ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ต้นทุนมันต่างกัน

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    เสือ นั้นก็ของ คนไทย ครับ!!! เป็นผลงาน ของรุ่นพี่ ใน ม. ลาดกระบัง ครับ = ="

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอาน่า ทุกอย่างต้องมีก้าว แรก ๆ เปิดซิงยังมีครั้งแรกเลย CG ไทยมันกะลังพัฒนาน่า

อันที่จริงผมว่าดูอย่าง พญาครฑ ฟัดกะ พญานาค ในละครเรื่อง มณีสวาท 2013 ดิ เริ่มจะใช้ได้แล้วนา

แล้วก็เกม tom yum gung ที่กะลังจะมาเนี่ย มันก็เริ่มโอเคแล้วนา

ขออีกสัก 2-3 ปีหน่ะ CG ไทยจะไม่แพ้ชาติใดในโลก

" คนไทย ถ้าตั้งใจ ไม่แพ้ชาติใดในโลก " ขนาดทะเลาะกันเอง ยังเก่งที่สุดในโลกเลย (ไปทะเลนิด ๆ)
    "เกม tom yum gung ที่กำลังจะมาเนี่ยก็เริ่มโอเคแล้วนา" มันออกมานานแล้วไม่ใช่เหรอแจ้ไอ้เกมส์ ต้ม ยำ กุ้ง อะ ที่กำลังมามันไม่ใช่องค์บากเหรอแจ้ อีกอย่างเกมส์มันใช่ CG เหรอแจ้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    คำเดียวคับ "งบ"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คุณรู้กระบวนการการออกอากาศของละครพวกนี้หรือยังอ่ะคับ?
    คือคนไทยก็เก่งนะครับ อย่าดูถูกกันๆ เวลาในสตูฯตัดต่อมีให้แค่ไม่กี่ชั่วโมง ได้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้วครับ ให้รู้ว่าเสือคือเสือก็เก่งแล้วครับ
    แล้ว Life of Pi หล่ะ? เข้าใช้เวลาในการเข้าสตูฯกันกี่เดือนคับ? แล้วรายได้ของทีมEditที่ได้เท่าไหร่ครับ?
    งานมันออกมาแบบนั้นก็สมราคาและเวลาที่เขาได้แล้วครับ
    ขอบไทยทุนมันน้อยยยยยยยยยย มากเทียบกับผลงานที่คุณเอามาเปรียบเทียบกันมันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ
    เห็นใจทีมProductionเขาหน่อยเถอะครับ ใครๆก็อยากจะทำออกมาให้ดีกันทั้งนั้น

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อื้อหือเนียนจัดเลยของไทย ของฝรั่งนิไม่ไหวเลยไม่เนียนสักนิดเลย 555
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PaPaBear อ่านกระทู้
    คุณรู้กระบวนการการออกอากาศของละครพวกนี้หรือยังอ่ะคับ?
    คือคนไทยก็เก่งนะครับ อย่าดูถูกกันๆ เวลาในสตูฯตัดต่อมีให้แค่ไม่กี่ชั่วโมง ได้แค่นี้ก็ดีแค่ไหนแล้วครับ ให้รู้ว่าเสือคือเสือก็เก่งแล้วครับ
    แล้ว Life of Pi หล่ะ? เข้าใช้เวลาในการเข้าสตูฯกันกี่เดือนคับ? แล้วรายได้ของทีมEditที่ได้เท่าไหร่ครับ?
    งานมันออกมาแบบนั้นก็สมราคาและเวลาที่เขาได้แล้วครับ
    ขอบไทยทุนมันน้อยยยยยยยยยย มากเทียบกับผลงานที่คุณเอามาเปรียบเทียบกันมันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ
    เห็นใจทีมProductionเขาหน่อยเถอะครับ ใครๆก็อยากจะทำออกมาให้ดีกันทั้งนั้น
    เห็นด้วยครับ บุคคลกรของไทยด้านนี้มีฝีมือเยอะแยะไปครับ แต่ต้องเข้าในเรื่อง งบประมาณ ด้วยกับ
    กลุ่มคนที่ดูละคร คือละครเรามันไม่ใช้แนว Universal เป็นเพียงเฉพาะกลุ่ม ดังนั้นงบที่ให้ก็ต้องปรับตาม
    ถ้าคิดจะเปรียบเทียบ เอาง่ายๆๆ หนังไทยตอนเช้าช่อง 7 มาเทียบดีกว่า ว่ามีการพัฒนาขึ้นหรือไหม
    อย่ามองอะไรที่อยู่สูงไปมาก จนลืมพื้นที่เรายืน ว่ามันไม่สำคัญ
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    "เกม tom yum gung ที่กำลังจะมาเนี่ยก็เริ่มโอเคแล้วนา" มันออกมานานแล้วไม่ใช่เหรอแจ้ไอ้เกมส์ ต้ม ยำ กุ้ง อะ ที่กำลังมามันไม่ใช่องค์บากเหรอแจ้ อีกอย่างเกมส์มันใช่ CG เหรอแจ้
    ครับ ขอโทษครับ จำผิดจริงๆ ครับ เกมที่กำลังจะออกมาชื่อ aong bak = องค์บาก พิมผิดขออภัย ผิดพลาดจริง ๆ ครับ ชื่อเกมติดอยู่ที่ปาก แต่ดันนึกถึงต้มยัำกุ้ง เพราะมันติดอยู่ที่ปาก (กินบ่อย) ขอโทษด้วยครับ สำหรับข้อมูลที่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มันเป็นช่องนี้ช่องเดียวหละครับ _มา ไม่_ดก
    IRON MAN

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผมยังทำได้ดีกว่านั้นเลย =_=

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    เสื้อ ?? (พิมพ์สั้นไม่ได้)
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ชีวิตของปิ๊ VS อังกร์ รีเมค

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652

โธ่... ถ้าได้แค่นี้จ้างตรูไปเล่นดีกว่า

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ทำไมของไทยสีของเสือมันสดจังอะครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ความเหมือนที่แตกต่าง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ที่เอามาเทียบนั่นมัน ละครต้นทุนต่ำ แต่ดันเอามาเทียบกับหนังระดับรางวัลออสก้าเลยหรอครับ !?

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ตกอุดหนุนของแท้ไทยซักหน่อยแล้ว เหมือนมันไม่มีงบในการทำหนังกันซ่ะละ่ - -*

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ก็อยากให้มันดีกว่านี้นะครับ แหมม

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerachai212 อ่านกระทู้
    Life of pie เสือจริงไม่ไช่อ่อครับ?? ในหนังอ่ะ
    เสือ CG จ้า ลองไปดูเบื้องหลังนะครับ มันแค่ตุ๊กตาจริง ๆ : )
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันว่ากันไม่ได้อ่ะนะ ไปดูของเล่นที่สตูดิโอฝรั่ง กับ สตูดิโอไทยดิ คนละเรื่อง แต่เหมือนได้ยินข่าว หนังสไปเดอร์แมนภาคเก่า ยาวไปถึงซุปเปอร์แมน รีเทิร์น รู้สึกจะฝีมือคนไทยนะ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ฮ่าๆๆ ไทยเราไม่มี stodio ดีๆ ก็เลยห่วยเเตกเเบบนี้เเหละครับ
    FX-4100 XFX 7850RAM 4 GB HDD 500 X 2 เเค่นี้พออยู่พอกินเเล้ว