ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709

สหรัฐฯ เตรียมตั้ง THAAD รับมือเกาหลีเหนือ

สหรัฐฯ เตรียมตั้ง THAAD รับมือเกาหลีเหนือ

วันที่ 4 เม.ย. 2013 เวลา 12:03 น.
    นายชัค ฮาเกล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหมของสหรัฐฯ เปิดเผยว่า สหรัฐฯ จะดำเนินการทุกวิถีทางเพื่อป้องกันการโจมตีจากเกาหลีเหนือ ที่ออกมาข่มขู่ว่าจะเพิ่มกำลังการผลิตอาวุธนิวเคลียร์ เพื่อโจมตีสหรัฐฯ และเกาหลีใต้ ล่าสุดมีรายงานว่า สหรัฐฯ เตรียมติดตั้งระบบป้องกันขีปนาวุธในระดับบรรยากาศชั้นสูง หรือ THAAD บนเกาะกวมในเร็วๆ นี้ เพื่อป้องกันอันตรายที่จะเกิดในภาคพื้นเอเชียแปซิฟิก โดยระบบดังกล่าว เป็นเครื่องยิงสกัดขีปนาวุธ และสามารถติดตามพิกัดก่อนโจมตีเป้าหมายได้ อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์ประเมินว่า สหรัฐฯ มีแผนที่จะติดตั้งระบบดังกล่าว ก่อนหน้าที่จะเกิดความตึงเครียดบนคาบสมุทรเกาหลีอยู่ก่อนแล้ว
    ขณะที่ นิคมอุตสาหกรรม "แคซอง" ซึ่งอยู่ระหว่างพรมแดนของเกาหลีเหนือและเกาหลีใต้ ยังคงปิดต่อเนื่องเป็นวันที่ 2 พร้อมกับมีรายงานว่า เกาหลีเหนือระบุจะถอนแรงงานราว 53,000 คน ออกจากเขตดังกล่าว

THAAD หรือ Terminal High Altitude Area Defense เป็นเครื่องมือป้องกันขีปนาวุธชั้นสูงของทางสหรัฐ นี้คือภาพและวิดีโอประกอบครับ

***ความคิดเห็นส่วนตัว : คิมน้อยย่อยยับแน่ดันมาเล่นกับคนแดนซาดิสต์ งานนี้แค่ระบบป้องกัน แต่ถ้าเปิดสงครามกันจริงๆ คิมน้อยเอ๋ย...เจออาวุธในอนาคตแน่!!

เนื้อข่าว : CH.7
    ภาพประกอบและตกแต่ง : Real men cry

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Real men cry : 4th April 2013 เมื่อ 20:04

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ข่าวเรื่องแรกในชีวิต ไม่สวยเช่นไร ขออภัยล่วงหน้า ^^

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    Blog Entries
    1
    หยั่งกะ Mobile Artillery ใน Battlefield 3 เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    นึกว่าจะมาตั้งฐานอะไรในไทย THAAD

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ช่วงนี้ข่าวมาเเบบ RealTime เลยนะครับเนี่ย ฮ่าๆๆ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ที่ตั้งชื่อว่า THAAD เพราะเวลามันยิงจะดัง แท่ด~ แท่ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ // กำโทด แมวพิมพ์

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไทยมีมานานแล้วครับ...ตราด

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    ที่ตั้งชื่อว่า THAAD เพราะเวลามันยิงจะดัง แท่ด~ แท่ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ // กำโทด แมวพิมพ์
    แท่ด แท่ด แท่ด นี่รถอีแต๋นรึเปล่าครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    พูดจริงๆถ้าเกิดเขายิงขึ้นไป เมกันสอย รังสีมันจะไม่กระจายปลิวไปทั่วโลกหรอครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ได้เวลา หยิบ World In Conflict มาเล่นอีกแล้วสิน่ะ ^ ^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    บอกตามตรง เมื่อตอนเย็นเพิ่งดูเรื่อง Red Down ฮ่าๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    พวกหนุนหลังคิมน้อยก็เยอะนะครับ 555+ โซเวียดงี้ รัสเซียงี้ จีนงี้ สงครามโลกครั้งที่3 เกิดแน่เบย!!!
    My CeNTeR SuNnY
    We Are "Rover Scout"

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ไปสู้กับอเมริกา มีแต่เสียกับเสีย ยกเว้นจะรุม 555

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    พูดจริงๆถ้าเกิดเขายิงขึ้นไป เมกันสอย รังสีมันจะไม่กระจายปลิวไปทั่วโลกหรอครับผม
    ส่วนใหญ่ขีปนาวุธนิวเคลียร์จะตั้งเวลาไว้คับเพื่อจะได้ไม่ระเบิดในประเทศถ้าเกิดกระแทกในท่อส่งทีนิชิหายเลยนะคับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamenuzaa43 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ขีปนาวุธนิวเคลียร์จะตั้งเวลาไว้คับเพื่อจะได้ไม่ระเบิดในประเทศถ้าเกิดกระแทกในท่อส่งทีนิชิหายเลยนะคับ
    ผมไม่เคยได้ยินว่าระเบิดนิวเคลียร์ใช้ตั้งเวลานะ น่าจะคำนวนระยะห่างจากผิวโลกแล้งค่อยสั่งจุดระเบิดมากกว่าไม่ก็ใช้ดาวเทียมคำนวนพอห่างจากผิวโลกได้ระยะและอยู่ตรงตามเป้าหมายแล้วจุดระเบิดอัตโนมัติ (ผมคิดว่างั้นอ่ะนะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ถ้ายังไม่มีการจุดระเบิดนิวเคลียร์ด้วยตัวมันเอง จะไม่เกิดรังสีครับ เพราะยังไม่ได้เกิดปฏิกิริยาลูกโซ่ ตัวพลูโตเนียมยังไม่ปล่อยพลังงานและรังสีออกมา ก็จะเป็นระเบิดธรรมดาๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mercury : 5th April 2013 เมื่อ 00:54
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    ถ้างั้นก็ต้องระวังทหารเกาหลีเหนือมาตีเอาเจ้า THAAD ไปแล้วละ
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด