จนถึงปัจจุบัน คนที่พึ่งเจอหน้าผมจะบอกว่าหน้าตาผมดีแต่เหมือนขี้ยา เพราะชอบเดินหลังโก่งนิดๆ คิ้วขมวดตลอดเวลา

แต่กลับมาปัจจุบัน นิสัยผมก็ยังเป็นเหมือนเดิม ที่เปลี่ยนไปคือ ผมใจเย็นลงมาก ผมไม่สู้ตาไครอีกต่อไปแล้ว และผมอยากจะเปลี่ยนตัวเอง เรื่องผู้หญิงผมก็คิดว่าเขาคงได้ยินเรื่องเราจากคนอื่นนั่นแหละเพราะเรื่องของผมที่มีเรื่องค่อนข้างดังไปทั้ง รร คุณครูไม่ชอบหน้าอีกต่างหาก

ตอนนี้อยู่ที่ รร ผมก็แทบจะไร้เพื่อน มันรู้สึกยังไงไม่รู้เวลาอยู่คนเดียว เวลาผมอยู่กับเพื่ออีกคนที่มันฮ็อตๆ พอเดินขึ้นมาบนห้องปุ๊บ ผู้หญิงก็จะลากตัวมันไปในทันที ซึ่งปล่อยให้ผมนั่งมองโต๊ะ เก้าอี้ หน้าต่างโดยที่ไม่กล้าพูดอะไรเลย

บางครั้งผมก็รู้สึกน้อยใจและโกรธ ที่ไม่มีไครมาทักผม ผมอยากจะตะโกนออกไปดังๆ ว่า "สนใจGooหน่อย" อะนะ กลับบ้านมา ผมก็มานั่งหน้าคอม เปิดเฟสบุ๊คดู มีแต่คำร้องขอเกม ไปดูเฟสคนอื่นเขาคุยกับเจี๊ยวจ๊าว มันรู้สึกอิจฉา อยากเป็นอย่างนั้นบ้าง

จนบางครั้งผมมานั่งเปิดเพลงฟังแล้วคิดว่าตอนผมตายผมจะเอาเพลงนี้ไปเปิด5555คิดไปได้ และก็อยากรู้ว่าจะมีไครสนใจผมบ้างไหม

นี่จะว่าเป็นการระบายอารมณ์ก็ได้ ผมแทบจะไม่มีไครให้พูดด้วยแล้ว ขอจบการระบายแค่นี้ละครับ เฮ้ออ

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    ซักวันจะเป็นของเรา
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมอนาถกว่าครับ

เชียร์ลิเวอร์พูลมาหลายสิบปี

ยังไม่ได้แชมป์ลีคนะครับ แหม่ พูดแล้วมันเศร้า อยากจะติดคุกกับลุงวิรศากดิ์

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมเองตอนนี้ก็อายุ 19 ปีหละแต่จบก็แค่ ม.3 ไปเรียนอาชีวะก็มีแต่เรื่องติดคุกไป 2 - 3 เดือนพอออกมาก็เหมือนเดิมใจจริงอยากจะไปเรียนต่อนะแต่ก็ไม่มีเวลาเพราะวันๆทำแต่งาน ตอนเรียนก็มีแต่ปัญหามีแต่เรื่อง สน.เขตบ้านผมและระแวงแถวๆนี้บอกชื่อผมไปเนี้ยรู้จักกันเกือบจะทั้งหมด ตอนนั้นบอกตามตรงครับเท่ห์มากไล่ตีไล่ต่อยมีเรื่อง ไม่ตั้งใจเรียนพอตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว อยากจะได้งานที่ดีกว่านี้วุฒิการศึกษามันก็ตํ่าไป อยากจะกลับไปเรียนต่ออายุก็มากแล้วอายเด็กมัน แต่ตอนนี้ก็คิดๆดูแล้ว ว่าจะไปเรียน ป.ว.ช ไฟฟ้า แต่ว่าจะเรียนภาคคํ่า ตอนเช้าไปทำงานพอตอนเย็นๆก็มาเรียน .. ยังไงก็ขอให้ จขกท อดทนต่อไปครับไม่นานหลอกวันนั้นก็จะเป็นของเรา

ปล.ผมไม่รู้หลอกนะว่า จขกท เจออะไรมามากแค่ไหนและก็โดนอะไรมาเยอะแค่ไหน แต่ยังมีคนอีกเยอะครับที่เป็นเหมือน จขกท และก็เป็นหนักยิ่งกว่า จขกท เพราะฉนั้นอย่าได้น้อยใจไปเลยครับ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดอย่าได้คิดถึงอดีดมองแค่อนาคตก็พอครับ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    แหม่ เรื่องมัรเศร้าจะ จขกท. เอาใขจช่วย ผู้หญิงไม่ได้ชอบคนที่หน้าตานะส่วนใหญ่อะ อารมดีไว้กอ่น ยิ้มเก่ง แค่นั้นก็พอแล้วว

คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง แต่!!ตอนนี้ คารมมีเป็นเข่ง สู้คนมีรถเก๋งไม่ได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    ระบายบ้างก็ดีครับ จะได้สบายใจ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    เป้นตัวของตัวเองครับมันดีแล้ว สักวันจะต้องมีคนเห้น

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ยังไม่ได้แชมป์ลีคนะครับ แหม่ พูดแล้วมันเศร้า อยากจะติดคุกกับลุงวิรศากดิ์
    ผมเชียร์ลิเวอร์พูลเพราะผมชอบตอสครับ

แต่ตอนนี้ตอสอยู่หอย ยังตกเป็นรองอีก เศร้า T^T

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ถ้าอยู่กับตัวเองไม่ได้ ก็อย่าคิดที่จะอยู่ร่วมกับคนอื่น

อยู่คนเดียวให้เป็นครับ ผมอยู่หอคนเดียวมา1ปีแล้ว ไม่ได้เที่ยวเล่นด้วย มอไซค์ก็ไม่มี เลิกเรียนก็กลับหอเป็นอย่างนี้ทุกวัน เพื่อนผมเยอะแต่ผมไม่ใช่คนติดเพื่อน ขาดเพื่อนได้ มนุษย์เป็นสัตว์สังคมผมว่าคำนี้ผิด ต้องพูดว่า มนุษย์บางคนเป็นสัตว์สังคม

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

ลิเวอร์พูลเราเตะเพื่อสุขภาพกันอยู่แล้ว นักเตะสุขภาพดีคนเชียร์ก็ Happy กันไป
    ...

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ลองปล่อยวางมั่งครับ ผมก็เคยเจอแบบนี้เหมือนกันนะ สาวก็ยังไม่มีเลยคุยกับสาวก็ไม่เป็น แต่ก็มีเพื่อนผู้หญิงคอยให้คำแนะนำบ้าง ส่วนเรื่องการเดินผมว่าต้องเริ่มเปลี่ยนที่ตัวเองครับผม ลองหัดเดินแบบแมนๆดู ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกัน เพื่อนผมมันบอกว่าผมผอมมาก เหมือนคนติดยาเลย ทุกวันนี้ผมก็พยายามยกดัมเบลทุกวันเลย จนตอนนี้ผมหล่อแล้วนะ ไม่อยากจะโม้ สาวติดตรึมแต่ผมเรื่องมากเองแหละ แฮ่

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ลองหา สิ่งที่ตัวเราเองถนัด แล้วลองเอาความสามารถนั้นไป อวดเพื่อนๆดู อาจจะเป็นตอนเรียนก็ได้ แล้วเวลาให้งานอะไรสักอย่าง แล้วเราทำคะแนน ได้มากที่สุดของห้องหรืออาจจะชั้นเรียนก็ได้ แล้วสักพัก ครูก็จะพาเราไปแข่งตาม ร.ร. ต่างๆ และก็อีกเดี๋ยวก็มีคนรู้จักเราในแง่ดีมากขึ้นครับ
    อย่างเช่น ความสามารถด้านคอมฯ ถ้าเราคิดว่าเราเก่งคอมก็ต้องพยายามให้เก่งขึ้นอีก โดยคิดว่า เรานี้ไม่เก่งเลย มันทำให้เรานั้น รู้สึกอยากขวนขวายให้มากขึ้น ครับ

/// ยิ้มเยอะๆๆ ทำตัวเฮฮาไว้ครับ พยายามอย่าทำแบบว่า นั่งคนเดียวไม่ยอมคุยกับใครเลย เดี๋ยวเขาจะมองว่า มีโลกส่วนตัวสูง อะไรประมาณนั้นได้ครับ สู้ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    จขกท มันโคบาตะชัดๆ

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    boku wa tomodachi ga sukunai ดูเรื่องนี้ เจอเพื่อนผู้หญิงสักคนเปิดชมรม แล้วจะ บู้มมมม กลายเป็นฮาเร็ม

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ออกจากโลกออนไลน์ ลองเปลี่ยนแปลงอะไรตัวเองบ้าง เข้าหาคนอื่นอย่าเอาแต่รอให้คนอื่นเข้าหา ยังดีนะครับที่รู้ว่าตัวเองเป็นยังไง ลองดูครับ ไม่ลองไม่รู้หรอก เพื่อนจริงๆอาจจะเป็นใครหรือคนที่คุณไม่เคยสนใจหรือไม่ชอบก็ได้

ตอนนี้ผมเลิกโซเชียลฯไปหลายอย่างแล้ว มันรู้สึกดีมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    วิปัสสนาธรรมกรรมฐานช่วยคุณได้ ตื่นเช้า ทำบุญตักบาตร ปล่อยนกปล่อยปลา
    -.-

เมื่อเช้าเดินไปเปิดตู้เย็น แถบล้ม "เจอผัก" ,, ถุ้ย!
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 751
    เหมือนคำที่ใครว่าไหวมนุษย์เป็นสัตว์สังคม ชอบดื้อชอบรั้น ชอบหวังลมๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ℡▂▃▅▆█ : 4th April 2013 เมื่อ 23:54
    MY GAME CENTER
    ไม่ต้องคลิ๊ก!!

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ผมเองตอนนี้ก็อายุ 19 ปีหละแต่จบก็แค่ ม.3 ไปเรียนอาชีวะก็มีแต่เรื่องติดคุกไป 2 - 3 เดือนพอออกมาก็เหมือนเดิมใจจริงอยากจะไปเรียนต่อนะแต่ก็ไม่มีเวลาเพราะวันๆทำแต่งาน ตอนเรียนก็มีแต่ปัญหามีแต่เรื่อง สน.เขตบ้านผมและระแวงแถวๆนี้บอกชื่อผมไปเนี้ยรู้จักกันเกือบจะทั้งหมด ตอนนั้นบอกตามตรงครับเท่ห์มากไล่ตีไล่ต่อยมีเรื่อง ไม่ตั้งใจเรียนพอตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว อยากจะได้งานที่ดีกว่านี้วุฒิการศึกษามันก็ตํ่าไป อยากจะกลับไปเรียนต่ออายุก็มากแล้วอายเด็กมัน แต่ตอนนี้ก็คิดๆดูแล้ว ว่าจะไปเรียน ป.ว.ช ไฟฟ้า แต่ว่าจะเรียนภาคคํ่า ตอนเช้าไปทำงานพอตอนเย็นๆก็มาเรียน .. ยังไงก็ขอให้ จขกท อดทนต่อไปครับไม่นานหลอกวันนั้นก็จะเป็นของเรา

ปล.ผมไม่รู้หลอกนะว่า จขกท เจออะไรมามากแค่ไหนและก็โดนอะไรมาเยอะแค่ไหน แต่ยังมีคนอีกเยอะครับที่เป็นเหมือน จขกท และก็เป็นหนักยิ่งกว่า จขกท เพราะฉนั้นอย่าได้น้อยใจไปเลยครับ ทำวันนี้ให้ดีที่สุดอย่าได้คิดถึงอดีดมองแค่อนาคตก็พอครับ
    นี้เลยใช่ป้ะครับ ชีวิตช่างอุต ลำบากใช่ย่อย

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skullza อ่านกระทู้
    จขกท มันโคบาตะชัดๆ
    โคบาโตะมันน้องสาวโคดากะครับ

-*-

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    Facebook มันเป็น แค่ สังคมออนไลน์ อย่าไป อิจฉา พวกเขา เลย

ชีวิตเป็นของเรา ใช้ซะ cr. พี่ ตูน

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ตั้งใจเรียนให้จบ หางานดีๆที่ตนเองชอบทำ ครับ

ครูผมบอกว่า

เพื่อนที่จะอยู่กับเราตลอดไปคือเพื่อนที่ทำงานด้วยกันครับ

เพื่อนในห้อง เรียนจบไป ก็ต่างคนต่างอยู่ เจอกันแค่ครั้งคราว แต่เพื่อนที่ทำงาน เจอกันทุกวัน คุยกันทุกวันครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมก็เหมือนกับ จ.ข.ก.ท. นะครับ ไม่ยอมรับใครง่ายๆ
    แต่ก็ไม่มีเรื่องอะไรกว่าจะสนิดกับเพื่อนเกือบๆทั้งห้องได้ใช้เวลา3ปี
    พอจบม.3 ก็ไปกันหมดเบย กำ
    แต่ผมก็มาคุยกับเพื่อนผมอยู่ในเน็ต
    เล่น HoN กันซื้อเกมมาเล่นบ้างส่วนมากก็เปิด Skype TS3 หรือไม่ก็ Garena Talk คุยกัน
    บางครั้งก็เปิดเซิฟ Minecraft เล่นมันมางัดของบ้านผมหมดเลย เลยจำเป็นต้องทำแบบเซิฟ Colo แต่เล่นกันอยู่ 3-5 คนเอง 555
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ชีวิตไม่ได้ดีทุกอย่างครับ แต่แบบของจขกท.ผมว่าคุณคิดหวังอิจฉาอย่างนู้นอย่างนี้ คุณต้องเปิดรับเพื่อนใหม่ๆชีวิตใหม่ๆบ้าง อย่าติดอยู่กับความคิดเดิมๆ
    แล้วหวังว่าสักวันนึงต้องเป็นของเรา ถ้าสมมุติได้แต่คิดแบบนี้หล่ะวันนั้นจะมาเมื่อไหร่หล่ะครับ
    ลองแสดงสปีริตในตัวคุณออกมาให้ได้ครับ สู้ๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ จิ๊บ

ไม่ค่อยเท่าไหร่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ไม่เห็นยากเลย ถ้าไม่มีใครคบ ใครชอบ ก็ช่างมันดิ ยิ่งนิสัยดู บ้า ๆ บอ ๆ แรง ๆ อย่างนี้ด้วย ใครมันจะกล้ามาคบ ก็กลัวโดนคุณต่อยอะดิ ไม่รู้คุณจะอารมณ์ขึ้นเมื่อไรนี่

ก็เอางี้ดิ ทนมันแบบนี้ไปอีกสัก 4-5 ปี เรียนให้มันเก่ง ๆ สอบเข้าม.ดี ๆ คณะดี ๆ จบมาได้งานดี ๆ เงินเดือนดี ๆ

แล้วทีนีั้ พอเงินเดือนเยอะแล้ว ก็ไปถอยรถป้ายแดงออกมาเหยืยบให้สนั่นหวั่นไหวไปเลย ค่ำมาก็ไปผับเจ๋ง ๆ กระหึ่มรถเก๋งเข้าไปเลย

ถ้าเป็นอย่างที่ว่านี้แล้วเนี่ย ทีนี้สาว ๆ จะเอาเท่าไร แทบจะมาแนบอกใส่พานถวายกันเลยทีเดียว ไม่จริงให้ถีบหน้า

แล้วไอ่เรื่องไม่พอใจใครง่าย ๆ หน่ะ ถึงเวลาที่่ว่ามันหายไปเอง เพราะถ้าคุณเกิดไปลมขึ้นกับเจ้านายหรือเพื่อนร่วมงาน คุณก็โดนไล่ออก แค่นั้นเอง หรือไม่จริง

ถาม ทำไมผมถึงดูรู้นั่นโนัน่นี่ไปหมด
    ตอบ ก็เมื่อ 10 ปีก่อนผมก็เป็นคนงี่เง่ า แบบคุณนี่แหละ จบป่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 5th April 2013 เมื่อ 19:34