ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722

•[Warframe-Club]• รวมพลนินจาอวกาศ

(ใช้รูปนี้แก้ขัดไปก่อนเน้อ)

:Info:

Warframe นั้นเป็นเกมส์แนว Action/MMO/TPS จากทีม Digital Extreames (เป็นผู้อยู่เบื้องหลังเกมส์ดังๆหลายเกมส์ยกตัวอย่างเช่น The Darkness 2,Bioshock 2,Dark Sector เป็นต้น) ซึ่งตัวเกมส์นั้นเป็นแบบ Free 2 Play ครับ โดยส่วนเนื้อเรื่องของเกมส์นั้นจะเกี่ยวกับ The Grinner ที่ต้องการจะครอบครองจักรวาลทำให้เผ่า Tenno เผ่านักรบผู้ที่มีชุดเกราะ Warframe ต้องออกมาปกป้องจักรวาลจากเหล่ากองทัพ The Grinner ครับ ส่วนในเรื่องของระบการเล่นจะเป็นแบบ PVE(Co-op)กันช่วยผ่านด่านในแต่ล่ะดาวไปเรื่อยๆครับความสนุกของตัวเกมส์นั้นมันอยู่ทีการหา Mod มาแต่ง Warframe หรืออาวุธครับผม

:Spec Requirement:

ขั้นต่ำ

CPU : Core 2 Duo E4300 1.8 GHz/Athlon 64 X2 Dual Core 4200+
    VGA : GeForce 605 512 MB/Radeon HD 5450 512 MB
    RAM : 2 GB
    Direct X : Direct X9
    HDD : 7.5 GB

ขั้นสูง

CPU : Core 2 Quad Q6400 2.13 GHz/Athlon II X4 605e
    VGA : GeForce GTX 450/Radeon HD 5750 1024 MB
    RAM : 4 GB
    Direct X : Direct X9
    HDD : 7.5 GB

:Screenshot:

:Video:

:Member List:

* สำหรับคนที่จะลงชื่อนะครับรบกวนช่วยพิมพ์มาแบบนี้นะครับ *

[ชื่อในบอร์ด JKG] - [ชื่อในเกมส์] - [Rank ตัวเราไม่ใช่เกราะ Warframe นะ] ถ้าใครคนไหนเล่นผ่าน Steam ก็รบกวนแจ้งชื่อมาด้วยนะครับ

1.[Kengi] - [Hardlog] - [Rank 3]

2.[nontom007] - [Nongaizer79] - [Rank ?]

3.[jamesz] - [TheZeroOne] - [Rank ?]

4.[XcutionZ] - [XcutionZ] - [Rank ?]

5.[themind2010] - [NabhoN] - [Rank ?]

6.[gamespore] - [Devasyer] - [Rank 2]

7.[Shizuku] - [XxOKAMISAMAxX] - [Rank จำไม่ได้]

8.[nut015550333] - [laststand9] - [Rank 3]

9.[[H]andSome-Man] - [xRaZeRx] - [Rank 1]

10.[pkill1994] - [Roachz] - [Rank 3]

11.[ลูกกุยแมน] - [lookuiman] - [Rank 2]

12.[zalnw445] - [BlackChain] - [Rank 3]

13.[test9666] - [I2ocker] - [Rank 1]

14.[Kwacharakorn] - [Kwacharakorn] - [Rank 3]

15.[saimtogo] - [SpartaX] - [Rank 3]

16.[yoyoyoeff] - [yoyoyoeff] - [Rank 2]

17.[NightTheHCG] - [NightBattle] - [Rank 2]

18.[Tummy Gamic] - [tgctummy] - [Rank 6]

19.[ZeMaGreEn] - [Nirvash-TH] - [Rank 1]

20.[SlienceKill] - [_LucKy7_] - [Rank 0]

21.[kwaemaru] - [ViRuSTz] - [Rank 3]

22.[tenmza0] - [TanThai] - [Rank 2]

23.[Forbidden] - [Frossbite] - [Rank 3]

24.[weerapat222] - [ReallyNooBs] - [Rank 1]

25.[vinsom00258] - [FeelingTH] - [Rank 0]

26.[Rex] - [Rebellion] - [Rank 1]

27.[Monalizii] - [zeviarz] - [Rank 1]

28.[YeasTz] - [Ninjath] - [Rank 1]

29.[Ezios] - [Molosus] - [Rank 1]

30.[art007] - [cryday] - [Rank 1]

31.[gamerth000] - [shadowblade945] - [Rank 6]

32.[phir123] - [THEKAK] - [Rank 1]

33.[wizwiz200] - [Keawkarn] - [Rank 1]

34.[HallCools] - [HallCools456] - [Rank 0]

35.[Jeft] - [2910] - [Rank 3]

36.[nutchyleo] - [nutchyleo] - [Rank 4]

37.[BlackCoke] - [BlackCoke] - [Rank 2]

38.[dakza775775] - [Shao_jun] - [Rank ?]

39.[vamvamvam] - [Darkvam] - [Rank 1]

40.[heroes55] - [heroes5] - [Rank 5]

41.[nomember] - [Nomember] - [Rank 1]

42.[Independent] - [Ayase_tan] - [Rank 1]

43.[ssaim99] - [Exsosis] - [Rank 2]

44.[Jinglepuke] - [olZer0] - [Rank 4]

45.[tctszm9p] - [GameTrickz] - [Rank ?]

46.[gundam001] - [Amuro001] - [Rank 3]

47.[GamezO2] - [GamezO2] - [Rank 2]

48.[Aries_Palmme] - [Aries_Palmme] - [Rank?]

49.[ldannaruto] - [kitts123] - [Rank 2]

50.[denhotx] - [MisterJann/MisterZeszi] - [Rank 1/Rank 1]

51.[Osmosisza] - [TR2600W] - [Rank 2]

52.[Constantum] - [Constantum] - [Rank 4]

53.[Erotic] - [obsess] [Rank 3]

54.[seabook4] - [Seabook4A] - [Rank 1]

55.[dewsorry] - [AgentKnight] - [Rank 2]

56.[paanplus] - [paanplus] - [Rank 3]

57.[RotheR] - [Redondo] - [Rank 1]

58.[dekza55980] - [Ihere] - [Rank 2]

59.[CrocoZz] - [CrocoZz] - [Rank 1]

60.[notty] - [Notty] - [Rank ?]

61.[khunkiwi] - [GlavieTH] - [Rank 1]

62.[untilvla] - [unitilvla2] - [Rank 3]

63.[D_[lightz] - [necromadic] - [Rank 2]

64.[boom61036] - [AlienheadIV] - [Rank 2]

65.[zEldA] - [Nephilim.] - [Rank 4]

66.[BackLash01] - [BackLash01] - [Rank 4]

67.[supasittey] - [Zerfros] - [Rank 3]

68.[pame3333] - [pame3333] - [Rank 2]

69.[folk20310] - [ANUTIS] - [Rank 2]

70.[Matthew7711] - [MattBean] - [Rank 2]

71.[chris369] - [Blackjess410] - [Rank ?]

72.[thiamoto] - [CosmoNeoTH] - [Rank 3]

73.[thanapol2530] - [thanapol] - [Rank 2]

74.[misszee2012] - [Misszee2014] - [Rank ?]

75.[rockpooh] - [ROCKPOOH] - [Rank 3]

76.[ThEAniMalMaX] - [TheanimalTH] - [Rank 4]

77.[Gu-i-Dome] - [Rawwwww] - [Rank 4]

ติดฝึกงานเด้ออออออ...ส่วนที่หายไปนานนั่นปั่นงานอยู่เน้ออออออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 15th August 2013 เมื่อ 17:21

กล่าวขอบคุณ
    260
    :Game Guide:

สำหรับใน Game Guide นี้นะครับจะกล่าวถึง ชุดเกราะ Warframe,ข้อมูลเกมส์,เทคนิคต่างๆ,MOD,แบบแปลน ฯลฯ

:Warframe:

Warframe จะเป็นชื่อของชุดเกราะที่ตัวละครทุกตัวในเกมใส่ ซึ่งชุดเกราะจะเป็นแบบ Exoskeleton ซึ่งชุดเกราะ Warframe นั้นแต่ล่ะชุดจะให้ความสามารถแก่ผู้สวมใส่ไม่เหมือนกันโดยปัจจุบันมี Warframe ทั้งหมด 13 ตัว ด้วยกัน คือ

1.Excalibur

:สกิล:

1.Slash Dash

Enegy ทีใช้ : 25

ความสามารถของ Skill : เป็นการพุ่งฟันระยะยาวซึ่งแม้โดนเฉียดๆก็ตายเพียงแค่พุ่งครั้งเดียวก็ตาม(ยกเว้นพวกบิ๊กๆน่ะนะ )

ประโยชน์ของ Skill :

1.ใช้สำหรับพุ่งใส่ศัตรูทีอยู่กันเป็นหมู่คณะ
    2.ใช้สำหรับหนีได้
    3.DMG แรง
    4.เป็น Skill หากินของ Excalibur
    5.ใช้พุ่งทะลุผ่านเลเซอร์ได้
    6.เมื่อกระโดดแล้วใช้ท่านี้จะได้คะแนน Headshot

2.Radial Blind

Enegy ที่ใช้ : 50

ความสามารถของ Skill : ปล่อยแสงสว่างรอบตัวส่งผลให้ศัตรูที่อยู่บริเวณโดยรอบตาพร่าชั่วคราว

1.ใช้เพื่อ Counter ได้
    2.ใช้สำหรับถ่วงเวลาในกรณีที่ศัตรูมาเยอะแล้วหาเวลาไปช่วยเพื่อนไม่ได้

3.Super Jump

Enegy ที่ใช้ : 10

ความสามารถของ Skill : กระโดดสูง(ทั้งนี้ระยะความสูงของการกระโดดขึ้นอยู่กับระดับของ Skill)

1.ใช้ในการกระโดดที่ๆไปไม่ถึง
    2.กิน Enegy น้อย

4.Radial Javelin

Enegy ที่ใช้ : 100

ความสามารถของ Skill : เป็นการปล่อยดาบรอบตัวส่งผลให้ศัตรูที่อยู่บริเวณโดยรอบโดนดาบปักติดกำแพงทั้งหมด(ตายด้วย)ซึ่ง Skill นี้เป็น Skill ที่ทำ DMG ได้แรงที่สุดของ Excalibur (หลัก 1000)

1.ไว้ฆ่าพวกตัว Tank ที่มาเยอะๆได้ดี
    2.DMG แรง(โคตร)

2.Loki

:สกิล:

1.Decoy

Enegy ที่ใช้ : 25

ความสามารถของ Skill : สร้างภาพ Holographic มาหลอกล่อศัตรูส่งผลให้ศัตรูโจมตีแต่ภาพ Holographic ที่เราสร้างขึ้นมา ทั้งนี้ระยะเวลาที่าภาพ Holographic อยู่นั้นขึ้นอยู่กับระดับของ Mod Skill นี้ครับ

1.ใช้เป็นตัวล่อในกรณีต่างๆเช่นใช้ล่อขณะที่ต้องการจะ Revive เพื่อน,ใช้ล่อบอส,ใช้ล่อในขณะ Hack ฯลฯ

2.Invisibility

ความสามารถของ Skill : ล่องหนเพื่อไม่ให้ศัตรูจับได้ แถมยังสามารถโจมตีในขณะที่ล่องหนอยู่โดยไม่ยกเลิกการล่องหนได้

1.โจมตีขณะล่องหนได้
    2.ทำอะไรศัตรูก็ไม่เห็น เช่น ล่องหน Hack,ล่องหนผ่านเลเซอร์,ผ่านกล้องวงจรปิด ฯลฯ
    3.Switch Teleport

ความสามารถของ Skill : สลับตำแหน่งกับศัตรูจากจุดที่เราอยู่ไปยังจุดที่ศัตรูยืนอยู่

1.ใช้สลับตำแหน่งเพื่อหนีฉุกเฉินในขณะที่โดนรุมได้
    2.สลับตำแหน่งกับเพื่อนเพื่อให้เพื่อที่มีท่าหมู่มาช่วยจัดการศัตรูได้
    3.ใช้สลับตำแหน่งเพื่อลวงให้ศัตรูไปโดนกับดักเช่นกองไฟหรือรับการโจมตีแทนเรา

4.Radial Disarm

ความสามารถของ Skill : ใช้คลื่น Shockwave ส่งผลให้อาวุธของศัตรูถูกปลดทำให้ศัตรูต้องใช้มือเปล่าแทน แต่ถ้าเป็นพวกหุ่นยนต์มันจะกลายเป็น EMP (มั้งนะถ้าจำไม่ผิด)

1.เวลาตอนที่เจอพวกหุ่นยนต์ซ่อมเกราะและพวก เหล่า Walker ทั้งหลายแหล่มาเยอะใช้ท่านี้ส่งผลให้เกิด EMP ทำให้เราจัดการพวกนี้ได้สบาย
    2.ใช้ตอนโดนรุมทำให้หนีหรือฆ่าได้ง่ายขึ้น

3.Volt

:Skill:

1.Shock

ความสามารถของ Skill : ปล่อยกระแสไฟฟ้าใส่ศัตรูส่งผลให้เกราะของศัตรูลดลงอย่างรวดเร็ว แต่บางทีก็ตาย

1.ใช้ลดพวกเกราะหนาๆได้ดี

2.Speed

ความสามารถของ Skill : เพิ่มความเร็วในการวิ่งของ Volt ทำให้ Volt วิ่งไวปาน Sonic

1.ใช้หนี
    2.ใช้หลอกล่อศัตรูได้
    3.ใช้ในการตอดเกราะบอสได้

3.Electric Shield

ความสามารถของ Skill : สร้างโล่เพื่อป้องกันการโจมตีจากกระสุนทั้งหลายแหล่ และเรายังสามารถโจมตีทะลุเกราะใส่ศัตรูได้(เอาเปรียบชัดๆ )

1.ในขณะที่จะไป Revive เพื่อนเราสามารถที่จะใช้ Skill นี้เพื่อป้องกันการโจมตีมาโดนเรากับเพื่อนขณะทำการ Revive ได้

4.Overload

ความสามารถของ Skill : สร้างกระแสไฟฟ้าแรงสูงรอบตัวของ Volt ส่งผลให้ศัตรูที่อยู่บริเวณโดยรอบตายหมดและยังทำให้อุปกรณ์ไฟฟ้ารอบตัวดับลงไปด้วย(ไฟดับด้วยเน้อ)

1.ใช้ตอนโดนรุมได้ดีมาก(ตายกันหมด)
    2.DMG โคตรแรงงงงงงง

4.Ash

1.Shuriken

ความสามารถของ Skill : จะเป็นการขว้างดาวกระจายใส่ศัตรูส่งผลให้ศัตรูขาดเป็น 2 ท่อน และถ้ามันมีศัตรูอยู่ข้างหลังดาวกระจายที่เราขว้างไปนั้นมันจะทะลุโดนตัวข้างหลังไปด้วย

1.เจาะเกราะ
    2.สามารถทำ Headshot ได้
    3.ทะลุได้

2.Smoke Screen

Enegy ที่ใช้ : 35

ความสามารถของ Skill : ขว้างระเบิดควันส่งผลให้ Ash ล่องหน + เพิ่มความแรงในการโจมตีด้วยอาวุธประเภท Melee

1.ล่องหนเพื่อหลบหนีจากศัตรู

3.Teleport

ความสามารถของ Skill : เทเลพอร์ทไปที่หน้า-หลังศัตรู หรือตรงไหนก็ได้ขึ้นอยู่กับผู้เล่น

1.ใช้ในการ Stealth ได้ดี
    2.ไปหาเพื่อนได้อย่างรวดเร็ว

4.Blade Storm

ความสามารถของ Skill : เทเลพอร์ทแล้วฆ่าศัตรูที่อยู่ในบริเวณโดยรอบทั้งหมด

1.DMG หลัก 1000 ไม่ต้องกลัวว่าต้องฟันมันอีกทีเป็นครั้งที่ 2

5.Rhino

1.Rhino Charge

Enegy ทื่ใช้ : 25

ความสามารถของ Skill : Skill Rhino Charge นี้จะไม่ต่างจาก Slash Dash ของ Excalibur แค่เปลี่ยนจากพุ่งฟันกลายเป็นพุ่งชนเท่านั้น

ประโยชน์ของ Skill : 1.ไม่ต่างจาก Slash Dash เลย

2.Iron Skin

ความสามารถของ Skill : ทำให้ผิวของ Rhino จะแข็งขึ้นส่งผลให้การโจมตีไร้ผลในช่วงขณะหนึ่ง

ประโยชน์ : 1.Tank
    2.ใช้ในการ Revive เพื่อนได้
    3.ใช้เพื่อรอเกราะฟื้นฟูได้

3.Radial Blast

Enegy ที่ใช้ : 75

ความสามารถของ Skill : ทุบพื้นเพื่อสร้าง Shockwave ส่งผลให้ศัตรูที่อยู่บริเวณใกล้เคียงตายทันทั(แต่ระยะการโจมตีสั้นมาก)

ประโยชน์ของ Skill : 1.ใช้ Counter

4.Rhino Stomp

ความสามารถของ Skill : กระทึบพื้นดินทำให้ศัตรูที่อยู่บริเวณใกล้เคียงไม่ตายก็ลอยอยู่กลางอากาศ

ประโยชน์ของ Skill : 1.ใช้กับพวกที่อึดๆได้ดี (พอมันลอยแล้วก็ใช้ Rhino Charge ต่อ)

6.Frost

1.Freeze

ความสามารถของ Skill : แช่แข็งใส่ศัตรูส่งผลให้ติดสถาณะ Freeze เป็นเวลา 10 วินาที(แต่มันจะหาย Freeze ถ้าคุณท่านไปยิง)

ประโยชน์ของ Skill : 1.ทำ DMG ลดเกราะศัตรูได้ดี
    2.ได้ผลดีที่สุดถ้าใช้กับ Jackal

2.Ice Wave

ความสามารถของ Skill : ปล่อยผลึกน้ำแข็งใส่ศัตรูด้วย DMG ที่แรงมาก

ประโยชน์ของ Skill : 1.ลดเกราะได้ดี
    2.DMG แรง
    3.โจมตีแบบทะลุตัวได้

3.Snow Globe

ความสามารถของ Skill : สร้างพายุน้ำแข็งที่สามารถกันกระสุนได้ (ทั้งกระสุนของศัตรูและของเราเองและตัวผู้เล่นเองก็ไม่สามารถยิงผ่าน Snow Globe ไม่ว่าจากข้างใน หรือนอกโดมนี้) และศัตรูที่อยู่บริเวณนี้จะติดสถานะ Slow

ประโยชน์ของ Skill : 1.กันกระสุนได้
    2.ใช้ในกรณีที่ศัตรูมาเยอะๆเพื่อให้ติดสถานะ Slow ทำให้สามารถเก็บศัตรูได้อย่างง่ายดาย

4.Avalanche

ความสามารถของ Skill : สร้างน้ำแข็งขึ้นมาจากพื้นแล้วระเบิดส่งผลให้ศัตรูตายทันที

ประโยชน์ของ Skill : 1.สร้างความเสียหายเป็นหมู่
    2.DMG เยอะ

7.MAG

1.Pull

ความสามารถของ Skill : ใช้พลังควบคุมแรงดึงดูดดึงศัตรูมาหาตัวเรา

1.ใช้ดึงโล่ของศัตรูได้
    2.ใช้ดึงพวกที่ซุ่มอยู่ที่ไกลๆได้

2.Shield Polarize

ความสามารถของ Skill : ลดเกราะศัตรู หรือเพิ่มเกราะให้คนในทีมได้ครับ

1.ใช้กับพวกที่เกราะหนาๆได้ดี
    2.Support เพื่อนได้
    3.ในโหมดภารกิจ Defense Mission เราสามารถเพิ่มเกราะให้กับพวก Core ด้วยการใช้ Skill นี้ได้

3.Bullet Attractor

Enegy ที่ใช้ : 75

ความสามารถของ Skill : สร้างแม่เหล็กแรงสูงทำให้ดูดกระสุนเข้าหาเป้าหมาย

1.ใช้กับพวกบอสได้ดีมาก

4.Crush

ความสามารถของ Skill : ใช้พลังควบคุมแรงดึงดูดยกศัตรูที่อยู่บริเวณโดยรอบให้ลอยขึ้นแล้วกระแทกหินใส่

1.DMG แรงมากหลัก 1000
    2.ศัตรูจะติดสถานะ Stun
    8.Nyx

9.Trinity

10.Ember

11.Saryn

12.Banshee

13.Prime

[กำลังจัดทำ..........]

ตารางการหาส่วนผสมสำหรับการทำ Blueprint นะครับ

= Circuits = Ferrite = Nano Spores = Polymer Bundle = Salvage = Alloy Plate = Plastids

= Rubedo = Control Module = Gallium = Morphics = Neural Sensor =Neurodes = Orokin Cell

:Blueprint:

1.Excalibur

ส่วนประกอบ

1.Excalibur Helmet x 1

2.Excalibur Chassis x 1

3.Excalibur Systems x 1

4.Orokin Cell x 1

ใช้เงินจำนวน : 25,000

[กำลังจัดทำ..........]
    Credit : http://warframe.wikia.com/wiki
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 8th May 2013 เมื่อ 13:40

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    จอง 2............

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ลงชื่อไว้เลยครับ

Nongaizer79 steam ผมครับ

Loki rank 16 อยู่
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nontom007 อ่านกระทู้
    ลงชื่อไว้เลยครับ

Nongaizer79 steam ผมครับ

Loki rank 16 อยู่
    ครับผม (พิมพ์สั้นไม่ได้!!!!)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมกำลังจะตั้งเลยครับ -*- เหมือนแย่งเลย แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    ผมกำลังจะตั้งเลยครับ -*- เหมือนแย่งเลย แต่ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน
    ขอโทษด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    steam Helloguy
    ชื่อในเกม TheZeroOne rank 1 (ถ้าอัพแล้วจะมาเปลี่ยนนะครับ)
    แอดมากันเยอะๆเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamesz : 5th April 2013 เมื่อ 21:50

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    ขอโทษด้วยนะครับ
    ตามสบายครับ แต่ไม่ค่อยชอบหน้า นี้เลย เหมือนผมโง่ยังไงไม่รู้ แต่ไม่เป็นไรครับ เข้าใจๆ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมเล่นตั้งแต่เป็น beta ไม่ได้เล่นนานมาเล่นอีกทีมันเปลี่ยนไปมากเลยลง mod ไม่เป็นเลย

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้

ตามสบายครับ แต่ไม่ค่อยชอบหน้า นี้เลย เหมือนผมโง่ยังไงไม่รู้ แต่ไม่เป็นไรครับ เข้าใจๆ
    อ่าครับ...สนใจมาเล่นกันไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงชื่อครับ (แก้)
    steam: fatezzii
    game : XcutionZ
    Rank : 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XcutionZ : 8th April 2013 เมื่อ 21:53

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    อ่าครับ...สนใจมาเล่นกันไหมครับ
    เชิญเลยครับ ไม่เป็นไรๆ เดี๋ยวผมค่อยหาเกมส์อื่นทำคลับเอา ขอบคุณที่ชวนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 633
    ลงชื่อด้วยยยครับ
    steam: NabhoN
    game : NabhoN

เคยมีคนทำกิล jokergameth ด้วยแต่ไม่มีคนเล่นเลย =w=

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ลงชื่อครับ

[gamespore] - [Devasyer] - [Rank 2]
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ลงชื่อครับ ~
    Name: XxOKAMISAMAxX
    Class : Loki (กำลังหาแปลน Ash)
    Weapon : Long Sword (แต่ตายบ่อยมาก ศัตรูมันมีเกราะง่าส์ T^T)
    Rank : ??? จำไม่ได้ = =

ปล. ไม่ได้เล่นผ่าน Steam เน้อ

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    nut015550333 laststand9 Rank 2 LOKI จ้าาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut015550333 : 5th April 2013 เมื่อ 21:40

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shizuku อ่านกระทู้
    ลงชื่อครับ ~
    Name: XxOKAMISAMAxX
    Class : Loki (กำลังหาแปลน Ash)
    Weapon : Long Sword (แต่ตายบ่อยมาก ศัตรูมันมีเกราะง่าส์ T^T)
    Rank : ??? จำไม่ได้ = =

ปล. ไม่ได้เล่นผ่าน Steam เน้อ

บอกมาครบเลยนะคุณพี่!!!!?

กล่าวขอบคุณ
    260
    Last_Stand[9] <-- อันนี้ Rank ตัวละครหรือว่าอะไรครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut015550333 อ่านกระทู้
    ครับผมดูผิดแก้แล้วครับ
    ไม่เป็นไรครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kengi : 5th April 2013 เมื่อ 21:38

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    Last_Stand[9] <-- อันนี้ Rank ตัวละครหรือว่าอะไรครับ
    ครับผมดูผิดแก้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 633
    ลืมบอกผม Rank 3 นะครับ
    ปล.มาเล่น Rhino กันเถอะครับ XD

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themind2010 อ่านกระทู้
    ลืมบอกผม Rank 3 นะครับ
    ปล.มาเล่น Rhino กันเถอะครับ XD
    ครับผม....เดี้ยวถ้ายังไงสำหรับคนที่ไม่ได้บอก Rank[ตัวละคร]นะครับ รบกวนช่วยกดแก้ไขกระทู้นะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ลงชื่อด้วยคนครับ
    ชื่อในเกม xRaZeRx
    Rank 1 ใกล้จะ 2 ละ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นมัวแต่เล่น Dota2

ลงไว้ก่อน ชื่อในเกม Roachz ครับ Rank 3 ใกล้ 4 แล้ว (อยากได้ Hek)

อาวุธหลักตอนนี้ใช้ Fang เล่น Ash จ้า

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ลงชื่อด้วยคนครับ
    lookuiman Rank2ครับ
    ส่วนตัวWarframeผมเล่นเป็นVolt rank30 จิบิ