ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

บอกสิ นี่คนไทยใช่ไหม ทำไมทำแบบนี้..... (โปรดใช้วิจาณญาณในการชม)

“เหตุเกิดที่หมอชิต” ตอนแรกถ่ายไม่ทันฟาดไปเกือบสิบที ฝรั่งยังมอง อายแทนจริง ๆ คือประมาณว่าลุงแกเป็นคนจรจัด แกเก็บพวกขวดมาขายแล้วแกคงเพลียหลับอยู่ แล้วก็มีคนกวาดขยะแถว ๆ หมอชิตนั่นแหละมาเห็นแล้วไล่ลุงแกเหมือนหมูเหมือนมา แล้วก็เอาไม้ฟาดไปหลายที ตอนลุงแกนอนจนลุงแกลุกขึ้นมา ก็ยังโดนไล่อีก ทั้งด่าทั้งไล่ ถ้าลุงไม่ลุกก็จะโดนตีอีก จนสุดท้ายลุงก็ไปนั่งอยู่ใต้สะพาน ชาวต่างชาติยืนมองตั้งนานอายแท้เหลา คุยกับเค้า ๆ บอกว่าไม่น่าทำแบบนี้เลยประเทศเค้ายังไม่ไล่กันขนาดนี้เลยเอาไม้ฟาดเอา ๆ

สงสารลุงแกจริงครับ ใครอยู่แถวๆหมอชิตหรือผ่านหมอชิต ช่วยลุงเค้าหน่อยนะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 31 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    กรรมตามทันๆแน่พวกนี้ ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอก
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    เห็นแล้วหมั่นใส้อะนิสัยคนกรุง(แต่คงไม่ใช่ทุกคน)

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    ไม่น่าทำอย่างงี้เลย เขาก็คนเหมือนกัน จิตใจคนเราไร้ความเมตตามากๆ บอกเขาดีดีก็ได้ทำไมต้องรุนแรง
    เห็นแล้วสงสารบอกไม่ถูก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stampdown : 5th April 2013 เมื่อ 16:43

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Only in thailand...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    คนทำนี่มันยังเหลือความเปนคนมั้ยครับ ลุงเขาแกแล้ว ไม่ได้สร้างความเดืือดร้อนให้ใครซะหน่อย แล้วยังไปตีลุงเขาอีก หลังจากที่ขาลุกแล้ว เหนแล้วสลดอ่ะ คนไทยเด่วนี้เปนอะไรกันไปหมด ไม่มีความเมตตากันหรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อาจจะมีหลายรอบจนสุดจะทนแล้วก็ได้ ไม่ได้อยู่แถวนั้นใครจะไปรู้

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    นึกถึงภาพ ฝรั่งซื้อข้าวกล่องป้อนคนขอทานแขนขาด ทันที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    527
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ความจริงอาจไม่เปนอย่างที่เราคิดก็ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เท่าที่เห็นมู้คลิปเนี้ย มองมุมเดียวกันหมดเลยเนอะ ไม่มีใครมองมุมกลับ หรือคิดเป็นกลาง ๆ สักคน

ให้ลองคิดว่า ที่เขามีสภาพอย่างนั้นหน่ะ เขาทำอะไรมาก่อน ปัจจุบันถึงมีสภาพแบบนั้น คิดมุมกลับกันบ้างก็ได้ครับ

ถ้าวันนึงเกิดคุณมาจะเอ๋ คนจรจัดกะลังงัดบ้านคุณ คุณจะยังคงสงสารอยู่มั้ยเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เท่าที่เห็นมู้คลิปเนี้ย มองมุมเดียวกันหมดเลยเนอะ ไม่มีใครมองมุมกลับ หรือคิดเป็นกลาง ๆ สักคน

ให้ลองคิดว่า ที่เขามีสภาพอย่างนั้นหน่ะ เขาทำอะไรมาก่อน ปัจจุบันถึงมีสภาพแบบนั้น คิดมุมกลับกันบ้างก็ได้ครับ

ถ้าวันนึงเกิดคุณมาจะเอ๋ คนจรจัดกะลังงัดบ้านคุณ คุณจะยังคงสงสารอยู่มั้ยเอ่ย

ผมขอถามกลับมั่ง เขาอาจถูกเมียที้งพร้อมหอบสมบัติไปก็ได้ คิดมุมกลับกันบ้างก็ได้นะครับ ถ้าวันนึงคุณกลับบ้านมาดีๆ
    เมียคุณบอกจะไปมีคนอื่น คุณพูดแบบนี้อยู่มั้ยเอ่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ผมขอถามกลับมั่ง เขาอาจถูกเมียที้งพร้อมหอบสมบัติไปก็ได้ คิดมุมกลับกันบ้างก็ได้นะครับ ถ้าวันนึงคุณกลับบ้านมาดีๆ
    เมียคุณบอกจะไปมีคนอื่น คุณพูดแบบนี้อยู่มั้ยเอ่ย

อ๊ะ แหม ๆ ดูคุณรู้เรื่องภูมิหลังชีวิตลุงแกดี ๆ จริง ก็ว่าทำไม อ๋อ คุณเป็นลูกชายลุงแกนี่เอง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ถ้าคนถ่ายเป็นผู้ชาย น่าจะเข้าห้ามปราม 2คนนั้นแล้วก็เชิญลุงแกไปแบบดีๆนะ

ห่านั้นก็เกินไปจริงๆ ไม่รู้จิตใจตอนนั้นมันคิดอะไรของมัน มันน่านักฮึ่ม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    อ๊ะ แหม ๆ ดูคุณรู้เรื่องภูมิหลังชีวิตลุงแกดี ๆ จริง ก็ว่าทำไม อ๋อ คุณเป็นลูกชายลุงแกนี่เอง
    อ้าวไม่ใช่คุณหรอที่เป็นลูกชายของลุงแก ผมก็นึกว่าแม่คุณหอบคุณหนีมากจากลุงแกซะอีก

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อย่าจุดไฟใส่เตากันเลยครับ - -
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    เห็นแล้วหมั่นใส้อะนิสัยคนกรุง(แต่คงไม่ใช่ทุกคน)
    ไม่ได้คิดจะดราม่านะครับ แต่อยากจะบอกว่า คนกรุงดั่งเดิมจากกำเนิด(รุ่นพ่อแม่)จริงๆ มีแค่เกือบครึ่งหนึ่งจากเกือบทั้งหมดของประชากรในกรุงเทพที่อาศัยอยู่จริงๆ คนต่างจังหวัดส่วนใหญ่ย้ายเข้ามาอยู่กันเสียมากกว่า ยิ่งบริเวณตรงท่ารถตรงนั้นยิ่งแล้วใหญ่เลย ผมแค่อยากไม่ให้เหมาว่าหรือพูด ประมาณว่าเนี่ยน๊าคนกรุง หรือ นิสัยคนกรุง เท่านั้นเองล่ะครับ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    น่าสงสารลุงแกมาก อายุก็เยอะละ แล้วก็ทำงานหาเงินเลี้ยงชีพแบบสุจริตแท้ๆ ยังมาเจออะไรๆ แบบนี้ คุยกันดีๆก็ได้น่ะครับ คนไทยอ่ะ เออ ดูแล้วจิตตก !!!
    .:ll:.

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เห็นแล้วอยากตีแสกหน้าคนเสื้อน้ำเงินมาก เก๋าจริงๆ แว่นแยกคงจะเท่ไม่เบานะน้า
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เห็นด้วยกับทุกข้อความ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย luck1234 : 6th April 2013 เมื่อ 00:22

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เป็นคนไม่ให้เกียรติคน แล้วใครเค้าจะให้เกียรติคุณ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เพราะผมไม่ได้มองคนที่อดีตแต่ผมมองที่การกระทำในปัจจุบันมากกว่า ผมคิดว่าแกน่าสงสารออกไม่ว่าอดีตแกเคยเป็นไงแต่วันนี้แกอยู่ตัวคนเดี่ยวนะครับ
    ...

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    สงสารลุงคนนั้นอ่ะปานนี้เป็นไงบ้างก็ไม่รู้
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    สูงต่ำรวยจน3ล้อหรือBMW ก็คนเท่ากันและ น่ะครับ

Thailand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    1,851
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    พวกนี้ไม่ใช้คนไทยครับ มันคือแรงงานประเทศข้างบ้าน ที่เข้ามาหากินในประเทศเราครับ
    "อบอุ่น"ในโลกออนไลน์
    แต่"เดียวดาย"ในโลกความเป็นจริง

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ณ ขนาดนั้นทำไมไม่มีใครกล้าเข้าไปช่วยลุงซักคน เเม้เเต่คนที่ถ่ายคลิปมาก็ยังยืนถ่ายได้จนจบเหตุการณ์