ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 23 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 5678917 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut015550333 อ่านกระทู้
    ในเกมไม่มีบอกครับ ต้องดูใน wiki ของ warframe ครับ

http://warframe.wikia.com/wiki/Warframes
    ตามนั้นครับเดี้ยวผมจะแปลให้เสร็จก่อนไปเชียงให่มคืนนี้น่ะแหล่ะ

เกมคือชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    Blog Entries
    1
    WARFRAME EASTER UPDATE 7.5 มายังครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    1
    รบกวน จขกท แก้ตัวผมหน่อยครับ Rank 5 แล้วครับ : tgctummy
    i7 - 2670QM 2.2 GHz
    Nvidia GT 550M 2 GB

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ldannaruto อ่านกระทู้
    WARFRAME EASTER UPDATE 7.5 มายังครับ
    ยังจ้า...แต่ก็ในเร็วๆนี้แหละจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tummy Gamic อ่านกระทู้
    รบกวน จขกท แก้ตัวผมหน่อยครับ Rank 5 แล้วครับ : tgctummy
    ได้เลยจ้า

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ลงชื่อครับ ><"

[Constantum] - [Constantum] - [Rank 4]

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    ดาบนี้ทำให้ติดไฟยังไงหรอครับ

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ldannaruto อ่านกระทู้
    ดาบนี้ทำให้ติดไฟยังไงหรอครับ
    ต้องดรอปMOD(สกิลนั่นแหละ)เอาครับตามมอนในแมพ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    จขก ผมขอแจ้งรอบ ที่ 3 ผมเปลี่ยนเป็น
    Nirvash-TH แล้ว Rank 1 แก้ให้ผมด้วยผมรอแก้ตั้ง 2 วันล่ะ -*-
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    spartaX rank 3 แล้วนะจ้ะ ps. ได้ ash ละเหวยยย

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289

มาแล้วครับ แล้วมันก็หมดช่วงไปแล้ว (ช่วงที่มาจะเห็นกล่องกลายเป็นไข่ easter มีชุดสีตัวละครชื่อ easter ขายอันละ 1 (เครดิตในเกม)กับพวกศัตรูจะมีหูกระต่าย)

ตอนนี้ 7.7.2 แล้วครับ และกำลังจะมีอัพเดท 8 เร็วๆ นี้โดยข้อมูลอยู่ในคลิบนี้ครับ

อันนี้แปลจากคุณ ณัชพล เมฆลาย จากกลุ่มใน facebook ครับ

30 นาทีที่ฟังมา มีการอัพเดต ดังนี้นะ มีดาบใหม่ 1 ดาบ ehter blade มีปืนคู่ใหม่ 1 อัน dual viper ส่วนเรื่องแผนที่ใหม่จริงๆยังไม่มีนะ มีแค่การเพิ่มเติมเสริมแต่งหรือเปลี่ยนรูปแบบของฉากเดิมที่มีอยุ่แล้วพวกฉาก ด่านหิมะ ด่านในเหมือง ด่านในยานอะไรพวกนี้ให้มีฉากใหม่ในนั้นเยอะขึ้น และได้ยินแว้วๆเหมือนจะมี alert แบบใหม่เรียกว่า super alert หรืออะไรซักอย่างถ้าฟังไม่ผิดนะ มีการจะเปลี่ยนตัวบอสดาว jupiter ใหม่ด้วย ที่ชื่อว่า j3 golem จะเปลี่ยนตัวใหม่จาก ตัวติดเชื้อตัวใหญ่แบบปกติเป็นแบบในคลิป (เท่ขึ้นมว๊ากกกกก จะโหดขึ้นเปล่านี้ไม่รู้) เรื่องของ mod ในรุปแบบใหม่นั้นยังไม่เปิดเผยนะจ๊ะ แล้วก็มีเรื่องของหมวก alt หรือหมวกแต่ง นั้นจะมีใหม่ๆออกมาแน่นอน เรื่องระบบการซื้อขายตอนนี้ยังพูดได้ยากอยุ่เพราะเขาพยายามหลีกเลี่ยงพวก spam ขายของ spam ขายcredit บ้าง ขาย platinum บ้าง เขาไม่อยากเจอแบบนี้ในเกมส์ (ลองคิดถึง เกมส์ rpg ในเมืองใหญ่แนล 1 ดู ขาย บลาๆๆๆๆๆๆๆ เต็ม จอ chat ไปหมด 5555) เขาเลยคิดจะทำระบบ อีกระบบนึงขึ้นมา(ยังไม่ได้ตั้งชื่อ) แต่จะเป็นระบบที่คนใน แคลน จะช่วยกันทำของ(หรือหาของ ถ้าแปลผิด) เช่นจะทำผหรือดา rubedo ก้ช่วยกันหา resource อีกอย่างมาทำซึ่งของทุกคนในแคลนจะแชร์กัน เพื่อจะทำของอันนั้น เป้นต้น และส่วนของการเล่นแบบ stealth หรือเล่นแบบไม่ให้ มอน รุ้ว่าเรามาโจมตีนั้นแหละ เขาสัญญาว่าจะทำให้มันดีขึ้น (อาจจะทำให้ได้รางวัลเยอะขึ้น หรืออะไรต่างๆนานา) เขาบอกว่าในส่วนนี้อ่ะวิศวโปรแกรมของเขาได้ส่งเนื้อหาตั้ง5-6-แผ่นมาบอกว่าต้องทำยังไงบ้างให้การเล่นแนวนี้ดีขึ้น เขาเลยสัญญาว่าจะทำให้มันดีขึ้น จริงๆนะจ๊ะ เรื่องของระบบ สัญญาณเตือน ที่มอนมันกดตอนที่มันเห้นเราตอนแรกนั้น มีคนถามเข้าไปว่าจะมีระบบยกเลิกสัญญาณเตือนไหม (เหมือนมันกดแล้ว เราสามารถเข้าไปตัดได้ตอนหลังไม่ให้ มอนตอนหลังๆมันรุ้ว่าเรามา คล้ายๆตัดระบบ lock down อ่ะ) เขาบอกว่ามีแน่นอน 100000000000000%
    คำถามถัดมามีคนถามว่า เกมส์มันจะเป็นแนวเกมส์ยังกับฟาร์มหาของแล้วนะเนี่ย dev ตอบเลยใช่ครับมันเป็นเกมส์ฟาร์มหาของดีๆนั้นแหละ แต่ใน patch8.0 เนี่ย เขาจะอัพเน้นไปทาง ระบบ clan ซะมากกว่าอย่างที่ผมได้กล่าวไว้ข้างบนว่าจะช่วยกันทำมาหากินเ เอ๊ย ทำมาหาของ กันครับ คำถามถัดไป จะมี การอัพเดท faction ใหม่หรือเผ่าใหม่รึเปล่า อย่างพวก stalker ไรเงี่ย ทางด้าน dev ทำเป้นไม่รุ้ว่ามันคืออะไร "อะไรคือ stalker ไม่รุ้จักห่ะ มีด้วยหรอ แต่ก็อาจจะมีนะ เผ่าใหม่อ่ะ" ทางด้าน dev ตอบ
    คำถามถัดมา มีคนถามว่า ในตัวละครหรือ warframe นั้นจะมีสกิลที่มากกว่า 4 ไหม (ใช้ได้แค่4ในฉาก แต่มีให้เลือกเยอะขึ้นว่าจะใส่อะไรลงใน 4 สกิลนั้น นั้นแหละ) ทางdev ตอบว่า มีแน่นอนครับในอนาคตนะ ต่อมาในส่วนของแคลนกันอีกที จะมีระบบการส่งของขวัญหรือ gift กันแล้วนะตัวเธอว์ แต่ส่งได้ในแคลนเท่านั้นนะจ๊ะ คำถามถัดมา เราจะมีโอากสไหมที่จะเพิ่มเติมเสริมแต่ง polarity หรือช่อง mod พิเศษที่ใส่แล้ว /2 ช่องการใช้นั้นแหละ dev ตอบว่า อาจจะมีนะ กำลังคิดในแนวของที่ว่า ถ้า ผู้เล่น เล่นถึงrank 30 จะมีการที่เราสามารถทำให้ ตัวละครหรืออาวุธนั้นๆกลับไปเป็น unranked หรือrank 0 นั้นแหละ แต่จะตอบแทนด้วยการให้เลือก ช่องmod 1 ช่องให้ เป้น polarity ไหนก็ได้เพื่อสุดท้ายจะได้อาวุธโคตรเทพมหาเกรียนหัวเขียวมหาประลัยแรงโคตรๆ มาไว้ในกำมือ 55555 (อารมณ์คนแปลล้วนๆ) ต่อมามีคนถามเข้าไปว่า ไอ้ปืนเลเซอร์ของพวก corpus หรือหุ่นยนต์เราจะมีได้ใช้ไหม อะไรๆก็ได้ขอให้เลเซอร์อ่ะ ดาบ ปืน หรืออะไรก็ได้ dev ตอบว่าจะมีแน่นอนครับ แต่ก็ต้องดูกันอีกที นะจ๊ะ
    เดี๋ยวมาแปลครึ่งหลังให้ต่อนะ ^^
    เรื่องอาวุธปา จะมีไหม dev ตอบว่า อาจจะมีน่ะเพราะเป้นไอเดียที่ใช้ได้เลยทีเดียว
    เรื่องการฆ่าศัตรูที่ตายบนพื้นภายในทีเดียว dev บอกเป็นไปไม่ได้ครับจะไม่มีการเพิ่มเติมในส่วนนี้เพราะถ้าทำอาจจะทำให้เกมส์เสียสมดุล และที่คุณฆ่าศัตรูที่ล้มไม่ได้ในทีเดียวเพราะดาบของคุณมันไม่แรงพอไม่ได้ผิดที่ระบบ
    เรื่องการปัญหาของเน็คเวิร์ค devบอกให้ลองเข้าไปที่ https://digitalextremes.zendesk.com/home ดูและส่งไฟล์ต่างๆที่ทางเขาต้องการไปให้เขาดู (ถ้าทั้งหมดนี้เป้นปัญหาทางด้าน NAT นะ)
    เรื่องต่อมาคือเรื่องของการรีเซ็ทตัวละคร เพราะปัจุบันไม่รู้ทำไมเห็นบอกว่ามีคนบ่นอยากให้ รีเซ็ทตัวละคร(ของตัวเองคนเดียว)โดยที่เก็บของเก้บ warframe เก็บวัตถุดิบต่างๆเอาไว้เหมือนเดิมแค่เพียงรีเซ็ทในส่วนของเงิน หรือ platinum dev บอกว่าถ้าจะให้รีเซ็ทอ่ะนะผมรีให้ได้หมดแหละแต่สิ่งที่จะเหลือภายในตัวคือ warframe เริ่มต้น ของเริ่มต้น เวลrank เป็น unranked แต่จะได้คืนแค่ credit และ platinum ที่เติมไปเท่านั้น แต่ทั้งนี้ dev บอก ยังไงก็จะไม่มีการรีเซ็ทของผู้เล่นทั้งหมดแน่นอนครับผม!!
    เรื่องต่อมาคือเรื่องของ puzzle ที่ใช้ในการhack ระบบ(ไอ้ที่หมุนๆให้เส้นมาต่อกันอ่ะ)จะมีอะไรใหม่ไหม dev บอกมีแน่นอนครับระบบpuzzle แบบใหม่ๆเนี่ย โดยยกตัวอย่างเป็น การแฮคแบบระบบDNA โดยจะให้hack แบบมีรูป DNA มาให้แล้วต่อเส้นต่างๆเข้าด้วยกัน อะไรประมาณนั้นครับ
    ต่อมาเรื่องของ DOJO จะมีไหมอะไรไหม devตอบว่ามีครับในแพทซ์ 8.0นี้เอง จะมีระบบ dojo เข้ามาแต่จะเป็นแค่ห้องเอาไว้คุยกันเฉยๆ ตกแต่งได้อะไรได้ (เหมือน บ้าน เหมือนกิลด์ฮอล เอาไว้แต่งให้****สวยนั้นแหละ5555)
    ต่อมาเรื่องของระบบchatหรือระบบพูดคุยนั้นแหละจะมีการพัฒนาขึ้นมาไหม dev บอกว่ามีแน่นอนครับอาจจะมีการให้ปรับแต่งฟ้อนต์ สี ขนาด ความหนา อะไรๆต่างๆในการแชท และก็จะมีระบบในการลิ้งค์ในข้อความประมาณว่า A:"เห้ย rubedo มันหาที่ไหนกันวะ" B:"rubedo หรอหาที่นี้สิ คลิ๊ก" แล้วพอกดไปจะเด้งเป็นpop up ขึ้นมาว่าหาของที่ไหน อะไรดรอปจากไหน อะไรๆก็ว่ากันไป
    ต่อมาเรื่องของ knockback mod หรือ mod ที่พอตีแล้วจะทำให้มอนที่โดนยิงล้มลงไปนอนเลย dev บอกว่าไม่มีแน่นอนครับเพราะเรามีระบบ stun อยุ่แล้ว
    ต่อมาเรื่องของสัตว์จะมีมากกว่านี้ไหมนอกจาก wyrm กับ shade เนี่ย dev บอกมีมากกว่านี้แน่นอนครับ
    ต่อมาเรื่องของบอสจะมีตัวใหญ่ๆแบบว่า shadow of the colossus อะไรประมาณนั้นไหม dev กล่าวว่ามันอาจจะมีก็ได้นะเพราะว่าการที่จะทำให้บอสมันใหญ่เนี่ยมันไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลยมันมีปัญหาหลายๆๆๆๆๆ จุดด้วยกัน แต่ตอนนี้ยังไม่มีเข้ามาแน่นอน
    ต่อมาเรื่องของยานพาหะนะจะมีไหมในเกมส์เช่นพวกจักรยานยนต์ไรเงี่ย dev บอกว่า "อะไรนะจักรยานยนต์ อ่ะนะ honda หรอ 5555 ไม่มีหรอกเพราะถ้ามีมันจะทำให้ตัวเกมส์เปลี่ยนไปในอีกรุปแบบมากจนเกินไปจนไม่คงโครงเรื่องเดิมที่บอกว่าเป็น นินจาอวกาศเอาไว้"
    ต่อมาเรื่องของ animation ในการลุกขึ้นยืนหลังจากล้มคิดว่ามันเร็วไปรึเปล่าหรือว่ายังไง steve บอกว่าจะให้ geoff เป้นคนแก้ไข แล้วก็เร่งให้geoff ตอบว่าจะแก้ไขไหม ถ้าแก้ไขก็บอกเลย geoff ก็บอก อืมๆๆ เดี๋ยวแก้ไขให้ แล้วก็ให้ไปคำถามต่อไปเลย (รีบไปไหนฟ่ะ 55555)
    ต่อมาเรื่องของเควสกิลด์ จะมีไหม devบอกว่าก็อาจจะมีนะ เพราะเขาเน้นในเรื่องของการให้มีความร่วมมือช่วยเหลือกันในกิลด์นะ ส่วนเรื่องของ GVG หรือสู้กันระหว่างกิลด์หรือแคลน คงต้องรอlive stream ครั้งหน้านะจ๊ะ
    ต่อมาเรื่องของ PVP จะมีไหม DEVบอกว่าอาจจะแต่ตอนนี้เขาเน้นเรื่องของ PVE เท่านั้นก่อนครับ

หลังจากนั้นก็ เฮฮาเอาประโยคของ lotus มาพูด 555555 แล้วก็ จับรางวัล 3 คนจร้า
    ถ้าแปลตกบกพร่องตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะเพราะว่าจับเฉพาะจุดที่แปลได้กับสำคัญๆอ่ะ
    เห็นอย่างนี้ก็คงต้องหาแคลนอยู่กันได้แล้วนะ 555

ปล.จ.ข.ก.ท. แก้ rank ให้ผมหน่อยครับออันดับที่ 12 rank 4 แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zalnw445 อ่านกระทู้

มาแล้วครับ แล้วมันก็หมดช่วงไปแล้ว (ช่วงที่มาจะเห็นกล่องกลายเป็นไข่ easter มีชุดสีตัวละครชื่อ easter ขายอันละ 1 (เครดิตในเกม)กับพวกศัตรูจะมีหูกระต่าย)

ตอนนี้ 7.7.2 แล้วครับ และกำลังจะมีอัพเดท 8 เร็วๆ นี้โดยข้อมูลอยู่ในคลิบนี้ครับ

อันนี้แปลจากคุณ ณัชพล เมฆลาย จากกลุ่มใน facebook ครับ

เห็นอย่างนี้ก็คงต้องหาแคลนอยู่กันได้แล้วนะ 555

ปล.จ.ข.ก.ท. แก้ rank ให้ผมหน่อยครับออันดับที่ 12 rank 4 แล้ว

อ๊ากกกกกกกกกกกกกก.....ตูตกข่าว....อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คลิปประกอบอารมณ์

+ ตูพิมพ์ Guide ไปเยอะเน็ตเจือกหลุด......อ๊ากกกกกกกกกกกกกก

อีกรอบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 11th April 2013 เมื่อ 16:51

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    อ๊ากกกกกกกกกกกกกก.....ตูตกข่าว....อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คลิปประกอบอารมณ์

+ ตูพิมพ์ Guide ไปเยอะเน็ตเจือกหลุด......อ๊ากกกกกกกกกกกกกก

อีกรอบ

เข้าใจความรู้สึก 55

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    รบกวนแก้ไขหน่อยนะครับ ตอนนี้ อัพเป็น Rank 1 แล้วครับ จะขึ้น 2แล้ว ไม่น่าเกิน วัน 2 วัน

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezios อ่านกระทู้
    รบกวนแก้ไขหน่อยนะครับ ตอนนี้ อัพเป็น Rank 1 แล้วครับ จะขึ้น 2แล้ว ไม่น่าเกิน วัน 2 วัน
    ครับผม (****เอ้ยยยยยยยยพิมพ์สั้นไป!!!!!)

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เอ่อ... เมื่อฟิวชั่นสกิลแล้ว เอากลับมาไม่ได้ใช่ไหม

ผมเอาสกิล โดดสูง ไปฟิว กับสกิลดาบพุ่งอ่ะ งานเข้าเลยมารู้ทีหลัง มันเจ็บที่สุดฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firemanza อ่านกระทู้
    เอ่อ... เมื่อฟิวชั่นสกิลแล้ว เอากลับมาไม่ได้ใช่ไหม

ผมเอาสกิล โดดสูง ไปฟิว กับสกิลดาบพุ่งอ่ะ งานเข้าเลยมารู้ทีหลัง มันเจ็บที่สุดฮ่าๆ
    ไม่ได้ครับ...ถ้าท่านอยากได้สกิลใหม่จริงๆนะ...หวังดวงรอดรอปลูกเดียวครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeMaGreEn อ่านกระทู้
    จขก ผมขอแจ้งรอบ ที่ 3 ผมเปลี่ยนเป็น
    Nirvash-TH แล้ว Rank 1 แก้ให้ผมด้วยผมรอแก้ตั้ง 2 วันล่ะ -*-
    ขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    เดี้ยวกลับมานะครับไปข้างนอกแปป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Steam ID : obrockstar
    Warframe name : obsess
    Rank : 3
    Warframe Play : ASH

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    จะเล่นตัวอื่นนอกจาก 3 ตัวหลักยังไงเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    ผมเล่นอยู่ดีๆทำไมมันกด E ฟันไม่ได้อะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    สอบถามหน่อยครับ จะเล่นอาชีพอื่นนอกจาก เอกคาริเบอร์ ได้เปล่าอ่า

แล้ว Blueprint เอาไว้ทำอะไรหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย firemanza : 11th April 2013 เมื่อ 18:23

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firemanza อ่านกระทู้
    สอบถามหน่อยครับ จะเล่นอาชีพอื่นนอกจาก เอกคาริเบอร์ ได้เปล่าอ่า

แล้ว Blueprint เอาไว้ทำอะไรหรอ
    ได้ครับสามารถเติมเงินซื้อมาใช้ได้เลย หรือ ใช้ "Blueprint" นั้นแหละคับ

Blueprint = แม่แบบซึ่งเมื่อได้มาแล้วก็ไปที่เมนู FOUNDRY ดูของที่จะใช้แล้วไปหามา จากนั้นก็คราฟรอจนหมดเวลาก็ได้ใช้แล้วครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    310
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ลงชื่อจ๊ะ
    [seabook4] - [Seabook4A] - [Rank 1]

กล่าวขอบคุณ
    243
    1
    เอ็ดเพื่อนยังไงหรอครับ