ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

สงครามที่กำลังจะปะทุนี่ ส่งผลกระทบต่อไทยแค่ไหนอะไรบ้างครับ?

สงครามที่กำลังจะปะทุนี่ ส่งผลกระทบต่อไทยแค่ไหนอะไรบ้างครับ?

อยากรู้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ohana123 : 5th April 2013 เมื่อ 12:46
    ไว้อาลัย GIGABom

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ไม่มีไรกระทบต่อไทย เพราะเกาหลีเหนือมันเก่งแต่ปาก มันกล้าจิงมันทำแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    หุ้นตก เรามีความสัมพันธ์ที่ดีกับเกาหลีเหนือนะคับแต่มติคว่ำบาตรจะทำให้เราค้าขายกับเกาหลีเหนือไม่ได้และกระทบการท่องเที่ยวระหว่างไทย-เกาหลีใต้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    มันไม่กล้าหลอก ต่อให้กล้า มันก็สู้เขาไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผมว่าสงครามไม่น่าจะเกิดนะคับ โดน usa ทิ้งบอมไม่กี่ลูกเกาหลีเหนือก็หายเเล้วคับ
    หมูอ้วนไม่น่าจะซ่าหรอกคับ
    ใส่ลายเซ็นไม่เป็นง่ะ.......แหม่

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smooth#smoothyTH อ่านกระทู้
    ผมว่าสงครามไม่น่าจะเกิดนะคับ โดน usa ทิ้งบอมไม่กี่ลูกเกาหลีเหนือก็หายเเล้วคับ
    หมูอ้วนไม่น่าจะซ่าหรอกคับ
    ใช่ครับ เกาหลีเหนือคิดยังไงจะยิงสหรัฐเทคโนโลยีของเกาหลีเหนือยังไม่พัฒนาไปไหนเลย
    แต่สหรัฐนี่สุดยอดละ เกาหลีเหนือหดแน่

... " JOKERGAMETH " ...

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    มันกล้าทำสงครามขนาดนี้ไม่แน่มันอาจจะมีอาวุธลับอะไรก็ได้นะครับ
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เเค่ ประเทศติดกันเกาหลีเหนือ-ใต้ เทคโนโลยีเกาหลีใต้ยังไกลกว่าเยอะเลยไปเทียบไรกับ USA - -"
    I'm Queen'S

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    ใช่ครับ เกาหลีเหนือคิดยังไงจะยิงสหรัฐเทคโนโลยีของเกาหลีเหนือยังไม่พัฒนาไปไหนเลย
    แต่สหรัฐนี่สุดยอดละ เกาหลีเหนือหดแน่
    คือไม่ใช่ว่าไม่พัฒนา แต่เราไม่รู้อะไรเลยตะหาก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    หุ้นตก ข้าวยากหมากแพงในระดับนึง(แค่นี้ก็แพงแล้ว) สาเหตุเกิดจากคนบางกลุ่มตุ๋นของกินบางอย่างไว้แต่จะเป็นแค่ไม่กี่วันหรืออาจไม่เกิน1อาทิตย์ ต้องคอยติดตามสถานการณ์ครับ แต่ถ้าสงครามมาจริงคงไม่ร้ายแรงมากคนไทยปรับตัวเก่งอยู่แล้ว
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    เคยอ่านเจอกระทู้หนึ่งน่าจะปี54 ที่เกี่ยวกับนักท่องเวลาเค้าบอกเราว่าปี2012 โลกไม่แตกแต่มีเหตุทำให้คนตายมาก แล้วจะมีจุดที่ทำให้คนตายเยอะอีกคือปี2014-2015 เขาบอกว่าเป็นพันล้านเลยนะ
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เราเป็นพันธมิตรกับอเมริกาอยู่แล้วครับ แต่ก็ไม่ได้เป็นศัตรูกับเกาหลี ผลประทบคือถ้า สงครามจบแล้วประเทศสองฝั่งบวกกันจนล่มสลาย เราอาจได้เป็นผู้นำโลกครับ แล้วประเทศไทยจะขยายอนาเขต

ซึ่งทำให้บ้านเราเป็นเมืองหนาวด้วย น้ำมันก็ถูกเพราะไม่มีการส่งออก เงินเดือนค่าแรงขั้นต่ำวันละ 3500บาท เพราะว่าเงินดอลลาร์มันล่มสลายไปแล้วค่าเงินบาทแข็งตัว จนใช้จ่ายสบาบ

ภาษีก็อาจไม่มีอีกต่อไป เพราะกำไรเงินเข้าประเทศล้นหลาม รถสปอตคงราคาถูกเหมือนซื้อจักรยาน

พูดง่ายๆ รบกันให้ตาย

ไทยก็สบายศาสตร์ 55

แล้วค่อยไปล่าผืนดินที่เสียไปในสมัยก่อน ที่ยกให้พม่าลาวมาเล ฝรั่งเศส

ฝั่งเอเชียและยุโรปแถบเมกาก็เป็นของเรา เอากลับคืนมาให้หมดคลุมรอบอนาเขต

อาเซียนจะไม่มีการแบ่งแยกประเทศอีก เพราะจะรวมเป็นไทย

จุดใหญ่คือรัสเซีย เพราะจีนก็พวกเรานะครับ

ล่มมันซะ แล้วเราก็ครองโลกแล้วครับ ใหญ่แค่แผ่นดินแต่กำลังไม่มี อะโด่แค่กำลังสเปชนาชกี่คนกับอาวุธกระป๋อง

จำไว้ว่าถ้าคนใหญ่ล้มเมื่อไหร่ ถ้าโดนกระทืบซ้ำก็ไม่มีวันลุกครับ

ต่อให้จะเหนือแค่ไหนก็ตาม

พูดให้เป็นลาง เผื่อมันเป็นจริง 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 5th April 2013 เมื่อ 14:14

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    เกาหลีไม่มีทางหรอกครับ USA ใหญ่กว่า

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ถ้าเปิดจริงๆก็คงต้องสุดๆอะครับ เพราะทางเกาหลีเหนือก็คงไม่โง่เปิดสงครามเพื่อที่จะแพ้ง่ายๆหรอกครับ

เขาต้องมีอะไรซ้อนไว้มากกว่าที่เราคิดแน่ๆครับ แล้วเรื่องที่จะโดนรุมนั้นเขาก็ต้องคิดไว้แล้วแหละ ผมคิดว่า

เขาก็อาจจะมีพันธมิตรที่อยู่เบื้องหลังคอยรอดูสถานการณ์แล้วเป็นแน่ครับ แต่ถ้าไม่เปิดสงครามก็คงจะข่มขู่ไปงั้นแหละครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    WW 3 ชัวร์ !

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เอาจริงๆนะ เราไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ เกาหลีเหนือเลย มีแต่ความเชื่อ เก่าๆ ว่า ประเทศนี้ โบราณ เทคโนโลยี ไม่ทันสมัย

เหอะๆ ถ้ามันยิงลง เมกัน ได้ซักลูกนะ รัศมี 6000 กิโลเมตร คิดดู หายแว๊บไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    ไปเรียนวิธีเอาตัวรอดในป่าเผื่อไว้ก่อนดีไหมนิ = = บอมกันขึ้นมาเข้าป่าโลด

||<-{IReapersZz}->||
    ระยอง / ไทยแลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เราเป็นพันธมิตรกับอเมริกาอยู่แล้วครับ แต่ก็ไม่ได้เป็นศัตรูกับเกาหลี ผลประทบคือถ้า สงครามจบแล้วประเทศสองฝั่งบวกกันจนล่มสลาย เราอาจได้เป็นผู้นำโลกครับ แล้วประเทศไทยจะขยายอนาเขต

ซึ่งทำให้บ้านเราเป็นเมืองหนาวด้วย น้ำมันก็ถูกเพราะไม่มีการส่งออก เงินเดือนค่าแรงขั้นต่ำวันละ 3500บาท เพราะว่าเงินดอลลาร์มันล่มสลายไปแล้วค่าเงินบาทแข็งตัว จนใช้จ่ายสบาบ

ภาษีก็อาจไม่มีอีกต่อไป เพราะกำไรเงินเข้าประเทศล้นหลาม รถสปอตคงราคาถูกเหมือนซื้อจักรยาน

แล้วค่อยไปล่าผืนดินที่เสียไปในสมัยก่อน ที่ยกให้พม่าลาวมาเล ฝรั่งเศส

ฝั่งเอเชียและยุโรปแถบเมกาก็เป็นของเรา เอากลับคืนมาให้หมดคลุมรอบอนาเขต

อาเซียนจะไม่มีการแบ่งแยกประเทศอีก เพราะจะรวมเป็นไทย

จุดใหญ่คือรัสเซีย เพราะจีนก็พวกเรานะครับ

ล่มมันซะ แล้วเราก็ครองโลกแล้วครับ ใหญ่แค่แผ่นดินแต่กำลังไม่มี อะโด่แค่กำลังสเปชนาชกี่คนกับอาวุธกระป๋อง

จำไว้ว่าถ้าคนใหญ่ล้มเมื่อไหร่ ถ้าโดนกระทืบซ้ำก็ไม่มีวันลุกครับ

พูดให้เป็นลาง เผื่อมันเป็นจริง 5555

มาเป็นชุดเลย

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoSTe_[DeFronZo] อ่านกระทู้
    คือไม่ใช่ว่าไม่พัฒนา แต่เราไม่รู้อะไรเลยตะหาก
    เห็นด้วยครับ

ผมเห็นหลายคนเชียร์ usa กันเเบบ เวอร์ ๆ เทคโนโลยีส่วนมากก็ดูจากหนัง

เกาหลีเหนือเขาปิดประเทศมาทั้งหลายไรปี เราเลยไม่รู้อะไรเลย

ที่เขาเปรี้ยว ขนาดนี่ อาจจะ มี ไม้ตายซ่อนอยู๋ก็เป็นได้

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    กระทบพวกคลั่งดาราเกาหลีแน่นอนครับ
    เผลอๆ พวกดาราเกาหลีอาจโดนปืนใหญ่ตายก็เป็นได้
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    เรามีแม่ชีปัดระเบิด ไม่ต้องกลัว

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

มาเเนวยึดอำนาจอะ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ผมว่าอเมริกานี่แหละตัวดีเกาหลีเหนือพัฒนานิวเคลียร์ในตอนนี้ยังไม่สามารธบรรจุหัวรบให้มีขนาดเล็กเพื่อใส่ลงในจรวดได้
    อเมริกาเลยพยายามยั่วเกิดสงคราม ที่จีนตัดหางเกาหลีเพราะว่า จีนในตอนนี้ไม่ต้องการให้เกาหลีเหนือมีอาวุธนิวเคลียร์
    เพราะว่าถ้าเกาหลีเหนือมีเกาหลีใต้-ญี่ปุ่นก้จะเรียกร้องให้มีบ้างจะทำให้เกิดความไม่มั่นคงในภูมิภาค
    ทางออกของเรื่องนี้คือต้องตั้งโต๊ะเจรจาให้สหรัฐ-เกาหลีเหนือทำสัญญาสันติภาพ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ทหารค่ายผม เตรียมพร้อมแล้วครับ ไม่รู้เคสเกาหลีเหนือหรือเขาพระวิหาร