ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255

ถึงเวลาสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์แล้วหรือยัง?

ความเจริญของประเทศต้องมาพร้อมกับความมั่นคงทางพลังงาน
    แค่พม่าหยุดส่งก๊าซก้แทบง่อยแล้วถ้าเกิดปัญญาขัดแย้งแล้วเขมรไม่ให้ใช้พื่นที่นี่ไม่แย่เลยหรอ
    ผมว่าน่าจะหยุดกลัวได้แล้ว

ภาพ : ไทยรัฐ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamenuzaa43 : 5th April 2013 เมื่อ 16:25

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ช่วยกันประหยัดดีกว่าจะได้ไม่ต้องสร้างเพิ่ม ปลูกต้นไม้เยอะๆแทนการตัด โลกร้อนขึ้นทุกวันก็แสดงว่าแดดดีเราก็หันมาใช้พลังงานแสงอาทิตย์ให้มากขึ้น สร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์อันตรายเกินไปเพราะปัญหาโกงกินเนี้ยแหละถ้าสร้างจริงๆโรงไฟฟ้าคงไม่ได้มาตราฐานแน่ๆ มีหวังระเบิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 5th April 2013 เมื่อ 16:31

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    นักการเมืองหัวหมอทั้งหลายจะเอาเงินเข้าตัวเองครับ
    โพนี่ผู้น่ารัก <3

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    พลังงานบ้านเราเหลือเฟือ

ต่อ

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    เค้าอาจจะไม่ได้กลัว โรงไฟฟ้านิวเคลียร์กันก็ได้ ...... แต่เค้ากลัว นักการเมืองไทย คอรัปชั่น ซะจนมันไม่ปลอดภัย นี่สิ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ความคิดผมนะครับ ถ้าไม่สร้างโรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์นี่ มันก็จะมีปัญหาพลังงานตลอด เเละขยายความเจริญไม่ได้เลยด้วย
    เพราะมีความจำกัดด้านพลังงานที่ไม่สามารถเเก้ไขได้ถ้าไม่สร้างเพิ่ม - -*

ดังนั้น

จงสร้างโรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ซะ.....
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    แล้วจะไปสร้างหน้าบ้านใครดีเอย อ่านเป็นหน้าบ้าน คห. บนก็ได้นะ

55

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    สร้างไปเหอะตูไม่สนอ่ะตูจะ ''เอาเงินเข้ากระเป๋าอย่างเดียว''

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    โรงไฟฟ้าอย่างอื่นก็ได้นะ

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    สร้างไปเลยคับ ถ้าเกิดไฟดับบ่อยๆ เข้าก็รู้สึกอะไรซักอย่างแหละ เดี๋ยวก็โทษการไฟฟ้าอีกบริหารไฟฟ้าไม่ดี

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    สำหรับผมแล้วสร้างก็ดีนะ ถ้าไม่มองถึงผลเสีย ผมดีก้เยอะอยุ่

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    มันใกล้หมดเทรนโรงไฟฟ้านิเคลียร์แล้วล่ะ บางประเทศเริ่มหันไปพึ่งพลังงานทดแทนอื่นๆกันละ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    โรงไฟฟ้านิวเคลียร์แบบทอเรียม ซึ่งเป็นแบบใหม่ ปลอดภัยกว่าเดิมครับ
    รายละเอียดครับ http://www0.tint.or.th/nkc/nkc54/con...tkc54-102.html

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมก็อยากให้สร้างนะ จะได้ไม่ต้องนำเข้าของคนอื่นมากๆๆ ยิ่งบ้านเมืองยิ่งโตขึ้นทุกวัน รอใช้จากการผลิตต่างๆๆบางทีก็ไม่ทัน แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ผมว่านอกจากน้ำมันแล้ว เราพึ่งพาพลังงานจากต่างชาติมากเกินไป ถึงเวลาต้องทำเองแล้วล่ะ

ต้องยอมรับว่าประชากรเพิ่มขึ้น เมืองก็ขยายตัว ความต้องการทรัพยากรก็มากขึ้น การประหยัดช่วยให้พลังงานหมดช้าลง แต่ไม่ได้ทำให้มีใช้ตามความต้องการที่เพิ่มขึ้น

บ้านเราเวลามีใครคิดพัฒนาอะไรขึ้นมาก็จะมีคนออกมาขัดแข้งขัดขา ไม่ออกความคิดเห็นให้เป็นประโยชน์ ค้านอย่างเดียว

สงสารประเทศไทย พวกตีนราน้ำเยอะ คนที่ตั้งใจพายก็เหนื่อยกันไป

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    แล้วจะสร้างไว้ที่ไหนดี

ตอนนี้เรื่องมันไม่ผ่านเพราะมีแต่คนต่อต้าน ห้ามมาสร้างใกล้บ้านข้า

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 505
    ประเทศไทยไม่เหมาะที่จะทำ หลอกครับ ร้อนโครต ๆ แบบนี้ ถ้าเกิดระบบ ขัดข้องมานี้ ตูม!!!!! แน่ ๆ นี้ขนาดยังไม่พูดถึงโกงกินค่าสร้างนะเนี้ย แค่ร้อนก็มันร้อนก็นะ

OCZ Agility 4 SSD 120 GB : H100
    AMD FX-8150 3.6 GHZ : Kingston Hyper-x 8 GB : GIGABYE GTX670 OC 2GB : XFX Pro 650 !

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ช่วยกันประหยัดดีกว่าจะได้ไม่ต้องสร้างเพิ่ม ปลูกต้นไม้เยอะๆแทนการตัด โลกร้อนขึ้นทุกวันก็แสดงว่าแดดดีเราก็หันมาใช้พลังงานแสงอาทิตย์ให้มากขึ้น สร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์อันตรายเกินไปเพราะปัญหาโกงกินเนี้ยแหละถ้าสร้างจริงๆโรงไฟฟ้าคงไม่ได้มาตราฐานแน่ๆ มีหวังระเบิด

ถ้ากลัวระเบิดนักก็ย้ายไปอยู่อูกานด้าเถอะครับเดี๋ยวอีก5-8ปีเวียดนามเค้าก็จะเนรมิตมา3โรง ระเบิดมาไทยก็โดนรังสีเต็มๆ
    ย้ายเลยครับ

ส่วนไทยเราก็ซื้อไฟซื้อก๊าซเค้าเอาเนี้ยแหละสบายดี พอมีปัญหากับเพื่อนบ้านมาเค้าแกล้งตัดไฟตัดก๊าซเรานิดหน่อยเราก็แค่เป็นง่อยเท่านั้นเอง
    ทำไมไม่ทำฟาร์มโซล่าเซลเหตุผลเบื้องต้น เพราะ
    1.ต้นทุนโซล่าเซลล์มันโคตรแพง(ลองไปหาคลิปการทำดูจะรู้ว่ามันทำยากและปราณีตโคตรๆ)
    2.พลังงานที่ได้มาอาจได้ไม่คุ้มเสีย
    3.ประเทศไทยแดดเยอะก็จริงแต่ฝนก็เยอะเช่นกัน มีปริมาณเมฆมากต่างจากประเทศทะเลทราย หรือต่างจากโซล่าเซลล์ที่ใช้แค่เพียงในครัวเรือน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m4a1m16a2 อ่านกระทู้
    มันใกล้หมดเทรนโรงไฟฟ้านิเคลียร์แล้วล่ะ บางประเทศเริ่มหันไปพึ่งพลังงานทดแทนอื่นๆกันละ
    ไม่ใช่เทรนครับแต่ประเทศกำลังพัฒนาทางด้านอุตสาหกรรมมีต้องพลังงานไฟฟ้าเพื่อใช้เอาไปป้อนแก่โรงงานสูงกว่าประเทศกลุ่มพัฒนาแล้วครับ
    พูดไปมันยาวมาก ว่าทำไมประเทศพัฒนาแล้วเค้าไม่ต้องการโรงไฟฟ้านิวเครียร์ และทำไมประเทศกำลังพัฒนาต้องการโรงไฟฟ้านิวเครียร์

พูดไปเด็กๆในนี้คงไม่เข้าใจ บางคนได้อ่านที่ จขกท.เอามาโพสรึเปล่าก็ไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 5th April 2013 เมื่อ 17:30

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ถ้าสร้างก็กี่ปีดีล่ะหรือให้เป็นแค่แบบโครงการแบบสนามบิน ?
    Sunny

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    จริงทู้แบบนี้โพสในนี้ไม่ได้อะไรหรอกครับ ยังเด็กกันทั้งนั้น พ่อแม่บอกอะไรก็เชื่อหมดเชื่อว่าต้องมีโกงเออผมก็เชื่อ ทู้แบบนี้ต้องห้องหว้าก่อที่พันธิบครับ ถึงจะได้ความเห็นดีๆ ในนี้อายุไม่ถึง18ก็เยอะดังนั้นก็จะเจอคำตอบแบบขวางโลกไปเกือบ70เปอร์เซ็น เห็นใจ จขกท
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ควรจะสร้างตั้งนานแล้วปล่อยให้ปตท.เอาตังค์เข้ากระเป๋าอยู่ได้+นักการเมืองอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมสนับสนุนเลยครับโรงไฟฟ้า นิวเคลียร์ พลังงานบริสุทธิ์ ไม่มีควัน ค่าไฟถูกอีกต่างหาก แค่ต้องดูแลอย่างเป็นระบบ รอบคอบ ไม่งั้นเละ อีกอย่างเมืองไทยไม่มีแผ่นดินไหว จะกลัวอะไร

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    ถ้ากลัวระเบิดนักก็ย้ายไปอยู่อูกานด้าเถอะครับเดี๋ยวอีก5-8ปีเวียดนามเค้าก็จะเนรมิตมา3โรง ระเบิดมาไทยก็โดนรังสีเต็มๆ
    ย้ายเลยครับ

ส่วนไทยเราก็ซื้อไฟซื้อก๊าซเค้าเอาเนี้ยแหละสบายดี พอมีปัญหากับเพื่อนบ้านมาเค้าแกล้งตัดไฟตัดก๊าซเรานิดหน่อยเราก็แค่เป็นง่อยเท่านั้นเอง
    ทำไมไม่ทำฟาร์มโซล่าเซลเหตุผลเบื้องต้น เพราะ
    1.ต้นทุนโซล่าเซลล์มันโคตรแพง(ลองไปหาคลิปการทำดูจะรู้ว่ามันทำยากและปราณีตโคตรๆ)
    2.พลังงานที่ได้มาอาจได้ไม่คุ้มเสีย
    3.ประเทศไทยแดดเยอะก็จริงแต่ฝนก็เยอะเช่นกัน มีปริมาณเมฆมากต่างจากประเทศทะเลทราย หรือต่างจากโซล่าเซลล์ที่ใช้แค่เพียงในครัวเรือน

ไม่ใช่เทรนครับแต่ประเทศกำลังพัฒนาทางด้านอุตสาหกรรมมีต้องพลังงานไฟฟ้าเพื่อใช้เอาไปป้อนแก่โรงงานสูงกว่าประเทศกลุ่มพัฒนาแล้วครับ
    พูดไปมันยาวมาก ว่าทำไมประเทศพัฒนาแล้วเค้าไม่ต้องการโรงไฟฟ้านิวเครียร์ และทำไมประเทศกำลังพัฒนาต้องการโรงไฟฟ้านิวเครียร์

พูดไปเด็กๆในนี้คงไม่เข้าใจ บางคนได้อ่านที่ จขกท.เอามาโพสรึเปล่าก็ไม่รู้
    อูยถูกใจจังฮู้ นานๆจะเจอความเห็นที่มีหลักการแบบนี้ซักที

คนเรานี่ก็แปลก ปากบอกไม่เอาโรงไฟฟ้าแต่ตัวเองก็ต้องใช้ไฟทุกวัน เหอๆ
    i'm brony. problem?

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ต้องสร้างแล้วหละครับ เดี่ยวประชากรเพิ่ม อุตสาหกรรมขยายตัว แล้วจะเอาไปไฟฟ้าจากที่ไหนมาเดินเครื่องจักรพัฒนาประเทศละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 808080808 อ่านกระทู้
    ประหยัดไม่ได้หรอกครับ เพราะไฟฟ้าในประเทศที่ใช้ เป็นภาคอุตสาหรกรรม มากกว่า 60% ซะอีก ถ้าจะประหยัดพลังงาน เศรษฐกิจก็ไม่โตนะสิครับ
    ส่วนคนที่กลัวว่าจะโกงกันจนได้โรงไฟฟ้าคุณภาพต่ำ อย่ากังวลเลยครับ เพราะ การจะสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ IAEA(ทบวงการพลังงานปรมาณูระหว่างประเทศ)
    จะเป็นคนตรวจมาตรฐานครับว่าผ่านหรือไม่ เอาจริงๆไม่ใช่แค่ตรวจหรอก เรียกว่าคุมการก่อสร้างเลยมากกว่า
    และให้ตายยังไง โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ก็ไม่ระเบิดแบบนิวเคลียร์หรอกครับ ร้ายยแรงสุดได้แค่ ความร้อนเกินจนเตาปติกรณ์ละลายทำให้รังสีรั่วครับ

ปล.ในโลกนี้มีประเทศเดียวที่สร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ได้โดยไม่มี IAEA มาคุมคือ อิหร่าน

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    เคยมีคนโพสแล้วครับว่าIAEAตรวจสอบวัสดุที่ใช้ด้วยถ้าไม่ผ่านคือไม่ผ่าน ดังนั้นที่จะโกงคือค่าหัวคิวครับ เช่นเส้าต้นนี้ราคา3000 แต่ผมไม่ขาย3000 ผมจะ30000 ดังนั้นผมว่าไม่มีร่วไหลแน่นอน แต่ค่าก่อสร้างมหาสานแน่ๆ สมมุติว่า ค่าก่อสร้างจริงๆ7000ล้าน อาจกลายเป็น2หมื่นล้านก็ได้ แต่ถ้าไม่สร้างประเทศก็ไม่พัฒนาหรอกครับ
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L