ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    ลงชื่อด้วยครับ

[zalnw445] - [BlackChain] - [Rank 3]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผม ชื่อในเกม I2ocker. Rank 1 คับ อิอิ

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    21.[Kwacharakorn] - [Kwacharakorn] - [Rank 3]
    ชื่อสตีมDulanceครับ -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kwacharakorn : 7th April 2013 เมื่อ 11:51
    น้องสาวบันไซ~!!

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    spartaX ชื่อในเกม
    Rank 2
    Loki 30
    steam spartax[th]
    กำลังสร้าง ash // ได้ trinity ครบเซ็ต แต่ขี้เกียจทำ

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zalnw445 อ่านกระทู้
    ลงชื่อด้วยครับ

[zalnw445] - [BlackChain] - [Rank 3]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ test9666 อ่านกระทู้
    ผม ชื่อในเกม I2ocker. Rank 1 คับ อิอิ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kwacharakorn อ่านกระทู้
    Kwacharakorn ชื่อในเกมนะครับ -.-
    Rank 3
    Excalibur : 30
    Steam: Dulance ครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    spartaX ชื่อในเกม
    Rank 2
    Loki 30
    steam spartax[th]
    กำลังสร้าง ash // ได้ trinity ครบเซ็ต แต่ขี้เกียจทำ
    เพิ่มเรียบร้อยจ้า

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    ลองใส่ gram + บวกชาจแรง + หายตัว = นรกแตก
    (80)(%)(x2) = ???

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saimtogo อ่านกระทู้
    ลองใส่ gram + บวกชาจแรง + หายตัว = นรกแตก
    (80)(%)(x2) = ???
    Cronus + Fire Rate Max(จำไม่ได้ว่ากี่เปอเซนต์) + Charge Speed Max(จำไม่ได้เช่นกัน) = Raiden

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    [yoyoyoeff] - [yoyoyoeff] - [Rank 2]
    ตอนนี้เล่น Excalibur Rank 30
    กำลังสร้างชุด Volt กับ ash อยู่ รออีกตั่ง 2 วัน T___T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ลูกกุยแมน อ่านกระทู้
    ลงชื่อด้วยคนครับ
    lookuiman Rank2ครับ
    ส่วนตัวWarframeผมเล่นเป็นVolt rank30 จิบิ
    ถามอะไรหน่อยน่ะ ครับ mod skill ของ Volt จะตกจากไหนเยอะๆเหรอะครับ ผมจะไปหาไว้รอสร้างชุดเสร็จ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~-yoyoyo-~ : 6th April 2013 เมื่อ 20:52
    Forever alone !!!! (T____T)

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ชื่อในเกม NightBattle
    ชื่อในบอร์ด NightTheHCG
    แรงค์ 2 Silver

ตัวละครในเกม Volt แรงค์ 30 ** ได้เล่น Volt ก่อนที่มันจะเปลี่ยนเป็น Mag โชคดีจริงๆ
    สถานะ กำลัง Build Ember คราสอยู่เหลือเวลาอีก 2 วัน 3 ชม : )

เอ่อขอถามอะไรหน่อยครับ พวกสัญลักษณ์ในช่องใส่สกิลม็อดที่เวลาเราเอาม็อดสัญลักษณ์แบบเดียวกันไปใส่แล้วมันจะลด แรงค์ที่ต้องการลงครึ่งหนึ่งมันหาเพิ่มได้จากไหน เพราะ ปืนที่ผมซื้อมามันไม่สัญลัษณ์มาให้บ้างเลย

ปล . ขอเสริมเรื่องม็อดสกิล โวท นะครับพอดีเล่นอยู่เลยเอาข้อมูลมาบอก

ม็อด 1 Shock ต้องการ อินสตอลม็อด 2

สร้างความเสียหายใส่เป้าหมายด้วยสายฟ้า ใช้ เอเนอร์จี้ 25

ประโยชน์ - ใช้ในการจัดการตัวถือโล่ที่วิ่งเข้ามาในกรณีที่เราไม่ได้เล่นสายประชิดตัว , มีโอกาศสตั้นศัตรูและชื่งไปโดนศัตรูที่อยู่ใกล้ๆ , ใช้เอนเนอร์จี้น้อย
    ข้อเสีย - ใช้บ่อยเกินไปไม่ดี เพราะรวมๆมานาที่ใช้ไป เก็บเอาไว้ใช้ Overlord คุ้มกว่า , ไม่มีผลกับไอ่พิษและไอ่ถึกในด่านเอเลี่ยน **เท่าที่เคยลองมาสกิลนี้ไม่สะกิดมันเลย

ม็อด 2 Speed ต้องการอินสตอลม็อด 4

เพิ่มความเร็วในการเคลื่อนที่ชั่วขณะ ใช้ เอเนอร์จี้ 25

ประโยชน์ - ใช้วิ่งหนีศัตรูในกรณีโดนล้อม , ใช้ในกรณีที่ต้องรีบไปจุดหมายในเวลาที่กำหนด
    ข้อเสีย - โอกาศใช้จริงๆน้อยถึงที่สุด เพราะถ้าจะหนีเก็บเอเนอร์จี้ไว้ฆ่ายังง่ายกว่า

ม็อด 3 Electic Shield ต้องการอินสตอลม็อด 6

สร้างโล่บาเรียสายฟ้าขึ้นมาป้องกันการโจมตีระยะไกลจากศัตรูได้ และเมื่อเราหรือทีมเราใช้ปืนยิงผ่านบาเรียจะสร้างความเสียหายสายฟ้าด้วย ใช้เอเนอร์จี้ 50

ประโยชน์ - ใช้ป้องกันในกรณีโดนศัตรูที่อยู่ด้านหน้ารุมยิง , เพิ่มความเสียหายจากการยิงด้วยสายฟ้าแถมยังมีโอกาศสตั้น , ใช้ในกรณีที่เพื่่อนล้มแล้วศัตรูยังเหลืออีกเยอะ ใช้บาเรียกันดาเมจแล้วรีบช่วยเพื่อนได้ **หล่อมาก
    ข้อเสีย - ใช้กันได้แค่ด้านหน้าในกรณีที่โดนตัวระยะประชิดวิ่งเข้ามา บาเรียก็ช่วยอะไรไม่ได้ , ถ้าเจอพวกเฮววี่เช่นตัวยิ่ง บาซูก้า ถ้าไปยืนอยู่ใกล้ๆบาเรียก็โดนดาเมจอยู่ดี , ใช้เอเนอร์จี้ค่อนข้างเยอะ ไม่ควรเอาไปใช้มั่วๆ

ม็อด 4 Overlord ต้องการอินสตอลม็อด 10

สร้างความเสียหายสายฟ้าออกมารอบๆตัว **กว้างมาก ใช้เอเนอร์จี้ 100

ประโยชน์ - สร้างความเสียหายอย่างรุนแรงในแบบที่กว้างมากๆ ส่วนใหญ่จะตายหมด ตัวไหนไม่ตายจะถูกสตั้น
    ข้อเสีย - ใช้เอเนอร์จี้ทีเดียวหมดหลอด , ถ้าจะให้โหดต้องอัพม็อดนี้ให้เต็มถึงจะกว้างจริงๆ , ไร้ประโยชน์ถ้าใช้ใส่ไอ่ถึกและไอ่พิษ

ทริคเสริม ม็อด Overlord ถ้าเราจะเน้นสายสกิลนี้ให้หาม็อด Flow - Steamline เพื่อลดการใช้มานาและเพื่มแม็กมานาจะทำให้ใช้สกิลได้บ่อย และจะทำให้สกิลนี้มีค่าถึงระดับสูงเลยทีเดียว **กดทีเดียวตายหมด กดติดๆกันได้มากสุด 3 - 4 ครั้ง แล้วแต่โชคว่าศัตร์ที่ตายจะดรอปเอเนอรจี้ให้แค่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 6th April 2013 เมื่อ 21:21

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    1
    ลงชื่อด้วยดิ [Tummy Gamic] - [tgctummy] rank 4
    ตามล่า Chasis Nyx อยู่นะครับ
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้

ตัวละครในเกม Volt แรงค์ 30 ** ได้เล่น Volt ก่อนที่มันจะเปลี่ยนเป็น Mag โชคดีจริงๆ
    สถานะ กำลัง Build Ember คราสอยู่เหลือเวลาอีก 2 วัน 3 ชม : )

เอ่อขอถามอะไรหน่อยครับ พวกสัญลักษณ์ในช่องใส่สกิลม็อดที่เวลาเราเอาม็อดสัญลักษณ์แบบเดียวกันไปใส่แล้วมันจะลด แรงค์ที่ต้องการลงครึ่งหนึ่งมันหาเพิ่มได้จากไหน เพราะ ปืนที่ผมซื้อมามันไม่สัญลัษณ์มาให้บ้างเลย

หาเพิ่มไม่ได้ครับ มันเป็นลักษณะจำเพาะของแต่ล่ะอาวุธ หรือแม้กระทั้งชุด Warframe
    Forever alone !!!! (T____T)

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~-yoyoyo-~ อ่านกระทู้
    [yoyoyoeff] - [yoyoyoeff] - [Rank 2]
    ตอนนี้เล่น Excalibur Rank 30
    กำลังสร้างชุด Volt กับ ash อยู่ รออีกตั่ง 2 วัน T___T

ถามอะไรหน่อยน่ะ ครับ mod skill ของ Volt จะตกจากไหนเยอะๆเหรอะครับ ผมจะไปหาไว้รอสร้างชุดเสร็จ...

อันนี้ผมคิดว่ามันน่าจะสุ่มดรอปนะครับ(หรืออาจจะดรอปที่เดียวกับดรอปชิ้นส่วนของมันก็ได้ซึ่งคือ jupiter ครับหรือลองไปสู้กับบอสดูครับหมายถึงบอส Golem ในดาว Jupiter นะ)

กล่าวขอบคุณ
    260
    สำหรับใครที่มีมีข้อมูลอะไรที่อยากให้ผมลง ก็ pm มาบอกเลยครับ ส่วนใครมีคำถามหรือสงสัยอะไรถ้าใครรู้ก็ช่วยๆกันตอบนะครับ(ส่วนผมถ้ารู้ผมก็จะช่วยเน้อเอาเท่าที่รู้น่ะนะ)

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    Cronus + Fire Rate Max(จำไม่ได้ว่ากี่เปอเซนต์) + Charge Speed Max(จำไม่ได้เช่นกัน) = Raiden

มันคือการผสมแบบสุดยอดดด

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesz อ่านกระทู้
    มันคือการผสมแบบสุดยอดดด
    ส่วนช่องใส่ที่เหลือนะเหรอเอาไปใส่นี่ ไฟฟ้า + ฟันแรง + เจาะเกราะ

ปล.ในกรณีที่ลง Orokin น่ะนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 7th April 2013 เมื่อ 01:30

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ของผมสตรีม plyrakkan คับ
    Excalibur Lv.17
    Rank 2คับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plyrakkan อ่านกระทู้
    ของผมสตรีม plyrakkan คับ
    Excalibur Lv.17
    Rank 2คับ
    ขอทราบชื่อในเกมส์ด้วยครับผม(ส่วนการที่ผมขอชื่อในเกมส์นั้นก็เพราะจะสะดวกต่อการ Add เพื่อนในเกมส์เพราะบางคนก็ไม่ได้เล่นผ่าน Steam ครับผม)

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้

ปล . ขอเสริมเรื่องม็อดสกิล โวท นะครับพอดีเล่นอยู่เลยเอาข้อมูลมาบอก

ม็อด 1 Shock ต้องการ อินสตอลม็อด 2

สร้างความเสียหายใส่เป้าหมายด้วยสายฟ้า ใช้ เอเนอร์จี้ 25

ประโยชน์ - ใช้ในการจัดการตัวถือโล่ที่วิ่งเข้ามาในกรณีที่เราไม่ได้เล่นสายประชิดตัว , มีโอกาศสตั้นศัตรูและชื่งไปโดนศัตรูที่อยู่ใกล้ๆ , ใช้เอนเนอร์จี้น้อย
    ข้อเสีย - ใช้บ่อยเกินไปไม่ดี เพราะรวมๆมานาที่ใช้ไป เก็บเอาไว้ใช้ Overlord คุ้มกว่า , ไม่มีผลกับไอ่พิษและไอ่ถึกในด่านเอเลี่ยน **เท่าที่เคยลองมาสกิลนี้ไม่สะกิดมันเลย

ม็อด 2 Speed ต้องการอินสตอลม็อด 4

เพิ่มความเร็วในการเคลื่อนที่ชั่วขณะ ใช้ เอเนอร์จี้ 25

ประโยชน์ - ใช้วิ่งหนีศัตรูในกรณีโดนล้อม , ใช้ในกรณีที่ต้องรีบไปจุดหมายในเวลาที่กำหนด
    ข้อเสีย - โอกาศใช้จริงๆน้อยถึงที่สุด เพราะถ้าจะหนีเก็บเอเนอร์จี้ไว้ฆ่ายังง่ายกว่า

ม็อด 3 Electic Shield ต้องการอินสตอลม็อด 6

สร้างโล่บาเรียสายฟ้าขึ้นมาป้องกันการโจมตีระยะไกลจากศัตรูได้ และเมื่อเราหรือทีมเราใช้ปืนยิงผ่านบาเรียจะสร้างความเสียหายสายฟ้าด้วย ใช้เอเนอร์จี้ 50

ประโยชน์ - ใช้ป้องกันในกรณีโดนศัตรูที่อยู่ด้านหน้ารุมยิง , เพิ่มความเสียหายจากการยิงด้วยสายฟ้าแถมยังมีโอกาศสตั้น , ใช้ในกรณีที่เพื่่อนล้มแล้วศัตรูยังเหลืออีกเยอะ ใช้บาเรียกันดาเมจแล้วรีบช่วยเพื่อนได้ **หล่อมาก
    ข้อเสีย - ใช้กันได้แค่ด้านหน้าในกรณีที่โดนตัวระยะประชิดวิ่งเข้ามา บาเรียก็ช่วยอะไรไม่ได้ , ถ้าเจอพวกเฮววี่เช่นตัวยิ่ง บาซูก้า ถ้าไปยืนอยู่ใกล้ๆบาเรียก็โดนดาเมจอยู่ดี , ใช้เอเนอร์จี้ค่อนข้างเยอะ ไม่ควรเอาไปใช้มั่วๆ

ม็อด 4 Overlord ต้องการอินสตอลม็อด 10

สร้างความเสียหายสายฟ้าออกมารอบๆตัว **กว้างมาก ใช้เอเนอร์จี้ 100

ประโยชน์ - สร้างความเสียหายอย่างรุนแรงในแบบที่กว้างมากๆ ส่วนใหญ่จะตายหมด ตัวไหนไม่ตายจะถูกสตั้น
    ข้อเสีย - ใช้เอเนอร์จี้ทีเดียวหมดหลอด , ถ้าจะให้โหดต้องอัพม็อดนี้ให้เต็มถึงจะกว้างจริงๆ , ไร้ประโยชน์ถ้าใช้ใส่ไอ่ถึกและไอ่พิษ

ทริคเสริม ม็อด Overlord ถ้าเราจะเน้นสายสกิลนี้ให้หาม็อด Flow - Steamline เพื่อลดการใช้มานาและเพื่มแม็กมานาจะทำให้ใช้สกิลได้บ่อย และจะทำให้สกิลนี้มีค่าถึงระดับสูงเลยทีเดียว **กดทีเดียวตายหมด กดติดๆกันได้มากสุด 3 - 4 ครั้ง แล้วแต่โชคว่าศัตร์ที่ตายจะดรอปเอเนอรจี้ให้แค่ไหน
    ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่เอามาให้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    352
    1
    เอาตัว Frost มาเสนอครับ เผื่อใครสนใจ (เห็นแบบนี้ ความอึด น้อง Rhino เลยนะ)

สเตตัสเริ่มต้น (บางค่าจะสูงขึ้นเมื่อ Level อัพ)
    Health : 100.0
    Power : 100.0
    Armor : 150.0
    Shield Capacity : 150.0
    Shield Recharge : 22.5
    Sprint Speed : 1.05

สกิล น้ำแข็งล้วนๆ

สกิลที่ 1 Freeze , Energy 25
    ความสามารถ : แช่แข็งทั่วไป แต่ ได้ผลและติดนานกับ Jackal

สกิลที่ 2 Ice Wave , Energy 50
    ความสามารถ : ชกพื้นทำให้เกิดน้ำแข็งยิงออกเป็นคลื่น เป็นสกิลโจมตี

สกิลที่ 3 Snow Globe , Energy 50
    ความสามารถ : สร้างโดมน้ำแข็ง ที่สามารถกันกระสุนได้ (ทั้งกระสุนของศัตรู และของเราเอง และตัวผู้เล่นเองก็ไม่สามารถ ยิงผ่าน Snow Globe ไม่ว่าจากข้างใน หรือนอกโดมนี้) และศัตรูที่อยู่ในโดมนี้ จะติด Slow

สกิลที่ 4 Avalanche , Energy 100
    ความสามารถ : เหมือนสกิลอัลติทั่วไป โจมตีศัตรูที่อยู่ในขอบเขตของสกิลนี้ถึงตาย

แถมๆ เอาฮาครับ ลองทำดูได้

แล้วใส่ Ice Damge เพิ่มลงไปสิ ทีนี้ ภาคสนาม ลองโดดโจมตี + โจมตีธรรมดาสิ มันไปกันได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ลงชื่อครับ
    MaGreEn09
    Rank 2
    MAG 20
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ลงชื่อจ้า ๆ
    _LucKy7_ warframe ของผม loki เพิ่งเริ่มเล่น rank 0

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ใครไม่มีเพื่อนเล่นอยากให้ช่วยด่านไหน แอดสตีมมาบอกได้นะครับ ถ้าว่างผมจะไปช่วย เล่นกับฝรั่งมันแล็ค (nightthehcg) แต่วันนี้คงเล่นกันไม่ได้ซะละมั้ง Database โดนโจมตี แต่ทางเซิฟเวอร์ป้องกันได้ทัน แต่ทำให้เซิฟในวันนี้หรือจนถึงพรุ่งนี้เช้า แฮ็ง ชั่วขณะครับ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อาวุธจำพวก Melee ตีไวสุดนี่ Fang ป่ะครับ

จะได้หา Mod Fire rate มายัด จะเอาให้เป็น Raiden เลย

กล่าวขอบคุณ
    352
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pkill1994 อ่านกระทู้
    อาวุธจำพวก Melee ตีไวสุดนี่ Fang ป่ะครับ

จะได้หา Mod Fire rate มายัด จะเอาให้เป็น Raiden เลย
    ถ้าแง้ตามตัวเลข Dual Zoren ไวกว่าครับ ตั้ง 2.0 แต่ถ้าตามที่เห็นกับตา Fang ไวกว่าครับ แค่ 1.5 เอง งงๆเนอะ 55+

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tummy Gamic อ่านกระทู้
    ถ้าแง้ตามตัวเลข Dual Zoren ไวกว่าครับ ตั้ง 2.0 แต่ถ้าตามที่เห็นกับตา Fang ไวกว่าครับ แค่ 1.5 เอง งงๆเนอะ 55+
    เรื่องความไวไม่ใช่วัดแค่ค่าตัวเลขอย่างเดียวครับมันขึ้นอยู่กับประเภทของอาวุธด้วยอย่าง Fang มัน 1.5 ก็จริงแต่มันเป็นประเภทมีดครับเลยเร็วแต่ข้อเสียของมันคือระยะการฟันที่สั้น(มาก) ซึ่งถ้าเทียบกับ Dual Zoren ที่เป็นขวานคู่ระยะการฟันจะกว้างกว่ามาก (แต่ช้ากว่า)