ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461

มาครับคนไทยด้วยกันมารู้ว่าส่วนนึ่งของเงิน2.2ล้านๆเอาไปสร้างอะไรได้บ้าง

ผมรู้นะครับ การเอาลิงค์มาแปะมันผิดกฎ แต่ก๊อบมาไม่ไหวตอนนี้ปาไป300กว่าความเห็นแล้ว เอาละเกริ่นเรื่องก่อน ลิงค์นี้จะพาพวกเราไปดูข้อมูลของการสร้างรถไฟความเร็วสูง เพื่อให้หลายๆคนที่ยังไม่รู้ได้อ่านกัน ก็มีทั้งคนที่เห็นด้วยกับคนที่คัดค้าน คนที่เห็นด้วยก็จะตอบประมาณว่า อย่างน้อยกู้มา2.2ล้านๆก็ยังดีกว่ากู้1.6ล้านๆแล้วเห็นแต่ตอโรงพักละกัน โอ้แปปๆออกแนวดราม่าขั้นสูงเลยที่เดียว แต่ครับแต่ซักพักอาการออกทะเลกลับหายไปเข้าเรื่องรถไฟเหมือนเดิม แต่ที่ผมปลื้มที่สุดคือทุกคนออกความเห็นกันได้สุดๆมากครับเหมือนทุกคนอยากได้รถไฟความเร็วสูงมาเพื่อเปลื่ยนประเทศ แต่ก็จะมีคนคอยค้านอยู่ตลอด ก็จะถูกลุมยำเละว่าขวางโลกมั้ง เป็นหนี้แล้วเคยมีบิลไปเก็บถึงหน้าบ้านไหม แต่ก็ไม่วายยังมีคนที่คิดจะก่อดร่าม่าขึ้นอีกเป็นพักๆ ลองไปอ่านดูครับ
    http://pantip.com/topic/30325338
    หมายเหตุ โปรดอ่านให้ได้ซัก60ความเห็นแล้วค่อยมาโพสนะครับ ไม่งั้นมีหวังทู้นี้ดราม่าแน่ๆ เพราะก็คงมีคนเกลียดปูเข้าไส้แน่ๆ แต่ไงๆขอให้อ่านให้จบได้ยิ่งดี ถ้าอ่านไม่กี่ความเห็นมันจะเป็นความเห็นการเมืองครับดังนั้นดูชาวพันธิบเขาช่วยกันแก้ต่างให้โครงการรถไฟความเร็วสูงดูครับเขาอยากให้มีกันน่ะครับ
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ขอจองที่
    กำลังอ่าน

-----------

อ่านจบแล้วครับ(อ่านแบบข้ามดราม่าการเมืองงี่เง่า)
    ถามว่าได้อะไรจากการอ่าน

ก็คือ ไม่ค่อยได้อะไรเท่าไหร่เพราะเนื้อหาที่ จขกท.เอามาลงนั้นเหมือนเป็นแค่การเกริ่นนำเท่านั้น
    ไม่ได้มีข้อมูลเชิงลึกมานำเสนอ ข้อมูลยังไม่มีอะไรแน่นนอน
    และข้อมูลบางอย่างก็ผิดเยอะเหมือนกัน โดยส่วนที่ผิดไปก็จะถูกแย้งด้วยความเห็นอื่นๆ
    โดยที่ความเห็นที่แย้งนั้นมักจะยกเอาเคสของต่างประเทศมาให้ดู

สรุปที่มันเยอะๆนิคือดราม่า เนื้อหามีนิดเดียว

ไม่รู้ว่าความเห็นข้างล่างๆผมจะอ่านกันจบรึเปล่านะ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 5th April 2013 เมื่อ 18:51

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    คนเล่นเวปพันธิป ส่วนมากก็มีแค่คนกรุงเทพละ แล้วก็รู้ๆกันอยู่ว่าอยู่ฝ่ายไหน

ก็นะ...... ความยุติธรรมไม่มีในชาวเวปหรอก ไร้สาระมากเวปนี้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    เข้าไปเสพย์ เฮอะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    ผมเห็นด้วยกับเรื่องเงินกู้2.2ล้านนะเพราะว่าเป็นที่ยังไงก้ต้องสร้างถ้าสร้างช้าก้ยิ่งแพงสร้างไปเลยดีกว่า
    ทำให้คมนาคมสะดวกขยายความเจริญไปเมืองที่ผ่าน
    ถ้ามัวแต่ห่วงเรื่องคอรัปชั่นก้ไม่ต้องพัฒนาไรแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    คนเล่นเวปพันธิป ส่วนมากก็มีแค่คนกรุงเทพละ แล้วก็รู้ๆกันอยู่ว่าอยู่ฝ่ายไหน

ก็นะ...... ความยุติธรรมไม่มีในชาวเวปหรอก ไร้สาระมากเวปนี้
    พูดงี้แปลว่าไม่เคยเข้าห้องราชดำเนิน ห้องนั้นเสื้อแดงเยอะมากครับ
    บรรดาสลิ่มกทม.ทั้งหลายอย่าได้ไปโชว์กร่างที่นั่นเชียวจะโดนสับแทบไม่ผุดไม่เกิด
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinkie pie อ่านกระทู้
    พูดงี้แปลว่าไม่เคยเข้าห้องราชดำเนิน ห้องนั้นเสื้อแดงเยอะมากครับ
    บรรดาสลิ่มกทม.ทั้งหลายอย่าได้ไปโชว์กร่างที่นั่นเชียวจะโดนสับแทบไม่ผุดไม่เกิด
    ใช้เจอด่าสลิ่ม แมงสาปแน่นอน5555

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ดราม่า 80% มาจาก พันทิป แหละครับ ที่เหลือก็มาจาก Joker

กล่าวขอบคุณ
    435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamenuzaa43 อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยกับเรื่องเงินกู้2.2ล้านนะเพราะว่าเป็นที่ยังไงก้ต้องสร้างถ้าสร้างช้าก้ยิ่งแพงสร้างไปเลยดีกว่า
    ทำให้คมนาคมสะดวกขยายความเจริญไปเมืองที่ผ่าน
    ถ้ามัวแต่ห่วงเรื่องคอรัปชั่นก้ไม่ต้องพัฒนาไรแล้ว
    ถูกครับนี่เหละที่ผมอยากจะสือ ทำไมต้องเอามาลงที่นี่
    1เด็กเยอะก็จริงแต่ผมอยากเปลื่ยนความคิดพวกเขาครับ
    2 ผมอยากให้ทุกคนเสพย์ข่าวให้ได้ที่2ฝ่าย ไม่ว่าเราจะชอบหรือไม่ชอบแต่ต้องอ่านให้ได้ใจความแล้วสรุปครับ
    3 พอทุกคนเป็นคนที่เสพย์ข่าวได้ทั้งหมดแล้วความคิดเห็นจะจูนได้ถึงกันครับ คนค้านจะน้อยลงแต่จะค้านในแบบหาเหตุผล
    3.1 หาเหตุผลเช่น โครงการรถไฟความเร็วสูงค่าโดยสารเฉลี่ย2.5บาท เอาอะไรมาวัดว่า2.5บาท ที่ญี่ปุ่นยัง9บาทกว่าต่อกิโลเลย
    นี่ละครับที่อยากให้ทุกคนเข้าใจ

ดักไว้ก่อน คำว่าจูนถึงกัน ผมไม่ใช่อินโนเวเตอร์นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE_NOKIA_LOVE : 5th April 2013 เมื่อ 18:10
    CPU I7 3770K OC 4.5 GHz GTX680 SLI OC 1109GHz RAM 8GB ASUS Z77P8L

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ข้อมูลมาจัดเต็มแบบนี้ แล้วเด็กไทยอ่านหนังสือปีละ8บรรทัด

ผมว่าในเวบนี้มีน้อยคนที่จะเข้าไปอ่านจนจบ

ปล.ผมชอบนะรถไฟอะ ยังไงๆก็ถูกและสะดวกสบายกว่าเครื่องบินแน่ๆ คิดดูสิ ต่อไปเราสามารถนั่งรถไฟไปจังหวัดไกลๆได้โดยใช้เวลาแป๊ปเดียว
    ถึงราคาจะแพง แต่ก็คุ้มค่านะ ได้เห็นวิวประเทศเรา เส้นทางรถไฟจะนำพาเม็ดเงินเข้ามาได้อีกเยอะ เนื่องจากเดินทางสะดวก นักท่องเที่ยวก็อยากมา เพราะจากเดิมจะเดินทางไปจ.ไกลๆทีใช้เวลา8-10ชม.
    ถ้ามีรถไฟความเร็วสูงจะลดเหลือ 1-2 ชม. หรือแค่ ครึ่งชม. ผมว่าบ้านเมืองเราจะเจริญขึ้นอีกเยอะ

ส่วนเรื่องการเมือง ผมไม่ขอพูดถึงละกัน เพราะรู้ๆกันอยู่แล้ว ไม่ว่าพรรคไหนๆมันก็โกง
    พรรคที่โกงแล้วมีผลงาน ยังไงก็ยังดีกว่าอีกพรรคที่โกง แล้วไม่ทำอะไรเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    ข้อมูลมาจัดเต็มแบบนี้ แล้วเด็กไทยอ่านหนังสือปีละ8บรรทัด

ผมว่าในเวบนี้มีน้อยคนที่จะเข้าไปอ่านจนจบ

ปล.ผมชอบนะรถไฟอะ ยังไงๆก็ถูกและสะดวกสบายกว่าเครื่องบินแน่ๆ คิดดูสิ ต่อไปเราสามารถนั่งรถไฟไปจังหวัดไกลๆได้โดยใช้เวลาแป๊ปเดียว
    ถึงราคาจะแพง แต่ก็คุ้มค่านะ ได้เห็นวิวประเทศเรา เส้นทางรถไฟจะนำพาเม็ดเงินเข้ามาได้อีกเยอะ เนื่องจากเดินทางสะดวก นักท่องเที่ยวก็อยากมา เพราะจากเดิมจะเดินทางไปจ.ไกลๆทีใช้เวลา8-10ชม.
    ถ้ามีรถไฟความเร็วสูงจะลดเหลือ 1-2 ชม. หรือแค่ ครึ่งชม. ผมว่าบ้านเมืองเราจะเจริญขึ้นอีกเยอะ

ส่วนเรื่องการเมือง ผมไม่ขอพูดถึงละกัน เพราะรู้ๆกันอยู่แล้ว ไม่ว่าพรรคไหนๆมันก็โกง
    พรรคที่โกงแล้วมีผลงาน ยังไงก็ยังดีกว่าอีกพรรคที่โกง แล้วไม่ทำอะไรเลย

จริงครับผมเห็นด้วยถ้าโกงแล้วเห็นผลงานเป็นรูปเป็นร่างผมก็ถือชะว่าเป็นค่าตอบแทนพิเศษ(ติบ) แต่ถ้าทำเสร็จแล้วไม่ใด้เรื่องก็ควรด่านะอย่าสมัยเก๋าๆเบิกโน่นเบิกนี่ ทำโน่นทำนี่ ไม่เสร็จแต่งบหมด อะ งงใหม แล้วเรื่องก็หาย ใครเคยใด้ยินบ้างว่ารัฐบาลปรับผู้รับเหมาพวกนั้นแล้วเอาเงินภาษีพวกเราคืน เคยใด้ยินปะ มีแต่ งบหมดแต่งานไม่แล้วเสร็จบาน ผมกลัวอย่างงันมากกว่า

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    สร้่าง หนี้ ไง ถาม แปลก ๆ

ปล. ค่าที่ปรึกษาโครงการทั้งหมด 6หมื่นล้าน ใครว่าไม่โกง ถีบหน้าผมเลย แค่ค่าปรึกษานะ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanidta อ่านกระทู้
    จริงครับผมเห็นด้วยถ้าโกงแล้วเห็นผลงานเป็นรูปเป็นร่างผมก็ถือชะว่าเป็นค่าตอบแทนพิเศษ(ติบ) แต่ถ้าทำเสร็จแล้วไม่ใด้เรื่องก็ควรด่านะอย่าสมัยเก๋าๆเบิกโน่นเบิกนี่ ทำโน่นทำนี่ ไม่เสร็จแต่งบหมด อะ งงใหม แล้วเรื่องก็หาย ใครเคยใด้ยินบ้างว่ารัฐบาลปรับผู้รับเหมาพวกนั้นแล้วเอาเงินภาษีพวกเราคืน เคยใด้ยินปะ มีแต่ งบหมดแต่งานไม่แล้วเสร็จบาน ผมกลัวอย่างงันมากกว่า
    ใช่ครับ ถ้าทำไม่เสร็จต้องด่าให้หนักๆเลย
    แต่ผมว่าเสร็จแน่นอน ถ้าไม่มีใครทะลึ่งมาปฏิวัติซะก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เป็นหนี้เเล้วเขาไม่ส่งบิลมาหรอกครับ เเต่ขึ้นในภาษีต่างๆครับ ซึ่งอาจจะเป็นพวกภาษีมูลค่าเพิ่มที่เราเเละท่านใช้ๆกันทุกๆวันน่ะสิ ระยะเวลาใช้หนี้นานมาก 50 ปี เเถมดอกเบี้ยเท่าตัวด้วยด้วย ต่อไปรัฐบาลหน้าจะทำเรื่องกู้อีกก็ลำบากนะครับ กู้ไปเยอะเเล้ว ถ้าสมมติเกิดวิกฤษอะไรอีกในอนาคตเราอาจจะลำบาก ประชานิยมกันหมดเเล้วด้วยเดี๋ยวนี้ หากมากไปก็อาจจะทำประเทศล้มละลายได้นะ ปล. สร้างเสร็จก็อาจจะดีนะ อาจจะเห็นบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zoulztealth : 5th April 2013 เมื่อ 19:08

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama Drama

กล่าวขอบคุณ
    435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoulztealth อ่านกระทู้
    เป็นหนี้เเล้วเขาไม่ส่งบิลมาหรอกครับ เเต่ขึ้นในภาษีต่างๆครับ ซึ่งอาจจะเป็นพวกภาษีมูลค่าเพิ่มที่เราเเละท่านใช้ๆกันทุกๆวันน่ะสิ ระยะเวลาใช้หนี้นานมาก 50 ปี เเถมดอกเบี้ยเท่าตัวด้วยด้วย ต่อไปรัฐบาลหน้าจะทำเรื่องกู้อีกก็ลำบากนะครับ กู้ไปเยอะเเล้ว ถ้าสมมติเกิดวิกฤษอะไรอีกในอนาคตเราอาจจะลำบาก ประชานิยมกันหมดเเล้วด้วยเดี๋ยวนี้ หากมากไปก็อาจจะทำประเทศล้มละลายได้นะ ปล. สร้างเสร็จก็อาจจะดีนะ อาจจะเห็นบ้าง
    เพิ่มเติมครับ การที่เปรียบเทียบว่าส่งบิลมาหน้าบ้านคือต่อให้ไม่กู้ประเทศไทยก็เป็นหนี้อยู่แล้ว3ล้านๆบาทแต่ไทยยังอยู่ได้แถมเราก็ใช้ชีวิตตามปกติดี ถามว่าอ้าวพอกู้มาอีก2.2ล้านก็ปาไป5.2ล้านๆ ภาษีก็ต้องขึ้นหรืออะไรต่อมิอะไรก็ต้องขึ้นอันนี้ผมไม่แน่ใจ ข้อมูลไม่ชัดเจน แต่ผมว่ากู้มา3ล้านๆแล้วยังไม่ได้อะไรแล้วจะกู้มาอีก2.2ล้านๆอย่างน้อยก็ยังเห็นว่าคนไทยน่าจะได้ใช้รถไฟความเร็วสูงถึงจะลางๆ แต่ก็ดีกว่าตอโรงพัก1.6ล้านๆ กับสิ่งมหรรศจันที่การรถไฟทำไว้ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    435
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    สร้่าง หนี้ ไง ถาม แปลก ๆ

ปล. ค่าที่ปรึกษาโครงการทั้งหมด 6หมื่นล้าน ใครว่าไม่โกง ถีบหน้าผมเลย แค่ค่าปรึกษานะ
    เราไม่ได้สร้างได้เองนิครับ ก็ต้องเชิญผู้รู้ซึ่งอาจเป็นพี่จีน แน่นอนครับค่าหัวคิวบานแต่ก็นะผมอยากให้มันเสร็จเร็วๆจริงๆแต่ปาไปปี61

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    มันก็ประมาณว่า บ้านเป็นหนี้ แล้วอยากได้ไอโฟน5 เลยไปกู้เงินมาซื้อ

เห็นภาพที่เกิดขึ้นกับกรีซและอาเจนตินาลางๆแล้วสิ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    มันก็ประมาณว่า บ้านเป็นหนี้ แล้วอยากได้ไอโฟน5 เลยไปกู้เงินมาซื้อ

เห็นภาพที่เกิดขึ้นกับกรีซและอาเจนตินาลางๆแล้วสิ
    การมีเม็ดเงินมาลงทุนสร้างอะไรต่างๆในประเทศ ย่อมทำให้ประเทศเจริญขึ้นอย่างรวดเร็ว การคมนาคมดี logistic มันก็จะดีตาม เศรษฐกิจมันก็จะเจริญเร็ว คนก็จะมีงานทำเยอะเพราะชาวต่างชาติมองเห็นความสะดวกสบายในการขนส่งของเราเพราะประเทศเราเป็นศูนย์กลางในการเชื่อมต่อไปประเทศต่างๆได้เยอะ
    ตอนนี้เงินสำรองในคลังก้มีพอสมควรจึงควรกู้มาลงทุนให้ทันกับการเปิด AEC เช่นเดียวกัน ชาวต่างชาติจะได้เห็นแนวความคิดของรัฐบาลในการวางพื้นฐานทางเศรษฐกิจของประเทศด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamenuzaa43 : 5th April 2013 เมื่อ 20:27

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ตอนนี้เรากำลังใช้หนี้ของรัฐบาลก่อน อยู่ครับ หนี้รัฐบาลนี้ยังมาไม่ถึง ไม่ต้องกังวลไป

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    อ่านไปพวกมาค้านบ้างคนไม่ได้ค้านเพราะโครงการแต่ค้านเพราะปู
    ลดอคติ เข้ามาคุยถึงเรืองจะเงินยังให้คุ้มตรวจสอบได้ พยามไม่เข้าการเมืองดีกว่า
    -ส่วนตัวแล้วคิดว่าดีนะเรืองรถไฟจะรางคู่ หรือความเร็วสูง เพราะเวลาผมปิดเทอมหรือเดินกลับบ้านในช่วงวันหยุดยังงี้ นั้งรถระยะทาง 250 กิโลเมตรเสี่ยงตายอีกต่างหาก ต้องใช้เวลาเดินทางถึง4ชั้วโมงถ้าเป็นรถไฟจะไว้ขึ้นเยอะ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เข้าใจนะว่าไม่ชอบเสื้อแดงกับพรรคเพื่อไทย แต่ขอให้ลดอคติลงบ้างได้ไหม ใครพูดอะไรก็ใช้ใจเป็นกลางได้ไหม ฟังหูไว้หู ไม่ใช่เจออะไรใส่มาก็รับเต็มๆ เปิดใจให้เป็นกลางบ้าง ไม่ชอบก็เก็บไว้ก่อน ชั่งใจดูก่อนว่าโครงการนี้มันคืออะไร มันเป็นอย่างไร มันจะมีผลอย่างไร ดีไม่ดีก็นำมาวิเคราะห์ ด้วยเหตุด้วยผล ไม่ใช่ด้วยอารมณ์ ด้วยความโกรธ ความแค้นส่วนตัว

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้

เชื่อผมปะถ้ามีรถไฟความเร็วสูง ผมเชื่อว่าค่าโดยสารต้องน้องๆเครื่องบินได้เลย เพราะถ้าไม่เก็บเยอะเวลาคิดค่าบริการไม่มีใครรับประกันได้หรอกว่ามันจะไม่เจ๊ง เพราะถ้าคิดจากค่าลงทุน ค่าพนักงานยังบวกอีกเยอะ
    และการลงทุนหรือคิดค่าบริการมันต้องแปรผันไปอยู่แล้ว
    ผมสนับสนุนเต็มที่นะที่จะมีรถไฟความเร็วสูง แต่ผมกลัวว่าเราจะได้รถไฟที่ไม่มีคุณภาพเดี่ยวอุปกรณ์ไม่ได้มาตรฐานบ้างละ เพราะนักการเมืองไทยนี่หละ ถ้านักการเมืองไทยมีความรับผิดชอบและซื่อสัตย์ซักครึ่งนึงของนักการเมืองญี่ป่นนะ ผมว่าไทยเราพัฒนามากกว่านี้อีก บอกตรงๆครับ นักการเมืองคือตัวถ่วงความเจริญชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamenuzaa43 อ่านกระทู้
    การมีเม็ดเงินมาลงทุนสร้างอะไรต่างๆในประเทศ ย่อมทำให้ประเทศเจริญขึ้นอย่างรวดเร็ว การคมนาคมดี logistic มันก็จะดีตาม เศรษฐกิจมันก็จะเจริญเร็ว คนก็จะมีงานทำเยอะเพราะชาวต่างชาติมองเห็นความสะดวกสบายในการขนส่งของเราเพราะประเทศเราเป็นศูนย์กลางในการเชื่อมต่อไปประเทศต่างๆได้เยอะ
    ตอนนี้เงินสำรองในคลังก้มีพอสมควรจึงควรกู้มาลงทุนให้ทันกับการเปิด AEC เช่นเดียวกัน ชาวต่างชาติจะได้เห็นแนวความคิดของรัฐบาลในการวางพื้นฐานทางเศรษฐกิจของประเทศด้วย
    ถ้าจะสร้างรถไฟความเลวสูง
    ทำถนนก่อนดีกว่าไหมครับ
    ถนนในเมืองจังหวัดผม มีแต่ถนนปูนเรียบก็ไม่เรียบ เด็กแว้นขี่กันล้อจะดุ้งเอา
    ขอถนนยางมะตอยได้ไหม
    ขอเลนเด็กแว้นด้วย
    ขอต้นไม้เยอะๆ ชอบร่มเงา

คิดใหม่ทำไม ในเมื่อของเดิมที่มียังทำให้ดีไม่ได้เลย
    เพชรบูรณ์ก็ไม่มีชื่ออยู่ในสถานี แล้วจะมีไปทำไม ผมไม่ได้นั่ง

ขนาดรถเมล์ฟรีคนยังใช้รถส่วนตัวกันอยู่เลยแล้วทำไมมีรถไฟแบบนี้แล้วคนจะนั่งครับ

ผมมั่นใจคนไทย80เปอร์เซ็นเดินทางแค่ข้ามอำเภอกับตำบลในแต่ละวัน
    ทำไมต้องมีรถไฟวิ่งข้ามจังหวัดที่ราคาแสนแพงด้วย
    ถ้าราคาพันล้านหมื่นล้านจะไม่ว่าเลย

ถ้าประชาชนเกินกว่าครึ่งต้องเดินทางข้ามจังหวัดทุกวันก็ทำไป แต่นี้ วันๆไปแค่ รร ทำมาได้ใช้เปล่า เปลืองตัง เอาตังไปทำถนนกว้างๆดีๆปลูกต้นไม้ดีกว่า ไหม

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1

Cool

คุณคิดหรอว่า หนี้ 2.2 ล้านล้าน จะหายไปเมื่อหมดรัฐบาลนี้ : )

แล้วรัฐบาลอื่น ก็ไม่รู้จะกู้ยังไงแล้วน่ะ เกรงใจประชาชน แล้ว เมื่อถึงตอนนั้น ประชาชนก็บ่นว่า ทำไม เศรษฐกิจไม่ดี ค่าครองชีพสูง...

แต่ผมก็สนับสนุนน่ะ ถ้า กู้มาแล้ว ใช้ เต็มกำลัง ถ้าจะกินก็ 0.001% พอเถอะ
    ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ย้ำ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ninwatza : 5th April 2013 เมื่อ 23:09
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM